[Funland] Chấn thương sọ não hôn mê bao lâu?

truongvnss82

Xe buýt
Em thì chưa phải là ny nhưng ngày nào làm về cũng đến xem tình hình em nó để nói chuyện và xoa bóp tay chân, chắc cũng không đến nỗi chứ cụ.
Tình người với người nhiều khi còn trân quý hơn tình yêu nam nữ ấy chứ

Tình người với người nhiều khi còn trân quý hơn tình yêu nam nữ ấy chứ
Tình cảm bọn em là có nhưng chưa đến mức thành người yêu, nhưng qua sự việc này thì em cũng biết tình cảm em dành cho em ấy ở mức nào.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Cụ nào có người nhà từng bị chấn thương sọ não cho em hỏi. Em gái em mới quen tìm hiểu được hơn tháng, mà nay bị xe tải 7T húc ngã ngãy tay, chấn thương sọ não, tụ máu não, đầu không có vết va đập vì có đội mũ. Tới nay gần 4 ngày rồi vẫn trong tình trạng hôn mê. Em tới thăm thì thấy chân vẫn đạp được, tay thì không thấy phản ứng, mắt lim lim thi thoảng mở hơi hơi. Em thì chưa gặp ai bị tình trạng như này, liệu rằng hôn mê như này có nặng lắm không các cụ? Cụ nào có người nhà bị tương tự có thể chia sẻ cho em biết diễn biến hồi phục được không ạ? View attachment 7077467
Cái này hên xui tuỳ người cụ ạ. Chả ai dám khẳng định gì đâu. Người hồi nhanh và bị nhẹ thì 5-7 hôm là hồi, còn nặng thì chả biết đến bao giờ. Có người đen thì bị xong còn thành người thực vật luôn nữa

Cái này hên xui tuỳ người cụ ạ. Chả ai dám khẳng định gì đâu. Người hồi nhanh và bị nhẹ thì 5-7 hôm là hồi, còn nặng thì chả biết đến bao giờ. Có người đen thì bị xong còn thành người thực vật luôn nữa
Cơ bản em chưa từng gặp qua nên hoang mang lên đây hỏi. Mọi chuyện đến quá nhanh, từ một người nhí nhảnh mà giờ đây nằm ngơ ngơ, không thể tin đây là sự thật nữa.

Có lẽ nào.

Xe đạp
Tùy thể trạng, mức độ chấn thương...vô vàn yếu tố nhưng mà 4 tháng là cũng kha khá dài rồi nhỉ.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Cơ bản em chưa từng gặp qua nên hoang mang lên đây hỏi. Mọi chuyện đến quá nhanh, từ một người nhí nhảnh mà giờ đây nằm ngơ ngơ, không thể tin đây là sự thật nữa.
Chấn thương não thì kiểu gì cũng có di chứng cụ ạ. Chỉ là ít hay nhiều và có thể hồi phục được hay ko thôi.

Chấn thương não thì kiểu gì cũng có di chứng cụ ạ. Chỉ là ít hay nhiều và có thể hồi phục được hay ko thôi.
Nhìn mắt mở mà ngơ ngơ không biết gì thật đúng em không tin đây là sự thật. Chỉ biết hy vọng đầu em nó không quá nặng để có thể phục hồi nhận thức.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Nhìn mắt mở mà ngơ ngơ không biết gì thật đúng em không tin đây là sự thật. Chỉ biết hy vọng đầu em nó không quá nặng để có thể phục hồi nhận thức.
Vâng em cũng hi vọng em nó sẽ hồi phục được và di chứng ko quá đáng ngại. Chứ con gái mà chấn thương nvay sau cũng khổ

Vâng em cũng hi vọng em nó sẽ hồi phục được và di chứng ko quá đáng ngại. Chứ con gái mà chấn thương nvay sau cũng khổ
Tai nạn bất ngờ ập đến với bất kì ai, đây là cô gái tốt, em tin là sẽ tai qua nạn khỏi. Biến cố này quá lớn khi mà 2 đứa mới đang trong giai đoạn tìm hiểu. Gần một tuần qua bản thân em cũng cực kì mệt mỏi, suy nghĩ nhiều. Thật sự là suy sụp tinh thần.

harman_kardon

Xe điện
Tôi nghe Cụ nói mà tội nghiệp cho cô gái trẻ này. Là người lớn tuổi, Tôi khuyên Cụ là mọi vc hãy để sau lưng. Trc mắt chịu khó chăm nom lui tới hàng ngày. Cho dù chưa phải là người yêu, nhưng tình cảm rất nhiều rồi, chắc chỉ cần ngỏ lời thôi ( Tôi đoán vậy ) . Cha Mẹ cũng có lúc sai lầm, nhưng mình cần chứng minh cho họ thấy mình ko phải là vậy. Đường dài mới biết ngựa hay. Còn vạn sự tùy duyên, cố gắng cho đến khi cô bé khỏe lại về mặt sức khỏe rồi từ từ tính sau. Biết đâu Cụ sẽ suy nghĩ khác, khi yêu ai thực lòng. Mình sẽ cố gắng bỏ qua tiểu tiết. Biết đâu 1 ngày nào đó. Bố cô bé này sẽ tâm sự với Cụ là Bố xin lỗi vì những suy nghĩ sai lầm trc đây với con...www. hãy làm sao cho trọn vẹn để mai này dù không đến đc với nhau, nhưng trong thâm tâm cô bé đó luôn giữ đc hình ảnh tốt đẹp.

