[Funland] Chàng trai trẻ đáng nể.

RAVA

Xe ba gác
Trước tiên phải mừng vì em nó không mọi người lại hiểu lầm :D
Nhưng em thấy nhà giàu nhiều người giỏi lắm chứ , cái em đang nghĩ là cứ bắt nhà người ta phải nghèo cho nó kịch tính ấy
-Lại giống như vụ Bông hậu vừa rồi ấy bác nhể, lúc đầu lều báo nghe hơi nồi chõ viết e nó là sv nghèo vượt khó, đến khi về quê thì nhà to...nhất xã?:D

td lines

Xe điện
Cái này cũng đúng, nhiều người vừa giàu vừa giỏi, nhưng qua báo chí thành người nghèo học giỏi, chịu đủ bất hạnh, có tính xấu gì đó sau đó thay đổi để thành công.
-Lại giống như vụ Bông hậu vừa rồi ấy bác nhể, lúc đầu lều báo nghe hơi nồi chõ viết e nó là sv nghèo vượt khó, đến khi về quê thì nhà to...nhất xã?:D
Em thấy báo chí hay kể cả nhà nước đáng phải phải kích động cho con nhà giàu dành nhau thành người giỏi để nhà nước có lợi vậy mới đúng , đây thì cứ suốt ngày lều báo khoe túi khoe xe kiếm view thành ra cổ súy tiêu cực . Vì chính bố mẹ giàu mới đáp ứng được mọi chi phí cho chúng nó , nhà nghèo hiếu học rất đáng trân trọng nhưng có những lĩnh vực có giỏi mấy mà nghèo cũng phải bỏ cuộc . Bọn Tây nó vẫn có tầng lớp khác làm nòng cốt chứ nhà công nhân ngồi thế nào được Ha vớt mới cả Ôc pho

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Sao cứ tôn vinh ai là phải mặc định xuất thân từ nhà nghèo , nếu không thì từ xóm nghèo , quê nghèo hả các cụ .
Em thấy báo chí hay kể cả nhà nước đáng phải phải kích động cho con nhà giàu dành nhau thành người giỏi để nhà nước có lợi vậy mới đúng , đây thì cứ suốt ngày lều báo khoe túi khoe xe kiếm view thành ra cổ súy tiêu cực . Vì chính bố mẹ giàu mới đáp ứng được mọi chi phí cho chúng nó , nhà nghèo hiếu học rất đáng trân trọng nhưng có những lĩnh vực có giỏi mấy mà nghèo cũng phải bỏ cuộc . Bọn Tây nó vẫn có tầng lớp khác làm nòng cốt chứ nhà công nhân ngồi thế nào được Ha vớt mới cả Ôc pho
Mô phạm, lối mòn tư duy do nhuộm lâu ngày rồi cụ. Gần trăm nay cứ nghèo là mặc định bần cố nông hay công nhân. Chúng quên có nhiều quý tộc nghèo, Huế lại càng dễ dính. Cái tên "Việt Quốc" em càng không tin do bần cố nông đặt

yourdalink

Xe container
Mô phạm, lối mòn tư duy do nhuộm lâu ngày rồi cụ. Gần trăm nay cứ nghèo là mặc định bần cố nông hay công nhân. Chúng quên có nhiều quý tộc nghèo, Huế lại càng dễ dính. Cái tên "Việt Quốc" em càng không tin do bần cố nông đặt
Em cũng nghĩ như cụ. Cũng có nhiều gia đình bố mẹ k giàu, thành công nhưng tư duy của họ rất tốt hoặc đời trước cũng rất tốt. Những đứa bạn em thành đạt bố mẹ đều có tư duy tốt hơn mặt bằng chung, có thể là thợ mộc thôi nhưng chỉn chu, sạch sẽ, từ bé đã đặt sách báo cho con đọc. Có thể là thợ điện thôi, nhưng hoá ra k đc đi học đh vì lý lịch, vì ông nội nó chơi thân với Nguyễn Cao Kỳ, nhà còn có cái đàn do ông Kỳ tặng dù hoàn toàn ở Bắc. Kiểu kiểu đó nên họ có tư duy và cách giáo dục tốt. Nói chung trừ thiên tài còn có bột mới gột nên hồ. Lý do vì thế chúng ta mới cố gắng để con cái có điều kiện tốt mà phát triển. Chứ k cứ an phận nghèo để sau con có động lực mà cố gắng, nhể :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hôm trước anh em đồng nghiệp ngồi tám chuyện bảo ai mà có tên đệm Văn/Thị thì khó làm to.
Những người làm xếp hoặc nổi trội thường có cái tên rất hay. Em nhận định là do họ sinh ra trong 1 gia đình có văn hóa, tri thức nên được hưởng sự giáo dục từ bé. Thành ra cơ hội phát triển, xác suất thành công lớn hơn.

Xe bọ xít

Xe container
Sau khi chú bé chăn trâu ngày nào ra cuốn sách để PR bản thân thì chú bay luôn chức TGĐ.... :))
Còn bạn siêu sao AI này em dự thời gian tới nếu anh Vô va để mắt tới thì lại theo chân anh VoVa thôi...gì chứ cái bả mãnh liệt tinh thần việt + cho nhận lương mấy con số hơn bên kia thì lại chả cắp sách về....
A ý trả đc một, hai năm ngất ngưởng, xong mảnh đất ko màu mỡ nữa A ý dừng. Lúc đó Quốc sang Mỹ đc nữa ko khi vài năm lương cao ko đc dụng võ, kiến thức hao mòn

LaziCat

Xe lăn
Đồng ý với cụ. Nghèo chưa chắc đã hèn hay kém.

