[Funland] Chấp nhận rủi ro khi chơi Coin

Chơi coin thì 90% là thua lỗ. Ảo hay thật thì mục đích người chơi là kiếm xèng thôi.
Cụ đang bị sống ảo rồi, e chơi coin chục năm rồi. biết rất, rất nhiều người chơi coin, chưa thấy ông nào lỗ, mà chỉ thấy giầu và cực giầu lên thôi. Sau này thì không biết, nhưng cụ thấy doanh nghiệp sản xuất kinh doanh ở VN, có mấy ông tồn tại hơn chục năm mà không lỗ phá sản k?
À, có lẽ tầm cụ toàn tiếp xúc với coin đa cấp ( fake coin, là loại lừa đảo). Thế chẳng khác gì cụ mua dự án bđs ma

Chỉnh sửa cuối:
Cụ đang bị sống ảo rồi, e chơi coin chục năm rồi. biết rất, rất nhiều người chơi coin, chưa thấy ông nào lỗ, mà chỉ thấy giầu và cực giầu lên thôi. Sau này thì không biết, nhưng cụ thấy doanh nghiệp sản xuất kinh doanh ở VN, có mấy ông tồn tại hơn chục năm mà không lỗ phá sản k?
À, có lẽ tầm cụ toàn tiếp xúc với coin đa cấp ( fake coin, là loại lừa đảo). Thế chẳng khác gì cụ mua dự án bđs ma
Tiền túi thằng nọ sang thằng kia, có thằng giàu ắt ối thằng nghèo, cụ gặp toàn thằng giàu thì chúc mừng cụ quen nhóm 10%, số sặc tiết chưa gặp thôi :))

hoang26

Xe tăng
Cụ sai rồi, chính em bao năm nay sang Singapore uống cafe trả bằng coin ( tất nhiên trước dịch convid19), mua nhiều tài sản ở VN bằng coin 2 năm này ( tài sản nhé, k phải mấy thứ lặt vặt).
Cụ mua cái gì hợp pháp ở VN bằng coin? Đặc biệt là tài sản lớn, lực lượng chức năng mà biết thì cả cụ và người mua bán kia đều có thể bị phạt.
Mua bán bằng coin đơn giản chỉ là hình thức che đậy thôi, thực chất vẫn phải là tiền, dùng coin chỉ làm lãng phí, phức tạp thêm quy trình mua bán. Bản chất mọi thứ mua bán, đầu vào đầu ra, chi phí các thứ vẫn phải lấy tiền hợp pháp của chính phủ làm trung tâm.
Cụ thử kể cụ mua cafe bằng coin gì, như thế nào ở Singapore xem nào? em chỉ ra 1 đống thứ phát sinh lằng nhằng của cái vớ vẩn này.
Mà người ta mua coin là để mua thấp bán cao, chứ mua để thanh toán hàng hoá thì dùng tiền cho nó nhanh, tiện, hợp pháp, chứ dùng coin làm quái gì??
Bản chất của coin chỉ là để cờ bạc trên sàn coin thôi, không có gì hơn được, vài năm trước cũng vậy, 100 năm sau cũng thế.

Chỉnh sửa cuối:

sskkb

Xe tăng
Dài quá, vậy tóm lại là có nên chơi coin hay không cụ?
Chỉ chơi nếu cụ hiểu rõ và sẵn sàng mất toàn bộ số tiền bỏ vào
Nhân tiện thớt này cho em hỏi là các cụ trade coin qua sàn/ứng dụng nào thế ạ. Em cũng muốn thử đỏ đen chút :D
Trade với vnd, rút ra vào nhanh chóng, phí cao thì có remitano
Trade với hàng trăm loại coin, nhiều tiện ích thì có binance

huntermedia511

Xe máy
phát minh đấy bản chất cũng không phải tiền, cũng chả bao giờ cạnh tranh được với tiền. Muốn trở thành tiền của quốc gia phải đảm bảo nhiều yếu tố, mấy cái đồng coin nghẻ đấy làm tiền của nhóm nhỏ còn chả được nữa đòi làm tiền của một đất nước.
Ý là bánh vẽ --- thành 01 công cụ thanh toán ---- thay thế được tiền , không chịu sự quản lý nào của chính phủ

rồi còn bánh vẽ là ---- ngày trước mang tiền giấy đổi lấy các con số trong internet banking thì dân ban đầu cũng thắc mắc đấy thôi

