Chân thúi - Vấn đề nan giải - cần hướng giải quyết

dac

Xe tăng
Em trước thấy có cái Dr. Foot gì đó cũng ổn.
Em thì đi giày liền 48h cũng ko sao nên ko để ý lắm

Hanguyen08

Xe hơi
khổ thân cụ này. căn bệnh nan giải. hiccc
Các cụ ạ, kể ra thì chuyện thật tế nhị,các cụ đừng có cười em đấy nhé, nhưng thật sự nó là vấn đề nan giải lớn với em quá ạ nhất là trong quá trình giao tiếp khiến em mất tự tin quá.
Hồi còn nhỏ, cũng như sinh viên em thường xuyên đi giầy, có khi đến 1 tuần không thay tất cũng kô có vấn đề gì mùi ở chân cả, thế mà từ khi lấy vợ :)), cái chân em phát sinh vấn đề lớn là đi tất một ngày mà đã bốc mùi, em cố gắng thay tất thường xuyên, ngâm chân nước nóng với xà phòng, nhưng không có kết quả nhiều lắm, đi làm nhiều khi vào vp chúng nó trải thảm bỏ giầy đi dép tổ ong, tự nhiên thất thiều tự tin quá
Có cụ nào có kinh nghiệm chỉ giảo em xử lý triệt để cái vụ này cái ạ. 8->

duongphen

Xe tăng
Em biết có cụ thôi chấn nhưng buổi tối trước khi đi ngủ còn đưa chân lên mũi ngửi cơ. Em thề. Iem copy cụ bắp.

ichbinminh

Xe buýt
Em thấy giày da thật hưng phải là giày đóng thủ công ý) cũng có tác dụng ít nhiều đấy. Em chả hiểu tại sao, mấy đôi hàng hiệu, chả hiểu da con rì, đắt lòi ra mà đi vẫn hôi chân. Trong khi mấy đôi giày đóng thủ công, đi thấy bớt hôi chân lắm đấy ợ!

anhtho

Xe ngựa
Các cụ ạ, kể ra thì chuyện thật tế nhị,các cụ đừng có cười em đấy nhé, nhưng thật sự nó là vấn đề nan giải lớn với em quá ạ nhất là trong quá trình giao tiếp khiến em mất tự tin quá.
Hồi còn nhỏ, cũng như sinh viên em thường xuyên đi giầy, có khi đến 1 tuần không thay tất cũng kô có vấn đề gì mùi ở chân cả, thế mà từ khi lấy vợ :)), cái chân em phát sinh vấn đề lớn là đi tất một ngày mà đã bốc mùi, em cố gắng thay tất thường xuyên, ngâm chân nước nóng với xà phòng, nhưng không có kết quả nhiều lắm, đi làm nhiều khi vào vp chúng nó trải thảm bỏ giầy đi dép tổ ong, tự nhiên thất thiều tự tin quá
Có cụ nào có kinh nghiệm chỉ giảo em xử lý triệt để cái vụ này cái ạ. 8->
Lạ nhể, tại sao nó lại trùng hợp ngãu nhiên với việc lấy vợ?
Tuy nhiên, em cho cụ 1 bí mật nhé: chỉ mua giầy tây mà đi thôi (giầy Đức, Anh, Pháp, Ý..) đảm bảo hết. Từ hơn chục năm nay, em quên mất cái mùi của cụ nói nó thế nào rồi, từ khi biết ra cái bí mật trên.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
chữa kiểu dân gian các cụ nhé!
Nướng viên gạch nóng, rắc muối hạt, để ngải cứu và phơi sương, sáng ra cụ đứng lên đó
Làm nhiều lần là hết
Cơ bản iem k thúi chưn nên chỉ nghe các cụ ở quê truyền lại như thế
Sao các bác cứ phức tạp thế nhỉ.. muốn không bị thúi chân nữa thì thay chân khác.. có thế thôi mà ... :-??

