[Funland] Chân dung thằng lừa đảo bán khẩu trang nick of là kouongruou đây ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

20022020

Xe tải
Tình hình đã bớt căng thẳng chưa các cụ :)

Michael J

Xe điện
ông này là ông kouongruou hay là đồng bọn mà sao thấy vào bảo vệ kinh thế nhỉ?
Kính cụ là em chỉ chém theo lẽ thông thường. Còn cụ quy chụp thế thì đừng quote nữa. Đỡ phiền lại thành mất hay với nhau.

Michael J

Xe điện
có đơn tố giác, kiến nghị thì nó sẽ auto chuyển sang xem xét các yếu tố, hành vi hình sự rồi cụ ơi. Ngồi nói chay không có ích đâu.
Nếu ông kia vẫn đang giao hàng mà chỉ là giao chậm thì chuyển hình sự thế nào được, chỉ là dân sự thôi cụ.

Trâu Buê đê

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ có vẻ hả hê và lên mặt với những người chuyển tiền trước quá
Sau vụ này với những vụ tương tự em vẫn chuyển tiền trước chứ không vấn đề gì cả, em vẫn thường làm thế và 10 vụ gặp 1 vụ thì cũng coi như tai nạn chứ không vấn đề gì
Có mất mấy trăm nghìn không vấn đề gì, mất niềm tin mới đáng lo hơn
Mà em gặp hầu hết là đáng tin nên không vì một vài vụ không đáng tin mà thay đổi cả
Ở trên này có cụ Ba Kích Rừng trước cũng toàn chuyển tiền trước có làm sao đâu, mà giá trị chuyển còn cao hơn vụ khẩu trang này nhiều
Ủn lão. Mấy trăm k coi như vài bao thuốc hút tẹo là hết chứ có vđ gì đâu.
Em toàn ck trc với các laod ofer trên này, cũng có dính nhưng chỉ pm nhẹ nhàng, trên 5tr nhưng chữ kỹ em mới tính sổ :D

quanggialai

Xe điện
Nếu ông kia vẫn đang giao hàng mà chỉ là giao chậm thì chuyển hình sự thế nào được, chỉ là dân sự thôi cụ.
có đơn tố giác.
cơ quan điều tra sẽ mời 2 bên lên làm việc
có biên bản làm việc
có thời hạn ấn định
quá thời hạn không thi hành thì nhập kho.

ngoài ra còn xét đến các chứng cứ chứng minh bên tố giác cung cấp. vd hứa chuyển trả tiền,....
ở trường hợp chủ thớt thì là ông kouongruou phải hoàn trả toàn bộ số tiền chứ không phải là giao hàng nữa. quá thời hạn không trả thì sẽ đến quyết định khởi tố vụ án.

wave-tau

Xe container
ông này là ông kouongruou hay là đồng bọn mà sao thấy vào bảo vệ kinh thế nhỉ?
Cụ ý cảnh tỉnh mấy mạnh thường quân thương ông tặng shốp ti la dạo ko quản ngày đêm mưa gió shíp hàng, ủng hộ chuyển tiền trước vào tài khoản thôi cụ. :))
Như cụ sazi trên viết rồi, tự nguyện chuyển tiền vào tk mờ, tôi tặng sốp ti la chứ có buôn bán gì đâu. :D

Michael J

Xe điện
có đơn tố giác.
cơ quan điều tra sẽ mời 2 bên lên làm việc
có biên bản làm việc
có thời hạn ấn định
quá thời hạn không thi hành thì nhập kho.

ngoài ra còn xét đến các chứng cứ chứng minh bên tố giác cung cấp. vd hứa chuyển trả tiền,....
ở trường hợp chủ thớt thì là ông kouongruou phải hoàn trả toàn bộ số tiền chứ không phải là giao hàng nữa. quá thời hạn không trả thì sẽ đến quyết định khởi tố vụ án.
Em ko biết cụ làm gì liên quan đến luật không chứ cụ cứ chém thế này nghe hơi quá.
Vẫn là quan hệ dân dự thôi, giao hàng chậm thì là chuyện không hiếm khi thực hiện giao kết, nếu có điều khoản phạt thì phạt thôi, trừ khi cụ kia thừa nhận thịt lừa, còn không thì còn khướt nhé.
Cụ nào làm được nó sang hình sự làm để em mở mang ra với, em cũng hóng vụ này lắm đây, chứ thất hẹn thế này em cũng ko khoái.
Có điều toàn cc dọa, ai kiện thì kiện để đến đích cái nhỉ.

quanggialai

Xe điện
chưa kể những giấy tờ tùy thân cụ kouongruou cung cấp cho cụ lacettihp là giấy tờ giả ( chưa tính đến việc vi phạm pháp luật ở đây ) thì cái này nó thêm 1 điểm cộng vào yếu tố hình sự rồi.

quanggialai

Xe điện
Em ko biết cụ làm gì liên quan đến luật không chứ cụ cứ chém thế này nghe hơi quá.
Vẫn là quan hệ dân dự thôi, giao hàng chậm thì là chuyện không hiếm khi thực hiện giao kết, nếu có điều khoản phạt thì phạt thôi, trừ khi cụ kia thừa nhận thịt lừa, còn không thì còn khướt nhé.
Cụ nào làm được nó sang hình sự làm để em mở mang ra với, em cũng hóng vụ này lắm đây, chứ thất hẹn thế này em cũng ko khoái.
Có điều toàn cc dọa, ai kiện thì kiện để đến đích cái nhỉ.
em làm cũng có liên quan đến luật. Tuy nhiên nó thuộc mảng dân sự. Có điều va chạm cơ quan nhà nước nhiều từ cấp huyện đến cấp sở. Cũng từng bị triệu tập để tham gia khai báo ở cơ quan điều tra để họ điều tra 1 vài vụ án liên quan đến công trình xây dựng nên nắm sơ sơ đại khái quy trình.

