[Funland] Cha đòi lại nhà sau khi đã cho 3 con gái

matizvan2009

Xe ba gác
Em nói thật với cụ là với dân cờ bạc mà nó nghiện đến mức đó thì kể cả gí súng vào đầu nó nó vẫn nghĩ không có đạn đâu (kiểu đánh bạc ngấm vào máu rồi) nên cụ bạt tai nó chả có tác dụng gì. 100 triệu thằng tất nhiên sẽ có một số ra sông Hồng nhảy, tránh sao được.
Vâng. Em có bảo là em bạt tai thì nó khôn ra đâu. Em tức nên muốn bạt tai thôi mà.

TieuFu

Xe container
Và người trẻ nếu sống có đạo đức thì cũng không nên đòi sang tên căn nhà mà bố mẹ mình đang ở.

Nhiều mà cụ.
- Bố mẹ vợ cho đất, vợ chồng gom góp, vay mượn xây nhà, xây xong thì cãi nhau, ông con rể xách balo đi ở trọ.
- Bố mẹ vợ cho nhà nhưng không sang tên, lại cãi nhau, lại sút ông rể ra ở trọ.
- Lấy vợ xong ở rể, cũng cãi nhau, ông rể cũng ra gầm cầu ở
...................................................................................................................................
Chó chui gầm tủ lạnh sủa bậy là đi Nhật Tân ngay ! :))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này bố thừa kế cho vợ mới thì các con có quyền gì đâu các cụ nhỉ. Vì li dị rồi, lúc đó đã chia tài sản xong rồi.
Hình như ko li dị, ông này bỏ hẳn đi nơi khác sống vì bà vợ cũ ham mê tín, cờ bạc. Cho nên về mặt hôn nhân ông này vi phạm, nhưng như cụ biết ở ta còn gì, quản lý lỏng lẻo nên ông ý vẫn có vợ 2 bth. Chứ chia rồi ông ý chả bán thẳng tay.

cusao

Xe lăn
Lòng người nhiều uẩn khúc và luôn vận động không ngừng , nhất là lòng tham....không bao giờ nói chắc đc điều gì.
Nhà em nghèo lắm nên không hề có suy nghĩ tài sản của bố mẹ là có phần của mình....Nhưng nếu cha mẹ em giàu nứt đố đổ vách em tin rằng em sẽ nghĩ khác.

Batman

Xe điện
Đời đúng là không biết đâu mà lần.

duongctt

Xe tăng
Trường hợp này bố thừa kế cho vợ mới thì các con có quyền gì đâu các cụ nhỉ. Vì li dị rồi, lúc đó đã chia tài sản xong rồi.
Các con vẫn đc 1/4 nếu là tài sản chung sau hôn nhân cụ nhé, bài báo này trả lời khá rõ ràng đây cụ.
Thùy Link

otothanglong

Xe điện
Khó nói lắm, làm sao biết được cụ thể, tường tận mọi việc khi chỉ thu nhận thông tin qua báo.
Chuẩn cụ, có ở trong chăn mới biết chăn có rận. Chuyện nhà họ phải đưa lên tới tòa án, là có chút lửa rồi chứ không bình thường đâu, xã hội này chuyện gì cũng có thể xảy ra mà. Phán xét thì chịu chẳng biết đâu mà phán.

Vomoicuoi

Xe tăng
Nhà e vẫn đi thuê cụ ah, nhưng luôn có ý thức tự tiết kiệm gom góp để mua, chứ cũng chả phải nhà e có nhiều ạ. Ai cũng phải cố gắng, giỏi thì mua dc sớm, kém thì mua muộn hơn chút chứ biết lsao được. Còn phần BM là cho thêm, có thì tốt ko có thì thôi ạ
Nếu đất quê mà được giá như 2021 , đầu 2022 thì mợ sút 1 ít vẫn hay + thêm tiền 2 vc tích cóp . Là có thể mua nhà hà nội. Cơ hội nhiều khi ít khi xuất hiện lần 2

conhacoxe

Xe đạp
Người ta sống với nhau mấy chục năm trời, người ngoài cuộc đòi hiểu hơn họ hay sao ? Hai bên đều miệng mồm và chẳng có gì để xác thực cả, trừ khi ông cha bị ngược đãi như dấu vết bầm vết thương, hoặc bị đuổi ra khỏi nhà, thì may ra:>

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em biết trường hợp cho đất con gái, sau khi con rể xây xong nhà trên đất đó thì lại đòi lại. Con rể mất trắng tiền xây nhà.
Thằng em họ em chứ ai, xây nhà trên đất nhà vợ cho nhưng chưa sang tên, li hôn xong mất trắng. Em cứ bảo nó thôi đằng nào con trai mày chả ở, có mất gì đâu!
Còn trường hợp nữa là con dâu góp tiền xây nhà trên đất bố mẹ chồng, li hôn xong ra khỏi nhà tay trắng!

MuathuHN252

Xe cút kít
Nếu đất quê mà được giá như 2021 , đầu 2022 thì mợ sút 1 ít vẫn hay + thêm tiền 2 vc tích cóp . Là có thể mua nhà hà nội. Cơ hội nhiều khi ít khi xuất hiện lần 2
Dạ, đất quê nếu ông bà có cho thì cũng để đó thi thoảng có việc hương hỏa tết nhất anh em tập trung cho vui chứ chắc ko bán cụ ah. Bần cùng bất đắc dĩ thì mới bán thôi ạ. Bọn e chưa bh nghĩ lấy tài sản gì của BM càng ko nghĩ sẽ bán ạ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sau trong các hợp đồng ai ký sẽ có thêm câu "Tôi khỏe mạnh, hoàn toàn minh mẫn..." tránh trường hợp đổ tại lúc ký, sau này lại đổ tại yếu tố này "xây xẩm mặt mày hoa mắt, bồn chồn do bị bệnh tim mạch..."
Thường các hợp đồng, văn bản thừa kế hay thừa phát lại đều có câu đó mà cụ: Thường họ sẽ ghi là hoàn toàn tự nguyện, không bị ai ép buộc và được lập/ký trong lúc hoàn toàn tỉnh táo, minh mẫn!

