[Funland] Chàng trai trẻ đáng nể.

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Em có gặp 1 số bạn trẻ du học, 1 số sẵn sàng nhập tịch bất cứ giá nào, nhóm khác thì chỉ chọn thẻ xanh (em không hiểu thẻ quái gì, nghĩa là được định cư lâu dài, khi nào phạm tội hay gì đó là bị trục xuất), khi được hỏi: thì nghe 1 đứa nói, em đâu phải như bọn kia. :DTrong 1 dân tộc, nó cũng tồn tại những tư duy khác nhau về quốc gia/ dân tộc thế đấy các cụ ạ. Như bạn này cũng dạng ok, vì còn biết nói như thế, dù ko được gì, có thể, nhưng ai cũng mát lòng mát dạ.
Một con người phải có 1 cội nguồn, Steve Jobs, cha ruột là người Hồi giáo, Jobs không đến gặp bao giờ, cái sắc tộc nó ghê gớm đến như vậy)

LaziCat

Xe lăn
1. Cực nhiều tiền thôi cụ, chắc gì đã sang... :)) ...
2. Về hay không khó nói lắm cụ, đôi khi có nguyên miếng bả chuột được nhồi trong chiếc bánh hambuger mà đâu phải ai cũng từ chối được ...#:-s
1. Lại đồng ý với cụ, tiền nhiều chắc gì đã sang :)) nhưng mà cứ có tiền thì khắc sẽ sang nhỉ :D
2. Biết hamburger nhồi bả chuột mà vẫn không từ chối thì bỏ qua đi cụ :)).

LaziCat

Xe lăn

Trumptrong

Xe máy
Sau khi chú bé chăn trâu ngày nào ra cuốn sách để PR bản thân thì chú bay luôn chức TGĐ.... :))
Còn bạn siêu sao AI này em dự thời gian tới nếu anh Vô va để mắt tới thì lại theo chân anh VoVa thôi...gì chứ cái bả mãnh liệt tinh thần việt + cho nhận lương mấy con số hơn bên kia thì lại chả cắp sách về....
Cụ nghĩ ai cũng đặt chuyện con số lương và cho tinh thần “việt” (đc cụ gọi là bả) là trên hết à? Cụ đọc lại bài viết đi xem ng ta nghĩ gì. Ng làm khoa học quan trọng nhất là môi trường lviec để cống hiến cụ ạ. Xin lỗi nhưng e coi thường cụ

Chỉnh sửa cuối:

vneseman

Xe lăn
Bạn trẻ giỏi quá, làm bên đấy tốt gửi kiều hối về là ok rồi. Chứ đừng về làm cho anh VV rồi lại hối không kịp với kiểu làm về công nghệ cao nhoắng phát là sa thải cả trung tâm như của anh ấy.

gnoudman

Xe tăng
Cụ nghĩ ai cũng đặt chuyện con số lương và cho tinh thần “việt” (đc cụ gọi là bả) là quan trên hết à? Cụ đọc lại bài viết đi xem ng ta nghĩ gì. Ng làm khoa học quan trọng nhất là môi trường lviec để cống hiến cụ ạ. Xin lỗi nhưng e coi thường cụ
Em đâu cần cụ tôn trọng em đâu, nên cụ không cần phải xin lỗi. Em với cụ chả quen biết, chỉ là người qua đường, mà em không có nhu cầu người qua đường tôn trọng làm gì ... :)) ....Nhưng rất tiếc cụ có vấn đề về đọc hiểu hoặc cụ nghĩ quá đơn giản, cụ nên đọc kỹ bài của em đi đã...>:D<...
Chứ những gì cụ nói thì ai cũng hiểu cả cụ ạ, giới khoa học cần môi trường làm việc để cống hiến ai cũng hiểu cả ....:))

Fantomu82

Xe buýt
đọc xong thất rất ngưỡng mộ bạn này. cần cù chịu khó + năng lực bẩm sinh ===> tạo thành kiệt xuất

Embebandiem

Xe tăng
Cụ nghĩ ai cũng đặt chuyện con số lương và cho tinh thần “việt” (đc cụ gọi là bả) là trên hết à? Cụ đọc lại bài viết đi xem ng ta nghĩ gì. Ng làm khoa học quan trọng nhất là môi trường lviec để cống hiến cụ ạ. Xin lỗi nhưng e coi thường cụ
Rất chuẩn, thợ giỏi thì chỉ muốn tìm ng giỏi hơn đọ kĩ thuật, còn loại thợ mà suốt ngày PR thì cũng chỉ là dạng chưa tới thôi

bimbim71

Xe điện
Cụ nhầm rồi. Có bất mãn cũng nên đọc nhiều chút cho có kiến thức chứ :))
Cụ mới là người cần xem lại đấy ạ!
Việc này báo chí kach mệnh đăng rõ ràng.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi chú bé chăn trâu ngày nào ra cuốn sách để PR bản thân thì chú bay luôn chức TGĐ.... :))
Còn bạn siêu sao AI này em dự thời gian tới nếu anh Vô va để mắt tới thì lại theo chân anh VoVa thôi...gì chứ cái bả mãnh liệt tinh thần việt + cho nhận lương mấy con số hơn bên kia thì lại chả cắp sách về....
Anh Vova không mời được giới tinh hoa đâu nhé. Đội ngữ AI của anh ấy cũng mới mấy thằng lèo tèo, chưa đủ tuổi. Cụ nghĩ Vova với Google thằng nào nhiều tiền hơn, chưa kể team nghiên cứu của Google nó như thế nào, lượng knowledge nó tích lũy bằng cả triệu thằng Vin, lượng data nó tích lũy bằng cả tỷ thằng Vin, không ngồi trong team nó thì chỉ có thọt.

Chỉnh sửa cuối:

H.U.Y

Xe điện
Đất nước mình nhiều nhân tài mà, còn em chỉ tài nói phét thôi :D

havimex

Xe hơi
thật sự khâm phục