[Funland] Chân dung thằng lừa đảo bán khẩu trang nick of là kouongruou đây ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kitcat

Xe container
Em thấy nhiều cụ có vẻ hả hê và lên mặt với những người chuyển tiền trước quá
Sau vụ này với những vụ tương tự em vẫn chuyển tiền trước chứ không vấn đề gì cả, em vẫn thường làm thế và 10 vụ gặp 1 vụ thì cũng coi như tai nạn chứ không vấn đề gì
Có mất mấy trăm nghìn không vấn đề gì, mất niềm tin mới đáng lo hơn
Mà em gặp hầu hết là đáng tin nên không vì một vài vụ không đáng tin mà thay đổi cả
Ở trên này có cụ Ba Kích Rừng trước cũng toàn chuyển tiền trước có làm sao đâu, mà giá trị chuyển còn cao hơn vụ khẩu trang này nhiều
Khác biệt là vì các cụ kia là kdcn. Có đóng tiền và giấy tờ. Làm ăn phải giữ bát cơm a. Đây là 1 topic trên quán cf lập bởi nick mới. Hôm qua vnexpress đăng có vụ lừa kt 25 triệu. Đăng bán giá 35k 1 hộp SLL. Có người mua 700 hộp. Ông kia dùng sim rác giả vờ là bên vận chuyển giục chuyển tiền... chuyển xong thì khoá nick và bị CA bắt.

Michael J

Xe điện
Khép vào mắt. Đây là quan hệ dân sự đơn thuần, để tòa mở đc phiên xử thì virus nó lên đến 91 rồi chứ ko còn 19 nữa nhé.
Lập thớt dọa dẫm thôi mà cụ lại bảo thế, ka ka.

phuongmit

Xe cút kít
Sau vụ này với những vụ tương tự em vẫn chuyển tiền trước chứ không vấn đề gì cả, em vẫn thường làm thế và 10 vụ gặp 1 vụ thì cũng coi như tai nạn chứ không vấn đề gì
Mà em gặp hầu hết là đáng tin nên không vì một vài vụ không đáng tin mà thay đổi cả
Ở trên này có cụ Ba Kích Rừng trước cũng toàn chuyển tiền trước có làm sao đâu, mà giá trị chuyển còn cao hơn vụ khẩu trang này nhiều
Cụ Kích ít ra cũng là cái nick tím, hồ sơ thông tin cũng nắm dc phần nào, nếu có biến thì vẫn dễ tóm tóc hơn vụ này. Đằng này 1 ông ất ơ, số đt lổn nhổn, đàn ông mà cho số tk là đàn bà rồi hàng trăm lí do nữa mà vẫn có người tin tưởng ck trc mới là đáng nói cụ ạ

shiluo

Xe container
Cụ Kích ít ra cũng là cái nick tím, hồ sơ thông tin cũng nắm dc phần nào, nếu có biến thì vẫn dễ tóm tóc hơn vụ này. Đằng này 1 ông ất ơ, số đt lổn nhổn, đàn ông mà cho số tk là đàn bà rồi hàng trăm lí do nữa mà vẫn có người tin tưởng ck trc mới là đáng nói cụ ạ
Nick tím thì cũng chỉ là ảo thôi cụ ạ, khi gặp vụ việc thì cũng chỉ rút giấy phép thôi chứ làm được gì nhau
Cụ bán khẩu trang cũng vác mặt mộc đi gặp đủ người, chụp ảnh đủ kiểu mà không đáng tin hơn hồ sơ đăng ký online của các cụ KDCN à cụ?
Tóm lại chỉ là vấn đề niềm tin, em thì vẫn cứ tin cho dù thỉnh thoảng có gặp 1 vài vụ. Với em thì thiệt hại vài trăm nghìn không là gì cả khi những tiện lợi trong giao dịch khi mình tin tưởng người khác (nhanh chóng, thuận tiện, thoải mái) - Mà cá nhân em thì gặp người đáng tin nhiều hơn người thất tín nên không việc gì em phải thay đổi cả (trừ khi giá trị lớn)