lạc lối

Xe điện
Nếu sau 1 thời gian tự hồi phục ko phải mổ phẫu thuật não là tốt nhất cụ ạ , nếu phải mổ thì một số ca sau đó hay bị liệt

Tôi nghe Cụ nói mà tội nghiệp cho cô gái trẻ này. Là người lớn tuổi, Tôi khuyên Cụ là mọi vc hãy để sau lưng. Trc mắt chịu khó chăm nom lui tới hàng ngày. Cho dù chưa phải là người yêu, nhưng tình cảm rất nhiều rồi, chắc chỉ cần ngỏ lời thôi ( Tôi đoán vậy ) . Cha Mẹ cũng có lúc sai lầm, nhưng mình cần chứng minh cho họ thấy mình ko phải là vậy. Đường dài mới biết ngựa hay. Còn vạn sự tùy duyên, cố gắng cho đến khi cô bé khỏe lại về mặt sức khỏe rồi từ từ tính sau. Biết đâu Cụ sẽ suy nghĩ khác, khi yêu ai thực lòng. Mình sẽ cố gắng bỏ qua tiểu tiết. Biết đâu 1 ngày nào đó. Bố cô bé này sẽ tâm sự với Cụ là Bố xin lỗi vì những suy nghĩ sai lầm trc đây với con...www. hãy làm sao cho trọn vẹn để mai này dù không đến đc với nhau, nhưng trong thâm tâm cô bé đó luôn giữ đc hình ảnh tốt đẹp.
Chỉ là em hơi mất hình tượng về người cha của em nó nên thất vọng thôi cụ ạ. Không ngờ rằng chú ấy lại có thể đánh giá em như vậy.
Còn về phần em nó thì em sẽ tới thăm nom khi còn ở bệnh viện, còn khi về nhà thì em không dám chắc mình muốn đến như trước. Điều này phụ thuộc rất nhiều vào thái độ của em nó và gia đình họ. Em cũng có tự trọng bản thân

Tròn một tuần kể từ ngày bị tai nạn. Em ấy đã tỉnh được 3 ngày, đã bắt đầu biết gật, biết cáu. Nhận thức vẫn như một đứa trẻ, tối nay em lại vào thăm xem thế nào.
Hôm qua em có hỏi 1 trường hợp tương tự cũng không phải mổ, hôn mê dậy thì bị mất nhận thức một thời gian mới hồi. Trường hợp khác phải mổ hút máu tụ ra nhưng khi tỉnh lại thì không bị mất trí nhớ hoặc mất nhận thức nhiều như này.

QUYẾT 6688

Xe tải
Em chỉ muốn hỏi xem cụ nào có người nhà từng bị chấn thương não hôn mê xem có kéo dài không, hồi phục có tốt không ấy cụ
Em có biết 3 người . 2 bị tai nạn xong đều phục hồi . trung bình khoảng 2 ~3 tháng là khỏe lại . sau đó sẽ cần khoảng 3 tháng là phục hồi hoàn toàn trí nhớ . mới đầu sẽ khó khăn vì họ chỉ nhớ lung tung - nhớ ra ai thì nói tên đó . nói chung là kiểu như trẻ con - biết gì nói đó . 1 người thì mổ bị chảy máu não . cũng tưng tự nhưng sau thời gian sẽ nhớ hết . Chúc em gái cụ quen sẽ mau khỏi bệnh - phục hồi lại hoàn toàn .

Sunrise96

Xe buýt
Cụ nào có người nhà từng bị chấn thương sọ não cho em hỏi. Em gái em mới quen tìm hiểu được hơn tháng, mà nay bị xe tải 7T húc ngã ngãy tay, chấn thương sọ não, tụ máu não, đầu không có vết va đập vì có đội mũ. Tới nay gần 4 ngày rồi vẫn trong tình trạng hôn mê. Em tới thăm thì thấy chân vẫn đạp được, tay thì không thấy phản ứng, mắt lim lim thi thoảng mở hơi hơi. Em thì chưa gặp ai bị tình trạng như này, liệu rằng hôn mê như này có nặng lắm không các cụ? Cụ nào có người nhà bị tương tự có thể chia sẻ cho em biết diễn biến hồi phục được không ạ? View attachment 7077467
Hy vọng xe 7T đền bù xong thì em gái mới quen của cụ tỉnh. Chúc cô ý chóng bình phục