[Funland] Chạn vương

Tony_Le

Xe container
Vấn đề là vợ chủ thớt có gia đình giàu từ bé, bđs rải khắp mọi nơi, nhưng phải đến lúc lấy chồng mới tiêu pha nhiều, bất hợp lý ở chỗ ấy thôi.
Bản nháp đã vội đưa lên thì mấy điểm chưa hợp lý be bé này chấp nhận được.

Doitrai

Xe đạp
Vợ em đây, lúc sv ít tiền thì sống tằn tiện, giờ đi làm lương khá khá tí là mua sắm bừa phứa, nói mãi ko đc
Vợ em thì lúc nào tiền cũng thế, nhưng mà hay bị ảnh hưởng bởi ng bên cạnh ấy ạ. Thời SV chơi với 1 hội giản dị thì giản dị theo, đi làm gặp mấy c đồng nghiệp tung xoè thì cũng bị cuốn theo. Nhưng em chưa bao giờ có ý kiến gì về việc vợ tiêu xài, nhà cô ấy có điều kiện mà tính em cũng ko câu nệ

starsn

Xe điện
Dạ đúng là nhiều chạn vương VIP hơn nhiều mà họ ko kể thôi ạ. Nghĩ e cũng rảnh đi ngồi kể lể :))
Cụ nên tự coi như mình không đóng góp được mấy cho gd nhỏ vì nặng gánh bm. Biết vậy khi tính thu nhập đừng có tính 55tr, tính 55tr trừ chi phí chữa bẹnh phụng dưỡng ob nội đi đã. Nếu trừ xong còn 10tr thì vợ tiêu pha kệ vợ, bản thân mình tiết kiệm lại, sống tối giản thôi, đừng có giở màn "tiếp khách". Rồi đi làm về cơm nước con cái các thứ nhiều vào. Rồi thường xuyên nói với vợ "anh nặng gánh gd nên chưa làm được gì nhiều cho gd, anh rất áy náy & sẽ cố gắng abc xyz hết khả năng " v.v. rồi cảm ơn vợ đã rộng lượng với bmc v.v.

lx125_black

Xe container
Bản nháp đã vội đưa lên thì mấy điểm chưa hợp lý be bé này chấp nhận được.
Nhiều ng chấp nhận con gái đẹp không cần học hành, lấy đại gia sống đổi đời và bám vào đó để hưởng thái bình được thì nếu chuyện chủ thớt có thật cũng là lẽ thường. Làm chạn vương mà sướng như này thì em có điều kiện e cũng xung phong.

sthd

Xe lăn
Vấn đề là vợ chủ thớt có gia đình giàu từ bé, bđs rải khắp mọi nơi, nhưng phải đến lúc lấy chồng mới tiêu pha nhiều, bất hợp lý ở chỗ ấy thôi.
bình thường.
bé nghe lời cha mẹ, giàu mà vẫn sống giản dị, tiết kiệm là bt.
lớn lên rồi, biết ăn biết chơi, lại bị tác động, lại biết tính toán rằng ăn chơi cũng chả đáng là bao, thì chơi đồ xịn cũng là bt

caisua

Xe lăn
Cụ nói có lý nhưng tình nghĩa nhiều lúc cũng khó xử ạ, không biết nhà cụ thớt ob bao nhiêu tuổi rồi nữa. Nếu em là vợ hay bmv cụ chủ em cũng đồng ý, vì cụ ấy cũng phải cưu mang được bm thì mới thoải mái tinh thần mà làm việc, yêu vợ yêu con được. Gd khó khăn đã đành, đây chả khó khăn gì..
Em mà là cụ ấy thì tự lực cánh sinh cho mọi người hiểu rồi mới tính tiếp. Muốn chuyển thì cứ bán nhà ở quê và thừa thiếu bù vào tự mua căn chung cư ở đây trước đã, mọi chuyện về sau sẽ diễn biến có lợi hơn nhiều. Không chừng chỉ cần bàn với vợ sẽ làm như vậy thì vợ đã đổi cách nghĩ và phản hồi khác đi rồi

Tony_Le

Xe container
Em mà là cụ ấy thì tự lực cánh sinh cho mọi người hiểu rồi mới tính tiếp. Muốn chuyển thì cứ bán nhà ở quê và thừa thiếu bù vào tự mua căn chung cư ở đây trước đã, mọi chuyện về sau sẽ diễn biến có lợi hơn nhiều. Không chừng chỉ cần bàn với vợ sẽ làm như vậy thì vợ đã đổi cách nghĩ và phản hồi khác đi rồi
Chả cần mua nhà với tự lực cánh sinh gì hết, cụ ấy nói thuê Chung cư với sinh hoạt phí cần bù 20 củ/tháng, lương hiện tại 55 củ, sắp tới gấp đôi thì lo lắng gì, coi như bữa nhậu lớn thôi mà.

