[Funland] Chán thành phố về quê , vùng ven xây nhà đang là xu hướng hả cccm

babeo

Xe điện
À thế cụ đang muốn tìm hàng xóm rồi. Chắc chỗ đấy hiu hắt lắm hả cụ.
Nhà cháu lại thích vắng vẻ, thích đông vui thì nhà cháu đã ở luôn HN chứ mua đất ở đấy làm gì :)) .
Cụ nghĩ ai cũng như cụ :D! Cố lên cụ, 9 người 10 tính, nếu hiểu dân tình thế thái thì cụ sẽ sớm thành công thôi.
Cụ nhanh tay đổi chữ ký nhỉ :))

Chỉnh sửa cuối:

30U_9097

Xe buýt
Nhà cháu lại thích vắng vẻ, thích đông vui thì nhà cháu đã ở luôn HN chứ mua đất ở đấy làm gì :)) .
Cụ nghĩ ai cũng như cụ :D! Cố lên cụ, 9 người 10 tính, nếu hiểu dân tình thế thái thì cụ sẽ sớm thành công thôi.
Cụ nhanh tay đổi chữ ký nhỉ :))
Hahahaha nói thật cụ là mô hình second home học kiểu phương tây này hay nhưng VN thì phải vài chục năm nữa mới hợp. Cơ sở hạ tầng chưa cho phép. Cụ có đk, hoàn cảnh phù hợp chúc mừng cụ. Coi như cụ thành công và đi trước xã hội mấy chục năm.

newmtc

Xe tăng
ở đâu tinh thần tốt, tiện công việc thì ở ! không ai giống ai

alexdan

Xe hơi
Nhà cụ có bố mẹ ở quê thì làm thế được, chứ như nhà cháu nội ngoại ở nội thành HN hết, lại già cả rồi, muốn có vườn thì phải tự mua tự lo thu xếp trông nom chứ biết làm sao.
Nhiều người cứ bảo thích thì thuê ở cuối tuần , nhưng nhà vườn thuê và nhà vườn của mình cảm xúc khác nhau lắm. Vả lại, người thích làm vườn khác với người thích đi chơi, nên nhu cầu khác nhau không thể so sánh được .
Nếu thực sự thích làm vườn thì đúng là phải có riêng cho mình thật ạ. Nhưng e thấy như cụ cũng ko nhiều, đa phần thích nghỉ ngơi hơn nên lúc đầu ham sau nhanh chán vì loanh quanh dọn dẹp chăm chút là bay ngay 2 ngày nghỉ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hai hôm nay cụ có lên LS ko cụ ơi! Tình hình chốt dịch thế nào, cháu cũng muốn lên mà ngại chốt phiền phức cho chính quyền và cho mình.
Tối qua em vừa về. Lũ trẻ đang trên đó cả, vẫn ổn. Ra chợ thị trấn Lương Sơn là bị khai báo y tế, đo thân nhiệt mới đc vào chợ. Các thôn, các xã đều liên tục có các trạm khai báo y tế, đo thân nhiệt. Vào địa phận Hòa Bình là có trạm, từ HB về HN cũng có các trạm của HN nhưng chưa thấy các trạm này kiểm tra xe cá nhân

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nếu thực sự thích làm vườn thì đúng là phải có riêng cho mình thật ạ. Nhưng e thấy như cụ cũng ko nhiều, đa phần thích nghỉ ngơi hơn nên lúc đầu ham sau nhanh chán vì loanh quanh dọn dẹp chăm chút là bay ngay 2 ngày nghỉ.
thuê người làm vườn và chăm sóc trông coi nên ko vất vả đâu cụ, thực ra nó phù hợp với điều kiện, với tuổi tác và tính cách từng người mới khoái món này.
Như em đi lại tầm 100km mỗi ngày chơi bời quá đơn giản và vi vu suốt, và em cực ghét trong phố chật chội ồn ào, nhà em phải ở phố vì bọn trẻ còn đi học và thuận tiện việc khám chữa bệnh thôi nên lúc nào vẫn phải có căn nhà trong phố để ở. Bình thường đi làm suốt, cuối tuần chả bao giờ em có mặt ở Hà nội cả

sakai_yo

Xe lăn
thuê người làm vườn và chăm sóc trông coi nên ko vất vả đâu cụ, thực ra nó phù hợp với điều kiện, với tuổi tác và tính cách từng người mới khoái món này.
Như em đi lại tầm 100km mỗi ngày chơi bời quá đơn giản và vi vu suốt, và em cực ghét trong phố chật chội ồn ào, nhà em phải ở phố vì bọn trẻ còn đi học và thuận tiện việc khám chữa bệnh thôi nên lúc nào vẫn phải có căn nhà trong phố để ở. Bình thường đi làm suốt, cuối tuần chả bao giờ em có mặt ở Hà nội cả
Thế cái ghế của Xiaomi cụ để ở HN hay để ở nhà vườn thế ạ?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

babeo

Xe điện
Tối qua em vừa về. Lũ trẻ đang trên đó cả, vẫn ổn. Ra chợ thị trấn Lương Sơn là bị khai báo y tế, đo thân nhiệt mới đc vào chợ. Các thôn, các xã đều liên tục có các trạm khai báo y tế, đo thân nhiệt. Vào địa phận Hòa Bình là có trạm, từ HB về HN cũng có các trạm của HN nhưng chưa thấy các trạm này kiểm tra xe cá nhân
Vậy thì cháu cũng chạy lên đó tí cho đỡ cuồng chân. Nhà cháu cũng như cụ, ghét ồn ào đông đúc. Kể cả đi du lịch cũng thích đặt chỗ ở những Resort vắng vẻ, xa khu dân cư. Mọi người hay kêu ngại lái xe, nhưng nếu phải ngồi sau xe người khác lái cháu thấy còn mệt hơn. Cháu đã nhiều lần lái 500km trong một ngày nên 100km đối với cháu cũng chẳng là gì! Mấy hôm nay ngồi nhà cuồng chân đang tính ra xe lòng vòng nội thành tí cho đỡ chán :D.

