[Funland] Chán thành phố về quê , vùng ven xây nhà đang là xu hướng hả cccm

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mấy cây lan huệ mầu hồng của cụ đẹp nhỉ? Cụ ở đâu giao lưu cây cối tí đi. Em vườn nhà em nhiều lan huệ mầu đỏ, có ít mầu trắng nhưng không có mầu hồng như cụ. Em ở đoạn giữa Xuân mai - Hoà lạc.
vợ em mua chục khóm này hôm Tết ở trường Nông nghiệp màu hồng trồng thấy đẹp phết, củ to đùng, giờ hết hoa rồi

lamhit

Xe máy
vợ em mua chục khóm này hôm Tết ở trường Nông nghiệp màu hồng trồng thấy đẹp phết, củ to đùng, giờ hết hoa rồi
Thanks cụ. Chị làm vườn nhà em thì cứ tách củ ra trồng , được 1 dãy ven ao, đang nở đỏ khá đẹp. Cây này có vẻ hợp đất, chịu được bóng râm.

babeo

Xe điện
Mấy cây lan huệ mầu hồng của cụ đẹp nhỉ? Cụ ở đâu giao lưu cây cối tí đi. Em vườn nhà em nhiều lan huệ mầu đỏ, có ít mầu trắng nhưng không có mầu hồng như cụ. Em ở đoạn giữa Xuân mai - Hoà lạc.
Loại màu hồng này hoa to, nhưng nó chẳng chịu đẻ cây con gì cả cụ a, thành ra cháu trồng nó 3 năm rồi mà ko nhân giống thêm được , vườn cháu cần nhiều. Giờ củ nó to đùng, có củ bằng cái bát ăn cơm, hoa to như cái miệng tô phở. Loại này cháu còn có màu đỏ . Các màu khác cháu cũng có nhưng chủ yếu là hoa đơn. Đi mua cây giống thì các cụ nên mua loại đang có hoa kẻo bị lừa mua phải loa kèn ta.

Chỉnh sửa cuối:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Loại màu hồng này hoa to, nhưng nó chẳng chịu đẻ cây con gì cả cụ a, thành ra cháu trồng nó 3 năm rồi mà ko nhân giống thêm được , vườn cháu cần nhiều. Giờ củ nó to đùng, có củ bằng cái bát ăn cơm, hoa to như cái miệng tô phở. Loại này cháu cong có màu đỏ . Các màu khác cháu cũng có nhưng chủ yếu là hoa đơn. Đi mua cây giống thì các cụ nên mua loại đang có hoa kẻo bị lừa mua phải loa kèn ta.
Công nhận hoa nó to kinh khủng

lamhit

Xe máy
Công nhận hoa nó to kinh khủng
Em không biết nó đẻ kiểu gì, nhưng đợt trước em hứng lên bảo chị làm vườn tách củ ra trồng thành dãy. Không hiểu
Loại màu hồng này hoa to, nhưng nó chẳng chịu đẻ cây con gì cả cụ a, thành ra cháu trồng nó 3 năm rồi mà ko nhân giống thêm được , vườn cháu cần nhiều. Giờ củ nó to đùng, có củ bằng cái bát ăn cơm, hoa to như cái miệng tô phở. Loại này cháu còn có màu đỏ . Các màu khác cháu cũng có nhưng chủ yếu là hoa đơn. Đi mua cây giống thì các cụ nên mua loại đang có hoa kẻo bị lừa mua phải loa kèn ta.
Tự nó thì không lan ra đâu. Em bảo chị ý tách ra, trồng thêm một dãy mà không chết cây nào, mập mà ra hoa đẹp lắm. Bà ý bảo tách các củ nhỏ ra.

khanhtx8

Xe tăng
Còn con nhỏ, còn mẹ già thì vẫn khó đi cụ ạ.

Nhà phố vẫn tiện học hành, tụ tập, cấp cứu hơn

babeo

Xe điện
Em không biết nó đẻ kiểu gì, nhưng đợt trước em hứng lên bảo chị làm vườn tách củ ra trồng thành dãy. Không hiểu

Tự nó thì không lan ra đâu. Em bảo chị ý tách ra, trồng thêm một dãy mà không chết cây nào, mập mà ra hoa đẹp lắm. Bà ý bảo tách các củ nhỏ ra.
Thì nó phải đẻ ra củ con mới có mà tách chứ cụ !

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

thấy có mỗi 1 củ to đùng thôi cụ ạ, tách sao được nhỉ?

babeo

Xe điện
Ở HN ngồi ru rú trong nhà chán quá các cụ ei! Các cụ ở quê ai có vườn thì up ảnh lên cho cháu ngắm ké với !

GM2019

Xe hơi
Mơ ước của em là 1 vườn để trồng rau và 1 biệt thự trong khu resort thôi.
Vườn thì ở quê cho người nhà làm vườn, thỉnh thoảng mình về lấy rau
Còn biệt thự nghỉ dưỡng thì kết hợp cho thuê và nghỉ. Chứ không cho thuê được thì lãng phí và nhanh chán. Biệt thự của em ở flamingo, đang xây.