Mytv

Xe điện

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Cần vay bao tiền hoặc làm ăn cần cọc cạch gì thì cụ chủ cứ ới nhá =))

starsn

Xe điện
Đúng thế ạ, mình khiêm nhường không đòi hỏi người ta cũng thiện cảm. Cứ im im mặc nhiên nhận (và đòi) giúp đỡ cũng khó coi.

Em mà là cụ chủ chắc mỗi ngày em cảm ơn vợ 10 lần.

Sieger

Xe tải
Bài này nên đăng ở tàu nhanh.

bo kent

Xe tăng
Các cụ đã bảo là:" Khi tay chìa ra là đầu phải cúi xuống" rồi mà.
  1. Cụ đã nhận tài sản nhà bmv từ lúc mới lấy nhau đến tận lúc sinh từng đứa con theo đợt thì cũng có nghĩa cụ dần dần bị chi phối rồi. Chỉ là cách bmv chi phối khá tinh tế nên cụ đang ko cảm thấy đầu mình đang tự động cúi xuống từ từ mà thôi.
  2. Cụ đừng nghĩ mình x2 lương lên là có cảm giác đỡ bị phụ thuộc vào bmv nhé. Vì mức chi tiêu như cũ thì cụ không đủ trang trải cho bố mẹ mình và bản thân mình đâu, chứ đừng nói đến vợ con. Bằng chứng của sự phụ thuộc là cụ định đưa bố mẹ mình lên Hn nhưng phải băn khoăn không tự quyết được đó thôi.
  3. Chạn vương nhiều khi là con đường 1 chiều, không có đường lùi đâu. Thế nên giờ mình phải lựa lời để hài hòa mối quan hệ các bên thôi. Sự hài hòa chỉ đến khi bên kinh tế yếu hơn phải nhẫn nhịn, bớt ba hoa và biết điều hơn.

caisua

Xe lăn
Đúng thế ạ, mình khiêm nhường không đòi hỏi người ta cũng thiện cảm. Cứ im im mặc nhiên nhận (và đòi) giúp đỡ cũng khó coi.

Em mà là cụ chủ chắc mỗi ngày em cảm ơn vợ 10 lần.
vợ chưa trôi đã hỏi sang bố mẹ vợ để tạo áp lực em thấy chẳng nên chút nào

blackhole1

Xe tăng
giọng văn nghe thấy quen quen không giống với người đi làm thuê với mức lương 5 K$ ,văn này chỉ xứng chạy grap .

PDlong

Xe điện
85 cụ hóng thớt :))
Chứng tỏ chủ đề này hấp dẫn
Cụ thớt sáng tạo cũng rất hay :))

Doitrai

Xe đạp
Cụ nên tự coi như mình không đóng góp được mấy cho gd nhỏ vì nặng gánh bm. Biết vậy khi tính thu nhập đừng có tính 55tr, tính 55tr trừ chi phí chữa bẹnh phụng dưỡng ob nội đi đã. Nếu trừ xong còn 10tr thì vợ tiêu pha kệ vợ, bản thân mình tiết kiệm lại, sống tối giản thôi, đừng có giở màn "tiếp khách". Rồi đi làm về cơm nước con cái các thứ nhiều vào. Rồi thường xuyên nói với vợ "anh nặng gánh gd nên chưa làm được gì nhiều cho gd, anh rất áy náy & sẽ cố gắng abc xyz hết khả năng " v.v. rồi cảm ơn vợ đã rộng lượng với bmc v.v.
e nhận ra là đúng là em chưa làm được những điều như cụ nói, vậy là em đăng thớt này cũng đúng đắn

Mr.Saclo

Xe tăng
Truyện sáng tác nên nhiều chi tiết ảo lắm. Chắc lại cu Phục version thứ n

honda acura

Xe điện
thế méo nào số hưởng thế............

Tony_Le

Xe container
Tự mình làm ra 55 củ/tháng và sắp có việc x2 thu nhập thì không hèn thế này nên là ảo chứ không có thật. Em làm không ra bằng ấy xèng nhưng cũng tự mua được nhà mợ nhá. Riêng với bố mẹ cũng không phải vấn đề j to lớn lắm.