chất lượng dịch vụ của ford???

Aries09

Đi bộ
Em thì đoán là con xe của bác đang thiếu vật tư phụ tùng thôi. Những trường hợp hỏng như bác thường hiếm khi xảy ra (như trường hợp của bác là tai nạn) nên phụ tùng không có sẵn -> có thể thấy chất lượng của xe tương đối tốt -> nếu bị nhiều thì FVN đã phải stock cái này rồi

Về thời gian hàng về thì em đoán đây là issue communication thôi. Bác gặp lại bên Ford dịch vị để họ confirm lại thời gian -> họ phải commit về mặt thời gian. Đến em, em còn conmmit với bác được nữa là họ

Đi tầu biển thì nhanh là 1.5 tháng, chậm 2 tháng nếu không có bão tố gì
Đi bay theo chim thì 1 tuần

Vấn đề là ông dich vị của bác đã đặt cho bác phụ tùng chưa và nếu có thì từ thời gian nào ?
Vấn đề là ko có confirm nào về mặt thời gian cho KH, ko lý nào xe mua xong giờ hỏng cứ bảo chờ phụ tùng thay thế mà chẳng biết đến khi nào mới có để xử lý. Mà cũng chẳng thấy quyền lợi của mình hay trÁch nhiệm của Ford ở đâu? Chỉ nói suông như vậy là xong hay sao. Chẳng lẽ xe bán xong rồi thì hết trách nhiệm???

Vietduc77

Xe hơi
Em không biết cảm nhận của các bác về chất lượng dich vụ của Ford Việt Nam như thế nào? chứ thế này em thấy nản quá. Chẳng là em có mua em ecoboost hồi tháng 1/2014 vừa rồi. Hôm 26/3 xảy ra sự cố tai nạn. Sau vài ngày vất vả làm thủ tục xin hồ sơ bảo hiểm phía CA Q. Thanh Xuân thì đến 04/4 kéo đc xe về Ford Thanh Xuân để kiểm tra và sửa chữa. Đến 8/4 thì xong thủ tục với bên Bảo Hiểm thanh toán sửa chữa. Sau những cuộc gọi điện kiểm tra và giục đại lý sửa chữa, vậy mà đến hôm nay 27/4 rồi xe của mình vẫn được thông báo là đã xong hết rồi chỉ chờ phụ tùng vật tư của nhà máy chuyển về để thay thế nữa mà thôi nhưng có điều là chưa biết khi nào nhà máy mới có để xuất về vì hiện tại nhà máy thông báo là chưa có. Như vậy có khác nào Ford đem con bỏ chợ ko các bác. Trước khi mua xe cũng đã đc tư vấn là phụ tùngv của Ford khó kiếm nhưng vì thích vẫn mua. Thế nhưng dịch vụ thế này thì đúng là ko tưởng được đối với Ford Việt Nam. Không biết khi nào xe mình mới ra khỏi xưởng đc đây. Haizz
Các cụ bên f đâu rồi nhỉ? liệu đây là bệnh chung của đại lý hay của Fod VN

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đang đi ford ranger và đã đi qua Mec, kia, Honda, Toy tuy nhiên nếu đổi xe lần tới ko bao giờ em mua Ford. Dịch vụ quá kém, em chỉ đến bắt lại 4 con ốc mà bắt em đợi 3h đồng hồ

huyndai_i10

Xe máy
Các cụ bên f đâu rồi nhỉ? liệu đây là bệnh chung của đại lý hay của Fod VN
Em giật mình vì mới mua Ford cho ông anh, còn em thì đang ngắm ford eco. Kiểu này em cũng run run rồi, quay lại TOY cho nó lành ư? Nhưng công nhận sửa chữa bên TOY em thấy ngon hơn Hyundai. Ford thì em chưa biết.

Tourcare

Xe tăng
4 con ốc gì mà cụ không tự làm được sao mà phải vào hãng.
Nói như cụ mấtguong bên kia là đàn ông ít ra cũng sửa chữa lặt vặt trong nhà, đánh tiết canh được con vịt =))

Em đang đi ford ranger và đã đi qua Mec, kia, Honda, Toy tuy nhiên nếu đổi xe lần tới ko bao giờ em mua Ford. Dịch vụ quá kém, em chỉ đến bắt lại 4 con ốc mà bắt em đợi 3h đồng hồ
Đúng rồi đi Toy cho lành ạ :D

Em giật mình vì mới mua Ford cho ông anh, còn em thì đang ngắm ford eco. Kiểu này em cũng run run rồi, quay lại TOY cho nó lành ư? Nhưng công nhận sửa chữa bên TOY em thấy ngon hơn Hyundai. Ford thì em chưa biết.

