[Funland] Chán nản chuyện gia đình....

oắt con

Xe đạp
k nhầm đâu cụ ạ. mợ chủ bẩu ~2lits mà cs vẫn k = bà buôn ve chai. :D
Em k biết bà buôn ve chai sống như thế nào, hay gia đình cụ sống thế nào.
Em chỉ dám chắc là gđ em có cuộc sống bình thường như phần lớn gia đình khác ở hà nội. Vậy thôi.

Baolongkub

Xe tăng
Đã có giúp việc rồi ạ.
Nhưng con cái là tự tay em lo từ a đến z.
Và em chả than thở gì chuyện đó cả, chỉ yêu cầu phối hợp để em làm cho xong thôi.
Tiền nhiều áp lực nhiều đôi khi ko phối hợp đc đâu, chỉ có 1 người nhún 1 người nhảy thôi
Tốt nhất là tự giải quyết vì việc trong nhà chứ vác lên đây e là hơi khó. Mỗi nhà mỗi cảnh ở trong chăn mới biết chăn có rận ;))

xe oto rùa

Xe điện
Em ko dám phán lương em có mấy triệu bạc , may vẫn đủ tiêu ko phải nợ ko phải thuê nhà

O Muong Te

Xe điện
Lần cuối em trả lời các bác thắc mắc về lương, vì k phải các bác k làm đc thì k ai làm đc mà bá
Làm là làm thuê, có góp cổ phần, và hàng tháng sau khi trừ hết chi phí thì ngta trả cho ngần ấy, bao gồm lương cứng và phần trăm doanh số.
Còn học thì học cả đời, update liên tục, cứ có cái gì mới là phải học, chứ không phải có cái bằng đại học là xong, và chẳng ai dạy mình free cả.
Ngoài ra đã xác định là nhà còn nợ, còn muốn đầu tư làm riêng, còn muốn có nhà có cửa, còn muốn có vốn cho sau này con học hành, thì phải chắt chiu vậy thôi,10tr là con số chồng đưa, thiếu đâu thì em sẽ bù vào, hai bên cân bằng, nhà em không phải loại vung tay quá trán, lấy ngắn cắn dài và k muốn suốt đời mang nợ.
Mợ nên đóng thread vì mợ nói vớ vẩn cực. Nếu ck mợ đi học do công ty đài thọ thì 30 củ cho chuyến đi công ty sẽ trả. Còn nếu ck mợ bỏ tiền tự học thì chả thằng dở nào bỏ 200 củ cho 1 thằng 1 tháng vắng mặt 1 tuần như thế.

197716102003

Xe container
Đã bao giờ mợ nhìn lại những thái độ,hành vi hay cách cư xử của mình chưa???? Vợ chồng đã ở với nhau đến gần 10 năm thì cũng đã có 1 quá trình hiểu và vượt qua nhiều thăng trầm trong cuộc sống rồi. Kinh tế đôi khi chi phối rất nhiều trong gđ từ tình cảm,hp cho đến đối nội,đối ngoại nhưng các cụ bảo liệu cơm gắp mắm mợ ạ.Đừng vì nó mà đặt tham vọng quá nhiều để rồi tạo áp lực cho nhau.Ai cũng có cái ức chế riêng.Sao 2 vc không ngồi thẳng thắn chia sẻ cùng nhau? Và trong cuộc sống để bảo toàn cái gọi là hạnh phúc thì có những lúc đối phương k thay đổi thì mình nên thay đổi chính mình. Mình là vợ,là mẹ mềm mỏng 1 chút,nhẹ nhàng 1 chút không thiệt đâu mợ ạ.Không biết chừng cái được còn nhiều hơn cái hy sinh ý.Trong gđ Ng đàn ông luôn là trụ cột nhưng để chèo lái con thuyền đó đến bến bờ hạnh phúc hay bất hạnh lại là do người vợ đấy mợ ạ.Chúc vc mợ vuợt qua giai đoạn này.

Leanh65

Xe container
Cả nhà em tổng thu nhập xấp xỉ 10 củ/tháng mà VC vữn vui vẻ, yêu đời. Ngày ngày em vưỡn nhăn nhở lượn of chém gió đây. Thu nhập 1 tháng nhà mợ bằng nhà em cày gần 2 năm mà còn lên đây bán than thì chệu roài:((
Cụ bày em cách với.Em 2 vc 3 nhóc học trường công không thêm nếm mà tằn tiện 30 củ tháng hết veo gấu kêu ca suốt rức cả đầu,mà QN tỉnh lẻ chứ không phải thổ đu đâu ạ

