[Funland] Chán thành phố về quê , vùng ven xây nhà đang là xu hướng hả cccm

Yeuphunu

Xe điện
Đang bàn mua nhà vườn để ở ẩn, vui thú điền viên, chứ ko phải để đầu tư cụ ạ.
Cháu cũng ko thích Beverly Hill, đã lên đến đấy mà cả nhà lẫn vườn có mấy trăm m2, chán chết!
Cho dù là mua với mục đích gì, ý cháu nói là mua dưới góc độ cá nhân không phải dự án.
- Đầu tư quá nhiều công sức,
- Hạ tầng không thể có gì nếu không chi đôi tỉ,
- Di chuyển cực khổ hơn 1h15 phút xe chạy nếu từ trung tâm tới, chứ mấy thắng dự án toàn nói láo, chúng nó tính từ hầm BigC thì chịu rồi.
Tóm lại nếu không có nhu cầu ở thường xuyên quá 2-3 tháng/năm thì dẹp khẩn trương.
Ông anh nhà cháu có nhà vườn 1ha ở ngay Tiến Xuân còn chán lè đây. Ném cả 3-4 tỉ vào chả ra đâu vào đâu.
Năm chả lên nổi hơn chục lần.
Trừ khi đầu tư làm đẹp đưa vào kinh doanh thì mình mới ở "ké" được.
Nói lý thuyết là thế nhưng cháu chắc từ những năm 199x tới nay, 98% nhà vườn là gánh nặng cho gia chủ không hơn.

Còn các cụ vẫn bảo vêj quan điểm của các cụ thì cháu xin vái mấy vái, của các cụ tất ạ!

babeo

Xe điện
Cho dù là mua với mục đích gì, ý cháu nói là mua dưới góc độ cá nhân không phải dự án.
- Đầu tư quá nhiều công sức,
- Hạ tầng không thể có gì nếu không chi đôi tỉ,
- Di chuyển cực khổ hơn 1h15 phút xe chạy nếu từ trung tâm tới, chứ mấy thắng dự án toàn nói láo, chúng nó tính từ hầm BigC thì chịu rồi.
Tóm lại nếu không có nhu cầu ở thường xuyên quá 2-3 tháng/năm thì dẹp khẩn trương.
Ông anh nhà cháu có nhà vườn 1ha ở ngay Tiến Xuân còn chán lè đây. Ném cả 3-4 tỉ vào chả ra đâu vào đâu.
Năm chả lên nổi hơn chục lần.
Trừ khi đầu tư làm đẹp đưa vào kinh doanh thì mình mới ở "ké" được.
Nói lý thuyết là thế nhưng cháu chắc từ những năm 199x tới nay, 98% nhà vườn là gánh nặng cho gia chủ không hơn.

Còn các cụ vẫn bảo vêj quan điểm của các cụ thì cháu xin vái mấy vái, của các cụ tất ạ!
Đây đâu phải hội thảo mà bảo vệ quan điểm hả cụ:D. Chưa ai nói thú chơi nhà vườn là rẻ cả, nhưng nó cũng giống các thú vui khác, mình thích thì mình chơi thôi, cụ Greeno nhỉ ;)).
Nhà vườn của cháu để chơi, nên nó ko sinh lời trực tiếp, nó sinh lời gián tiếp ở chỗ giúp gia đình cháu xả stress , cháu chấp nhận lấy miền xuôi nuôi miền ngược :)).
P/s : 1ha mà ném 3, 4 tỷ vào thì như muối bỏ bể. Để làm hạ tầng tạm coi là đẹp, chắc phải chi tầm 1tr/m2.

Altis 2011

Xe điện
Tuỳ quê thôi cụ, về Nam định với Thái Bình em thấy dân phun thuốc mà kinh hãi luôn, ô nhiễm nguồn nước, cá tôm chắc cũng nhiễm độc theo, không khí thì phun gì dân ngửi nấy, cũng ko trong lành mấy đâu.
Nói chung mua ở đâu bán kính quanh HN không quá 60km là được
Đúng là Ba vì và Sơn tây (trừ gần khu nghĩa trang) vẫn là nơi trong lành nhất. Em về quê đều là những làng quê yên bình Bắc bộ giờ cũng dđậm đặc mùi do nuôi lợn nuôi gà công nghiệp, phun thuốc sâu rồi nước thải sinh hoạt ah.

manh2810

Xe tăng
Thật ra sống đâu quen đó, bố mẹ e trên 60t tý, e cứ nói bố mẹ muốn sống đâu thì sống cứ phải gần bệnh viện cho lành. Bố e thì thích về ngoại ô nhưng mẹ e thì không vì nói sống ở TP mấy chục năm quen ròi, giờ về quê vài bữa đầu thì thích, chứ sau sáng ra chả có ai ngồi cafe tán dóc như TP lại chán ngắt ngay.
Mặc dù nói quê chứ cách trung tâm chừng hơn 20km thôi, đất cũng rẻ (VungTau city).

