Century, rèn luyện thể lực, sức bền của xe đạp

Sói nhỏ

Chã!
Chúc mừng các cụ đã bình an trở về :)

Alexmazzz

Xe buýt
Chúc mừng các cụ Fiat, Nab, thethu, XCH hoàn thành chuyến B2B đầu tiên.

Blackfish

Xe tăng
Chào mừng các cụ trở về bình an trong chiến thằng.
Sau chuyến B2B này nữa, đề nghị các lãnh đạo làm quả tổng kết có kèm trấn trạch .
Box này mấy hôm nay " động" quá, các mem nhao nhao giải nghệ với bán xe làm giá cả thì trường biến động.Ảnh hưởng đến an sinh xã hội và tâm sinh lý đồng bào @};-

xe_cang_hai

Xe tăng
Chào mừng các cụ trở về bình an trong chiến thằng.
Sau chuyến B2B này nữa, đề nghị các lãnh đạo làm quả tổng kết có kèm trấn trạch .
Box này mấy hôm nay " động" quá, các mem nhao nhao giải nghệ với bán xe làm giá cả thì trường biến động.Ảnh hưởng đến an sinh xã hội và tâm sinh lý đồng bào @};-
Dạ vầng bán xe là đúng, 160km mà vừa đi vừa lết hết 13h thì nên nghỉ đi ạ :))

xe_cang_hai

Xe tăng
Chúc mừng các cụ Fiat, Nab, thethu, XCH hoàn thành chuyến B2B đầu tiên.
Em khâm phục bác lắm đấy ạ, đạp từ 6 h-11h mà hầu như ko nghỉ và ko ăn sáng, tốc độ chưa bằng bọn em nhưng bù lại bằng sự dẻo dai bền bỉ đáng kinh ngạc

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
160km ăn chơi ngủ nghỉ sung sướng thích rẽ vào chỗ nào thì rẽ thích thay đổi cung đường lúc nào thì thay, mọi người vừa đi vừa cười đùa và chăm sóc cho nhau, trong lúc đạp vẫn ngắm được cảnh và chụp choạch, nó phải khác với việc đạp hùng hục và chỉ nhìn thấy mông người đằng trước hoặc làm thế nào để không phải nhìn thấy mông người đằng trước. :))

Mỗi chuyến đi có mục đích và ý nghĩa khác nhau, so sánh sẽ bị khập khiễng và dễ đi bằng nạng, hehe

xe_cang_hai

Xe tăng
160km ăn chơi ngủ nghỉ sung sướng thích rẽ vào chỗ nào thì rẽ thích thay đổi cung đường lúc nào thì thay, mọi người vừa đi vừa cười đùa và chăm sóc cho nhau, trong lúc đạp vẫn ngắm được cảnh và chụp choạch, nó phải khác với việc đạp hùng hục và chỉ nhìn thấy mông người đằng trước hoặc làm thế nào để không phải nhìn thấy mông người đằng trước. :))

Mỗi chuyến đi có mục đích và ý nghĩa khác nhau, so sánh sẽ bị khập khiễng và dễ đi bằng nạng, hehe
Bản chất century là chuyến đi rèn luyện thể lực, đi đại lải mất bao nhiêu thời gian em ko ý kiến vì là chuyến đi chơi :D, century ko có lộ trình kế hoạch thời gian cụ thể thì em cũng bó tay, so sánh khập khiễng dễ đi bằng nạng và đi bằng auto về nhà ạ :))

thethu

Xe hơi
chuyến này đi b2b cũng như cen để thăm dò tìm giới hạn và thử sức mình sau những ngày tập luyện, anh em đi cố gắng làm hết sức tốt nhất mong có thành tích tốt nhất nên trên đường không ảnh ọt nhiều đạp và đến đâu thì nghỉ đều tính trứoc. chuyến đi này về sớm hơn kế hoạch đã tính nhiều ae đều mệt nhưng rất vui

xe_cang_hai

Xe tăng
chuyến này đi b2b cũng như cen để thăm dò tìm giới hạn và thử sức mình sau những ngày tập luyện, anh em đi cố gắng làm hết sức tốt nhất mong có thành tích tốt nhất nên trên đường không ảnh ọt nhiều đạp và đến đâu thì nghỉ đều tính trứoc. chuyến đi này về sớm hơn kế hoạch đã tính nhiều ae đều mệt nhưng rất vui
Phải sau 1 thời gian nữa em mới kéo được khi đi những cung dài, chuyến này em núp thôi sợ hết pin đi 1 mình lắm :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bản chất century là chuyến đi rèn luyện thể lực, đi đại lải mất bao nhiêu thời gian em ko ý kiến vì là chuyến đi chơi :D, century ko có lộ trình kế hoạch thời gian cụ thể thì em cũng bó tay, so sánh khập khiễng dễ đi bằng nạng và đi bằng auto về nhà ạ :))
Đấy chính là sự khác nhau về mục đích bác ạ, đối với anh em đi 160km trong ngày vẫn là mục tiêu để đánh giá sức bền và nghị lực, tuy nhiên đi thế nào, đi với ai và đi xong thu hoạch lại được những gì chắc chắn là khác nhau. Chẳng nhẽ cả chuyến đi chỉ show được mỗi cái tốc độ trung bình lên là hết?

