CDX chết cứng ở Metro

warpig

Xe đạp
Chả là 10h sáng nay em với bà bô đi metro mua đồ, vừa dừng xe ở bãi đỗ và bấm tắt máy thì em thấy đèn start stop có màu vàng rồi báo lỗi Code91, sau đó xe em ko thể khởi động được máy trở lại nữa, em có tháo dây acqui ra rồi cắm lãi cũng chịu, thay pin chìa khoá cũng ko thể nào khởi động được xe, mà xe thì khoá cứng bánh vì em đã về P.

----> đến tầm 1h trưa em với mấy ông anh mới kéo được xe về thì thoát khỏi đoạn Metro với bộ công an đó thì xe mới khởi động được

nguyên nhân em đoán là do sóng ở vùng đó (có thể do metro hoặc BCA) làm nhiễu hệ thống nên khoá xe em ko tương tác được với xe, ra khỏi vùng đó lại ngon
À mà qua đây em cũng biết được cách kéo cái cần từ P về N khi xe bị khoá cứng.
Bác nào có kinh nghiệm vụ này rồi thì chỉ giáo em cái nhá

BTKiên3103

Xe buýt
Em cũng vừa bị y như bác xong,lúc em vào Metro ko khóa cửa được nữa....khoảng 30' sau em nổ máy được và vác xác được về nhà,với sự giúp đỡ từ xa của cụ chủ tịch laumam+kholaptop và cụ Bình gara...(chắc là cái máy nó thấy anh em LPC quan tâm nhau nên nó sợ...)
Lỗi code91 này là do cảm biến chìa khóa từ thỉnh thoảng bị lỗi,hôm nào đi chạy lại phần mềm là ok....

ketpo

Xe điện
Nghe các cụ kể mà sợ thật, metro ko biết có loại sóng gì.
@warpip : Cụ chuyển từ P sang N như thế nào khi ko nổ được máy, chỉ giáo cho em chút.

sepbu

Xe điện
Theo em được biết , ở dưới chỗ để cố gạt tàn có 1 nắp đậy nhỏ, các Cụ cậy cái nắp đó ra rồi dùng chìa khóa của xe để đề nổ.
Còn bên cạnh cần số cũng có 1 cái nắp nhỏ , các Cụ cũng cậy cái nắp đó ra rồi dùng chìa để mở khóa số... Các Cụ có thể chuyển về N bằng cách này !

warpig

Xe đạp
em thấy cha bảo vệ bảo mấy hôm nay có hiện tượng này và ko chỉ có CDX, có xe 1 lúc sau thì được, có xe thì phải kéo về, xe em 3 tiếng ko được nên phải kéo về, ra chỗ phạm hùng là đề được, em cũng cậy cái nẫy để về N , sáng em cũng thấy mấy chú camry bị, nhưng có chìa khoá cơ nên vẫn nổ được và chạy được.
Lúc thấy báo lỗi này em cũng tháo acqui và kiểm tra pin chìa khoá nhưng vẫn ko đề được, kiểu như xe nó ko nhận tín hiệu của chìa khoá ở đó
@ bác Sepbu, bác cho em xem hình cái cắm chìa khoá được ko ạ? em tìm mãi ở đó ko ra, gọi điện cho thằng bán nó cũng bảo là ko có chỗ cắm chìa khoá, thế mới đau

warpig

Xe đạp
chỗ cái cần số có cái nhự nhỏ nhỏ bằng cái móng tay, bác cạy nó lên rồi lấy cái j đó ấn xuống là kéo được cần số mà ko cần bật máy, mà lúc kéo về cũng kinh dị thật, em có 1 xe 7 chỗ kéo, mà con CDX này khi ko nổ máy là ko có phanh chân, toàn phải chơi phanh tay, kinh vãi...
Nghe các cụ kể mà sợ thật, metro ko biết có loại sóng gì.
@warpip : Cụ chuyển từ P sang N như thế nào khi ko nổ được máy, chỉ giáo cho em chút.

warpig

Xe đạp
Trong hướng dẫn có ghi là: Chìa khoá điện tử ko hoạt động trong các trường hợp:
- Khi xe ở trong trường điện từ có tần số cao
- Khi có 1 thiết bị điện tử sử dụng có cùng tần số với khoá
- khi khoá hết pin,

