[Funland] Chạn vương

Doitrai

Xe đạp
Đọc đến đoạn cô ng yêu ở căn biệt thự liền kề mà lại vẫn nghĩ là gd bình thường thì cụ chủ cũng ngây thơ ra phết nhỉ?
Nhà liền kề mà cụ ơi
Đọc đến đoạn cô ng yêu ở căn biệt thự liền kề mà lại vẫn nghĩ là gd bình thường thì cụ chủ cũng ngây thơ ra phết nhỉ?
Căn nhà đó hồi đấy tầm 6 tỷ, thì e nghĩ nhà bạn gái khá giả mà cụ, nhà liền kề ko phải biệt thự cụ ơi

cusao

Xe lăn
Hoàn cảnh này tuỳ quan điểm sống của mỗi người, xem để biết nhưng cũng chẳng thấy bổ ích gi. Trong đời sống thường có 3 quan điểm
1- Cho gì cũng lấy, bao nhiêu cũng ít , dẫu làm trâu ngựa cũng cam lòng
2- Cho gì cũng thích, cũng trân trọng và nhận tất miễn đừng lấy đi tự do và tự trọng
3- Ở giữa 1 và 2 hoặc ở liền trước 1 hoặc liền sau 2.
Em lựa chọn 2 chắc vì em không rơi vào tình trạng "chạn" nên nói cứng như vậy chứ đồng tiền nó hạ gục cả tổng thống cơ mà? em chỉ là hạt cát.

Doitrai

Xe đạp
Lan man, dài dòng chả biết đang muốn kể cái gì. Đại khái là khoe mình được vào đại học "VIP", ra làm nhiều tiền xong lại được nhà giàu nó hớt, gặp vấn đề với vợ thì nghĩ là giải quyết bằng việc kiếm thêm tiền. Vợ nó chả cần cái 20tr / tháng bằng móng tay nhà họ nên đừng mở mồm ra cái gì cũng thêm tiền là xong. Vấn đề ở là cách sống nó đang không hợp, ông bà già đang suốt ngày khoe con tôi này nọ mà đâu biết nếu ko có cái chạn bắt đầu từ số 0 mọi thứ nó khác như thế nào? Vợ nó nghe hoài nó cáu, có thế thôi.
Cụ nói đúng ạ, cảm ơn cụ.
Trăm củ lương thì chả có thời gian lên đây kể lể.
Cái này cụ nói cũng đúng luôn ạ. Em đang off chờ nhận việc mới nên mới rảnh và ngồi ngáo đá, em tỉnh ngủ rồi cụ ạ

vneseman

Xe lăn
Tiền cụ hưởng, đến lúc đau đầu thì lại đẩy cho bọn em suy nghĩ hộ là sao :o)

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Nick mới, lại cày còm vào chợ à? :D

vutuanlong

Xe tăng
Thôi. Giờ cứ tâm sự việc nhà mà dài thế này là em next. Tsb thằng Phục :D
thằng Phục phải chởi cụ ạ, còn cụ thớt thì mình ko ở hoàn cảnh của cụ ấy nên ko biết san sẻ như nào nữa :((

Diep1979

Xe container
Em cứ ngỡ đang nghe và xem phim Hàn :))

Doitrai

Xe đạp
Chúc mừng cụ may mắn. Em nghĩ mỗi gia đình đều có vấn đề riêng. Vấn đề của gđ cụ cũng phổ biến như nhiều gđ không chạn khác, nên cụ cứ giải quyết từ từ :D

PS: em có thắc mắc, lương sao không tăng 30%, 50% mà cứ phải x2 nhỉ.
Cái này em nói đúng theo thực tế thôi ạ, các thớt khác cũng *2 à cụ?

Doitrai

Xe đạp
Cụ nói có lý nhưng tình nghĩa nhiều lúc cũng khó xử ạ, không biết nhà cụ thớt ob bao nhiêu tuổi rồi nữa. Nếu em là vợ hay bmv cụ chủ em cũng đồng ý, vì cụ ấy cũng phải cưu mang được bm thì mới thoải mái tinh thần mà làm việc, yêu vợ yêu con được. Gd khó khăn đã đành, đây chả khó khăn gì..
Dạ cụ nói có lý, em nghe ạ

Doitrai

Xe đạp
chuyện cũng bình thường mà.
nhà ở HN mà có 4-5 cái nhà là bình thường. nhỡ có mỗi 1-2 con thì chúng nó hưởng cả cũng là bt.

