[Funland] Cha đòi lại nhà sau khi đã cho 3 con gái

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em mới biết 1 trường hợp: bố mẹ li dị, mẹ mất, bố lấy vợ kém 20t, bố ngoài 70 chút, các con đều có gia đình riêng, mới tuần trc yêu cầu các con từ chối quyền thừa kế 1 mảnh đất trị giá vài tỉ, ko đứa nào chịu vì lo bố nghe lời vợ 2 xúi. Đúng là tiền và đất la.f mờ con mắt.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này chắc tòm tem.đâu ra thằng cu nên bị gái nó vòi.

vanhai493

Xe điện
Em mới biết 1 trường hợp: bố mẹ li dị, mẹ mất, bố lấy vợ kém 20t, bố ngoài 70 chút, các con đều có gia đình riêng, mới tuần trc yêu cầu các con từ chối quyền thừa kế 1 mảnh đất trị giá vài tỉ, ko đứa nào chịu vì lo bố nghe lời vợ 2 xúi. Đúng là tiền và đất la.f mờ con mắt.
Thì cái đó là 100% do bà 2 xúi rồi
Mà già rồi còn lấy bà 50 tủi rồi lại đẻ con nữa
Rồi 80 tủi con vẫn đi học DH
Nghĩ thôi đã thấy sợ, tài 9 ko có thì cắt đất ra bán mà ăn thôi

Dangkhoa2409

Xe tải
Nhiều ông già rồi trái tính nết lắm
Phải ở hoàn cảnh của họ mới hiểu dc
Vợ con thì sơ bố ăn chơi, bị xúi giục rồi mất tài sản
Bố thì tới tuổi rồi, mâu thuẫn 1 thì để bụng rồi leo thang lên dần. Thậm chí ghét vợ con như kẻ thù. Dính tí tình yêu nữa thì thôi rồi.
Các cụ chưa trải thì có thể xem bộ phim sóng ở đáy sông. Núi có ông bố dị vcc.

Chỉnh sửa cuối:

khanhtb

Xe điện
99% là do tuổi già lẩn thẩn, thêm có ng mô kích nữa nên ông bố mới làm vay. Nhưng e công nhận có tuổi rat hay suy nghĩ ve viec con cái nó đối xử mình ntn.

Dan du an

Xe ba gác
Cách đây cỡ 15 năm em đi công tác HN, ăn tối ở trong ngõ đoạn Nguyễn Thái Học-Kim mã thì nghe độc thoại của một ông con gọi đt cho cha mẹ. Đoạn đối thoại cỡ 10 phút, nội dung là ông con hướng dẫn cha mẹ ở quê đi mượn bà con 1-2 triệu để lấy tiền bỏ phong bì cho cán bộ ngân hàng để ngân hàng cho vay cắm sổ nhà để để gửi tiền cho ông con thanh toán tiền đánh bạc đang nợ. Nghe ngọt lắm 'bố mẹ phải hiểu là con đang ở ngoài này rất cần tiền để làm ăn"" bố mẹ phải biết là con khó khăn trong việc kiếm tiền ở thủ đô"" bố mẹ phải cố gắng lên để hỗ trợ con nhé".
Em nghe lộn ruột lắm. Em mà là dân anh chị thì chú kia ăn vài cái bạt tai nhưng may cho chú ấy là em dân văn phòng, văn dốt võ dát.
Em nói thật với cụ là với dân cờ bạc mà nó nghiện đến mức đó thì kể cả gí súng vào đầu nó nó vẫn nghĩ không có đạn đâu (kiểu đánh bạc ngấm vào máu rồi) nên cụ bạt tai nó chả có tác dụng gì. 100 triệu thằng tất nhiên sẽ có một số ra sông Hồng nhảy, tránh sao được.

Dan du an

Xe ba gác
Ở cái nhà chung cư nhà em, có cụ hơn 70 chả nhảy lầu đợt trước vì nghĩ quẩn. Đại khái con cái cấm đoán cái gì đó. Cháu không biết chính xác chỉ nghe truyền miệng nên không dám nói. Sợ các cụ lắm.

Langthang_Mercedes

Xe container
Đơn giản như bọn Tây lông, chứ ăn chơi cho mình, dắt tay nhau đi du lịch, cuối đời dành một ít trả trước cho Dưỡng Lão.

zaiwaz123

Xe điện
Ở cái nhà chung cư nhà em, có cụ hơn 70 chả nhảy lầu đợt trước vì nghĩ quẩn. Đại khái con cái cấm đoán cái gì đó. Cháu không biết chính xác chỉ nghe truyền miệng nên không dám nói. Sợ các cụ lắm.
À, chúng nó cứ cấm các cụ yêu đương ngoài luồng trong khi nhiều cụ vẫn khỏe 💪, tiền các cụ thì chúng nó chỉ đạo không được mua cái này cái kia.

dzoro

Xe điện
Người già tối thiểu phải giữ được 3 thứ trong người (xét trong ĐK thông thường, mặt bằng chung):
- 1 là sổ BH
- Lương hưu
- Sổ đỏ.

