[Funland] Chán cái văn hóa bán hàng của Việt Nam.

Go on

Xe điện
Vãi cần số độc và lạ

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Em sang QC ở ga tàu mua cơm. Đứng bên này thanh toán tiền xong đi sang bên kia có cơm nhận cmnr. @@ đúng là dân đông làm cái méo gì cũng phải nhanh.

kid1234

Xe buýt
nghĩ lại công nhận có vẻ Vin mát nhân viên thanh toán chậm thật. trc e cũng dính vụ vào mua có 1 khay hoa quả. mang ra thanh toán thì thằng ku nhân viên cứ vừa thao tác vừa cười đùa trêu chọc con bé nhân viên khác. ông anh vk thì điện thoại réo giục về uống bia. có tý bực mình đang định bụng bảo mày tính tiền nhanh lên cho a về rồi mày thích nện con bé kia ngay tại đây cũng được. sau nghĩ lại có vụ thằng ku tgdd còn móc lốp cả e nv bị camera quay lại nên thôi kệ bọn nó vậy. đang sướng lên có nói bọn nó cũng chả tiếp thu. nói chung nhiều ông nhân viên chỉ nghĩ đc ngắn là khách hàng tẩy chay shop là chủ bị thiệt chứ họ ko thiệt gì.

Hatha Yoga

Xe tăng
Em mà bực thì vứt đó về luôn chứ chưa đủ trình cất vào chỗ cũ như cụ chủ thớt.;))
Em là
nghĩ lại công nhận có vẻ Vin mát nhân viên thanh toán chậm thật. trc e cũng dính vụ vào mua có 1 khay hoa quả. mang ra thanh toán thì thằng ku nhân viên cứ vừa thao tác vừa cười đùa trêu chọc con bé nhân viên khác. ông anh vk thì điện thoại réo giục về uống bia. có tý bực mình đang định bụng bảo mày tính tiền nhanh lên cho a về rồi mày thích nện con bé kia ngay tại đây cũng được. sau nghĩ lại có vụ thằng ku tgdd còn móc lốp cả e nv bị camera quay lại nên thôi kệ bọn nó vậy. đang sướng lên có nói bọn nó cũng chả tiếp thu. nói chung nhiều ông nhân viên chỉ nghĩ đc ngắn là khách hàng tẩy chay shop là chủ bị thiệt chứ họ ko thiệt gì.
Em sang QC ở ga tàu mua cơm. Đứng bên này thanh toán tiền xong đi sang bên kia có cơm nhận cmnr. @@ đúng là dân đông làm cái méo gì cũng phải nhanh.
Bẩm cc em chẳng phải sỹ diện hay làm cao, em và vợ con em mà đi shopping, là em rất chú ý đến quầy thanh toán, thấy đông chen lấn là em next ngay, mình là người có tiền, tiêu tiền cũng phải thông minh, làm sao phải khổ sở chầu trực đợi trả tiền, còn ngày tết thì em không nói.

Hatha Yoga

Xe tăng
Kệ nó thôi. Ko thay đổi thì trước sau cũng tèo
Em cũng biết vậy ạ nhưng lâu quá rồi, thấy nó như ăn vào máu rồi ấy, bán xong trả tiền là xong, ngày mai mày mua ở đâu thì mua, tối thiểu nhất cái cúi đầu cảm ơn cũng không có, mồm thì cứ ra rả cạnh tranh khốc liệt, kinh doanh khó khắn.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Em là

Bẩm cc em chẳng phải sỹ diện hay làm cao, em và vợ con em mà đi shopping, là em rất chú ý đến quầy thanh toán, thấy đông chen lấn là em next ngay, mình là người có tiền, tiêu tiền cũng phải thông minh, làm sao phải khổ sở chầu trực đợi trả tiền, còn ngày tết thì em không nói.
Vậy là cụ rất nhiều tiền r :€

butchikim

Xe ba gác
Đi đường đèo dốc hay sao mà sang số liên tọc thế nhể ;))

jazzzzz

Xe lăn
Em là

Giải pháp next của cụ chả thông minh đâu, coa nhiều cách hay mà không phải mất time xếp hàng.

Còn đối với bán lẻ Chuẩn phải là tự chọn tự mua, tự scan, tự quẹt thẻ, Siêu thị chỉ cần vài người hỗ trợ cho trẻ em và người già thôi.