Đoàn Century địa chủ vừa đi vừa đợi và lo lắng cho nhau, trên đường tranh thủ chụp choạch về làm tư liệu và có thêm được các trải nghiệm mới. Chuyến đi này không phải là cuộc đua để xem ai về trước hay là đi trong thời gian ngắn nhất vì như thế mình sẽ không quan tâm được tới người khác.

Bác chạy trước bác Alexmazzz 45phút liệu có lần nào đứng lại chờ hoặc nhắn tin gọi điện xem đi đứng thế nào không? Đọc bài của bác Alexmazzz thấy là bác ấy đi theo kiểu tự kỷ chứ có phải đi theo đoàn đâu.

Các đội này đợt nào cũng có người về bằng oto, nhưng mọi người vẫn vui và không lấy thế làm buồn. Tại sao phải buồn khi mình đã cố gắng hết sức.

Cũng nhân đây có vài lời chia sẻ với bác: Qua các bài viết gần đây của bác, các nội dung toàn là chê bai khích bác nhưng không có tý tinh thần xây dựng nào, bác cũng không giúp chia sẻ kinh nghiệm với người đi sau, đọc bài nào mọi người cũng tức anh ách vì nó rất ngang. Nếu bác có tâm huyết xây dựng phong trào đạp xe nói chung và trên OF nói riêng, mong bác hãy dành thời gian chia sẻ và dìu dắt anh em mới chơi. Như thế nó có ích hơn rất nhiều so với việc lên OF để chứng minh là tôi tài tôi giỏi hơn các anh chị.

Sói nhỏ

Chã!
Em vừa đọc lại định nghĩa tại trang 1, chẳng thấy quy định về thời gian, tốc độ khi chạy century như thế nào. Do đó cụ XCH không nên kích bốc làm gì. Cụ đang rất vui vì vừa hoàn thành chuyến century B2B đầu tiên như thế nào thì niềm vui của mọi người cũng như thế. Chẳng nên dội nước lạnh vào niềm vui của người khác, như thế chẳng quá ích kỷ hay sao?

tan_tit

Xe tải
Tất cả những chuyến đi vui là chính! ko bàn luận gì thêm! quan điểm riêng em là như thế!

xe_cang_hai

Xe tăng
Em vừa đọc lại định nghĩa tại trang 1, chẳng thấy quy định về thời gian, tốc độ khi chạy century như thế nào. Do đó cụ XCH không nên kích bốc làm gì. Cụ đang rất vui vì vừa hoàn thành chuyến century B2B đầu tiên như thế nào thì niềm vui của mọi người cũng như thế. Chẳng nên dội nước lạnh vào niềm vui của người khác, như thế chẳng quá ích kỷ hay sao?
-Chẳng có quy định nào về thời gian, em cũng chẳng chê bai gì các bác vè thành tích, hồi mới đạp em còn lê lết hơn nhiều. Nhưng làm gì cũng phải có kế hoạch cụ thể, đi đông mà tùy hứng thế chỉ làm mệt anh em thôi.
-thêm nữa các bác quá nhậy cảm, các bác nói bán xe là nói vui ai cũng biết thế, nên em trêu lại có gì đâu mà tức giận đến vậy :D
@giao thông: nếu đi xe cứ chờ nhau mãi ko tiến bộ được, đi yếu rớt là đương nhiên thế về sau mới khá đ-ược, bản thân anh em trong team b2b bị rớt và lê lết nhiều lần, nhưng quan trọng là vẫn về đích, chẳng ai cười người về sau, chỉ chê các bác ko về được đích thôi.