Trục

Xe ba gác
Đã bao giờ mợ nhìn lại những thái độ,hành vi hay cách cư xử của mình chưa???? Vợ chồng đã ở với nhau đến gần 10 năm thì cũng đã có 1 quá trình hiểu và vượt qua nhiều thăng trầm trong cuộc sống rồi. Kinh tế đôi khi chi phối rất nhiều trong gđ từ tình cảm,hp cho đến đối nội,đối ngoại nhưng các cụ bảo liệu cơm gắp mắm mợ ạ.Đừng vì nó mà đặt tham vọng quá nhiều để rồi tạo áp lực cho nhau.Ai cũng có cái ức chế riêng.Sao 2 vc không ngồi thẳng thắn chia sẻ cùng nhau? Và trong cuộc sống để bảo toàn cái gọi là hạnh phúc thì có những lúc đối phương k thay đổi thì mình nên thay đổi chính mình. Mình là vợ,là mẹ mềm mỏng 1 chút,nhẹ nhàng 1 chút không thiệt đâu mợ ạ.Không biết chừng cái được còn nhiều hơn cái hy sinh ý.Trong gđ Ng đàn ông luôn là trụ cột nhưng để chèo lái con thuyền đó đến bến bờ hạnh phúc hay bất hạnh lại là do người vợ đấy mợ ạ.Chúc vc mợ vuợt qua giai đoạn này.
Mềnh là đàn ông mình chỉ chèo thôi.
Lái là việc của đàn bà, mợ nhề! :))

Chứ vừa chèo, vừa lái thì lúc bực lên, tiện tay, đánh đắm cmn thuyền, hoặc lên bến tìm chỗ giải khuây. =))

oắt con

Xe đạp
Mợ nên đóng thread vì mợ nói vớ vẩn cực. Nếu ck mợ đi học do công ty đài thọ thì 30 củ cho chuyến đi công ty sẽ trả. Còn nếu ck mợ bỏ tiền tự học thì chả thằng dở nào bỏ 200 củ cho 1 thằng 1 tháng vắng mặt 1 tuần như thế.
Mình đi học cho mình thì sẽ chả công ty nào đài thọ cả, còn nếu mình k học thì mình tụt hậu vậy thôi.
Mỗi khoá học chỉ kéo dài 2-3 ngày, em chả nói đi một tuần bao giờ cả cụ ạ. Cụ đọc kỹ những gì em nói rồi hãy chém, chứ không thì cụ mới thành người vớ vẩn đấy ạ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Mình đúng là oắt con:)

197716102003

Xe container
Mềnh là đàn ông mình chỉ chèo thôi.
Lái là việc của đàn bà, mợ nhề! :))
Phải phối hợp,nhá.:D
Chồng em mà kiếm 200 củ/ tháng thì về nhà em cho làm vua luôn.Muốn làm ếu gì thì làm. Tối em cứ cho lão ý ngủ trước,em ru con ngủ sau.Mà đang ru lão ý vào phá quấy thì em bật cmn đèn chơi với bố con nhà nó cho vui.Mai lão ý đi làm thì mẹ con em ôm nhau ngủ trương mắt lên không sướng hơn à?:D GĐ vừa êm ấm lại hp :P

O Muong Te

Xe điện
Mình đi học cho mình thì sẽ chả công ty nào đài thọ cả, còn nếu mình k học thì mình tụt hậu vậy thôi.
Mỗi khoá học chỉ kéo dài 2-3 ngày, em chả nói đi một tuần bao giờ cả cụ ạ. Cụ đọc kỹ những gì em nói rồi hãy chém, chứ không thì cụ mới thành người vớ vẩn đấy ạ.
Mợ nói mỗi chuyến SG của ck mợ mất ít nhất 30 củ, mợ tính ck mợ làm gì hết ngần đấy trong 2-3 ngày.

nhicalai

Xe buýt
Nói chung là hai vợ chồng trẻ con. Việc chả có gì. Ko hiểu nhau. E khuyên bỏ quách nhau đi. Chắc chắn ko ở đc với nhau nữa.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nhà thuê, xe trả góp và công việc đang bế tắc ạ.
Còn câu chuyện ru con thì chỉ là mồi lửa thôi, em cần rất đơn giản là chồng ngồi ở phòng dưới tầm 30p là em sẽ ru con xong đơn giản nhẹ nhàng tình cảm, con ngủ say rồi thì muốn lên phòng binh bốp gì thì binh, phối hợp với nhau làm việc cho nó thuận lợi đôi bên, chứ một bên làm một bên phá, nó cứ ngủ thiu thiu thì lại lên phòng làm ồn, lại dâjy, lại làm lại từ đầu, không phải một mà là một nghìn lần như một, nhắc cũng như không, thì hiền mấy cũng chả ai chịu được cả.
Hơn nữa trong nhà không chỉ có trẻ con, còn người già nửa đêm khó ngủ, cứ nửa đêm về đến nhà là tom tom chát bùm bùm xoẹt, đi đến đâu cũng thế, nhắc k sửa, trong lúc mệt mỏi thì cãi nhau vậy thôi.
Nếu mợ mà đã có gđ, có con và chăm con thì em nghĩ là mợ sẽ hiểu.
Mình cho con ngủ xong định qua làm nóit cv cty mà thằng chồng oắt con lại đòi làm tí à? Nhọc phết bạn chẻ nhể?