Bánh vẽ hết

Vẽ gì thì vẽ mà dám động vào quyền lực nhà nước là sẽ bị đập cho tơi bời

Cụ mua cái gì hợp pháp ở VN bằng coin? Đây đơn giản chỉ là hình thức che đậy thôi, thực chất vẫn phải là tiền, dùng coin chỉ làm lãng phí, phức tạp thêm quy trình mua bán. Bản chất mọi thứ mua bán, đầu vào đầu ra, chi phí các thứ vẫn phải lấy tiền hợp pháp của chính phủ làm trung tâm.
Cụ thử kể cụ mua cafe bằng coin gì, như thế nào ở Singapore xem nào? em chỉ ra 1 đống thứ phát sinh lằng nhằng của cái vớ vẩn này.
Mà người ta mua coin là để mua thấp bán cao, chứ mua để thanh toán hàng hoá thì dùng tiền cho nó nhanh, tiện, hợp pháp, chứ dùng coin làm quái gì??
Cụ nói như vậy thì cụ 100% k phải dân tài chính, 100% k phải dân kính doanh bđs, 100% k phải dân hiểu biết về công nghệ (hiểu biết nhé, k phải là dân chuẩn công nghệ IT), và cụ 99% không đi dụ lịch nước ngoài, đặc biệt các nước phát triển!
Em chỉ ví dụ ntn, ở VN vài năm gần đây, ở vài chỗ sang trọng họ mới cho thanh toán bằng mã QR code (cầm đt quẹt, chấm cái là xong) k phải móc ví đếm tiền, tiền thừa,.... Nhưng thế giới dùng QR code 5-7 năm rồi, và việc thanh toán bằng coin y như vậy, vô cùng đơn giản.
Nếu cụ cần thêm kiến thức về việc này, lúc nào hết dịch, lên biên giới phía Bắc, học hỏi mấy bà bán hàng bé bé là biết. Tq, họ đi trước 2-3 năm rồi, alipay, wechatpay,...

sskkb

Xe tăng
Cụ sai rồi, chính em bao năm nay sang Singapore uống cafe trả bằng coin ( tất nhiên trước dịch convid19), mua nhiều tài sản ở VN bằng coin 2 năm này ( tài sản nhé, k phải mấy thứ lặt vặt).
Cụ phải nói là "mua bằng tiền VND, USD và SGD kiếm được do chơi/đầu tư vào coin", chứ cụ nói mua bằng coin mọi người lại hiểu nhầm.

Cụ phải nói là "mua bằng tiền VND, USD và SGD kiếm được do chơi/đầu tư vào coin", chứ cụ nói mua bằng coin mọi người lại hiểu nhầm.
Cụ lại nhầm nữa, nhiều quán bên sin cho thanh toán bằng bitcoin 100% nhé, k nhầm tẹo nào
Còn đây là bọn tàu

Ngân hàng Nhân dân Trung Quốc (PBOC) bất ngờ gọi Bitcoin là "giải pháp đầu tư thay thế", đánh dấu sự thay đổi trong giọng điệu của Bắc Kinh sau khi ban hành lệnh cấm giao dịch tiền điện tử cách nay 4 năm.

k4mjkaze2

Xe buýt
trò này ko dành cho số đông. Ai chơi lâu thì hiểu bản chất thị trường, đang trong giai đoạn phát triển dần, trước thì còn fomo nên lên xuống như tài xỉu
Còn ko có kiến thức, ném tiền vào mấy coin rác vớ vẩn, hoặc ko chịu được nhiệt khi biên độ dao động lớn ( sợ quá té, xong lại múc giá cao, xuống lại té). Thì chơi chỉ có lỗ, và số này chiếm 7 80% số ng chơi. Thua thì quay ra chửi bọn bịp bợm
Vậy nên giàu sang ko giành cho số đông, ko dành cho những người thiếu kiến thức nhưng ham muốn giàu dễ dàng

k4mjkaze2

Xe buýt
Cụ lại nhầm nữa, nhiều quán bên sin cho thanh toán bằng bitcoin 100% nhé, k nhầm tẹo nào
Còn đây là bọn tàu

Ngân hàng Nhân dân Trung Quốc (PBOC) bất ngờ gọi Bitcoin là "giải pháp đầu tư thay thế", đánh dấu sự thay đổi trong giọng điệu của Bắc Kinh sau khi ban hành lệnh cấm giao dịch tiền điện tử cách nay 4 năm.
phí chuyển btc cao lòi ra, cho tt = cái đó thì tiền phí bằng chục cái cốc cafe.