LaziCat

Xe lăn
Sau khi chú bé chăn trâu ngày nào ra cuốn sách để PR bản thân thì chú bay luôn chức TGĐ.... :))
Còn bạn siêu sao AI này em dự thời gian tới nếu anh Vô va để mắt tới thì lại theo chân anh VoVa thôi...gì chứ cái bả mãnh liệt tinh thần việt + cho nhận lương mấy con số hơn bên kia thì lại chả cắp sách về....
Với vị trí ở Gg như hiện tại thì em nghĩ anh Vova của cụ chưa đủ tầm để trả lương cho bạn ấy theo mức tương xứng. Bạn ấy có thể về làm vì lý do khác chứ không phải vì tiền.

gnoudman

Xe tăng
A ý trả đc một, hai năm ngất ngưởng, xong mảnh đất ko màu mỡ nữa A ý dừng. Lúc đó Quốc sang Mỹ đc nữa ko khi vài năm lương cao ko đc dụng võ, kiến thức hao mòn
Âu cũng là cái giá phải trả khi ăn phải bả mãnh liệt tinh thần thôi cụ ...:D

gnoudman

Xe tăng
Với vị trí ở Gg như hiện tại thì em nghĩ anh Vova của cụ chưa đủ tầm để trả lương cho bạn ấy theo mức tương xứng. Bạn ấy có thể về làm vì lý do khác chứ không phải vì tiền.
1. Em chả có ông anh nào tên là Vova mà cụ bảo anh Vova của em...:))
2. Vova thừa sức trả lương tương xứng, tuy nhiên như cụ gì post ở trên là việc đó được mấy năm và sau khi vắt hết quả chanh rồi thì lúc đấy câu chuyện lại khác ...:-?

mrductk111

Xe buýt
Cụ tưởng ai cũng như cụ (cả em nữa) ấy.
Để giỏi được như thế ngoài tài năng còn cần đam mê, về mà môi trường không tốt thì nghỉ ngay.
Tầm anh ấy thì lương lậu để ý gì nữa, khả năng có thưởng bằng cổ phiếu thành triệu phú rồi ấy chứ

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước anh em đồng nghiệp ngồi tám chuyện bảo ai mà có tên đệm Văn/Thị thì khó làm to.
Những người làm xếp hoặc nổi trội thường có cái tên rất hay. Em nhận định là do họ sinh ra trong 1 gia đình có văn hóa, tri thức nên được hưởng sự giáo dục từ bé. Thành ra cơ hội phát triển, xác suất thành công lớn hơn.
Nói như các cụ, nhân tài phải ở Hà Nội, Sài Gòn mới đúng chứ nhỉ ? ở đây mới có đầy đủ yếu tố để có nhân tài, nhưng so với miền Trung thì đụt hơn nhiều.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nói như các cụ, nhân tài phải ở Hà Nội, Sài Gòn mới đúng chứ nhỉ ? ở đây mới có đầy đủ yếu tố để có nhân tài, nhưng so với miền Trung thì đụt hơn nhiều.
Cụ đọc kỹ giúp em ạ. Em k bảo nhà giàu mà em bảo nhà có văn hóa, tri thức ạ.

LaziCat

Xe lăn
1. Em chả có ông anh nào tên là Vova mà cụ bảo anh Vova của em...:))
2. Vova thừa sức trả lương tương xứng, tuy nhiên như cụ gì post ở trên là việc đó được mấy năm và sau khi vắt hết quả chanh rồi thì lúc đấy câu chuyện lại khác ...:-?
1. Hoá ra cụ không thấy sang mà bắt quàng làm họ :)), em xin lỗi cụ nhá :D
2. Em hy vọng bạn này sẽ không về làm cho anh ấy vì những lý tưởng cao cả thường được đưa ra mỗi khi chiêu mộ nhân tài. Anh ấy làm gì có thời gian mà vắt mấy quả chanh như này, mang về để... bày tủ kiếng, PR tên tuổi cho thương hiệu thôi vì thật sự mà nói business của anh ấy cho tới nay nó không có giá trị cốt lõi nào hết. Xây lâu đài trên cát không sớm thì muộn cũng sẽ bị sụp đổ.

quy la tien

Xe điện
Chưa chắc đâu cụ! E có thằng bạn đang ở Mỹ, trình cũng cao, bác Vova mời về với mức lương ngất ngưởng, nhưng nó ko đồng ý về :(
Nhà khoa học không màng đến $$$ nhiều như e với cụ đâu ạ ;)
....khi mà nỗi lo cơm áo không còn là cái Đầu tiên!

gnoudman

Xe tăng
2. Em hy vọng bạn này sẽ không về làm cho anh ấy vì những lý tưởng cao cả thường được đưa ra mỗi khi chiêu mộ nhân tài. Anh ấy làm gì có thời gian mà vắt mấy quả chanh như này, mang về để... bày tủ kiếng, PR tên tuổi cho thương hiệu thôi vì thật sự mà nói business của anh ấy cho tới nay nó không có giá trị cốt lõi nào hết. Xây lâu đài trên cát không sớm thì muộn cũng sẽ bị sụp đổ.
1. Cực nhiều tiền thôi cụ, chắc gì đã sang... :)) ...
2. Về hay không khó nói lắm cụ, đôi khi có nguyên miếng bả chuột được nhồi trong chiếc bánh hambuger mà đâu phải ai cũng từ chối được ...#:-s

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói như rồng leo.