Khem

Xe buýt
Khu nào đó cụ, đất đắt không, em cũng muốn học hỏi cụ?
Cách đây 2 năm thì rẻ cụ ạ, bây giờ cũng đắt đắt chút rồi. Nhà cấp 4 hơn 90m2, sân hơn 50m2, ô tô đỗ ở cổng thôi, bể cá koi, nhà full nội thất, nội thất khá xịn, 2,7tỉ có đắt ko cụ?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Với hầu hết 98% người đầu tư cá nhân thì nhà vườn đúng nghĩa là GÁNH NẶNG không hơn.
Trước tôi có một bài viết trên box Bất Động Sản - Xây Dựng mà nay nó đang lỗi forum.
Mấy cái Beverly Hill này dịch vụ kém, chả có gì, đi vào mấy ngày nắng thì vỡ mặt.
Đúng rồi cụ, ít tiền không nuôi được món này đâu, coi như nuôi thêm 1 người giúp việc chăm sóc vườn tược để có thêm rau củ quả, gà chim ăn sạch thôi, đủ đk và thời gian thì chơi như 1 cái thú chơi giống mình đang chơi ô tô vậy, mỗi năm 1 con xe xơi mất cả 200tr đấy thôi

eatliv

Xe buýt
Đúng rồi cụ, ít tiền không nuôi được món này đâu, coi như nuôi thêm 1 người giúp việc chăm sóc vườn tược để có thêm rau củ quả, gà chim ăn sạch thôi, đủ đk và thời gian thì chơi như 1 cái thú chơi giống mình đang chơi ô tô vậy, mỗi năm 1 con xe xơi mất cả 200tr đấy thôi
Xe mất giá khi bán còn nhà vườn tiền lãi khi bán có thể trang trải mọi chi phí đã bỏ ra.

coolpix8700

Xe ngựa
Phải dài hơi cụ ơi, dùng khoảng tầm trên 10; 15 năm bán đi ko sợ lỗ đâu.
Nếu nói về Lương Sơn em dài hơi hơn các bác ở đây rất nhiều đấy!
Em biết đất Lương Sơn khi trưa nắng hổ còn ra mặt đường phơi nắng.
Như mùa này ở khu vực Xuân Mai chim đa đa gáy vang khắp các quả đồi,
Khu vực Đồng Gội có những bãi sim rất rộng.
Vào Lương Sơn sóc bay, chim bắt cô trói cột,... 2 ven đường là các biển báo "Rừng cấm!".
Thời ấy đồng bào Mường chỉ cấy lúa nếp, ruộng chỉ cấy 1 vụ không sử dụng bất cứ loại phân gì.

eatliv

Xe buýt
Vào Lương Sơn sóc bay, chim bắt cô trói cột,... 2 ven đường là các biển báo "Rừng cấm!".
Thời ấy đồng bào Mường chỉ cấy lúa nếp, ruộng chỉ cấy 1 vụ không sử dụng bất cứ loại phân gì.
10; 15 năm tính từ bây giờ đi, đất cả nước giờ chỗ nào chẳng sốt.

coolpix8700

Xe ngựa
10; 15 năm tính từ bây giờ đi, đất cả nước giờ chỗ nào chẳng sốt.
Cách đây cũng cỡ 7 hay 8 năm có cậu bạn định mở 1 quán rượu ở Lương Sơn,
Em rủ vào trong ấy, ngồi quán Mỹ Hạnh rủ cả các ông trong ấy ra (mấy ông ở Huyện).
Họ nói về tương lai,... (trước đó em cũng đã nói với nó về con đường chạy thẳng từ ĐL TL lên Hoà Bình) và nó từ bỏ ý định, về mở ở TDH.

Mr.Hoang

Xe hơi
Ngoài 50 niên em cũng muốn dạt ra vùng ngoại ô. Ở nội đô đông vui nhưng ngột ngạt.

nikenneu

Xe buýt
Em ở nông thôn từ bé vì không có điều kiện ở HN. Giờ tiếp tục ở nông thôn bắc bộ.
Cánh đồng phía sau nhà em sắp vào vụ thu hoạch

Tanman

Xe đạp
Đây đâu phải hội thảo mà bảo vệ quan điểm hả cụ:D. Chưa ai nói thú chơi nhà vườn là rẻ cả, nhưng nó cũng giống các thú vui khác, mình thích thì mình chơi thôi, cụ Greeno nhỉ ;)).
Nhà vườn của cháu để chơi, nên nó ko sinh lời trực tiếp, nó sinh lời gián tiếp ở chỗ giúp gia đình cháu xả stress , cháu chấp nhận lấy miền xuôi nuôi miền ngược :)).
P/s : 1ha mà ném 3, 4 tỷ vào thì như muối bỏ bể. Để làm hạ tầng tạm coi là đẹp, chắc phải chi tầm 1tr/m2.
Nhà vườn thì buồn hơn cả về quê, xung quanh có khi vẫn nghe ếch nhái, ngửi mùi phân lợn của hàng xóm. Em thấy lúc làm ai cũng ham. Làm xong rủ bạn bè về vài lần chán lòi ra cụ ạ. Mà nhà lâu về ẩm mốc, mỗi lần về dọn ốm đòn.
Theo em nghĩ, nên vào dự án, mình chỉ có mảnh nho nhỏ thôi, nhưng hưởng cảnh đẹp sạch sẽ có khi vài chục ha xung quanh. Có đủ dịch vụ văn minh nữa, như hồ bơi, nhà hàng, spa, hoa cỏ cho chị em sống ảo,..

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đồng gội bây giờ có cái Trang Viên Đồng Gội đông khách phết cụ nhể.
Thời điểm trước hạ tầng còn khó khăn, phương tiện còn ít và chưa ngon lành nên đầu tư hơi sớm. Em thấy thời điểm này giá quá rẻ và lại gần Hà nội, thời gian di chuyển ngắn ngang bị tắc đường ở nội đô thôi, do vậy mua để đó khỏi lo lỗ như trước.
Lương Sơn có lẽ là điểm duy nhất giáp Hà Nội mà có giá rẻ giật mình như thế, đầu tư rộng rãi để sau này thích thì ở không thích thì bán cũng không thể lỗ được nữa