[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Chất lượng của Vins còn rất nhiều điều để xem xét lại, đặc biệt môn tiếng Anh là sự thất vọng của nhiều bố mẹ.
Nhà em thì đang chỉ cần 1 trường gần nhà, cơ sở vật chất tốt, ăn uống tử tế và con thích đi học là ổn. Thế nên cả 2 bạn nhà em đều theo học ở Vins và bố mẹ đều hài lòng.
Nhiều bố mẹ hi vọng vào mô hình mới của Vins nhưng có lẽ cũng do trường còn mới nên còn nhiều điều cần thay đổi cho phù hợp.
1 tuần học có 2,3 buổi thôi mà cụ, nên cũng không có gì cao siêu đâu cụ, nhưng em thấy các cô giáo trẻ quá, non lắm, tốt hay xấu thể hiện hết vào đợt thi phổ thông trung học vừa rồi, 153 em còn lại ko biết điểm thế nào, dự là ko cao :(

cháu ruột em học Vinschool cấp 1,lên cấp 2 đạt trình độ tuyển thẳng vào Armsterdam đó bác =))

be bư

Xe ngựa
điểm thấp cũng không nói lên đc điều gì vì trong trường kiểu gì cũng có con yếu kém cái cơ bản là tổng số điểm 185 con xem bao nhiêu con đạt chuẩn tỉ lệ vào đc 10 là bao nhiêu chứ không soi các con điểm quá cao hoặc quá thấp.

Haibara82

Xe tải
1 tuần học có 2,3 buổi thôi mà cụ, nên cũng không có gì cao siêu đâu cụ, nhưng em thấy các cô giáo trẻ quá, non lắm, tốt hay xấu thể hiện hết vào đợt thi phổ thông trung học vừa rồi, 153 em còn lại ko biết điểm thế nào, dự là ko cao :(
Thật ra kì thi trung học vừa rồi mới đánh giá đc 1 phần thôi vì đa số chuyển ngang sang Vins từ lớp 8 thì vừa rồi mới thi tốt nghiệp trung học. Mà không ít trong số đó vốn học đã kém nên cũng khó cho ra kết quả cao.
Phải đợi tới lứa học từ lớp 6 ở Vins thi cuối cấp thì mới có thể đánh giá tương đối được.
Bản thân e thấy như khối tiểu học thì 1 tuần 8 tiết t.A nhưng ko đem lại nhiều hiệu quả, giáo trình hay nhưng có lẽ cách giảng dạy chưa phù hợp, học sinh học ko tốt mà vẫn 10 cuối kì. Năm nay thấy bảo sẽ có điều chỉnh.
Nói chung tùy mục đích của các gia đình mà sẽ thấy có phù hợp hay ko.

Haibara82

Xe tải
À bác nào định mua thẻ mà giá tầm 41tr thì e khuyên là thôi. Mua thẻ xong còn đóng mấy thứ tiền đầu năm cơ.
Nếu thẻ bán 41tr thì tức là bác sẽ rẻ đc 2tr so với đóng thẳng tiền cho Vins.

Trần Tiến 6406

Xe đạp
Vâng đúng cụ ạ, đưa kết quả lên toàn điểm cao từ 54 đổ lên - được 32 cháu ( em thấy 54 cũng chả phải cao vì đây chỉ là điểm chuẩn trường Trần Phú ngày xưa em học :)) ), còn 150 cháu khác chắc điểm thấp ;) , hầu hết các cháu điểm cao đưa lên thi thử điểm cũng tương đối cao rồi, trong khi rất nhiều cháu thi thử điểm thấp.
Cụ chắc không có con học cấp 2 nhỉ, bây giờ cách tính điểm là cộng điểm học sinh giỏi các năm, điểm nghề và văn toán x 2 mới ra cái điểm kia đấy nhé
54 điểm thì trung bình toán văn phải trên 8 nên điểm như vậy là cao đấy cụ

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Cụ chắc không có con học cấp 2 nhỉ, bây giờ cách tính điểm là cộng điểm học sinh giỏi các năm, điểm nghề và văn toán x 2 mới ra cái điểm kia đấy nhé
Ngày xưa cũng thế mà cụ, thậm chí khó hơn vì em nhớ em còn thi cả Tiếng Anh , với em thi tốt nghiệp THCS khá dễ, nên 8 điểm không phải là cao . Bằng chứng là các trường HN nghe tên hay hay tí toàn từ 5x đổ lên.

TSTA

Xe container
Chưa hết đâu, còn được tích 2% cho thẻ khách hàng thân thiết nữa, rồi dùng thẻ tri ân ( voucher) thì những ngày nghỉ học không được hoàn tiền. Phải em là với giá đó em sẽ không mua
bù lại , nêu trg tăng giá thì ko bị tăng ạ

TSTA

Xe container
em nghĩ do Vin là tâm điểm là 1, comment mở là 2 nên phụ hyunh bộc lộ hết các ý kiến.
Chứ nếu trường công mà mở các đòi hỏi của phụ hyunh thì dám chắc phần lớn chẳng dám đọc hết hay dám cho con học. đầy bức xúc đủ để xxx từ hiệu trưởng đến giáo viên, thậm chí cả bảo vệ, trông xe.
1 bên là ko comment đc, 1 bên là comment mái thoải. Em dự ko cân.

hung303

Xe điện
À bác nào định mua thẻ mà giá tầm 41tr thì e khuyên là thôi. Mua thẻ xong còn đóng mấy thứ tiền đầu năm cơ.
Nếu thẻ bán 41tr thì tức là bác sẽ rẻ đc 2tr so với đóng thẳng tiền cho Vins.
Hồi bán 34 tr e cũng đã không mua rồi. Nhưng nhiều người rẻ 4-5 triệu là mua liền cụ ah!

