[Funland] Chảo buổi sáng 06/2, VTV1 khóc thuê anh Thản

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Cứ THÁO hay PHÁ thế này thì vài bữa nữa cái bể bơi xây sai phép ở cửa MT VIỄN TRIỀU NT khi tháo dỡ ắt phải nước ra nước, cái ra cái rồi chở về ĐIỆN BIÊN trả thằng vì phạm ah???
Cứ theo biện pháp tháo dỡ được phê duyệt mà thực hiện. Trong biện pháp đó sẽ có cách tuân thủ đúng tiêu chuẩn, quy chuẩn Việt Nam hiện hành.

HungHoangHao

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ chính quyền hà đông, bọn chủ đầu tư láo toét, sai lè lè còn đòi kiện tụng

toimuondie

Xe container
Văn bản ra cho có. Ra cho đủ thủ tục xong làm ngơ. Điện nước không có thì bố bác Thản cũng phải khoanh tay ngồi hút thuốc chứ thi công gì được nữa?
Ông này dốt mà thích phát biểu?
Điện nước nào không có?
Nếu chỉ có mỗi công viên nước thì còn nói là cắt được điện nước
Cả một dự án lớn như vậy, một hạng mục công viên nước thì can thiệp phần điện nước kiểu gì?

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Ông này dốt mà thích phát biểu?
Điện nước nào không có?
Nếu chỉ có mỗi công viên nước thì còn nói là cắt được điện nước
Cả một dự án lớn như vậy, một hạng mục công viên nước thì can thiệp phần điện nước kiểu gì?
Ông có não mà không chịu nghĩ à?

Cái dự án đó sai chỗ nào? Cắt điện nước thì thi công bằng cách nào?

Nếu cq nó thực tâm thì có thánh mà nhà thầu thi công được.

Koka2015

Xe tăng
Văn bản ra cho có. Ra cho đủ thủ tục xong làm ngơ. Điện nước không có thì bố bác Thản cũng phải khoanh tay ngồi hút thuốc chứ thi công gì được nữa?
Kiểm tra, ra văn bản thì các cụ nói làm cho có, giờ mạnh tay cưỡng chế thì lại nói xót xa cho tài sản của doanh nghiệp, cũng là tài sản xã hội, làm thế nào để chiều lòng được các cụ :))

Trước đây vi phạm xây dựng thì cho phép cắt nước, cắt điện, giờ quy định đấy ko còn nữa, ở Nha Trang trước đây, cắt nước cắt điện tòa nhà vi phạm, ông Thản dùng máy phát, khoan giếng để thi công.

toimuondie

Xe container
Ông có não mà không chịu nghĩ à?

Cái dự án đó sai chỗ nào? Cắt điện nước thì thi công bằng cách nào?

Nếu cq nó thực tâm thì có thánh mà nhà thầu thi công được.
Nối chung người đã dốt thì không dạy được.
Điện nước nó cấp cho cả dự án đấy, đến trạm biến thế cũng do nó đầu tư.
Nó lấy điện ở đấy ra nó thi công chứ còn gì.
Đại khái không dạy được ông nữa đâu.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Ông nói mới thối

Sao biết là không can thiệp quyết liệt? 13 công văn, 7 đoàn kiểm tra nhưng doanh nghiệp có hợp tác đâu? Nói về lý và tình thì với những doanh nghiệp lớn như này chính quyền đều cho vừa thi công vừa hoàn thiện thủ tục hết. Nhưng không hoàn thành thủ tục là phá thôi.

Quyết định yêu cầu tháo dỡ trong vòng 15 ngày của chính quyền đưa ra (27/11/2019) sau khi doanh nghiệp có công văn nhận là tự tháo dỡ 1 ngày (26/11/2019). Nhưng đến hơn 1 tháng giời doanh nghiệp vẫn không hề có động thái tháo dỡ, chính vì vậy đến tận ngày 09/01/2020 chính quyền mới có quyết định cưỡng chế và đến 15/01/2020 mới bắt đầu cưỡng chế (thiếu 1 tuần là tròn 2 tháng). TRong vòng 2 tháng trời doanh nghiệp không hề có bất kỳ 1 động thái nào.
Nói thẳng ra chính quyền không còn tý niềm tin nào vào doanh nghiệp này rồi. Suốt quá trình xây dựng lúc nào ông cũng hứa ngày nọ ngày kia em sẽ có thẩm định được phê duyệt, em sẽ có quyết định đầu tư, em sẽ có thẩm tra PCCC... nhưng có đâu?
Hứa tháo dỡ nhưng có làm đâu? Toàn chơi kiểu để lâu cứt trâu hóa bùn thôi.

