chào các bác giúp em với đang phân vân giữa innova, Everet, Hilender

ubisapro

Xe trâu
Chuẩn ạ. Carens chỉ ổn ở 5 ghế đầu; 2 ghế cuối gọi là hàng khuyến mại thỉng thoảng đi thì được chứ người lớn ngồi là không chịu được. Ỉn có rất nhiều cái dở nhưng về tổng thể thì em chả thấy xe nào cùng phân khúc và tầm tiền vượt lên được. Có lẽ vì vậy Ỉn luôn dẫn đầu về doanh số và khả năng giữ giá.
Đặc điểm xe Toy chả có cái j nổi trội cả, cứ bình thường trong tầm tiền tất cả các mặt, nhưng đối với người bình thường, cứ trung bình hết khéo lại hay. Nhiều cái ngon nhưng nhiều dở chưa chắc dân mình đã thích. May ra Toy có phần nồi đồng cối đá là ưu điểm lớn nhất:))

nguyenquochuy84

Xe đạp
Zinger của Mít có hơn không bác?
Em là em có ác cảm với dòng họ nhà Mitshubisi nên em ko mấy thiện cảm với Zinger, còn EV thì em chưa được đi nhiều nên ko biết ngồi hàng thứ 3 vào gặp ổ gà thì thế nào. còn IN thì em có chạy rồi và cảm thấy cũng đầm xe nhưng chạy trên 100 km/h cảm giác nó bồng bềnh thế nào ấy nên chạy nhanh cảm giác ko được mấy yên tâm. Mà em thấy em Hilender bánh treo cũng đẹp lắm nhưng không biết chạy nó thì cảm nhận ntn các bác có bác nào chạy em nó rôi thì cho em cái đánh giá em nó với hiện giờ chỉ còn lăn tăn giữa IN và Hilender thôi ko chơi EV nữa hihi em cảm ơn các bác nhiều nhé

ar3a

Xe điện
Em là em có ác cảm với dòng họ nhà Mitshubisi nên em ko mấy thiện cảm với Zinger, còn EV thì em chưa được đi nhiều nên ko biết ngồi hàng thứ 3 vào gặp ổ gà thì thế nào. còn IN thì em có chạy rồi và cảm thấy cũng đầm xe nhưng chạy trên 100 km/h cảm giác nó bồng bềnh thế nào ấy nên chạy nhanh cảm giác ko được mấy yên tâm. Mà em thấy em Hilender bánh treo cũng đẹp lắm nhưng không biết chạy nó thì cảm nhận ntn các bác có bác nào chạy em nó rôi thì cho em cái đánh giá em nó với hiện giờ chỉ còn lăn tăn giữa IN và Hilender thôi ko chơi EV nữa hihi em cảm ơn các bác nhiều nhé
Ỉn chạy 100 trên đường thẳng mà thấy bồng bềnh thì kiểm tra lại lốp và độ chụm. Em chạy đại lộ TL 140 vẫn vô tư.

Hilander của isuzu ồn vô đối. Cái này em can cụ ngay.

p. thanh ht

Xe hơi
tôi cũng làm dv đã từng đi khắp nơi nam bắc để mua xe và coi nhiều dòng như trên và cuôi cùng thì chỉ có ỉn là đáp ứng được .hilander 209 nhìn xa thì đẹp nhưng nhìn kỹ thì thô nội thất thô xấu thử ngồi hàng ghế thứ hai đi một lúc mà xóc muốn lộn ruột hơi ồn. ev 208 hơi cồng kềnh ngồi hàng ghế thứ ba người cao 1,6m gần chạm trần và tựa lưng thấp ko có gối đầu và cũng hơi xóc. ỉn 208 tổng thể ưa nhìn mềm mại nội thất bố trí hài hòa cả ba hàng ghế ngồi tương đối thoải mái mạc dù chạy hơi bồng bênh nhưng êm ái

WHITE TIGER

Xe container
Nếu cụ xác định làm cả dịch vụ thì cụ nên chạy máy dầu của FE.Nếu như em lời khuyên cụ nên chơi luôn loại 2 cầu.Với em,chả cần quan tâm nhiều thứ,nhưng nếu so về lợi thế,cứ thằng nào nhiều lợi thế thì chọn nó.Tại sao em khuyên cụ mua FE.

Thứ nhất máy dầu tuy ồn nhưng có thể làm thêm cách âm,nếu mới mua thì nên dùng dầu loãng loại chay 1 vạn của Ford cho máy êm.Về khỏe thì momen xoắn của FE lớn hon IN rất nhiều đó là lợi thế.Máy xăng và máy dầu của FE đều hơn In từ mã lực tới momen xoắn

Tiếp theo FE có bản có 2 cầu,không thừa đâu,tuy ít dùng,nhưng nếu không có mà cụ chạy dịch vụ có ngày vỡ mồm với khách nếu về quê mà gặp cảnh đường đất phải đi.Cụ chạy dịch vụ nếu đi khách mà đi đèo núi chạy 2 cầu xe sẽ bám tốt hơn khi ôm cua.FE có bản 2 cầu còn IN thì không

Tiếp nữa,lốp bản rộng giúp xe bám đường tốt hơn khi di chuyển FE 255 còn IN 205

Hệ thống treo phía sau là nhíp nên chịu tải tốt hơn do đòn dài.Em trước rất thích cái lò xo sau của IN nhưng giờ thấy nó không thể bằng nhíp

Còn nếu cứ so về hỏng thì các cụ chạy hết bao hành 3 năm hoặc 10 vạn km chả phải suy nghĩ nhiều.Còn có hỏng thì vào hãng thay trong kỳ bảo hành

Đã mua xe gì phải chơi với hội đó nhóm sử dụng loại xe đó

Đấy là ý kiến cá nhân em,trong bất kỳ 1 cái xe phổ thông nào cũng thế.Được lọ thì mất chai,cứ so cái mình được lợi nhiều nhất,những cái bất lợi ít nhất là được.Chứ đừng có tham cái câu lành với không hỏng vặt,có chạy trong thời gian còn bảo hành thì chả hỏng nổi cái gì đâu

z0z0z0

Xe điện
Chạy dịch vụ thì chỉ Ỉn thôi, tiết kiệm, phổ thông

cagicubi

Xe hơi
Website
banoto.com.vn
Chạy dịch vụ thì Ỉn đi cho kinh tế. Hilander chỉ chạy chơi thôi, hoặc khách VIP, không thì làm con Everest máy dầu cũng ok. Theo em thì Ỉn là ngon nhất

36phoxua

Xe hơi
cụ chủ mua xe có ý làm dịch vụ thì ỉn là số 1, em thấy chạy dv ít có người mua everet lắm mà đồ thay của everret đắt nòi ra,

hoangphucanh

Xe hơi
Cụ chạy dịch vụ thì inova là chuẩn nhất.

Xe kéo

Xe máy
Ỉn muốn tìm được em ngon ngon vừa tiền khó thật..

p. thanh ht

Xe hơi
tầm 500 chịu khó kiếm thì dc ỉn 208 đời đầu tương đối đẹp chứ ko mua dc ỉn 208 -2010 đâu