[Funland] Chặn đường Phố Trung Kính Yên Hoà Cầu Giấy ?

boy_xedap

Xe điện
Đội này không đủ độ tin tưởng để thuê chở đồ, lỡ nó thấy đồ giá trị cao nó lấy mất thì mình không tranh cãi được vì nó bựa. Đánh nó thì nó ăn vạ.
Toàn thành phần quái thai. Chắc phải mất độ 20 chục năm để biến mất

khanhnguyen09

Xe container
Ko hiểu sao lại để việc vô pháp vô thiên này còn tồn tại đến bây giờ? toàn thằng ko biết đc 30 tuổi ko mà thương binh như thật, bắt hết chúng nó về chứ
Hình như đi nghĩa vụ bị tai bạn lao động kiểu ngã dàn giáo cũng thành thương binh mà.

poiuy

Xe ba gác
Nãy về em ghé qua xem thì ra là người ta giải toả mấy cái kios của khu đất hoang rồi rào tôn lại. Chắc bị mất nguồn thu cho thuê kios nên kéo nhau định ngăn cản nhưng mà không thành công.

bau67

Xe container
Hà nội đi học tập Hải phòng ấy ! Vi phạm pháp luật à ! Túm cổ chúng nó vào, thương binh thật cũng giã cho phải sợ ! Bao năm nay Hải phòng làm gì còn loạn này !
Xưa, chúng nó còn quá Hà nội bây giờ, nghe đến thương binh kéo đoàn đến, đòi treo cả người lên hóa vàng, xông cả vào cướp nhà để ở (khu 5 tầng đầu ngõ Lâm Tường)....
Giữa Thủ đô thanh thiên bạch nhật mà phải chịu chúng nó thì còn ra cái gì nữa !

Xe bọ xít

Xe container
Hà nội đi học tập Hải phòng ấy ! Vi phạm pháp luật à ! Túm cổ chúng nó vào, thương binh thật cũng giã cho phải sợ ! Bao năm nay Hải phòng làm gì còn loạn này !
Xưa, chúng nó còn quá Hà nội bây giờ, nghe đến thương binh kéo đoàn đến, đòi treo cả người lên hóa vàng, xông cả vào cướp nhà để ở (khu 5 tầng đầu ngõ Lâm Tường)....
Giữa Thủ đô thanh thiên bạch nhật mà phải chịu chúng nó thì còn ra cái gì nữa !
Thủ đô vì hòa bình mà cụ, nên đúng là ko ai dám làm thật, bao đời LĐ thủ đô chỉ dám rung lên rồi lại tắt ngấm.
Và đúng là các cụ nhìn người chạy xe mà phán là TB thì sai hoàn toàn. TB đang đi du lịch hoặc nằm máy lạnh, TB chỉ là chủ xe thôi, còn thằng chạy là thằng thuê xe của TB, xe mà ko phải của TB hay TB đứng sau thì các A xxx phường cho lên Thái Nguyên nấu cao phút mốt

dovanhoainam

Xe hơi
Website
dochoinamnhung.tk
Sáng em đi qua thấy xe thương binh treo băng rôn phản đối cưỡng chế

haitotbung

Xe tải
Nhiều cụ hay để cái ấn tượng hay thiên kiến nào đó từ trước ảnh hưởng đến tư duy logic.
Ví dụ từ bé các cụ trải nghiệm trực tiếp hoặc được nghe kể là: các cựu chiến binh là những người tốt, xả thân vì nước, là người có công. Từ đó, các cụ suy luận thương binh chắc chắn là người tốt, và đám người du côn kia chắc toàn người giả thương binh. Hoặc nếu là thật thì cũng không nên phê phán vì họ là người có công.

Chưa chắc.
1. Sự thật là hàng ngày hàng giờ có một lực lượng lớn treo biển thương binh, đi lại khắp phố phường và thỉnh thoảng đòi nợ và ăn vạ. Lực lượng này tồn tại đã lâu, và chưa bị pháp luật sờ gáy một cách có hệ thống.