hoang26

Xe tăng
Cụ nói như vậy thì cụ 100% k phải dân tài chính, 100% k phải dân kính doanh bđs, 100% k phải dân hiểu biết về công nghệ (hiểu biết nhé, k phải là dân chuẩn công nghệ IT), và cụ 99% không đi dụ lịch nước ngoài, đặc biệt các nước phát triển!
Em chỉ ví dụ ntn, ở VN vài năm gần đây, ở vài chỗ sang trọng họ mới cho thanh toán bằng mã QR code (cầm đt quẹt, chấm cái là xong) k phải móc ví đếm tiền, tiền thừa,.... Nhưng thế giới dùng QR code 5-7 năm rồi, và việc thanh toán bằng coin y như vậy, vô cùng đơn giản.
Nếu cụ cần thêm kiến thức về việc này, lúc nào hết dịch, lên biên giới phía Bắc, học hỏi mấy bà bán hàng bé bé là biết. Tq, họ đi trước 2-3 năm rồi, alipay, wechatpay,...
nào, đừng có lằng nhằng đánh trống lãng sang mấy cái việc linh tinh rồi soi mói cá nhân. Em không nói 100% cụ là lươn lẹo lừa lọc thì thôi cụ phán cái gì?!
Thanh toán không tiền mặt là việc bình thường, hợp pháp và phổ biến, và nó khác hoàn toàn với cái dùng coin của cụ.
Cụ không muốn hay không giám trả lời câu hỏi của em thì thôi, em chả ép.

cusao

Xe lăn
Em đọc rồi, em hiểu rồi. Nôm na thế này, ai thích thì đổ tiền thật vào mà chơi được ăn- thua chịu thế thôi. Thua, mất thì tiếc đứt ruột ra ko nói làm gì nhưng nếu thắng thì nhanh chóng tìm cách đổi ra tiền thật mà mua đồ ăn đồ dùng. Nếu chậm chân hoặc rắc rối gì đó không đổi ra tiền thật đựợc (sập sàn) thì cũng coi như rủi ro.
Đấy, chơi thôi, rủi ro là có, bảo hộ thì không

sskkb

Xe tăng
Còn đây là bọn tàu

Tại cụ có nói mua tài sản ở VN = coin, theo em biết ở VN chắc cũng chỉ mua cafe bằng coin đc thôi, chứ tài sản to to chắc đều là VND cả :D

SubaruForester

Xe tải
Sản xuất kinh doanh khó khăn thì những món đầu tư như này lên ngôi phải không các Cụ?

hoang26

Xe tăng
Tại cụ có nói mua tài sản ở VN = coin, theo em biết ở VN chắc cũng chỉ mua cafe bằng coin đc thôi, chứ tài sản to to chắc đều là VND cả :D
Ở VN dùng mua cafe cũng không được. Dùng bất cứ cái gì khác với tiền của chính phủ hoặc một số ngoại tệ khác theo quy định đều là vi phạm pháp luật.

k4mjkaze2

Xe buýt
Em đọc rồi, em hiểu rồi. Nôm na thế này, ai thích thì đổ tiền thật vào mà chơi được ăn- thua chịu thế thôi. Thua, mất thì tiếc đứt ruột ra ko nói làm gì nhưng nếu thắng thì nhanh chóng tìm cách đổi ra tiền thật mà mua đồ ăn đồ dùng. Nếu chậm chân hoặc rắc rối gì đó không đổi ra tiền thật đựợc (sập sàn) thì cũng coi như rủi ro.
Đấy, chơi thôi, rủi ro là có, bảo hộ thì không
nó cũng như cụ gửi tiền ở NH, lỡ phá sản thì tối đa nhận về 75tr thôi

nào, đừng có lằng nhằng đánh trống lãng sang mấy cái việc linh tinh rồi soi mói cá nhân. Em không nói 100% cụ là lươn lẹo lừa lọc thì thôi cụ phán cái gì?!
Thanh toán không tiền mặt là việc bình thường, hợp pháp và phổ biến, và nó khác hoàn toàn với cái dùng coin của cụ.
Cụ không muốn hay không giám trả lời câu hỏi của em thì thôi, em chả ép.
Em k nói nữa nhé, cụ tự tìm hiểu thêm!
À, cho em hỏi, cụ còn cầm đồng tiền xu 5k nào không? Nếu còn, cụ ra sap mua giúp em vài gói mỳ ăn liền, rồi gửi em, em trả gấp 10.

Ồ, cụ không biết rồi, từ năm ngoái em đã chứng kiến vài vụ mua bán đất phía Nam thanh toán 100% bằng coin
Và mảnh đất đó to to, k phải vài m2 đâu nhé
Vẫn kiểu à nhà này 5 tỷ, để tớ soi tỷ giá btc rồi giả cậu bằng btc nhé thì vứt, còn thua bán bằng vàng ngày trước, khi nào rao thẳng nhà này 100btc mà ko quan tâm tỷ giá mới gọi là bán bằng coin :D