--> em đoán vụ ở Metro này rơi vào trường hợp 1 hoặc 2

sepbu

Xe điện
Em nghĩ là do trường hợp 1 ...Metro gần BCA, sắp tới là ngày quốc khánh ... nên nó phải vậy.

warpig

Xe đạp
cũng có thể, nhưng mà Bộ đang xây thô mà chưa cái nhà nào xây đến nóc nên cũng khó, mà bác chỉ kỹ cho em cái chỗ cắm khoá cơ cái

sepbu

Xe điện
cũng có thể, nhưng mà Bộ đang xây thô mà chưa cái nhà nào xây đến nóc nên cũng khó, mà bác chỉ kỹ cho em cái chỗ cắm khoá cơ cái
Bên chỗ gần cần phanh có 2 cái hốc để hộp đựng gạt tàn. Bác nhìn xuống sẽ thấy 1 cái nắp nhỏ, bác cậy nó lên...là nó đấy ạ !

warpig

Xe đạp
Thanks bác, để mai em cậy xem

cụ nào chạy Lac 2010 thì chịu khó down sách hướng dẫn tiếng việt về dùng đi. Ngay trên OF có mà.
lỗi code 91 thì chỉ như cụ sepbu nói là chuẩn thội.
"đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng"

sepbu

Xe điện
chỗ cái cần số có cái nhự nhỏ nhỏ bằng cái móng tay, bác cạy nó lên rồi lấy cái j đó ấn xuống là kéo được cần số mà ko cần bật máy, mà lúc kéo về cũng kinh dị thật, em có 1 xe 7 chỗ kéo, mà con CDX này khi ko nổ máy là ko có phanh chân, toàn phải chơi phanh tay, kinh vãi...
Ah ! tất cả cac xe đều ậy chứ không riêng gì LAC nhé

NTN

Xe máy
Tuần trước em cũng bị y như thế này, nhưng xe em đỗ đối diện với Metro. Em bấm khóa mấy lần nó mới khóa được, đến lúc khóa rồi lại nhớ quên tập hồ sơ liền bấm nút mở cửa nhưng ko được. Em phải mở bằng chìa rồi cứ để cửa mở thế mà đi vào trong UBND Xã . Đầu tiên tưởng hết pin nhưng lúc ra đến Nghĩa Tân rửa xe thì lại đề được bình thường :)

vietsonxp

Tháo bánh
Hôm trước em cũng bị ở Metro, lúc đỗ xe khong khóa được cửa báo lỗi Code91, em dùng chìa cơ để khóa cửa và vào mua đồ lúc sau ra cho chìa vào ổ chỗ khay đựng cốc đề nồ và đi về vô tư, về đến nhà lại OK cứ tưởng xe mình có vấn đề hóa ra không phải.

bvhadelpiero

Xe lăn
Theo em được biết , ở dưới chỗ để cố gạt tàn có 1 nắp đậy nhỏ, các Cụ cậy cái nắp đó ra rồi dùng chìa khóa của xe để đề nổ.
Còn bên cạnh cần số cũng có 1 cái nắp nhỏ , các Cụ cũng cậy cái nắp đó ra rồi dùng chìa để mở khóa số... Các Cụ có thể chuyển về N bằng cách này !
Sao thàng cha BÉO nè bít nhìu thứ thế nhỉ, Mình bắt đầu ghen tức roài đấy :))

Europe

Xe buýt
Trùng sóng rồi. Đợt trước em và anh bạn cũng bị 1 phát ở gần tòa nhà Vinaconex Láng Hạ. Chỉ bị với xe Toy. Nhưng chỉ là không khóa được cửa xe, còn vẫn cắm chìa nổ máy bình thường.

ototuche

Xe hơi
Thật kinh khủng, chắc ông Cụ "tổ Metro" không thèm tiếp các cụ LAC nhà mình rồi, em cảm ơn cụ thông báo cho anh em để còn tránh xa........... Cụ" tổ Metro"

Edis0n

Xe hơi
nguy to ^:)^
cuối tuần này em với gia đình định đi Metro để mua đồ nhưng nghe bác nói thế thì xin lặn luôn

warpig

Xe đạp
xe bác mà có khoá cơ thì cứ đi vô tư, bác đi thử rồi về cho anh em biết