Khongmatnick23

Xe tải
Trên cõi of này em mua online từ cái tất chân đến cái iphone mà may qua chưa bị quả nào quá thất vọng cả

cdcn

Xe điện
Đến giờ này thì em thấy ông chủ thớt lacettihp cũng vô trách nhiệm chẳng khác gì ông bán khẩu trang. Mở thớt tố cáo chân dung này kia rồi cũng lặn mất, nhiều khả năng là rung để bên kia chuyển trả lại tiền, giờ chắc nhận được rồi nên cũng chẳng buồn tiếp chuyện các cụ nữa. Túm lại là GIẢI TÁN!

Michael J

Xe điện
chưa kể những giấy tờ tùy thân cụ kouongruou cung cấp cho cụ lacettihp là giấy tờ giả ( chưa tính đến việc vi phạm pháp luật ở đây ) thì cái này nó thêm 1 điểm cộng vào yếu tố hình sự rồi.
Nếu giấy tờ giả thì tố cáo/kiện được.

Chứ vụ giao hàng chậm thì kiện dân sự thôi.

Mà cụ nào thiệt hại kiện xem, em hóng kết quả kiện xem như nào.

Chỉnh sửa cuối:

Michael J

Xe điện
Đến giờ này thì em thấy ông chủ thớt lacettihp cũng vô trách nhiệm chẳng khác gì ông bán khẩu trang. Mở thớt tố cáo chân dung này kia rồi cũng lặn mất, nhiều khả năng là rung để bên kia chuyển trả lại tiền, giờ chắc nhận được rồi nên cũng chẳng buồn tiếp chuyện các cụ nữa. Túm lại là GIẢI TÁN!
Dọa kiện vớ vẩn ấy mà, theo được kiện thì cũng chết mệt. Nguyên tắc làm ăn là không thả gà ra đuổi, có vậy thôi.

gauto181

Xe tải
Hôm trước em đọc thì nghĩ khẩu trang giờ ngồi nhà hét 100k cũng có người đến hốt, cụ ấy còn mất công đi ship từng hộp 50k 1 mà không ngại gì. Em vẫn chỉ nghĩ xã hội có người tốt thật, không màng gì vật chất. Hóa ra thịt lừa ạ.

technovs

Xe tải
Nếu giấy tờ giả thì kiện được.

Chứ vụ giao hàng chậm thì kiện dân sự thôi.

Mà cụ nào thiệt hại kiện xem, em hóng kết quả kiện xem như nào.
Cụ này "nguy hiểm" nhỉ, dùng từ "kiện" là biết sự hiểu biết về pháp luật đến đâu rồi. Các cụ khác tranh luận vô ích vì cụ ấy đang rất tự tin với sự hiểu biết của mình hoặc như 1 cụ nào đó dùng từ "đồng bọn".

LuckyCar

Xe container
Em vote tản, à mà GIẢI TÁN như cụ.

Michael J

Xe điện
Cụ này "nguy hiểm" nhỉ, dùng từ "kiện" là biết sự hiểu biết về pháp luật đến đâu rồi. Các cụ khác tranh luận vô ích vì cụ ấy đang rất tự tin với sự hiểu biết của mình hoặc như 1 cụ nào đó dùng từ "đồng bọn".
À em chém gió ấy mà, e xl cụ. E sửa còm thêm chút, còn chỉ giáo gì để e sửa tiếp cụ nhé.

Mình dừng ở đây nếu không còn góp ý gì.

Nhạt nhẽo.

Còn thích từ "đồng bọn" thì đi dùng chỗ khác nhá. Fy.

Anhtraj

Xe tăng
Thế là cả Chăm cụ trên này dính quả lừa hóng hớt giết thời gian vô ích ạ :(

Sazi

Xe điện
Với kinh nghiệm nhiều năm chơi MXH, bất cứ mua hàng gì, người mua nên chuyển tiền trước, khi nhận hàng nên thưởng thêm cho bạn ship, hoặc người giao. Ở OF nên chuyển 100% tiền, chưa thấy vụ nào bùng, nợ, quỵt cả, nếu có chỉ là một chút hiểu nhầm.

LeTai1979

Xe cút kít
Hóng giề, có mua khẩu trang ko?
Không mua dính cô vít đừng trách.
Mua thì CK trước đê
Em làm gì có xiền để mua. :))
Đợt dịch này nhà nước đang làm rất tốt nên em chả sợ.
Mà lâu lắm rồi ko gặp lão, lão vẫn khỏe chứ? :D

Trạng thái
Thớt đang đóng