2. Cứ cho là thương binh trong quá khứ là người tốt, thì cũng chẳng có gì đảm bảo hiện tại họ vẫn là người tốt cả. Hoàn toàn có khả năng họ vì đồng tiền hoặc mác thương binh làm điều càn rỡ.

3. Và cho dù họ là người từng có công, thì cũng không liên quan và ảnh hưởng đến việc ta phán xét hành động càn rỡ này.

Vì vậy, nên em suy đoán trong cái đám nhảm nhí này không chỉ có hàng fake, mà ko thiếu hàng auth, thậm chí hàng auth mới là đội cầm đầu nên cq ngại. Chính quyền nên cân nhắc một cách có lý trí dẹp đám này. Không một ai, dù từng có công, có quyền đứng ngoài luât pháp và vấy bẩn màu áo lính.

Khanhnho

Xe buýt
Em nghe kể thương binh xịn ngày xưa cũng phá làng phá xóm ghê lắm. Hơi tí tháo chân giả ra ăn vạ.

Đại Ba

Xe điện
Khu đất ấy vẫn bị giải toả đúng ko? Như vậy, chứng tỏ ko phải cq sợ mấy cái xe ba gác đến nỗi phải từ bỏ việc cần làm. Chỉ là cq cương quyết nhưng mềm dẻo khôn khéo.

Họ đi lại ngông nghênh, nhưng chưa cướp bóc bắn giết người dân vô tội. Việc đòi nợ thuê, hay bt thì cũng chỉ tụ tập đông người chứ không đánh đập con nợ. Mà có nợ thì phải trả chứ.

Việc chưa đến mức cần phải giải quyết triệt để thì thôi nhịn 1 tí các cụ mợ à.

Đất này, làm gì có ai sợ ai.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
TB thì cũng là người thường chứ có phải thánh nhân đâu. Người ta thương tật mà vẫn tham gia LĐ thì thật quá nên tôn trọng. Các cụ dạng này khá phổ biến.
TB cứ có hành động xấu thì hay đc nhiều ngưòi cố lái cách nghĩ , tự huyễn mình rằng kẻ lợi dụng hình ảnh đó là TB giả.
Xin thưa cc là thật đầy, thật là chính.. hồi em ít tuổi em còn thấy đoạn gần Chợ Xanh , Nhân Chính họ làm lán tạm dọc mặt đường, chiếu phim xxx , phim chưởng công khai không từ ngày nào . Đòi nợ , bảo kê, đủ thứ . 10 ông thì 9 ông xịn đấy . TB với XHĐ đánh nhau tranh giành quyền lợi đầy..nhưng thường là hợp tác hòa bình cùng có lợi. Bản thân em từng bị ăn hành của mấy ông 3 bánh mà thật nhá. Các ông bất kể đúng sai cứ mắc lều trên đất của em , đè em . Em trình giấy photo chứng minh mình hợp pháp . các ông xem xong bảo " tao éo biết . mày không xây nhà ở đây đc.khôn hồn cút..đất này chưa xây đc , bao giờ bọn tao cho xây mới đc xây " .
Địa chính ra bàn giao xong thì lủi mất, gọi qldt cứ làm đi nhưng không ai ra, báo pct phường thì pct cũng né ..gọi xx thì xx bảo đã có đánh nhau đâu..
Em nói như van xin mà cũng ko tha. Rồi còn phun thuốc sâu vào thợ, dọa đập máy thủy lực, thế là họ rút quân làm em khốn nạn.
Em éo sợ nữa. Đầu, tay, chân , mắt của Ông em , chú, bác , cậu em, đến cả bậc anh em của em cũng rải gần đủ các chiến trường.. chứ có phải riêng các ông méo đâu..
Em tìm đc và gọi mấy ae có đất liền bên đến họp..tất cả bọn em đều bị o ép như nhau. Nguyên nhân là họ đòi cq phải thêm tiền đền bù cho chủ thuê họ nhưng ko đc nên quay sang đập chúng em. Bọn em đơn gửi lên cấp cao hơn ,CQ lập tức cho rào tôn có bv và chỉ chủ thợ mới đc ra vào.mỗi nhà chi 1 ít cho lương bv. Nó ném ghạch , em kê đồ dễ vỡ cho nó giỏi thì đập , lắp cam..đồng thời làm đơn gửi cơ quan Qs địa phương, sở lđtbxh .. các bên đều ủng hộ . lão nào phá hỏng ts là bắt.
Em gọi thêm anh con bác ruột lên. Ông này cựu đại đội trưởng Đặc, đánh nhau ở Hà Giang từ 84 đến 86 sượt da nó quen rồi..ông lên gặp trực tiếp tay cầm đầu, cho y can diệu và đề nghị hắn phải giúp đỡ bằng cách đưa đội 3 bánh ra .ông cũng thẳng thừng nói sẽ thêm người bên ông để bv em và cv của em.. ông hứa với hắn "sẽ chơi đủ với thằng nào ăn hiếp em tao ". Thế là sau gần 20 ngày em mới có thể tiếp tục cv của mình..
Khổ nỗi có cụ TB tử tế thì lại khá khó khăn, cụ hay chở đồ cho em. Từ quê xa lên thuê trọ. 1 cái 3 bánh 2 bố con thay nhau lái ..chưa hoàn vốn đã bị trộm mất cái xe lại phải nhờ mua rẻ 1 cái xe cũ khác, khó khăn , con trai thất học, sức yếu ,nó chẳng thiết lấy vợ nên đến giờ ông vẫn không đc yên .