Trần Tiến 6406

Xe đạp
Ngày xưa cũng thế mà cụ, thậm chí khó hơn vì em nhớ em còn thi cả Tiếng Anh , với em thi tốt nghiệp THCS khá dễ, nên 8 điểm không phải là cao . Bằng chứng là các trường HN nghe tên hay hay tí toàn từ 5x đổ lên.
Hồi của em là thi 6 môn nên môn này bù môn kia, mấy môn địa hóa hủng thì điểm cao dễ
NHưng nếu chỉ có toán văn thì để văn 8 cũng không phải dễ đâu cụ, chưa kể nếu các con ko được học sinh giỏi các năm thì điểm cấu phần cũng thấp
Nói chung điểm thế cũng là khá rồi cụ

duongphong

Xe container
chả biết các sỹ tử bây h học hành thi h thế nào. Quê em trường làng xịn luôn có 2 lớp 9, đi thi ngày trước 8 điểm đầy, 9-10 thì khó, 6-7 chiếm nửa lớp. chả đứa nào tạch cả.
Ngoài đi học, còn làm đồng và tham gia kinh tế cùng gia đình, tối học. Có một vài đứa bỏ học vì đi học xa hay nhà khó khăn.
F1 nhà em còn nhỏ. hóng các cụ

Justforfuntoo

Xe container
em nghĩ do Vin là tâm điểm là 1, comment mở là 2 nên phụ hyunh bộc lộ hết các ý kiến.
Chứ nếu trường công mà mở các đòi hỏi của phụ hyunh thì dám chắc phần lớn chẳng dám đọc hết hay dám cho con học. đầy bức xúc đủ để xxx từ hiệu trưởng đến giáo viên, thậm chí cả bảo vệ, trông xe.
1 bên là ko comment đc, 1 bên là comment mái thoải. Em dự ko cân.
Vầng, trường công chả có cộng đồng phụ huynh để biết có vđ gì xảy ra, cắn răng im miệng mà chịu chứ chả dám ho he gì

be bư

Xe ngựa
chả biết các sỹ tử bây h học hành thi h thế nào. Quê em trường làng xịn luôn có 2 lớp 9, đi thi ngày trước 8 điểm đầy, 9-10 thì khó, 6-7 chiếm nửa lớp. chả đứa nào tạch cả.
Ngoài đi học, còn làm đồng và tham gia kinh tế cùng gia đình, tối học. Có một vài đứa bỏ học vì đi học xa hay nhà khó khăn.
F1 nhà em còn nhỏ. hóng các cụ
dân số đông lại tập trung tất nhiên là có cạnh tranh , hơn nữa chỉ tiêu vào trường công không tăng nên khi xét tuyển lấy từ cao xuống thấp đủ là dừng nếu toàn điểm cao cả thì 8 vẫn tạch như thường

duongphong

Xe container
dân số đông lại tập trung tất nhiên là có cạnh tranh , hơn nữa chỉ tiêu vào trường công không tăng nên khi xét tuyển lấy từ cao xuống thấp đủ là dừng nếu toàn điểm cao cả thì 8 vẫn tạch như thường
Thì em cũng biết là vậy, HN là phải cạnh tranh. Nhưng Vin thu mức phí như vậy mà KQ thi vậy thì cũng phải tâm tư. Trong khi đó đầu vào đã được loại, con các cụ đi theo học tại đây cũng có điều kiện.

be bư

Xe ngựa
Thì em cũng biết là vậy, HN là phải cạnh tranh. Nhưng Vin thu mức phí như vậy mà KQ thi vậy thì cũng phải tâm tư. Trong khi đó đầu vào đã được loại, con các cụ đi theo học tại đây cũng có điều kiện.
vin định đi theo mô hình trường quốc tế là học toàn diện thêm các kỹ năng mềm nữa nhưng cái đích cuối cùng thì vẫn phải giống các trường công là phải có khung điểm chuẩn và có đấu loại vậy là các con vẫn phải chiến đấu rồi . a vin không xin đc cơ chế 1 mình lại khổ các con thôi

duongphong

Xe container
vin định đi theo mô hình trường quốc tế là học toàn diện thêm các kỹ năng mềm nữa nhưng cái đích cuối cùng thì vẫn phải giống các trường công là phải có khung điểm chuẩn và có đấu loại vậy là các con vẫn phải chiến đấu rồi . a vin không xin đc cơ chế 1 mình lại khổ các con thôi
Cái kỹ năng mềm này là lý do cụ,. thế các trường khác như; am, KL, TL, CVA... có kém hơn không?

be bư

Xe ngựa
Cái kỹ năng mềm này là lý do cụ,. thế các trường khác như; am, KL, TL, CVA... có kém hơn không?
các trường cụ nêu toàn trường chuyên với trường chất lượng cao không thể so sánh đc . các con vào đấy toàn tinh hoa rồi