[Funland] Chấm dứt kiểu luật lệ cổ hủ về xử lý tai nạn giao thông

Giohanoi

Xe buýt

Đêm qua tại ngã tư sân bay NB lại 1 vụ say rượu lái xe đâm vào xe tải đang chờ đèn đỏ. Khám nghiệm hiện trường không hề có vết phanh và 1 can rượu bên cạnh ghế lái. Quả thật dân mình quá coi thường pháp luật. Mong nhà nước nâng mức phạt uống rượu lái xe là bóc lịch ngay chứ phạt tiền không ăn thua ......

Dogmatix

Xe tăng
Chuyện chỉ có ở xứ này. Rừng rú!
Luật nó sai mà chúng nó đ éo có ý định sửa luật, vì cái xứ này ko thằng nào chịu nghĩ cho người khác đâu. Bọn nó sẽ nghĩ "điên đâu tự nhiên mua việc".

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Có lần có 1 bạn gái vô ý (mình đoán thế, ko phải cố ý, ko phải tự sát) cắt ngang đâm vào mũi xe mình, ngã, đau chân. May mình phanh kịp. Mình đưa đi chụp chiếu xong xuôi xoa chân bóp cẳng ko sao cả, đưa về tận nhà.

Thế là bị vợ hỏi: Anh có tình ý gì? Kkk lạy các mợ, Ở VN xác định mình đúng 100% vẫn rất rách việc. Niềm tin công lý hơi bị xa xỉ.
Thế, bác có tình ý gì không??

Đưa Zalo chị đó đây, êm sẽ review và tín dụng đầy đủ.

HTlangtu

Xe điện

Moriarty

Xe container
Có lần có 1 bạn gái vô ý (mình đoán thế, ko phải cố ý, ko phải tự sát) cắt ngang đâm vào mũi xe mình, ngã, đau chân. May mình phanh kịp. Mình đưa đi chụp chiếu xong xuôi xoa chân bóp cẳng ko sao cả, đưa về tận nhà.

Thế là bị vợ hỏi: Anh có tình ý gì? Kkk lạy các mợ, Ở VN xác định mình đúng 100% vẫn rất rách việc. Niềm tin công lý hơi bị xa xỉ.
Thôi cụ còn may chán, vụ của e thì ko phải tai nạn nhưng giúp 1 con bé bị ngã xe vào Việt Đức giờ nó ngủ cùng e hàng ngày, quát bố con em như quạt chả.

mmxhung

Xe điện
Luật nó sai mà chúng nó đ éo có ý định sửa luật, vì cái xứ này ko thằng nào chịu nghĩ cho người khác đâu. Bọn nó sẽ nghĩ "điên đâu tự nhiên mua việc".
Sửa thì các quan ăn bằng gì, phải tóm thằng có tóc chứ bọn trọc đầu làm sao tóm được

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Thế, bác có tình ý gì không??

Đưa Zalo chị đó đây, êm sẽ review và tín dụng đầy đủ.
Hêhe khi người ta đang đau thì mình làm gì cũng nhẹ nhàng cụ ạ, tình ý gì cụ?

Trích đối thoại để các cụ tham khảo: vì qua điểm giao cắt hầu hết e đều đặt chân sẵn trên chân phanh, nên thắng kịp, kéo phanh tay xong e xuống chặn họng ngay:
- e đi kiểu gì vậy? May mà a phanh kịp
- vâng e cũng ko hiểu đầu óc để đâu nữa
Bạn cũng fair, cũng thừa nhận ô tô ko sai.

Em cũng học đầy đủ kỹ năng sơ cứu, nếu kiểm tra chấn thương thì ngồi (hoặc nằm yên) dùng hai ngón tay ấn nhẹ vào các điểm cần kiểm tra và hỏi đau, choáng ko, nhưng nam nữ thọ thọ bất thân :P nên e ko ấn mà chỉ hỏi. Bạn bảo đau chân.