Jim74

Xe tăng
Qua việc này chú Xe Căng Hải nghiêm túc rút kinh nghiệm về việc comments cho nó tích cực trên box xe đạp, dìm hàng người khác cũng không làm cho mình được kính trọng hơn. Tài phải đi đôi với Đức, mọi người mới nể nhé[-X
@Back to back and Century Địa Chủ teams: Congratulation on your first winning yourself...Cheers@};-

xe_cang_hai

Xe tăng
Cũng nhân đây có vài lời chia sẻ với bác: Qua các bài viết gần đây của bác, các nội dung toàn là chê bai khích bác nhưng không có tý tinh thần xây dựng nào, bác cũng không giúp chia sẻ kinh nghiệm với người đi sau, đọc bài nào mọi người cũng tức anh ách vì nó rất ngang. Nếu bác có tâm huyết xây dựng phong trào đạp xe nói chung và trên OF nói riêng, mong bác hãy dành thời gian chia sẻ và dìu dắt anh em mới chơi. Như thế nó có ích hơn rất nhiều so với việc lên OF để chứng minh là tôi tài tôi giỏi hơn các anh chị.
Em chê các bác: đúng, đơn giản vì nhiều bác tự tâng bốc mình vd như nói chạy hồ tây tb 29km/h :D như vậy ko nên.
Bác bảo em ko đóng góp cho phong trào: đúng, vì em là người đi sau còn phải học hỏi luyện tập nhiều, đã là gì đâu mà đi dậy bảo người khác :))

xe_cang_hai

Xe tăng
Qua việc này chú Xe Căng Hải nghiêm túc rút kinh nghiệm về việc comments cho nó tích cực trên box xe đạp, dìm hàng người khác cũng không làm cho mình được kính trọng hơn. Tài phải đi đôi với Đức, mọi người mới nể nhé[-X
@Back to back and Century Địa Chủ teams: Congratulation on your first winning yourself...Cheers@};-
Ơ anh dạo này lại ghét em rồi à, tại anh lười chạy nên em mới dìm hàng anh thôi :))
@all: không tranh luận nữa nhé, tính em nó thế thấy gì không đúng là hay độp luôn, t6 này ra caffe tranh luận tiếp nhé =))

Chỉnh sửa cuối:

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Đội xe đạp loại vô thời hạn Minh Thụy vì tính cá nhân

Chuyên gia Kyrgyzstan Nicolai Kurkov quyết định loại cua-rơ Bùi Minh Thụy vô thời hạn vì đã không trung thực, khiến xe đạp Việt Nam mất vàng ở nội dung đồng đội nam tính giờ tại SEA Games 26.

>>> Chuyên gia sai lầm, xe đạp Việt Nam mất vàng đau đớn

Tại SEA Games 26 trên đất Indonesia, đội xe đạp Việt Nam đặt kỳ vọng rất nhiều vào nội dung đồng đội nam tính giờ. Để phục vụ tham vọng giành HCV, đội đua xe đạp Việt Nam đã được đầu tư hơn 36.000 USD để mua 3 chiếc xe tính giờ, đồng thời có thời gian dài tập luyện tại Đà Lạt.

Đầu tư rất nhiều công sức và tiền của, nhưng đáng tiếc đội xe đạp Việt Nam không những không thể giành HCV mà còn trắng tay ở nội dung đồng đội nam tính giờ, vỡ kế hoạch tại SEA Games 26. Đáng trách nhất trong cú mất vàng đau đớn của xe đạp Việt Nam chính là tay đua Bùi Minh Thụy. Cua-rơ từng giành HCV tại SEA Games 25 trên đất Lào chỉ đua được khoảng 30 km rồi bỏ cuộc, khiến 3 cua-rơ còn lại là Trịnh Đức Tâm, Mai Nguyễn Hưng và Hồ Văn Phúc phải làm việc quá sức. Kết cục, khi chỉ còn cách đích 2km, Hồ Văn Phúc đã bị kiệt sức, đội xe đạp Việt Nam từ vị trí thứ nhất, tụt xuống vị trí thứ 4.

“Nếu Minh Thụy cố đưa chúng em thêm một đoạn nữa, chúng em đã không bị quá sức, sẽ không tuột vàng đáng tiếc như vậy”, các đồng đội của Minh Thụy bức xúc cho hay.

Minh Thụy bị loại khỏi tuyển vô thời hạn

Về phần mình Minh Thụy cho rằng nguyên nhân anh bỏ cuộc là vì chấn thương, không thể theo kịp đồng đội. Tuy nhiên, lời giải thích trên là không thể chấp nhận bởi các nhân viên y tế cho biết chấn thương của anh rất nhẹ, thêm vào đó 2 ngày hôm sau cua-rơ này vẫn tiếp tục đua bình thường. Sau thất bại đau đớn tại SEA Games 26, chuyên gia Kyrgyzstan Nicolai Kurkov đã quyết định loại Minh Thụy khỏi đội tuyển đua xe Việt Nam vô thời hạn.

“Tôi rất thất vọng với phong độ của Minh Thụy, tôi quyết định loại cậu ta khỏi đội tuyển vô thời hạn. Chỉ khi nào Minh Thụy có lại được phong độ tốt, cậu ta mới có hi vọng trở lại”, chuyên gia Kurkov tuyên bố.