Yên tâm về cái sổ đỏ cụ ạ, khi cụ mất đi chưa đến 49 ngày chúng nó đã sang tên xong Ok rồi. Vậy nên cụ cứ yên tâm đừng lo việc khi mình mất chúng nó sang tên khó khăn.
Nhà đất mà giấy tờ ổn thì sang tên cái roẹt. Nhà đất mà giấy tờ không đủ, giấy tờ liên quan không rõ thì sang tên cũng ăn khối hành.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Và người trẻ nếu sống có đạo đức thì cũng không nên đòi sang tên căn nhà mà bố mẹ mình đang ở.

Nhiều mà cụ.
- Bố mẹ vợ cho đất, vợ chồng gom góp, vay mượn xây nhà, xây xong thì cãi nhau, ông con rể xách balo đi ở trọ.
- Bố mẹ vợ cho nhà nhưng không sang tên, lại cãi nhau, lại sút ông rể ra ở trọ.
- Lấy vợ xong ở rể, cũng cãi nhau, ông rể cũng ra gầm cầu ở
...................................................................................................................................
Rủi RO như đánh bạc vậy cụ.

sthd

Xe lăn
tiền, đất, hay tình mới ?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Thì cái đó là 100% do bà 2 xúi rồi
Mà già rồi còn lấy bà 50 tủi rồi lại đẻ con nữa
Rồi 80 tủi con vẫn đi học DH
Nghĩ thôi đã thấy sợ, tài 9 ko có thì cắt đất ra bán mà ăn thôi
Ông ý lấy vợ 2 lâu rồi, từ những năm 199x khi ông này còn phong độ, có con riêng 9x, là em nói chênh nhau 20t. Do mảnh kia mua từ khi còn bà vợ cũ đã mất nên ông này ko bán đc, do vậy phải ép các con từ bỏ quyền thừa kế. Bà con bà ý bảo bố lấy vợ ở riêng, giờ bỏ nốt quyền thì mất cả bố lẫn ts, nên mấy ace ko đứa nào chịu. Chả may vợ 2 đổ đốn vơ vét xong bỏ ông này thì vẫn là mấy đứa con vợ cũ chăm chứ ai. Bố mình bỏ thế nào đc. Đời lắm cái nghe rồi mới tin cụ ạ, may nó ko vận vào cuộc đời mình thì mừng lắm rồi. Đúng chả ai giàu 3 họ, khó 3 đời.

Dan du an

Xe ba gác
Trường hợp này bố thừa kế cho vợ mới thì các con có quyền gì đâu các cụ nhỉ. Vì li dị rồi, lúc đó đã chia tài sản xong rồi.

Dream22015

Xe buýt
Nếu những người con và người vợ nói thật thì ông ấy chắc đang căng thẳng hoặc do tuổi già mà như vậy thôi. Toàn con gái nên chúng cũng lành và có thể tin lời họ được.
Đọc báo thì đang có vẻ cụ ông này có đúng là cũng có vấn đề gì đó không bình thường (tâm lý ko bình thường, tính tình thay đổi,.... ) chứ ko thấy thể hiện vợ con không phải ở điểm gì (ko chăm sóc, ngược đãi,...)
Chắc vợ con sợ trả lại rồi ông lại đi cho cô nào, cho cháu trai họ nội tộc,....
Chỉ người trong cuộc mới biết rõ nội tình thôi chứ vụ này cũng không hẳn hoàn toàn do tham, do tiền bạc. Quan điểm cá nhân e vậy!

Tiểungưnhi88

Xe điện
vì đất đai mà cha con từ nhau, anh em ghiết nhau, bác cháu chém nhau.... sợ thật. Tóm lại cũng một chữ tham.
còn cụ tỉ trường hợp này thì em cũng nghĩ chắc có uẩn khúc gì nên mới vậy.
Ngoài chữ tham, em thấy giá đất cao quá bằng đồng tiền lao động mua đất nhà hà nội khá khoai. Em ủng hộ tăng thuế đất phi nông nghiệp lên hơn triệu m/ năm. Các con gời ôm đất nhả ra ngay. Đúng là đất vẫn là công nghệ lõi ở ta

Dream22015

Xe buýt
Luật thì cứ chia đều như nhau thôi. Hoặc BM làm di chúc. Tốt nhất BM cũng xem làm sao chia cho nó hợp lý, con cái thì cũng sống cho đúng bổn phận con cái
Ở mình vẫn kiêng làm di chúc khi còn khỏe mạng mợ ạ. Dẫn đến sau này thủ tục giấy tờ rõ khổ