Sau khi kiểm tra ở phòng khám xong lưu giữ kết quả khám em đưa bạn về nhà, chỉ để ngồi ở ghế chứ e ko đưa bạn lên giường thế thì tình ý gì?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Hêhe khi người ta đang đau thì mình làm gì cũng nhẹ nhàng cụ ạ, tình ý gì cụ?

Trích đối thoại để các cụ tham khảo: vì qua điểm giao cắt hầu hết e đều đặt chân sẵn trên chân phanh, nên thắng kịp, kéo phanh tay xong e xuống chặn họng ngay:
- e đi kiểu gì vậy? May mà a phanh kịp
- vâng e cũng ko hiểu đầu óc để đâu nữa
Bạn cũng fair, cũng thừa nhận ô tô ko sai.

Em cũng học đầy đủ kỹ năng sơ cứu, nếu kiểm tra chấn thương thì ngồi (hoặc nằm yên) dùng hai ngón tay ấn nhẹ vào các điểm cần kiểm tra và hỏi đau, choáng ko, nhưng nam nữ thọ thọ bất thân :P nên e ko ấn mà chỉ hỏi. Bạn bảo đau chân.

Sau khi kiểm tra ở phòng khám xong lưu giữ kết quả khám em đưa bạn về nhà, chỉ để ngồi ở ghế chứ e ko đưa bạn lên giường thế thì tình ý gì?
Ô hay, bác "đưa bạn lên giường " :P thì hóa ra va chạm ở TDH à?
Mà, đằng nào thì bác cũng có Giấy phép đếch đâu, đưa đây cho êm là chuẩn cmnr.

caisua

Xe lăn
Kêu suông như này thì các cụ có đưa lên hàng ngàn lý do và dẫn chứng nhưng mấy chục năm nữa cũng vậy thôi ạ
Giờ nên lập 1 quỹ cho việc này rồi cử đại diện biết làm với bên QH và các bên liên quan rồi cùng đề xuất điều chỉnh dần thì may ra. TNGT là thức ăn của rất nhiều bọn kền kền khắp nơi, hà cớ gì mà chúng chịu nhả, các cụ cứ than nhòe thôi

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Ô hay, bác "đưa bạn lên giường " :P thì hóa ra va chạm ở TDH à?
Mà, đằng nào thì bác cũng có Giấy phép đếch đâu, đưa đây cho êm là chuẩn cmnr.
Cụ cứ nghĩ xấu bạn đau chân cần nằm nghỉ ngơi thì mình dìu bạn lên giường cũng là bình thường thôi, sau đó cứ ân hận đã thương mà thương chưa trót :D

formen

Xe lăn

các bạn chết r thì đã rút đc kinh nghiệm k đi vào nữa. rip các bạn
còn đây chưa chết nên đi bt nhé. ờ.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
vụ của e thì ko phải tai nạn nhưng giúp 1 con bé bị ngã xe vào Việt Đức giờ nó ngủ cùng e hàng ngày, quát bố con em như quạt chả
Em dắt và dựng xe máy cho một con bé, bây giờ không biết làm như thế nào để không phải ngủ với nó đây này bác.

TranCB

Xe tăng

Đêm qua tại ngã tư sân bay NB lại 1 vụ say rượu lái xe đâm vào xe tải đang chờ đèn đỏ. Khám nghiệm hiện trường không hề có vết phanh và 1 can rượu bên cạnh ghế lái. Quả thật dân mình quá coi thường pháp luật. Mong nhà nước nâng mức phạt uống rượu lái xe là bóc lịch ngay chứ phạt tiền không ăn thua ......
Khổ thân xe tải kiểu gì cũng bị giữ xe một thời gian và gặp một số phiền phức khi giải quyết vụ việc.

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Luật nó phải dở dở ương ương thì xxx mới ép được của hành ra nước chứ.

kk2

[Tịch thu bằng lái]