Xe nội lước

Xe container
Những ông có xe ba bánh đều là thương binh thật. Nhưng họ không trực tiếp chạy xe mà cho thuê xe. Có ông dóng đến 2,3 cái xe để cho thuê. Trục trặc chỗ nào thì alo về ông ấy sẽ ra giải quyết xin xỏ và nhận người chạy xe là con cháu trong nhà.
Thương binh gì mà chạy xe ầm ầm, mặt mày bặm trợn vậy.
Cái này cụ nói đúng phóc. Nhưng cái vụ cho thuê nó sinh ra cái hình ảnh kỳ dị. Em thấy luôn chứ ko qua ai.. 1 Thằng cha tuổi hắn chắc chỉ có kháng chiến chống Ĩ là đúng chứ Mỹ nào.. lái cái 3 bánh trên mái 1 bên dán " TB tàn nhưng ko phế " , bên kia " mãi mãi là bộ đội " 😁.
Thế mà nó đội mũ lưỡi trai và mặc 1 bộ quần áo thùng thình rất đồng bộ ,em hỏi thì đc các anh lớn tuổi bảo đó là quân phục nc Mỹ..y đeo 1 cái đai quanh áo to bản cỡ 5,6 cm bằng vải dù xanh có móc khóa đồng trông hơi khó miêu tả..đại khái ngoắc cái vào ngay..chân đi dày da cao cổ bóng lộn..cổ đeo cái xích bạc với răng con gì to như ngón cái.. đợt chở hàng cho em 1 chuyến lại không chịu bê đồ cùng. Thợ kêu quá em phải ra bảo : Ê .đại tướng , phải xuống xe giúp các thống chế 1 tay chứ ?. Thế là ông ý mới chịu thò 1 tay giúp mấy phụ hồ của em đấy.🤣🤣

dpl

Xe lăn
Ko hiểu sao lại để việc vô pháp vô thiên này còn tồn tại đến bây giờ? toàn thằng ko biết đc 30 tuổi ko mà thương binh như thật, bắt hết chúng nó về chứ
Hjx đầu tháng e thuê 1 ô ba gác chở ít vật tư
Chém gió đi đánh Cam như thật, hỏi ra sinh năm 77 =)) thánh gióng đây chứ đâu :))

tranmanhha

Xe điện
Nhiều lúc đi đường gặp các cụ thương binh, chả biết giả hay thật nhưng đúng là vô pháp vô thiên.
Mà một số cụ cứ thần thánh hóa thương binh, nhiều cụ thương binh vẫn giữ nguyên phẩm chất người lính, nhưng cũng có nhiều cụ mất chất rồi. Tỷ lệ thế nào thôi.
Em cũng đã làm cùng vài cụ đi lính bên Cam rồi, chỉ khoái ngồi nghe các cụ kể chuyện oánh nhau thôi, giờ cũng về hưu hết rồi. Nhiều cụ cũng vì cơm áo gạo tiền, là con người cả thôi.

Hoang.Berty

Xe buýt
Bác giao nhiệm vụ khó cho KSQS thế, Thương Binh thật hay giả đều là dân, TB thì cả bên QĐ và xxx đều có -> KSQS tuổi gì mà hốt
theo e là nó vẫn ăn theo chế độ bác a. Dân hay k vi phạm thì đề xuất cắt chế độ luôn.

cobra77

Xe buýt
Càng nói càng thấy bác như đội trên facebook, có tý liên quan đến "thương binh" hơi tý là lôi KSQS.
Nhưng không hiểu chức năng nhiệm vụ quyền hạn của KSQS.
TB hưởng chế độ do bộ LĐTBXH, vi phạm dân sự đố ông nào dám cắt chế độ, kể cả tội hình sự bị bắt giam thì vẫn hưởng chế độ như bình thường.

theo e là nó vẫn ăn theo chế độ bác a. Dân hay k vi phạm thì đề xuất cắt chế độ luôn.

Hoang.Berty

Xe buýt
Càng nói càng thấy bác như đội trên facebook, có tý liên quan đến "thương binh" hơi tý là lôi KSQS.
Nhưng không hiểu chức năng nhiệm vụ quyền hạn của KSQS.
TB hưởng chế độ do bộ LĐTBXH, vi phạm dân sự đố ông nào dám cắt chế độ, kể cả tội hình sự bị bắt giam thì vẫn hưởng chế độ như bình thường.
bác có giải pháp gì cho việc này k ạ

honda acura

Xe điện
Nhiều lúc đi đường gặp các cụ thương binh, chả biết giả hay thật nhưng đúng là vô pháp vô thiên.
Mà một số cụ cứ thần thánh hóa thương binh, nhiều cụ thương binh vẫn giữ nguyên phẩm chất người lính, nhưng cũng có nhiều cụ mất chất rồi. Tỷ lệ thế nào thôi.
Em cũng đã làm cùng vài cụ đi lính bên Cam rồi, chỉ khoái ngồi nghe các cụ kể chuyện oánh nhau thôi, giờ cũng về hưu hết rồi. Nhiều cụ cũng vì cơm áo gạo tiền, là con người cả thôi.
em thì thấy thế này, trên 50 % thương binh chưa chắc đã phải là do thực chiến, mà toàn do tai nạn đâu, đánh cá, trèo dừa, thốt nốt, lấy hàng tâm lý chiến....
còn các cụ tham gia chống pháp và mý thì có khi bị thương cũng không làm hồ sơ thương binh, vì ngày đó sống là may và chả ai nghĩ còn có thể về được

nsh

Xe tăng
Thực ra mấy cụ giả thương binh lái xe "thương binh" chở hàng cũng là 1 nghề để họ mưu sinh.
Cháu biết mấy cụ gần nhà, họ chẳng có nghề ngỗng gì, đành phải chạy xe chở hàng thôi.

search

Xe điện
Hóa ra thương binh thật thì được quyền làm những điều vô pháp :)
Tưởng pháp luật ko phân biệt ai với ai. Ko có thương binh thì ko có hòa bình ngày nay nhưng ngày nay ko có người đi làm, đi lao động thì thương binh sống thế nào? Thương binh còn may chán so với liệt sỹ, mà nhà liệt sỹ thì có ai đc làm những việc vô pháp đâu nhỉ