Sao phải hỗ trợ? Ông xây dựng không phép, người ta cưỡng chế ông còn phải thanh toán toàn bộ chi phí cưỡng chế ấy chứ?
Tôi nói cho ông rõ:
Khi cq đến phá thì người của ông Thản đang dỡ. Rõ chưa?
Còn cái ý thứ 3 đang viết thì hết pin, tiếp ý đó là cq cần hỗ trợ doanh nghiệp, chi phí DN nó phải chịu cho việc tháo dỡ.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Khởi tố rồi đấy, giờ như cá nằm trên thớt.
Nằm trên thớt lâu nhỉ, có đến mấy chục năm nữa là hòa :)),giọng dọa dẫm của mấy thằng đầu tư lướt ván thua lỗ.
Mong đánh xuống dự án thì phải có đầu óc một tí. Không họ cười cho.

xichlo18

Xe tải
Đã sai rồi mà còn chây ì không tự tháo dỡ.
Để cưỡng chế mà còn phải tháo lắp gọn gàng không gây hư hỏng cho thằng sai phạm thì sao nghiêm minh được. Sai mà không tự giác là đập Em ủng hộ để lập lại kỷ cương.
Em xem VTV cũng thấy bất bình với cách đưa tin trong vụ này. Phóng viên VTV chắc hết việc. Còn luật chưa chặt chẽ thì sửa.
Lên tin 19h00 thì có chỉ đạo rồi.

oldfashion

Xe tăng
Cụ quả đại tài. Em ạ cụ ạ. :)) . Tập hợp đội chửi Thản như này thì ăn....Thản.
Em cũng ạ cụ. Dư luận viên của Thản mà chỉ được mỗi câu "ạ" thì thôi, trả lại tiền cho Thản đi. Hay là cãi "em NHẬN tiền của Thản chứ có LĨNH tiền của Thản đâu".
Sống phải có tự trọng cụ ạ.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Giỏi nhỉ=))
Trạm nó lấy điện ở đâu hả thằng ...kia? Nguồn điện do ai quản lý hả? Lão mày bị làm sao à?

Stark88

Xe buýt
Kể cả có cắt điện nước thì cũng quá đơn giản cụ nhể :))
Nước thì khoan giếng, điện thì máy phát hoặc đi mua điện nhờ chỗ khác...Chỉ sợ thiếu tiền chứ sợ gì thiếu điện thiếu nước.

Koka2015

Xe tăng
Nằm trên thớt lâu nhỉ, có đến mấy chục năm nữa là hòa :)),giọng dọa dẫm của mấy thằng đầu tư lướt ván thua lỗ.
Mong đánh xuống dự án thì phải có đầu óc một tí. Không họ cười cho.
Đấy gọi là sống trong sợ hãi cụ nhé, giờ có khi thấy ai mặc áo giống màu công an là ông Thản lại đái ra quần.

Mình ko có ý định mua ở Thanh Hà.

hoang26

Xe tăng
Khóc thuê vô lý cho lão lợn Thản làm gì? 1 đống quyết định phạt vi phạm, cho thời hạn chán chê mê mỏi để tự tháo dỡ rồi mà lão lợn ấy cố tình chây ỳ không làm thì chính quyền phải dẹp hết thôi chứ còn muốn gì. Thản sẹo cũng 1 kiểu như Vũ nhôm với cả Út trọc, chỉ làm bẩn đất nước chứ ích lợi gì.

Koka2015

Xe tăng
Tôi nói cho ông rõ:
Khi cq đến phá thì người của ông Thản đang dỡ. Rõ chưa?
Còn cái ý thứ 3 đang viết thì hết pin, tiếp ý đó là cq cần hỗ trợ doanh nghiệp, chi phí DN nó phải chịu cho việc tháo dỡ.
Cụ là người Mường Thanh à, lúc Hà Đông cưỡng chế thì chủ đầu tư đang tháo rỡ hả cụ, họ đang tháo rỡ gì mà sau 2 tháng vẫn còn những hạng mục đơn giản như: bàn ghế, biển chỉ dẫn, hàng rào...

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ạ cụ. Dư luận viên của Thản mà chỉ được mỗi câu "ạ" thì thôi, trả lại tiền cho Thản đi. Hay là cãi "em NHẬN tiền của Thản chứ có LĨNH tiền của Thản đâu".
Sống phải có tự trọng cụ ạ.
Tự trọng thì đếu ai biết ai hơn ai.

Nhưng lý lẽ cùn như ông thì tôi khinh như cờ.

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Đấy gọi là sống trong sợ hãi cụ nhé, giờ có khi thấy ai mặc áo giống màu công an là ông Thản lại đái ra quần.

Mình ko có ý định mua ở Thanh Hà.
Ông thớt Thanh Hà nào chả có mặt thắp hương. Lạ gì.

toimuondie

Xe container
Kể cả có cắt điện nước thì cũng quá đơn giản cụ nhể :))
Nước thì khoan giếng, điện thì máy phát hoặc đi mua điện nhờ chỗ khác...Chỉ sợ thiếu tiền chứ sợ gì thiếu điện thiếu nước.
Thôi cụ ạ, nó dốt lắm.
Giờ nó còn đang hỏi trạm lấy điện ở đâu?
Trạm đấy là phát điện cho toàn bộ các biệt thự, nhà liền kề và các tòa chung cư ở đấy.
CĐT lấy điện và nước phục vụ cho toàn bộ dự án ra để làm công viên, cắt làm sao được hả cụ?