vote vì Chạn vương biết nghĩ, nhận nhà rồi còn biết ơn, biết cám ơn Nhạc phụ.
Dạ đúng là nhiều chạn vương VIP hơn nhiều mà họ ko kể thôi ạ. Nghĩ e cũng rảnh đi ngồi kể lể :))

Mytv

Xe điện
Tôi còn chưa dám nhận m là chạn vương ông tuổi j mà xưng rồi mở thớt nhận m là chạn vương. Nghe chuyên tôi đây nè:
Vk tôi gái hn, cao 1m66 mặt mũi xinh kiểu ngoan hiền. Đẹp nhất là làn da trắng như bóc của nàng. Hồi năm nhất bám tôi như đỉa. Mãi tôi mới them yêu. Lấy nhau bmvk cho 1 biệt thự, 1 chung cư& tầm 50 tỏi cp. Tử lúc lấy nhau là vk tôi nuôi. Vk tôi hiện đang sếp dnnn mà đi đâu làm j đều phải xin phép tôi. À quên tôi sống cùng bố mẹ tôi nữa nên vk tôi phải nuôi thêm cả bmc. Nhưng vẫn 1 dạ 2 vâng. Đó đại khái kiểu kiểu thế.

sskkb

Xe tăng
Nhà vợ giàu như hack mà vợ vẫn sống giản dị thời sinh viên.
Đến khi đi làm lại không giản dị nữa.
Tiền thì vẫn vậy, mà tính cách lại thay đổi, nghe là lạ nhỉ.
Vợ em đây, lúc sv ít tiền thì sống tằn tiện, giờ đi làm lương khá khá tí là mua sắm bừa phứa, nói mãi ko đc

lx125_black

Xe container
Vợ em đây, lúc sv ít tiền thì sống tằn tiện, giờ đi làm lương khá khá tí là mua sắm bừa phứa, nói mãi ko đc
Vấn đề là vợ chủ thớt có gia đình giàu từ bé, bđs rải khắp mọi nơi, nhưng phải đến lúc lấy chồng mới tiêu pha nhiều, bất hợp lý ở chỗ ấy thôi.

Tony_Le

Xe container
Tôi còn chưa dám nhận m là chạn vương ông tuổi j mà xưng rồi mở thớt nhận m là chạn vương. Nghe chuyên tôi đây nè:
Vk tôi gái hn, cao 1m66 mặt mũi xinh kiểu ngoan hiền. Đẹp nhất là làn da trắng như bóc của nàng. Hồi năm nhất bám tôi như đỉa. Mãi tôi mới them yêu. Lấy nhau bmvk cho 1 biệt thự, 1 chung cư& tầm 50 tỏi cp. Tử lúc lấy nhau là vk tôi nuôi. Vk tôi hiện đang sếp dnnn mà đi đâu làm j đều phải xin phép tôi. À quên tôi sống cùng bố mẹ tôi nữa nên vk tôi phải nuôi thêm cả bmc. Nhưng vẫn 1 dạ 2 vâng. Đó đại khái kiểu kiểu thế.
Vương thì cũng có Vương to, Vương nhỏ. Cụ không được chê người nghèo chứ!

Anhphairadi

Xe máy
Tự nhiên các cụ ném đá xong, em lại thấy tỉnh ra. Thấy mình cũng ngáo thật, em xin xoá bài ạ. Cảm ơn các cụ đã góp ý, và xin lỗi nếu có làm phiền các cụ. Trước giờ nếu em có lúc nào thấy khó nghĩ, em hay viết kiểu này, một hồi các cụ giã cho e lại tỉnh. Cảm ơn otofun rất nhiều ạ.
Ơ cụ này dùng nick mới, xong lại có vẻ rất ngơ ngác với OF, sao lại còn bảo "Trước giờ nếu em có lúc nào thấy khó nghĩ, em hay viết kiểu này, một hồi các cụ giã cho e lại tỉnh" chứng tỏ viết nhiều rồi

Hỏi khí không phải nick thật của cụ là nick nào ;)

thanhnam273

Xe máy
các cụ mắt nhắm mắt mở bỏ qua cho cụ thớt, đặng làm sao để cụ ấy giãi bày nhiều thêm nữa chứ lị

sskkb

Xe tăng
Cụ có con gái ko ạ? Để em dấm cho thằng cu nhà em