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Sau vụ này với những vụ tương tự em vẫn chuyển tiền trước chứ không vấn đề ương thìgì cả, em vẫn thường làm thế và 10 vụ gặp 1 vụ thì cũng coi như tai nạn chứ không vấn đề gì
Em cũng thấy ko gặp vấn đề gì khi mua bán trên OF cả.
Tất nhiên mình cũng phải kiểm tra thông tin khi mua mặt hàng gì đó.
Với những trường hợp cố tình lừa đảo quá tinh vi thì cũng ko ai dám chắc là ko bị lừa cả.
Hôm trước mua phải 1 cái USB đểu trên facebook cũng là vì ko check kỹ thông tin ngoài ra ham rẻ nữa, vì thủ đoạn đấy đã có từ trước.
Vì thế kinh nghiệm là khi mua mặt hàng gì mà giá nó rẻ hơn nhiều so với mức phổ thông đang bán trên thị trường thì nên kiểm tra lại thông tin trước khi đặt hàng.
Thời đại của thương mại điện tử nở rộ thì việc mua hàng online là xu hướng tất yếu rồi. Dần dần thì những ông làm ăn kém uy tín, bán hàng kém chất lượng cũng tự mình bị loại ra khỏi cuộc chơi thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Nick tím thì cũng chỉ là ảo thôi cụ ạ, khi gặp vụ việc thì cũng chỉ rút giấy phép thôi chứ làm được gì nhau
Cụ bán khẩu trang cũng vác mặt mộc đi gặp đủ người, chụp ảnh đủ kiểu mà không đáng tin hơn hồ sơ đăng ký online của các cụ KDCN à cụ?
Tóm lại chỉ là vấn đề niềm tin, em thì vẫn cứ tin cho dù thỉnh thoảng có gặp 1 vài vụ. Với em thì thiệt hại vài trăm nghìn không là gì cả khi những tiện lợi trong giao dịch khi mình tin tưởng người khác (nhanh chóng, thuận tiện, thoải mái) - Mà cá nhân em thì gặp người đáng tin nhiều hơn người thất tín nên không việc gì em phải thay đổi cả (trừ khi giá trị lớn)
Tím thì cảm quan ban đầu dc hiểu là có đăng kí, có thông tin ở min mod nên dễ giao dịch hơn, giống như cùng 1 sp cụ mua ở showroom hoặc shop với 1 thằng bán dạo. Tất nhiên khi vỡ thì thằng nào cũng sẽ cù nhầy và nát tương đương nhau thôi. Giao dịch trên này e cũng như cụ, đa phần tin tưởng nhau vì ít trẻ ranh nhưng vài chục người bị thiệt hại như cụ thì cũng cần phải cảnh báo tránh thiệt hại và đỡ mang tiếng sân chơi nữa cụ ạ

quanggialai

Xe điện
Ôg kouongruou cứ bảo đây là vỡ tiến độ giao hàng, sẽ giao đủ, thì chả sao. Kinh doanh nó vẫn thế.

Thớt có tính dọa trẻ em hơi cao.
khi lên cơ quan điều tra thì khi đó sẽ có biên bản cam kết giữa các bên, có chứng thực của cơ quan công an.
sau này căn cứ thời hạn theo biên bản đó người ta sẽ xét hình hay dân.
chưa kể là tiền toàn bộ là chuyển khoản nên dấu vết giao dịch rất rõ ràng.

luật Việt Nam không chơi được đâu chỉ khác là cơ quan thi hành họ có Làm hay không làm thôi

shiluo

Xe container
Tím thì cảm quan ban đầu dc hiểu là có đăng kí, có thông tin ở min mod nên dễ giao dịch hơn, giống như cùng 1 sp cụ mua ở showroom hoặc shop với 1 thằng bán dạo. Tất nhiên khi vỡ thì thằng nào cũng sẽ cù nhầy và nát tương đương nhau thôi. Giao dịch trên này e cũng như cụ, đa phần tin tưởng nhau vì ít trẻ ranh nhưng vài chục người bị thiệt hại như cụ thì cũng cần phải cảnh báo tránh thiệt hại và đỡ mang tiếng sân chơi nữa cụ ạ
Vâng cảnh giác thì vẫn cảnh giác, cảm thấy tin tưởng được thì mới nên đặt, vì đặt rồi mà bị xù thì cũng bực mình lắm
Nhưng không có nghĩa như một số cụ trong thớt này hả hê: "Chỉ có mấy người ngâu mới chuyển tiền trước, bla, bla,.."
Quay lại vụ khẩu trang này thì lúc đặt cũng tương đối tin tưởng rồi: Đã nhiều người chuyển tiền, nhận hàng đầy đủ
Còn làm gì mà chẳng có rủi ro, chứ ai cũng đòi 100% thì mới khớp được thì khó làm việc lắm. Ông bán thì đòi chuyển tiền trước để đỡ bom hàng, ông mua thì đòi giao hàng trước tránh lừa đảo. Cân đối rủi ro và thuận tiện cho mình để làm thôi

