[Funland] Chặn đường Phố Trung Kính Yên Hoà Cầu Giấy ?

Kutonhufik

Xe đạp
Bác đừng vơ đũa cả nắm vậy, khi chưa rõ sự việc là gì? nguyên nhân ntn? Thương binh cũng có this có that. Nhà em từ bác đến bố đều là TB lão thành CM, k có những người lính xả thân vì đất nước thì chảng có hoà bình gõ phím như giờ đâu :)
Những người thương binh Chân chính, Đáng kính như các bậc Cha Chú của nhà mợ, của nhà em và của những gia đình khác, về cơ bản sẽ không làm cái việc cào mặt ăn vạ, mang nhãn thương binh ra làm cái thẻ tế bần

Cuộc chiến gần đây nhất để có thể có nhiều thương binh (các trường hợp thương bệnh binh thời bình vẫn có, nhưng số lượng rất ít) cũng đã kết thúc năm 1989, khi biên giới phía bắc bình thường hóa và quân VN rút từ Campuchia về

Từ đó đến nay là 35 năm
Cứ cho thương binh trẻ nhất lúc đó là 18 tuổi, thì nay cũng đã 53 tuổi

Vậy cái lũ khoác thẻ thương binh cào mặt ăn vạ tầm 47-50 ở đâu ra mà nhan nhản nhiều thế, bọn này bây giờ là chủ lực của các lũ xe thương binh giả, nòng cốt thì chỉ có vài ba ông thương binh tầm 55-60 mà thôi. Kiểm tra nghiêm thì chắc chắn sẽ lột mặt nhiều thằng đểu giả danh thương binh

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chính quyền cũng đang đếm ngược chờ đến hết lứa thương binh 1979 rồi dẹp 1 thể rồi các cụ. Nếu giờ làm mạnh tay cũng khó, dễ bị thế lực thù địch dựa vào đó xuyên tạc, chống phá

piedaide

Xe tải
Cụ có hiểu câu chuyện ở đây không?
Cụ thương binh nào mà bỏ lòng tự trọng, mặt dầy ra làm những việc vô pháp vô thiên như bọn kia? Các cụ thương binh đều là người từng trải, họ đều có lòng tự trọng, ko bao giờ làm như bọn kia cả.
Bọn kia chỉ toàn thương binh giả thôi, thậm chí còn chẳng từng ở trong QĐ.
Đúng rồi, DM lũ chó này làm ô danh những người như bác trungsy, bác Angkowart và các đồng đội của các bác ấy (chưa nói xa hơn là các cựu binh trước 1975). :(
Từ đêm qua tới giờ đang bần thần về 2 bạn cục 2 của bác Angkowart chết mất xác bên Cam hay Thái? (dù chuyện đã mấy chục năm, giờ bác Angkowart ấy mới kể lại), thì đọc được thớt này.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Một sp quái thai biến xã hội như vô pháp vô thiên. Nghĩ ló trán
ơ sao nó xuất hiện ở mỗi thủ đô cụ nhỉ? Gần mặt trời mà chúng nó tự tung tự tác như con bệnh mà k có thuốc đặc trị là sao :(

ongtrumxd

Xe tải
ơ sao nó xuất hiện ở mỗi thủ đô cụ nhỉ? Gần mặt trời mà chúng nó tự tung tự tác như con bệnh mà k có thuốc đặc trị là sao :(
Ở quê mà giả thương binh thì sợ thương binh thật gọi cả làng ra đánh cho chừa chứ sao cụ :))
Ở HN nhiều người ko thích va chạm mới tác oai tác quái được

Trà Lý

Xe tăng
Quê mà giả thương binh thì cả người lẫn xe xuống ao oánh võng với cá.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đội TB giả cầy này thì kinh rồi. Trước có một doanh nghiệp thuê văn phòng bên em, không biết nợ nần thế nào mà bên chủ nợ nó thuê đội này đến đòi tiền. Mới nửa buổi sáng mà tụi nó mua rượu, thịt chó, mắm tôm ở đâu về bày ngồi ngay trước cửa phòng ông giám đốc ngồi nốc tỳ tỳ, mắm tôm đổ vương vãi khắp sàn hành lang. Bảo vệ bên em lên nhắc nhở yêu cầu ra khỏi tòa nhà mà ko ăn thua, sau mời công an vào mà còn mãi mới xua được tụi nó đi, ông giám đốc doanh nghiệp kia thì ngồi im còn không ra được khỏi phòng vì vướng và không dám bước qua mâm rượu thịt chó của tụi nó :))

vkthang

Xe container
Cụ có hiểu câu chuyện ở đây không?
Cụ thương binh nào mà bỏ lòng tự trọng, mặt dầy ra làm những việc vô pháp vô thiên như bọn kia? Các cụ thương binh đều là người từng trải, họ đều có lòng tự trọng, ko bao giờ làm như bọn kia cả.
Bọn kia chỉ toàn thương binh giả thôi, thậm chí còn chẳng từng ở trong QĐ.
Thương bình giả chỉ dám chạy xe bagac kiếm ăn thôi, đi biểu tình với đòi nợ, ăn vạ thế kia toàn hàng xịn có thẻ đàng hoàng đấy, cụ chém ẩu vừa thôi. Không phải TB xịn xxx nó đánh cho ngu người ngay, không ít lần xxx phải ngụy trang làm "quần chúng bức xúc" để giải tán hội này rồi.

