[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

info

Xe tải
Cụ nào có thẻ ở Time, không dùng để lại cho nhà cháu nhé.

Vandeberk

Xe máy
Em tự tin là dạy được F1 nên cứ cho học trường bình thường thôi các cụ ạ :))

nvtung1

Xe tăng
Em cũng ung thủ vụ đi học của F1 đây. Những cái ở các nước tư bản giãy chết là điều cơ bản mà mỗi đứa trẻ cần được hưởng: giáo dục, y tế tốt.... là điều đương nhiên thì ở mình lại là dịch vụ chất lượng cao mà một số ít có tiền có thể với tới. Hy vọng vài năm nữa trường tư nhiều để nó cạnh tranh và rẻ đi. Em nghĩ là về lâu dài Vinschool sẽ ổn so với mặt bằng chung các trường của VN hiện tại.

bảo châu

Xe điện
Sức mạnh tiền thôi. Ko biết có giống vụ mấy bác sỹ đầu quân cho Vinmec ko, nhưng nếu vẫn cách dùng người phủi tay em nghĩ nhiều giáo viên lại hối hận thôi.
Em nghĩ là không như bác sĩ của Vinmec vì giáo viên dù sao họ cũng làm việc như công việc họ đã làm.
Còn Vinmec trả lương cao cho bác sĩ, nhưng về không có việc, không được thực hành đúng chuyên môn thì họ bỏ là phải.

Lee Saker

Xe điện
ai lại không vì tiền hả bác, nhưng những giáo viên mà chuyền tải những kiến thức sâu và rộng, liệu có mấy người
Truyền tải cụ ạ, không phải chuyền tải. Viết đúng hết ngữ pháp Việt Nam liệu có mấy người :-s

Laixebk

Xe tăng
Đúng là tiền nào của đấy. Nhưng để làm được tốt mà không chém thì ở Việt Nam em thấy phục anh Vượng, anh Đức.

huyanhn

Đi bộ
Đang quan tâm thẻ VS Time City. Bác nào có nhu cầu nhượng lại call (0977266263) giúp em với.

Cảm ơn các bác ạ :)

sonph

Xe hơi
Hai F1 nhà em đều học mẫu giáo Vinschool bên Long Biên, nhưng năm nay em quyết định cho F1 đầu học Đoàn Thị Điểm Ecopark. Vinschool thì được cái trông khang trang sạch sẽ nhưng chất lượng thì phải kiểm chứng thêm. Mình nghĩ Vỉngoupp cũng muốn làm cho tốt đấy nhưng áp lực lợi nhuận và số lượng quá đông là những điều làm mình băn khoăn.

-maimai-

Xe đạp
Thế mà em nghe phụ huynh nói là nhiều cô giáo trẻ thậm chí vài cô còn nói ngọng
Anh Vin này ko chuyên về giáo dục nhưng nhiều tiền thế nên anh ý mở school thì câu kéo vài cô có tiếng về để làm đẹp mặt tiền thôi.
Em thì em cứ chọn trường cho con theo điều kiện nên trường công là ưu tiên
Năm nay nếu con thi Ams ko đc thì em đúng tuyến mà cho học, về đúng truyền thống trường của mẹ với các bác các dì từng học là trường Ngô Sĩ Liên ạ
Mô hình GD của VN hiện nay lạc hậu rồi cụ ạ. Trẻ con VN lớn lên kém tự tin và bản lĩnh. Có thể kiến thức phổ thông thì không thua kém hs các nươcs tiên tiến nhưng tính sáng tạo thì càng lớn càng thụt lùi. Bác có nhận thấy thế không. Các nước tiên tiến họ không dạy chi tiết cầm tay chỉ việc nhưng họ biết cách làm tăng tính tư duy và sáng tạo trong học sinh. Có điều kiện mà theo họ thì vẫn tốt hơn.

cocsku

Xe cút kít
Thật thế ư cụ? Nhà cháu đồ cụ chỉ phán theo cảm tính chứ không được mục sở thị.
Sợ thị những gì ợ? Cơ sở vật chất tốt, cô giáo giỏi chào hỏi, xin lỗi phụ huynh.
Nếu là cư dân ở khu đô thị đó thì tiện lợi thôi, chứ chất lượng nuôi dạy chẳng có gì là đảm bảo hơn các nơi khác.

nokiaN9

Xe tăng
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh ạ.
Em cũng chưa biết cái hệ thống giáo dục mới nó thế nào vì trường vẫn là của ng VN, giáo viên vẫn là ng VN.
Thế nên em cứ lo lo là bình mới rượu cũ nên em vẫn hướng con em theo nền giáo dục truyền thống.
Lên cuối cấp 3 em sẽ hướng con tìm các suất học bổng hoặc có thể cân đối tài chính cho con đi du học.
Bản thân em cũng đã từng phát triển như thế nên em cũng hướng con đi như vậy, còn xã hội có thay đổi lớn lao hơn thì đương nhiên lúc đó mình sẽ định hướng cho con thay đổi theo

Mô hình GD của VN hiện nay lạc hậu rồi cụ ạ. Trẻ con VN lớn lên kém tự tin và bản lĩnh. Có thể kiến thức phổ thông thì không thua kém hs các nươcs tiên tiến nhưng tính sáng tạo thì càng lớn càng thụt lùi. Bác có nhận thấy thế không. Các nước tiên tiến họ không dạy chi tiết cầm tay chỉ việc nhưng họ biết cách làm tăng tính tư duy và sáng tạo trong học sinh. Có điều kiện mà theo họ thì vẫn tốt hơn.

Micar

Xe tải
Xưa nay tiền bối có câu "Thầy già con hát trẻ" cụ ạ.
Câu này không hẳn là đúng ở thời điểm hiện tại. Thầy già vẫn mang nặng phong cách dạy áp đặt, tư duy cũ. Bài giảng thì nghèo nàn và khó để cập nhật các tư liệu dạy học thu thập được trên internet. Điều này đặc biệt quan trọng đối với trẻ nhỏ cấp 1. Em thì thích cô trẻ hơn. Cả bố lẫn con cùng yêu cô:D

Micar

Xe tải
Em được biết lương của các cô ở Vins cũng chỉ quanh mức 15 - 20 củ thôi. Một vài trường hợp nhân sự cấp cao như tổ trưởng chuyên môn, hiệu trưởng, hiệu phó, giám đốc... mới có mức lương trên 40 củ.
Đầu tư giáo dục có uy tín cũng lãi lắm đấy các cụ ạ.

-maimai-

Xe đạp
Em được biết lương của các cô ở Vins cũng chỉ quanh mức 15 - 20 củ thôi. Một vài trường hợp nhân sự cấp cao như tổ trưởng chuyên môn, hiệu trưởng, hiệu phó, giám đốc... mới có mức lương trên 40 củ.
Đầu tư giáo dục có uy tín cũng lãi lắm đấy các cụ ạ.
Lương cao thế bác. Hay bác mở trường đi cho em xin chân bảo vệ :D

Chỉnh sửa cuối:

transporter3

Xe điện
VIN mà cũng làm giáo dục thì nghe chừng ko hợp với văn hóa VN. Nếu là tư bản thì ko sao.