[Funland] Chả cần học nhiều, vì học có dùng đâu! Học giỏi, điểm cao chắc gì sau này đã thành công.

Manminh89

Xe tải
Em đang nghèo. Bị so với lái xe, công nhân. Đúng là giờ em nghèo hơn. Vì nó không đi học tiết kiệm được 1 mớ với lại làm sớm. Giàu là được nhiều người yêu quý.

matizvan2009

Xì hơi lốp
Học nhiều, điểm cao chưa chắc sau này thành công, nhưng không học chắc chắn sau này ... thất hoc!
em cũng thuộc loại nhanh nhẹn, nắm ý nắm việc nhanh nên ngày xưa em đi học rất nhàn, chơi tối ngày nhưng không bao giờ thi rớt. Giờ đi làm cũng vậy, việc cứ bình bình, có tí thành công nhưng mà phải công nhận là những thằng ngày xưa chăm học thì giờ phần lớn nó vẫn thành công hơn mình.

PS: ngành của em là ngành ngân hàng. Không cần quá thông minh, năng động.

noname25

[Tịch thu bằng lái]
Đó là trào lưu các cháu bi giờ (lớp cháu nhà em). Thi thì học đối phó, chỉ cần qua. Cháu về nói thế mà e thấy rối quá các cụ ah!
Các nước thì khuyến học, éo mịa, nước mình thì quần chúng tự phát khuyến nghị vô học. Hayhay là.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Trẻ con thì phải đi học, đi học mà không có mục đích là để học giỏi thì thì đi học làm gì? Còn đương nhiên nếu cố gắng rồi mà vẫn không giỏi thì không nói đến.
Không lẽ sau này đi làm vẫn tư tưởng như vậy? Không cần làm giỏi, miễn là bằng cách nào đó kiếm được nhiều tiền thì là thành công?
Nhìn sang Nhậ, Hàn và ngay cả khựa, trẻ con còn học trâu bò hơn mình nhiều.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đó là trào lưu các cháu bi giờ (lớp cháu nhà em). Thi thì học đối phó, chỉ cần qua. Cháu về nói thế mà e thấy rối quá các cụ ah!
Đấy là điều chúng nó học được từ môn Lịch sử.
Xác định được thế là tốt :D :D :D

muoibaconcho

Xe điện
Điển hình là đây cunglatruong1,1 thằng dở người ăn tục nói phét thớt nào cũng lè lưỡi nhổ bãi nc bọt, thối hoắc lại tưởng thơm. Và cả 1 bè lũ đồng hạng với nó nữa.
Nick cụ ý là cung la trưởng. Nick ý luyện ngón với học cũng chả ít đâu cụ ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Học khó để luyện í chí và tư duy cho các cháu. Giờ bé mà đã học đối phó, qua loa thì sau gặp khó lại đối phó thôi

congngo

Xe điện
Em học chật vật mới có cái bằng bổ túc cấp 3, chả dám chém.

ruounephanoi

Xe buýt
Không học triết học mác-lê nin, đường lối *************, tư tưởng Hồ Chí Minh rồi sơ cấp trung cấp cao cấp chính trị thì suốt đời chỉ làm văn thư[/QUOTE
Chắc có cụ là học đầy đủ hết nhỉ? Bây giờ cụ làm
Không học triết học mác-lê nin, đường lối *************, tư tưởng Hồ Chí Minh rồi sơ cấp trung cấp cao cấp chính trị thì suốt đời chỉ làm văn thư
Thế cụ đã học hết chưa? hay đang làm văn thư

nguyen_kia

Xe điện
Có phổ biến tinh thần học tập suốt đời cải tiến của cụ Sáu Lê ko các cụ nhỉ?

haivanphe

Xe container
Chăm học, chịu khó tìm tòi đã là một cách rèn luyện kỹ năng ra đời sau này cho dù kiến thức thu nhận được có được áp dụng hay không. Mịa, học đại học bên Tây cũng học bò học lăn ra đấy thôi.

TSTA

Xe container
Giầu tại số,
Nhưng phàm là con người có tự trọng thì khi làm việc gì, kể cả chơi, người ta cũng cố gắng làm được tốt nhất trong khả năng.
Trẻ con đến tuổi chỉ đi học, cố học để đạt kết quả tốt nhất cũng là một cách rèn luyện cho cuộc sống sau này.
Bây giờ đang mốt cái "kỹ năng mềm", nhiều người hô "không cần kiến thức, chỉ cần kỹ năng mềm", nhưng giáo dục phổ thông là người ta truyền cho những kiến thức phổ thông phục vụ trực tiếp cho cuộc sống, không có những hiểu biết tối thiểu của kiến thức phổ thông thì có mềm vào mắt!
cụ lại tuyệt đối hoá,
ko cần học quá nhiều, hoặc ko cần học nhiều, chứ ko phải ko cần học.

.Chuối.