Hoang.Berty

Xe buýt
Thương bình giả chỉ dám chạy xe bagac kiếm ăn thôi, đi biểu tình với đòi nợ, ăn vạ thế kia toàn hàng xịn có thẻ đàng hoàng đấy, cụ chém ẩu vừa thôi. Không phải TB xịn xxx nó đánh cho ngu người ngay, không ít lần xxx phải ngụy trang làm "quần chúng bức xúc" để giải tán hội này rồi.
TB giả cụ ơi. TB thật bên kiểm soát quân sự hốt luôn chứ ngại gì.

kecap2008

Xe tăng
Em đi qua thấy đang giải phóng mặt bằng, máy xúc vào việc rồi

KeanuR

Xe tăng
Cưỡng chế lô đất gần viện dầu khí ấy các cụ, thấy cả máy xúc
Sáng nay e cũng chả ra khỏi nhà dc, TTGT CS chặn các ngả

Quê bầm

Xe container
Những người thương binh Chân chính, Đáng kính như các bậc Cha Chú của nhà mợ, của nhà em và của những gia đình khác, về cơ bản sẽ không làm cái việc cào mặt ăn vạ, mang nhãn thương binh ra làm cái thẻ tế bần

Cuộc chiến gần đây nhất để có thể có nhiều thương binh (các trường hợp thương bệnh binh thời bình vẫn có, nhưng số lượng rất ít) cũng đã kết thúc năm 1989, khi biên giới phía bắc bình thường hóa và quân VN rút từ Campuchia về

Từ đó đến nay là 35 năm
Cứ cho thương binh trẻ nhất lúc đó là 18 tuổi, thì nay cũng đã 53 tuổi

Vậy cái lũ khoác thẻ thương binh cào mặt ăn vạ tầm 47-50 ở đâu ra mà nhan nhản nhiều thế, bọn này bây giờ là chủ lực của các lũ xe thương binh giả, nòng cốt thì chỉ có vài ba ông thương binh tầm 55-60 mà thôi. Kiểm tra nghiêm thì chắc chắn sẽ lột mặt nhiều thằng đểu giả danh thương binh
Trong họ nhà em những anh hay chú bác thương binh thì họ gần như ko bao giờ nhắc về cuộc chiến họ đã qua, ko kể về quá khứ hay khoe mẽ gì cả, giờ những ông tham gia trước 1975 cũng hơn 70 rồi có người làm bác sỹ đã nghỉ hưu hay về ruộng vườn làm nông cũng vui thú tuổi già điền viên, mấy anh tham gia 1979-1989 chống TQ hay Cam cũng ko bao giờ đả động đến. Hằng năm mỗi dịp gần 27/7 cơ quan đoàn thể đến thăm họ tiếp đón vài hôm rồi lại quay về cuộc sống thường nhật, có người vẫn lái xe chạy dịch vụ, có người làm bảo vệ, có người đi làm thuê nhưng tuyệt nhiên ko bao giờ đòi hỏi kể công hay nhắc đến chế độ đãi ngộ gì, họ suy nghĩ của họ rất đơn giản thậm chí đôi lúc hơi tự ti.

cuduc

Xe tải
Lần này có vẻ thương binh thật vì máu lắm, vác cả quan tài ra. Chứ thương binh giả mà thấy Công an mang xe phun nước vòi rồng ra thì chạy hết ngay.

smart_sharp

Xe điện
Ở quê mà giả thương binh thì sợ thương binh thật gọi cả làng ra đánh cho chừa chứ sao cụ :))
Ở HN nhiều người ko thích va chạm mới tác oai tác quái được
Ở quê, ai cũng biết mặt ai, cụ làm sao mà giả người này, người kia được. Ở thành phố, làm gì có ai biết cái ông đầu phố đang đứng là ông nào đâu nên bọn nó thoải mái giả.

cuduc

Xe tải
Thấy các ông ấy bảo chỗ rào kín là đất của HTX Thương binh, mà có thấy dùng gì đâu, một thời gian là bia vườn nhãn, bây giờ thì rào lại thỉnh thoảng để trộm mấy cái ô tô. Chỗ góc thì hàng bún chả thì phải

VipLand

Xe buýt
ơ hay, thì cụ thử hỏi cái bọn chạy tuktuk hà rầm ngoài kia, mặt búng ra sữa, tuktuk thì dán cờ đỏ với sao vàng, thậm chí cả quốc huy nhưng thằng lái thì mặc rằn ri thủy quân lục chiến VNCH, hô hố thời chiến tranh gần nhất ở vn chắc chúng nó còn ti má nó ý chứ =))
giống cái bọn xăm trổ ko đội mũ bh đi ngược chiều csgt nhinf thấy cũng ko làm gì. Pháp luật mà nghiêm thì lôi những thăngf đấy ra đập gậy vào đầu, đằng này toàn đi bắt sinh viên học sinh, người ngoại tỉnh chưa quen đường.

cobra77

Xe buýt
Bác giao nhiệm vụ khó cho KSQS thế, Thương Binh thật hay giả đều là dân, TB thì cả bên QĐ và xxx đều có -> KSQS tuổi gì mà hốt

TB giả cụ ơi. TB thật bên kiểm soát quân sự hốt luôn chứ ngại gì.