Xechaybangcom

Xe điện
À, chúng nó cứ cấm các cụ yêu đương ngoài luồng trong khi nhiều cụ vẫn khỏe 💪, tiền các cụ thì chúng nó chỉ đạo không được mua cái này cái kia.
He he, ông chú rể em 80 rồi vẫn thi thoảng ra ngoài làm tí.

Em mỗi lần đến chơi hay biếu cô chú mỗi người một ít mà đám con cháu nó không cho biếu, nó bảo biếu xong lại ra ngoài làm tí :D

Thế rồi cũng phải lòng một cô gái không biết kém bao nhiêu tuổi mà về nhà đòi li dị vợ, nhưng bọn con cái với vợ không đồng ý. Chú ra ngoài được đôi tháng bạn gái thấy chú không có tiền lại đuổi đi, chú lại về với vợ con.

Kinnnnn

Xe tải
Bạn em
Và người trẻ nếu sống có đạo đức thì cũng không nên đòi sang tên căn nhà mà bố mẹ mình đang ở.

Nhiều mà cụ.
- Bố mẹ vợ cho đất, vợ chồng gom góp, vay mượn xây nhà, xây xong thì cãi nhau, ông con rể xách balo đi ở trọ.
- Bố mẹ vợ cho nhà nhưng không sang tên, lại cãi nhau, lại sút ông rể ra ở trọ.
- Lấy vợ xong ở rể, cũng cãi nhau, ông rể cũng ra gầm cầu ở
...................................................................................................................................
Bạn em mới cưới cũng đang cấn vụ này, bố mẹ chồng cho mảnh đất, nhà gái bạn em thì bỏ tiền ra xây nhà. Trước khi cưới thì bảo sang tên cho, xây xong vào ở dc gần năm vẫn chưa chịu sang tên, nhắc khéo nhiều lần thì cứ làm ngơ hẹn này hẹn kia mãi ko làm. Bạn em nó đang bầu bí bắt đầu suy nghĩ tiêu cực hay khóc lóc, mà thằng chồng việc này cũng chả có 1 cái hành động gì (chắc thuộc dạng mama boy)

zaiwaz123

Xe điện
Bạn em

Bạn em mới cưới cũng đang cấn vụ này, bố mẹ chồng cho mảnh đất, nhà gái bạn em thì bỏ tiền ra xây nhà. Trước khi cưới thì bảo sang tên cho, xây xong vào ở dc gần năm vẫn chưa chịu sang tên, nhắc khéo nhiều lần thì cứ làm ngơ hẹn này hẹn kia mãi ko làm. Bạn em nó đang bầu bí bắt đầu suy nghĩ tiêu cực hay khóc lóc, mà thằng chồng việc này cũng chả có 1 cái hành động gì (chắc thuộc dạng mama boy)
Ngây thơ quá, tất cả nhưng trường hợp dỗ dành ngon ngọt bỏ tiền ra xây khi chưa có tên khổ chủ trong giấy tờ đều có thuyết âm mưu. Cứ vào tên đàng hoàng rồi xây có sao đâu mà phải vội.

duongctt

Xe tăng
Bạn em

Âm thầm thu thập bằng chứng: hóa đơn, điện chuyển tiền, ghi âm,quay phim.... làm bằng chứng trước tòa thôi =))
Ngây thơ quá, tất cả nhưng trường hợp dỗ dành ngon ngọt bỏ tiền ra xây khi chưa có tên khổ chủ trong giấy tờ đều có thuyết âm mưu. Cứ vào tên đàng hoàng rồi xây có sao đâu mà phải vội.
Đúng gòi cụ. Bảo cho em là em hẹn ngày ra phòng công chứng ngay, không đi đc vì bất kỳ lý do nào là em gọi công chứng viên vào tận nhà luôn. :D

cusao

Xe lăn
Sau này em chỉ cần tìm được một trại dưỡng lão uy tính.
Nguyện vọng của bác là chính đáng. Tuy nhiên vẫn có những điều kiện phụ mà không bỏ được ạ
- Nhà dưỡng lão uy tín thì chi phí rất cao
- Chi trả được chi phí cao thì gọi người đến nhà mình mà "dưỡng" chứ tội gì đi đâu?
Ý là cuộc đời rất phong phú và không đơn giản ạ :))

Ớt xanh

Xe điện
Nguyện vọng của bác là chính đáng. Tuy nhiên vẫn có những điều kiện phụ mà không bỏ được ạ
- Nhà dưỡng lão uy tín thì chi phí rất cao
- Chi trả được chi phí cao thì gọi người đến nhà mình mà "dưỡng" chứ tội gì đi đâu?
Ý là cuộc đời rất phong phú và không đơn giản ạ :))
Sợ nhất nộp tiền xong tới khi cần vào thì nhà dưỡng đã biến mất tiêu rồi hihi

Đạicasố1

Xe máy
Thực hư thế nào chỉ có người trong cuộc mới biết. Còn trong trường hợp cụ thể này ông Đào ko thể đòi lại nhà được. Trừ khi có những bằng chứng, nhân chứng rõ ràng tòa mới xem xét (xem xét chứ ko dám nói chắc chắn đòi lại được).