kevin69

Xe hơi
Chả biết chỗ khác thế nào, chứ chỗ vườn nhà cháu ( Lương sơn HB ) người HN về mua đất làm nhà nghỉ cuối tiần hoặc Homestay đông lắm, vui đáo để. Chỗ Beverly Hill , cách đây 2 năm bán 2tr/m giờ thấy rao bán 5 - 6 tr/m rồi. Chỗ xã nhà cháu, đất của người HN chiếm quá nửa diện tích (chỉ tính đất thổ cư, ko tính đất ruộng). Có cái dự án Eco Valley gần hồ Đồng chanh hơn 60 ha, dạo này thấy triển cai cũng rầm rộ, giá 8tr/m , lô nhỏ nhất cũng hơn 300m2.
Chỗ Beverly Hill thì khá đông vui , ảnh cháu lấy trên mạng

Căn như này thì giờ giá khoảng bao nhiêu cụ

xe hoành

Xe hơi
thực ra chỗ nào hay sử dụng tiện ích thì gần
Mấy ai đi bờ hồ hàng ngày?

Ko ổn đâu các cụ. Nhà em trước cũng làm 1 căn second home ở Sóc sơn hơn 5000m2. Cuối tuần về nghỉ được vài lần chán lè lưỡi ra. Bán vội rồi.
Em thà cuối tuần bỏ vài củ thuê cái villa cùng khu, mỗi tuần 1 cái khác nhau, ăn chơi rồi về cho xong, vừa rẻ vừa đỡ mệt lại thử đủ loại nhà vườn :)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bạn em cũng có cái villa bên ecopark. Chán lè lưỡi rồi.
thực ra ở kiểu nghỉ dưỡng như Villa ở Ecopark, Flamingo chỉ vài hôm là chán. Nhà vườn thì còn động chân tay chăm hoa, nuôi gà chó, chim, trồng rau, chăm sóc cây ăn quả nó mới vui. Ăn ngủ nghỉ không chán lắm

Justforfuntoo

Xe container
Ko ổn đâu các cụ. Nhà em trước cũng làm 1 căn second home ở Sóc sơn hơn 5000m2. Cuối tuần về nghỉ được vài lần chán lè lưỡi ra. Bán vội rồi.
Em thà cuối tuần bỏ vài củ thuê cái villa cùng khu, mỗi tuần 1 cái khác nhau, ăn chơi rồi về cho xong, vừa rẻ vừa đỡ mệt lại thử đủ loại nhà vườn :)
Bạn em cũng có cái villa bên ecopark. Chán lè lưỡi rồi.
Cái này phải kết hợp cho thuê homestay mới duy trì lâu dài được

Đọc thì thấy nhiều cụ vẫn bị cấn cá giữa đáp ứng nhu cầu sống của bản thân và đầu tư giữ giá tài sản nhỉ. Cái đó khó mà dung hòa được lắm. Nhưng qua cái đại dịch này mới thấy cái tính ăn chắc mặc bền của dân Việt lại được phát huy. Giàu có như dân Mỹ nhưng nhà, xe, đồ đạc toàn trả góp vay ngân hàng, nghỉ làm việc một tháng thôi đã phải xin cứu trợ

Hơn chục km anh Chã ah, a lại hốt đc xác thằng nào ah :))
Có thằng cu em, em xã hội thôi, nó gạ anh mua lô đất này rộng 1054 m2 nhưng là đất trồng cây lâu năm ko phải thổ cư. Nó gửi cả bản đồ quy hoạch là khu vực đó sẽ quy hoạch thành khu dân cư. Anh có biết mù tịt gì trong này đâu nên ko dám gật. Lí do là mù thông tin, đất trồng cây và nhất là thời hạn giao đất ghi trên sổ chỉ đến 6/2020 là hết hạn giao đất rồi, giá nó đang lả lơi là : 900 tr( gì mà đắt thế nhỉ ???). Chú có đất trong đó, chắc hiểu địa bàn thì có lời khuyên táo bạo nào cho anh ko?

F.ACURA

Xe container
Có thằng cu em, em xã hội thôi, nó gạ anh mua lô đất này rộng 1054 m2 nhưng là đất trồng cây lâu năm ko phải thổ cư. Nó gửi cả bản đồ quy hoạch là khu vực đó sẽ quy hoạch thành khu dân cư. Anh có biết mù tịt gì trong này đâu nên ko dám gật. Lí do là mù thông tin, đất trồng cây và nhất là thời hạn giao đất ghi trên sổ chỉ đến 6/2020 là hết hạn giao đất rồi, giá nó đang lả lơi là : 900 tr( gì mà đắt thế nhỉ ???). Chú có đất trong đó, chắc hiểu địa bàn thì có lời khuyên táo bạo nào cho anh ko?
Nếu bác có nguồn để check đc quy hoạch và có khả năng chuyển đổi mục đích sử dụng đc thì chén. Còn ko thì với thông tin như sổ thì vác 900 đấy qua e.. Rồi e chỉ quán cho bác ra nhậu đến khi hết thì thôi :))