Chopchopchop

Xe buýt
Tối nay em vừa đi ăn bát mì, em phục vụ bưng ra để ở bàn xong đứng lùi lại cúi gập hẳn người xuống "Chúc quý khách ngon miệng". Nói chung em cũng thuộc diện dễ tính. Nhưng em thấy văn hoá bán hàng và phục vụ của mình cũng tiến bộ nhiều rồi. Cái vinmart gần nhà em cứ mở cửa bước vào là mấy em nhân viên đều cúi đầu "Vinmart xin chào"

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Đứng cả ngày bán hàng căng thẳng, đói mệt lương thấp thì cười trong lòng khóc

via OTOFUN for iPhone

Voi đi bộ

Xe buýt
Sao phải chán hả cụ, cụ là người tiêu dùng, có quyền bỏ phiếu bằng VND, nếu nó phục vụ không ra gì thì chừa nó ra.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Bán hàng là công việc rất khó, ai cũng biết, nhưng em rất hiếm gặp cách bán hàng chuyên nghiệp tôn trọng, níu giữ khách hàng. Nhất là lúc thanh toán, chỉ biết tiền chao cháo múc là hết chuyện, mai mày mua quán nào kệ mịa mày :)).
thế là cụ éo hiểu dân tộc rồi

luôn thích oai hão nên luôn mặc định bán hàng là tạm thời, sau này là ông nọ bà kia cơ, thế nên méo có xu nào vẫn kênh

luôn mơ đạp phải quả dưa bở kiểu hàn cuốc gì đó, nó ăn vào tâm thần rồi, bán hàng chỉ là tạm bợ cho vui đợi ngày đẹp giời là tự dưng hoa rơi cửa mềnh đúng như các thầy phán, nên học kiêu chảnh ngớ hãm cho nó bài còn thuốc zai

Tengiduocnhi

Xe tải
Em là

Vầng. Cụ vip.
Cụ vip thế thì cứ chỗ nào ưng cái bụng, sướng con mắt thì cụ mua. Chỗ nào ghét thì sau cạch cái mặt nó ra. Việc quái j phải lên mạng rên khóc than thở. Nó phục vụ kém thì thị trường tự khắc đào thải thôi.

Em thì em thấy dân mình vin vào câu khách hàng là thượng đế sang khách hàng là bố đời nhiều hơn đấy. Trước em làm thằng khách nào bẩn mắt em cho next, chát éo thèm rep luôn.

Quan hệ mua bán cũng bình đẳng thôi.

Tengiduocnhi

Xe tải
Nói thẳng ra văn hóa mua bán chung chung là cứ bình đẳng. Đến chỗ nào mà nhao nhao ra đón 1 anh 2 anh xum xoe thì có mấy dạng:

1. Đa cấp, bảo hiểm.
2. Chặt chém siêu đẹp.
3. Sản phẩm nó bán siêu lãi, mãi mới vớ được con gà.

ngotiteo

Xe điện
Vầng. Cụ vip.
Cụ vip thế thì cứ chỗ nào ưng cái bụng, sướng con mắt thì cụ mua. Chỗ nào ghét thì sau cạch cái mặt nó ra. Việc quái j phải lên mạng rên khóc than thở. Nó phục vụ kém thì thị trường tự khắc đào thải thôi.

Em thì em thấy dân mình vin vào câu khách hàng là thượng đế sang khách hàng là bố đời nhiều hơn đấy. Trước em làm thằng khách nào bẩn mắt em cho next, chát éo thèm rep luôn.

Quan hệ mua bán cũng bình đẳng thôi.
vcc bình đẳng :))))) cụ tuổi cua à. mà dọc thế

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hôm trước thì mở thớt chê bán hàng online , nay lại chê cả offline , mai ko biết cụ chê mảng nào

SesameStreet

Xe điện
Em ở xứ châu Âu tuyệt nhiên không thấy có cảnh cúi gập người chào khách hay là chèo kéo. 21h cửa hàng đóng mà đến họ còn bảo đi về, bọn tao hết giờ làm.
Nhưng mà yêu cầu gì họ cũng đáp ứng. Từ móc một đôi giày từ tít tận trong cùng cho đến mang ra cả chục mẫu cho các cụ xem, rồi thử thoải mái, rồi... không mua. Họ cảm ơn.
Mua về dùng xong nếu thấy có gì không vừa ý, nhất là quần áo, có thể mang trả lại. Không bao giờ có chuyện treo biển "hàng mua xong không trả lại".
Ở xứ ta thì chèo kéo, năn nỉ bằng được, nhưng mà trả tiền xong rồi nhé, thì đừng có mơ.