Paint

Xe tải
Các cụ các mợ dùng sản phẩm khử mùi này vừa tiện đem theo mọi lúc, mọi nơi, vừa giữ được mùi thơm lâu
Shoe Fresh: Khử mùi bằng Ion Bạc
Bio Fresh: Mùi hương thơm chiết xuất tự nhiên, không gây dị ứng

vuthangxd

Xe hơi
Cụ này đào mộ để quảng cáo sản phẩm à. Em trước cũng bị mồ hôi chân và mùi ghê lắm, mỗi khi đồng nghiệp rủ đi ăn ở các quán ngồi chiếu là em lại tư ti. Sau được người ta mách cho cách thấy cũng ổn:
Yêu cầu đi giầy hàng ngày, không được mượn hoặc cho mươn giầy, tuyệt đối không dùng lót quế, chọn tất có lớp xù ở lòng bàn chân (loại tất thấm hút mồ hôi tốt), thay tất hàng ngày, đổi tất mỗi 06 tháng, rửa chân hàng ngày. Sau khoảng 06 tháng chân em hết mùi mặc dù mồ hôi chân vẫn còn. Bây giờ đi ăn quán phải ngồi chiếu thấy tự tin hẳn.
Chúc các cụ giống em không tự ti mỗi khi phải cởi giầy.

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Cụ này đào mộ để quảng cáo sản phẩm à. Em trước cũng bị mồ hôi chân và mùi ghê lắm, mỗi khi đồng nghiệp rủ đi ăn ở các quán ngồi chiếu là em lại tư ti. Sau được người ta mách cho cách thấy cũng ổn:
Yêu cầu đi giầy hàng ngày, không được mượn hoặc cho mươn giầy, tuyệt đối không dùng lót quế, chọn tất có lớp xù ở lòng bàn chân (loại tất thấm hút mồ hôi tốt), thay tất hàng ngày, đổi tất mỗi 06 tháng, rửa chân hàng ngày. Sau khoảng 06 tháng chân em hết mùi mặc dù mồ hôi chân vẫn còn. Bây giờ đi ăn quán phải ngồi chiếu thấy tự tin hẳn.
Chúc các cụ giống em không tự ti mỗi khi phải cởi giầy.
Tại sao lại "tuyệt đối không dùng lót quế" vậy cụ?

Paint

Xe tải
Em nghĩ tựu chung lại việc chân có mùi hôi cần phải giải quyết 3 vấn đề.
  1. Giúp chân thoáng khí:Đi giày da thật, sử dụng lót giày có khả năng thấm hút khử mùi.
  2. Xử lý mùi hôi:Sử dụng loại xịt giúp kháng khuẩn để chúng không gây ra mùi hôi nữa.
  3. Giữ gìn vệ sinh bàn chân.

mrbinahmrbin

Xe hơi
cụ [@Paint;165358] nói chuẩn quá nhỉ. Nhưng có người do cơ địa tuyến mồ hôi bài tiết nhiều quá nên sử lý 3 trường hợp như cụ liệt kê vẫn "không thơm" ^^

quangdavid

Xe hơi
thấy các cụ bảo lấy lá mít cho vào trong giày, chắc cũng được 1 tuần đấy, cụ thử xem

pdnguyenha

Xe hơi
Cụ kiên trì làm cách sau, 1 tuần là tự tin đưa chưn lên mũi hít hà.
Lấy 1 chậu nước nóng, cho 1 củ gừng giã nhỏ và 1 nắmmuối to, ngâm chân đến khi nước nguội. Khi ngâm, lấy tay kỳ kỹ các ngón, kẽ ngón chân.
Nhà cháu áp dụng cách này cho cả người lớn và trẻ con đều ổn.

pdnguyenha

Xe hơi
Vì chân ra mồ hôi nhiều thì mới sinh ra thúi, ngâm chânlà trị bệnh tận gốc. Các thuốc xịt, khử mùi chỉ chữa phần ngọn.

hatdecuoi

Xe buýt
em cười ngoác miệng với Bang hội Chấn Thôi của các cụ.
Em cũng có vấn đề liên quan đến chân nhưng mà ko phải Chấn Thôi. em cũng phải đi giầy hàng ngày, nhưng mà chân em bây h bị bong da nhiều lắm, ở cả các kẽ chân nữa, thỉnh thoảng có ngứa ngứa một tý, em cứ bóc cả tảng da chết đó ra (đặc biệt sau khi tắm vì lức đó da dứoi chân nó mềm), nếu em bóc nhiều thì có thấy nó có cả các phần mọng mọng rỉ ra nước (giồng kiểu như kiểu cái mụn nhỏ nhỏ ấy). Xin các cụ/ mợ chỉ giúp cái chân em như thế thì phải chữa ntn hoặc đến chỗ nào để chữa ạ. Mong các cụ/ mợ chỉ giúp.

P/s: e đã đi khám gia liễu (cách đây khoảng 2 năm), họ lấy mẫu xét nghiệm thì bảo chẳng bị gì cả, ghi vào là em bị viêm da cơ địa, mấy năm nay nó vẫn cứ như vậy thế mới ức.