ducle779

Xe hơi
Hic nổ cả 7 túi khi thì còn gì để nói nữa chứ, mới có 3 túi khí trước thôi bác à. Uh thì bình tĩnh chờ đợi nhưng chờ đợi đến khi nào đây? Xe thì mới ra thật nhưng chẳng lẽ từ trước đến nay mình là người đầu tiên mua xe Ford mà lại bị tai nạn sớm đến mức Ford chưa có đồ để sửa chữa hay sao. Vậy chắc mình cũng nên được ghi danh vào sử sách của Ford hay là kỷ lục Guinness nhỉ
cụ bình tĩnh chờ ak,hãng nào cũng vậy thôi khi sản phẩm mới ra ít nhất phải 2 tháng sau mới có đồ ak.xe của bác phải thay tất cả túi khí,thay taplo có bảo hiểm lo rui,biết là xe mới bác sốt ruột nhưng vì sự hoàn hảo của con xe không có cách nào là chờ đợi ak

culilaixe

Xe đạp
Em thấy không thoả đáng. Xe nhập linh kiện, phụ tùng về lắp ráp trong nước mà nói không có phụt tùng em nghe cứ như thế nào ý

GAT

Xe điện
em cũng nản lắm rồi, hôm trước đi bảo dưỡng, lấy xe về mà đồ của thợ vẫn còn trong khoang máy !!!

coro7587

Xe máy
Các cụ nên thông cảm. Đây là thời buổi rất khó khăn, các hãng xe phải cân nhắc rất kỹ xe, phụ tùng tồn kho. Nói chung nếu hỏng vặt, bình thường thì có đồ ngay, còn nếu nó hỏng vào một số bộ phận chủ chốt, đắt thì phải đợi hãng chuyển từ nước khác về. Tùy từng bộ phận có thể nó đc chuyển từ Trung của, đài loan hay ả rập. Nếu đợi lâu thì có lẽ nó dc chuyển từ Mỹ sang, càng xịn. Hãng nào cũng vậy thôi Bác ạ.

nam ford

Xe máy
em nghĩ cũng tùy cũng showroom thôi. với cả tình hình phụ kiện sẵn có nữa.

Tony cherry

Xe tải
Em định thông cảm nhưng xe em FFi thì mua từ 2013 hỏng mỗi cái còi vào gara chính hãng bảo hành, cũng enter vào hệ thống của Ford rồi báo lịch, năm lần bảy lượt hẹn lên hẹn xuống cuối cùng gần tháng thì thay cho cái còi chắc là của đời đầu, phải cắt dây rồi cuốn băng keo, trong khi còi zin nó có jack cắm 1 phát là xong. Cái bé tị như thế còn bắt khổ khách thế cái to và nhiều tiền các cụ còn khổ dài dài

Các cụ nên thông cảm. Đây là thời buổi rất khó khăn, các hãng xe phải cân nhắc rất kỹ xe, phụ tùng tồn kho. Nói chung nếu hỏng vặt, bình thường thì có đồ ngay, còn nếu nó hỏng vào một số bộ phận chủ chốt, đắt thì phải đợi hãng chuyển từ nước khác về. Tùy từng bộ phận có thể nó đc chuyển từ Trung của, đài loan hay ả rập. Nếu đợi lâu thì có lẽ nó dc chuyển từ Mỹ sang, càng xịn. Hãng nào cũng vậy thôi Bác ạ.

Tupolice_design

Đi bộ
E noi thât la cung vưa găp vu lây con xe ma cho đợi hưa nay hua no. . Chi con nuơc la đinh đên đánh nhau may la chi dừng lại ơ vc chưi nhau . Biêt the ko mua xe fordx-(>:P

Binh_Fordhn

Xe hơi

ducle779

Xe hơi
các cụ nóng tính quá..dự là các cụ bây giờ mà mang xe đy đăng kiểm là đánh nhau to.=))
..nhẫn..

Chỉnh sửa cuối:

flashfox

Xe tải
E noi thât la cung vưa găp vu lây con xe ma cho đợi hưa nay hua no. . Chi con nuơc la đinh đên đánh nhau may la chi dừng lại ơ vc chưi nhau . Biêt the ko mua xe fordx-(>:P
Haize cũng thế, show hứa giao xe 15/5 mà có đâu, hóa ra shovvrom đếch bỏ vốn gì, lừa khach hàng đặt cọc rồ mới đi đăt ford hải dương sản xuất, kiểu này đề nghị fỏd hd cho đặt hàng qa mạng, cần đếch gi bọn đại lí

minhcuongpc

Xe hơi
Đang ngân cưu xe ford cả ngày hôm nay để mua.đọc bài này chán luôn :(

Juicy311

Xe hơi
hãng nào cũng vậy thôi cụ ah. có lẽ phụ tùng cần thay thế của cụ k co sẵn thôi