oắt con

Xe đạp
Công bằng thì với thu nhập thế đưa cho vợ từng ấy tiền là rất hẻo còn mặt khác thì ta nghĩ tích cực nên, số tiền kiếm được dùng để trả nợ, tái đầu tư cho kế hoạch lâu dài... ăn hết rồi thì làm gì có tái đầu tư để có thu nhập trong tương lai... Đàn ông thường nghĩ xa nhưng chồng mợ chủ cũng hẻo thật...
Thực ra em thấy tiêu như vậy là cũng đủ rồi, đôi ba tháng đưa thêm một cục cũng toàn giữ lại để nếu có việc cần tiền mặt thì dùng, thế nên đợt vừa rồi mới có tiền trả nợ ngay. Xác định nhà mình chưa phải loại giàu có gì, muốn cho cuộc sống sau này dư dả chút thì còn phải cố gắng nhiều. :(

MrSpy

Xe điện
Theo e thì 200 triệu là doanh thu thuần chưa trừ chi phí, túm lại là 200 trừ 180 triệu chi phí= 20 triệu/ tháng :)

197716102003

Xe container
Mợ nói mỗi chuyến SG của ck mợ mất ít nhất 30 củ, mợ tính ck mợ làm gì hết ngần đấy trong 2-3 ngày.
Cụ nói thế thì vô cùng lắm.Gặp được em á hậu hay người mẫu thì chỗ đó chưa đủ để kéo cuần nhé :D

lạc lối

Xe điện
Đàn bà nhiều nước thì đc chứ nhiều truyện là y rằng vứt.

Leanh65

Xe container
vv

Được trả ngần ấy cụ ạ, lương về, trả nợ, trả các thể loại chi phí, mua dụng cụ để làm, rồi đi học vvv nó ngốn vào cũng kha khá, vd một chuyến bay vào sg học cũng ngốn ít 30tr rồi, mà tháng ít cũng một lần đi lại như thế. Năm nay may mà trả đc gần hết nợ rồi, còn trả góp nữa thôi. Còn đâu cũng tiết kiệm để chuẩn bị mở cơ sở riêng, k phải chung đụng làm thuê gì nữa. Đùng cái....
Cái chính là, giống như cccm ở đây, người ngoài sẽ chỉ nhìn vào con số thế thôi, và cũng bỉ bôi như thế, chứ chả ai biết trong đó ntn cả.
Thế thì trong nghề người ta gọi là doanh thu chứ không phải lương vì khoản này còn phải trả cho chi phí mua đồ,dụng cụ,vật tư ,xăng dầu ,đi lại,như một kiểu liên danh chung thầu và nhận tiền.Còn lương chỉ đơn thuần là chi phí trả cho tái tạo sức lao động ,có thể vẽ ra là điện thoại,xăng xe,thuê nhà vv để lách thuế phí nhưng bản chất nó khác nhau không bao gồm chi phí giá thành.

oắt con

Xe đạp
Phải phối hợp,nhá.:D
Chồng em mà kiếm 200 củ/ tháng thì về nhà em cho làm vua luôn.Muốn làm ếu gì thì làm. Tối em cứ cho lão ý ngủ trước,em ru con ngủ sau.Mà đang ru lão ý vào phá quấy thì em bật cmn đèn chơi với bố con nhà nó cho vui.Mai lão ý đi làm thì mẹ con em ôm nhau ngủ trương mắt lên không sướng hơn à?:D GĐ vừa êm ấm lại hp :P
Và sau đó câu chuyện lan truyền trong gđ nhà nội sẽ là nó đã méo đi làm thì chớ sáng ra nó còn ngủ trương lên......
Còn con cái, nuôi theo kiểu đến bữa cho ăn buồn ị cho ị thích gì chiều nấy thì nó rất đơn giản, rèn nó kỷ luật, tự lập và tự suy nghĩ mới khó. Về cuối đời cùng lắm để cho nó được vài tỷ là cùng, nhưng nếu mình dạy tốt, định hướng tốt thì nó sẽ tự kiếm đc nhiều lần số đó. Vì thế nên em mới nghỉ việc, đi học thì kình có thời gian sát sao con cái hơn. Chấp nhận hy sinh một vài năm đầu để rèn con vào nếp.
Mợ có thể chế giễu, nhưng suy nghĩ của em là vậy.