lucifer82

Xe hơi
Nếu không vướng bận con cái thì ở ngoại thành cũng được, miễn là có 1 căn chung cư ở trên phố :D
Em chọn nhà ở vị trí mà cả chỗ làm của vợ và chỗ học của con cách vài trăm mét, vậy mới nhàn được, tiết kiệm mấy tiếng/ngày cho khoản đi lại

babeo

Xe điện
Nếu không vướng bận con cái thì ở ngoại thành cũng được, miễn là có 1 căn chung cư ở trên phố :D
Em chọn nhà ở vị trí mà cả chỗ làm của vợ và chỗ học của con cách vài trăm mét, vậy mới nhàn được, tiết kiệm mấy tiếng/ngày cho khoản đi lại
Nếu ở ngoại thành mà bố mẹ đi làm , con đi học nội thành thì mệt lắm. Nói chung chỉ phù hợp với người đã nghỉ hưu, con cái đã trưởng thành, đúng như tiêu đề của thớt thôi.

lucifer82

Xe hơi
Nếu ở ngoại thành mà bố mẹ đi làm , con đi học nội thành thì mệt lắm. Nói chung chỉ phù hợp với người đã nghỉ hưu, con cái đã trưởng thành, đúng như tiêu đề của thớt thôi.
Nhà em có 3 anh em. Mua 1 căn biệt thự ở ngoại thành có 5 phòng ngủ, các nhà cuối tuần rảnh thì về.
Có thể 1 nhóm bạn thân mua chung cũng được, tiết kiệm và đa năng

alexdan

Xe hơi
Cái này đúng là trong chán ngoài thèm thôi. Đã làm thì phải làm đàng hoàng, mà làm đàng hoàng thì tốn kém. Nhưng giỏi lắm tháng về đc 6-8 ngày là kịch, lại phải thuê người trông cho yên tâm thành ra tốn kém thà cuối tuần về thuê ở cho xong.
e là e cứ xác định vài năm nữa về quây hơn mẫu ruộng của các cụ làm trang trại. Vừa rẻ, lại có các cụ ở nhà tiện trông nom chăm sóc. Vừa về nghỉ lại sum họp gia đình luôn :)

babeo

Xe điện
Cái này đúng là trong chán ngoài thèm thôi. Đã làm thì phải làm đàng hoàng, mà làm đàng hoàng thì tốn kém. Nhưng giỏi lắm tháng về đc 6-8 ngày là kịch, lại phải thuê người trông cho yên tâm thành ra tốn kém thà cuối tuần về thuê ở cho xong.
e là e cứ xác định vài năm nữa về quây hơn mẫu ruộng của các cụ làm trang trại. Vừa rẻ, lại có các cụ ở nhà tiện trông nom chăm sóc. Vừa về nghỉ lại sum họp gia đình luôn :)
Nhà cụ có bố mẹ ở quê thì làm thế được, chứ như nhà cháu nội ngoại ở nội thành HN hết, lại già cả rồi, muốn có vườn thì phải tự mua tự lo thu xếp trông nom chứ biết làm sao.
Nhiều người cứ bảo thích thì thuê ở cuối tuần , nhưng nhà vườn thuê và nhà vườn của mình cảm xúc khác nhau lắm. Vả lại, người thích làm vườn khác với người thích đi chơi, nên nhu cầu khác nhau không thể so sánh được .

babeo

Xe điện
chiều 31 lũ trẻ nhà em được di cư lên trên đó ở tránh dịch hết, chiều mùng 1 em lên thì bình thường ko thấy có gì, sáng sớm nay về thì thấy cầu Xuân Mai đoạn HCM có trạm dã chiến nhưng chưa thấy dừng xe kiểm tra
Hai hôm nay cụ có lên LS ko cụ ơi! Tình hình chốt dịch thế nào, cháu cũng muốn lên mà ngại chốt phiền phức cho chính quyền và cho mình.

30U_9097

Xe buýt
Chả biết chỗ khác thế nào, chứ chỗ vườn nhà cháu ( Lương sơn HB ) người HN về mua đất làm nhà nghỉ cuối tiần hoặc Homestay đông lắm, vui đáo để. Chỗ Beverly Hill , cách đây 2 năm bán 2tr/m giờ thấy rao bán 5 - 6 tr/m rồi. Chỗ xã nhà cháu, đất của người HN chiếm quá nửa diện tích (chỉ tính đất thổ cư, ko tính đất ruộng). Có cái dự án Eco Valley gần hồ Đồng chanh hơn 60 ha, dạo này thấy triển cai cũng rầm rộ, giá 8tr/m , lô nhỏ nhất cũng hơn 300m2.
Chỗ Beverly Hill thì khá đông vui , ảnh cháu lấy trên mạng

Cụ là cò bán đất khu vực này có khác. PR đâu ra đấy

babeo

Xe điện
Cụ là cò bán đất khu vực này có khác. PR đâu ra đấy
:)) :)) :))
Cụ giỏi nhét nghề cho người khác nhỉ ? Đố cụ tìm thấy cháu rao bán mảnh đất nào ở Lương sơn đấy :D.
Mời cụ ngắm hoa trong vườn nhà cháu, hoa này gọi là loa kèn cụ nhá :)). À nếu sau này làm cò đất, cháu sẽ học cụ cho quảng cáo vào chữ ký, miễn phí
mad

Chỉnh sửa cuối:

30U_9097

Xe buýt
:)) :)) :))
Cụ giỏi nhét nghề cho người khác nhỉ ? Đố cụ tìm thấy cháu rao bán mảnh đất nào ở Lương sơn đấy :D.
Mời cụ ngắm hoa trong vườn nhà cháu, hoa này gọi là loa kèn cụ nhá :)). À nếu sau này làm cò đất, cháu sẽ học cụ cho quảng cáo vào chữ ký, miễn phí
mad
À thế cụ đang muốn tìm hàng xóm rồi. Chắc chỗ đấy hiu hắt lắm hả cụ.