Xe tăng
Trẻ con thì phải đi học, đi học mà không có mục đích là để học giỏi thì thì đi học làm gì? Còn đương nhiên nếu cố gắng rồi mà vẫn không giỏi thì không nói đến.
Không lẽ sau này đi làm vẫn tư tưởng như vậy? Không cần làm giỏi, miễn là bằng cách nào đó kiếm được nhiều tiền thì là thành công?
Nhìn sang Nhậ, Hàn và ngay cả khựa, trẻ con còn học trâu bò hơn mình nhiều.
Hàn em không biết! Riêng Nhật lùn thì hiện nay đang đối mặt với tình trạng thiếu hụt trầm trọng lao động có kỹ năng. Ngoài nguyên nhân khách quan là dân Nhật đẻ ít, còn một thực tế đáng buồn là khá đông bọn thanh niên Nhật được sinh ra trong giai đoạn xã hội dư thừa của cải vật chất, nảy nòi ra cái tư tưởng như ở cái thớt này, chúng chỉ cần lớn lên mạnh khỏe, làm việc làng nhàng là đủ ăn đủ mặc, thế nên lực lượng lao động cơ bắp thì nhiều nhưng lực lượng lao động sáng tạo thì quá ít, điều đó cộng với lớp già thủ cựu làm xã hội Nhật mất mẹ nó đi động lực phát triển, và hiện thực là nước Nhật đang dậm chân tại chỗ nếu không nói là ngày càng tụt hậu so với xung quanh suốt hàng chục năm nay. Cty em hiện đang đau đầu với 4 cụ ở đội kỹ thuật năm nay đến tuổi về hưu mà tìm mỏi mắt không có người kế thừa đây, đang tính nước sang VN tuyển người đem qua bển đào tạo tiếp.

vta2512

Xe đạp
Thế các cụ nghĩ học ở đây là học gì mà không cần???

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Hàn em không biết! Riêng Nhật lùn thì hiện nay đang đối mặt với tình trạng thiếu hụt trầm trọng lao động có kỹ năng. Ngoài nguyên nhân khách quan là dân Nhật đẻ ít, còn một thực tế đáng buồn là khá đông bọn thanh niên Nhật được sinh ra trong giai đoạn xã hội dư thừa của cải vật chất, nảy nòi ra cái tư tưởng như ở cái thớt này, chúng chỉ cần lớn lên mạnh khỏe, làm việc làng nhàng là đủ ăn đủ mặc, thế nên lực lượng lao động cơ bắp thì nhiều nhưng lực lượng lao động sáng tạo thì quá ít, điều đó cộng với lớp già thủ cựu làm xã hội Nhật mất mẹ nó đi động lực phát triển, và hiện thực là nước Nhật đang dậm chân tại chỗ nếu không nói là ngày càng tụt hậu so với xung quanh suốt hàng chục năm nay. Cty em hiện đang đau đầu với 4 cụ ở đội kỹ thuật năm nay đến tuổi về hưu mà tìm mỏi mắt không có người kế thừa đây, đang tính nước sang VN tuyển người đem qua bển đào tạo tiếp.
Thực sự là bọn trẻ con của mấy ông Nhật chỗ em thấy nói là cũng học bục mặt, cũng trường chuyên, lớp chọn vì có đứa mới thi đỗ Đại học Tokyo. Còn xu thế chung của thanh niên Nhật như cụ nói để em tìm hiểu thêm. Tuy nhiên, việc thiếu nhân lực trong một số ngành là thực tế hiện nay ở Nhật vì một số ngành học bọn thanh niên Nhật không thích học như xây dựng, cơ khí, khai thác mỏ... Công ty em cũng phải sang đặt hàng kỹ sư ở trường ĐH của Việt nam.

.Chuối.

Xe tăng
Thực sự là bọn trẻ con của mấy ông Nhật chỗ em thấy nói là cũng học bục mặt, cũng trường chuyên, lớp chọn vì có đứa mới thi đỗ Đại học Tokyo. Còn xu thế chung của thanh niên Nhật như cụ nói để em tìm hiểu thêm. Tuy nhiên, việc thiếu nhân lực trong một số ngành là thực tế hiện nay ở Nhật vì một số ngành học bọn thanh niên Nhật không thích học như xây dựng, cơ khí, khai thác mỏ... Công ty em cũng phải sang đặt hàng kỹ sư ở trường ĐH của Việt nam.
Đúng rồi cụ, nhà nào có nền tảng cơ bản tốt vẫn định hướng con cái đi tìm cái chữ, và việc cày kéo tìm chữ của bọn chúng còn khốc liệt hơn ta nhiều, ví dụ tỉ lệ chọi để vào Todai phải gấp mấy lần vào trường Dược Hà Nội, và việc vào được Todai sẽ là một niềm tự hào không nhỏ ngay cả đối với gia đình. Tuy nhiên với phần lớn con cái tầng lớp lao động thì việc ấy họ tự cho là quá sức, cộng với xã hội tự do nên xã hội mới rẽ sang hướng tiêu cực như em kể ở trên. Chứ ví như mấy ông sếp em cũng phải bạc mặt nuôi con học đại học, lão giám đốc con trai ông chủ tịch còn phải du học US mười mấy năm mới được về tiếp quản cty, làm gì có chuyện học ít chơi nhiều mà làm việc tử tế được.

coolpix8700

Xe ngựa
cụ lại tuyệt đối hoá,
ko cần học quá nhiều, hoặc ko cần học nhiều, chứ ko phải ko cần học.
Đó không phải là tuyệt đối hóa!
Nếu có 1 chỗ làm mà người ta đảm bảo cho có thể ngồi đó đến hết đời và mình cũng tự an phận với công việc đó thì có khi chẳng cần học thêm nữa.
Còn người càng làm nhiều càng thấy mình thiếu...!