Chưa bị đóng cửa vĩnh viễn, tuy nhiên, cơ hội để trở lại với Minh Thụy là khá mong manh. Theo chuyên gia Kurkov, Minh Thụy còn không trung thực tại SEA Games 26. Cua-rơ này bất chấp can ngăn của ban huấn luyện, quyết đua tính giờ để rồi dính chấn thương. Đặc biệt, chính Minh Thụy vẫn kiên quyết đòi được đua ở nội dung đồng đội tính giờ, nhưng sau đó lại bỏ ngang.

-----

‘Minh Thụy không còn đua xe vì màu cờ sắc áo Việt Nam’

“Minh Thụy giờ chỉ biết lo cho thành tích cá nhân minh, anh ta không còn đua vì màu cờ sắc áo Việt Nam nữa", chuyên gia Kurkov thất vọng nói về tay đua hiện đang thuộc “biên chế” của Vĩnh Long.

- Tại SEA Games 26, xe đạp Việt Nam đặt rất nhiều kỳ vọng vào nội dung đồng đội nam tính giờ, nhưng kết cục trắng tay. Theo ông, đâu là nguyên nhân dẫn tới thất bại này, chiến thuật hay con người?

- Chúng tôi đã chuẩn bị rất kỹ cho mục tiêu giành HCV đồng đội tính giờ: mua xe mới, tập huấn dài hạn tại Đà Lạt. Đáng tiếc là đã không đạt được mục tiêu đề ra. Tôi đã quá tin Minh Thụy nên dẫn tới thất bại cay đắng đó. Khi vào thi đấu, Minh Thụy chỉ chạy được khoảng hơn 20km rồi bỏ cuộc nên ba đồng đội còn lại là Mai Nguyễn Hưng, Trịnh Đức Tâm và Hồ Văn Phúc phải gánh trách nhiệm quá lớn. Nếu Minh Thụy cố gắng cùng đồng đội đến Km 50-60, Phúc chắc chắn sẽ không “hết hơi” khi vào đèo và Việt Nam sẽ cầm chắc chiếc HCV chứ không phải về vị trí thứ tư.

Còn về chiến thuật, tôi nghĩ tôi không sai lầm. Dù chỉ còn có 3 cua-rơ trong 2/3 lộ trình nhưng chúng ta vẫn hơn các đối thủ tới hơn 2 phút trước khi khi vào đèo, Văn Phúc bị kiệt sức. Tôi đã quá tin Minh Thụy trong khi anh ta đã không trung thực về phong độ với tôi và ban huấn luyện, đó là nguyên nhân chính của việc để tuột HCV.

- Ông có thể giải thích cụ thể hơn về việc Minh Thụy không trung thực?

- Ở nội dung đua cá nhân tính giờ, tôi đã không nhất trí để Thụy tham dự nhằm giữ cậu ta cho nội dung đồng đội nam tính giờ, tuy nhiên, cậu ta vẫn nhất quyết đòi tham gia cho bằng được để rồi dẫn tới việc bị ngã, dính chấn thương.
Bước vào nội dung đua đồng đội nam tính giớ, Thụy nói vẫn đủ sức thi đấu nên chúng tôi mới đăng ký cho anh ta thi đấu, vậy mà chỉ đi được khoảng hơn 20km, anh ta đã bỏ cuộc, mặc cho đồng đội tự lo. Nếu như Thụy trung thực hơn, nói không thể thi đấu ngay từ đầu, chúng tôi đã bố trí cho Trường Tài thi đấu và kết quả chắc chắn sẽ không tệ như vậy.

"Minh Thụy giờ chỉ lo cho thành tích cá nhân"

- Nhiều luồng dư luận cho biết do đấu đá nội bộ nên mới có chuyện nhiều cá nhân cố tình không đoạt huy chương?

- Theo tôi thì không có chuyện đấu đá nội bộ ở đội tuyển xe đạp Việt Nam. Bản thân tôi và ban huấn luyện luôn đặt thành tích của đội tuyển lên trên hết.

- Ông quyết định thế nào về tương lai của Minh Thụy ở đội tuyển?

- Tôi quyết định loại Minh Thụy khỏi đội tuyển vô thời hạn. Cậu ấy sẽ chỉ được trở lại nếu chứng minh được năng lực của mình ở giải vô địch quốc gia.

Lâm Thỏa

Theo Bưu Điện Việt Nam

Chỉnh sửa cuối:

Jim74

Xe tăng
Ơ anh dạo này lại ghét em rồi à, tại anh lười chạy nên em mới dìm hàng anh thôi :))
Lười là lười thế nào!? vẫn cầm trịch hội Linh Đàm thôn nhé (He he...tranh thủ dìm con Khọm tý:))) Anh mà bằng tuổi chú anh chấp chú nửa vòng HT nhé...khú khú