technovs

Xe tải
Khép vào mắt. Đây là quan hệ dân sự đơn thuần, để tòa mở đc phiên xử thì virus nó lên đến 91 rồi chứ ko còn 19 nữa nhé.
Các cụ Ộp phơ cứ thế này thì làm gì chả mọc nhiều ông lừa đảo
Mặt khách quan của tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản là hành vi chiếm hữu trái phép tài sản của người khác để tạo cho mình khả năng định đoạt tài sản đó một cách gian dối. Đó là hành vi dùng thủ đoạn gian dối làm cho người có tài sản tin là sự thật nên đã tự nguyện giao tài sản cho người có hành vi gian dối để họ chiếm đoạt. Hai dấu hiệu đặc trưng của tội phạm này là hành vi gian dối và hành vi chiếm đoạt.
Về động cơ, mục đích, khối lượng....trong vụ này thì các chú công an nhà ta tìm ra trong phút mốt nên các cụ Ộp phơ không cần phải băn khoăn là quan hệ dân sự đơn thuần hay đủ yếu tố cấu thành tội phạm hình sự nhé. Đơn cử như ko có hàng hóa mà lại thu tiền nhiều chục triệu của nhiều người và có hệ thống là đã đủ chết miej rồi.

Michael J

Xe điện
khi lên cơ quan điều tra thì khi đó sẽ có biên bản cam kết giữa các bên, có chứng thực của cơ quan công an.
sau này căn cứ thời hạn theo biên bản đó người ta sẽ xét hình hay dân.
chưa kể là tiền toàn bộ là chuyển khoản nên dấu vết giao dịch rất rõ ràng.

luật Việt Nam không chơi được đâu chỉ khác là cơ quan thi hành họ có Làm hay không làm thôi
Ông kouongruou vẫn đang thực hiện giao dịch mà giao chậm thì e nghĩ chẳng thể hình sự được.

Ông ấy có bảo ko nhận tiền đâu.

Chỉ là giao hàng chậm thôi.

Chả dọa được đâu. Tình cảm mà làm việc với nhau. Còn dọa lại như gặp tulai thì ê mặt.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
May em méo bán khẩu trang :)

Tometro

Xe hơi
Ông kouongruou vẫn đang thực hiện giao dịch mà giao chậm thì e nghĩ chẳng thể hình sự được.

Chả dọa được đâu. Tình cảm mà làm việc với nhau. Còn dọa lại như gặp tulai thì ê mặt.
ông này là ông kouongruou hay là đồng bọn mà sao thấy vào bảo vệ kinh thế nhỉ?

wave-tau

Xe container
Vâng cảnh giác thì vẫn cảnh giác, cảm thấy tin tưởng được thì mới nên đặt, vì đặt rồi mà bị xù thì cũng bực mình lắm
Nhưng không có nghĩa như một số cụ trong thớt này hả hê: "Chỉ có mấy người ngâu mới chuyển tiền trước, bla, bla,.."
Quay lại vụ khẩu trang này thì lúc đặt cũng tương đối tin tưởng rồi: Đã nhiều người chuyển tiền, nhận hàng đầy đủ
Còn làm gì mà chẳng có rủi ro, chứ ai cũng đòi 100% thì mới khớp được thì khó làm việc lắm. Ông bán thì đòi chuyển tiền trước để đỡ bom hàng, ông mua thì đòi giao hàng trước tránh lừa đảo. Cân đối rủi ro và thuận tiện cho mình để làm thôi
Trong kinh kinh doanh lòng tin được xây dựng từ 2 phía, còn ko ông nào chịu xây phải tìm hiểu kỹ trước khi xuống tiền chứ ko phải cảm tính cụ ui . Cụ thực tế cho vợ con Ló nhờ không có ngày mang tiền nhà đi mua bị bỏ bom lại lý do " cụ trên ợp nick lâu năm với nhiều mã lực lắm mà lại bùng tiền à". :)) :))

quanggialai

Xe điện

có đơn tố giác, kiến nghị thì nó sẽ auto chuyển sang xem xét các yếu tố, hành vi hình sự rồi cụ ơi. Ngồi nói chay không có ích đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng