[Funland] CĐT Sông Đà Việt Đức đưa số liệu dỏm lòe cư dân

airblade03

Xe máy
Đây là văn bản bổ sung của CĐT. Các bác cứ bảo bọn em săm soi chính tả vs cộng trừ. Ko săm soi chắc CĐT ko biết rằng mình đang lỗ gần 1 tỷ thì chỉ lỗ hơn 500tr.
Thêm mấy lần nữa chắc CDT hòa vốn hoặc phát luon ý chứ.
Screenshot_20230215_103553_Samsung Notes.jpg

Ở mục 2 thì phía trên bảo KT1,2A thuộc sở hữu Nhà Nước.
Câu dưới lại bảo thuộc sở hữu riêng. Chắc em fai đi học lại TV mới hiểu đc ý của CĐT.

airblade03

Xe máy
Như vậy là hiện 3 bị ảnh hưởng :(( :((
1. Những người đóng theo giá mới thì dc gửi, nhưng bị chặn đường xuống, nên khi đi xuống phải phi sang chiều lên --> bất tiện
2. CĐT mất khoản thu 150 xe
3. 150 Xe đỗ vạ vật ở xung quanh tòa nhà
Ai làm chứng cho bác là có 3 bên bị ảnh hưởng. CĐT bảo Tối đa có 380 lốt xe mà họp vs CQ bảo gần 500 lốt. Chỗ đâu đẻ ra mà thừa thế.

wild nature

Xe điện
Đợt này cc nhà em đang có tranh chấp với CĐT Sông Đà Việt Đức về việc tăng giá phí gửi xe ô tô. Cư dân phản đối và yêu cầu CĐT đưa ra văn bản trả lời về việc tăng giá phí gửi xe. Tuy nhiên không có câu trả lời. Đến ngày 6/2 thì cư dân bị khóa thẻ gửi xe (cư dân vẫn đóng theo giá cũ là 1tr2/ tháng) nên dẫn đến tình trạng xe đỗ ở barrie, dốc hầm và xung quanh đường nội bộ. CĐT vẫn ko thiện chí đối thoại hay có bất cứ văn bản nào gửi đến cư dân cho đến cuộc họp ngày 7/2 chỉ có đại diện CĐT, Phường, CA và tổ dân phố. Em cũng xin nói luôn là cư dân ko đc tham gia, cũng ko thấy TDP thông báo vs cư dân tổng hợp ý kiến để có ý kiến trong cuộc họp với CĐT.

Biên bản cuộc họp ngày 7/2
Sau cuộc họp ngày 7/2 thì CĐT ra văn bản trả lời ngày 8/2 như ảnh dưới đây

Số liệu giữa cuộc họp với CQ là CĐT lỗ 300tr/ tháng, số liệu trong văn bản của CĐT gửi cư dân là lỗ hơn 900tr/ tháng?
Trong biên bản họp thì có KHOẢNG 347 hộ đồng ý giá mới, khoảng 150 hộ ko đồng ý (số liệu này ko ai kiểm chứng). Tổng là Khoảng 497 hộ tương đương 497 lốt đỗ xe ô tô. Nhưng văn bản của CĐT thì TỐI ĐA vị trí đỗ xe để phục vụ cư dân là KHOẢNG 380 lốt. Vậy hơn 100 chỗ đỗ xe ô tô chênh là thế nào?
Trong biên bản cuộc họp với CQ ko có phần nào ghi là cư dân sẽ phải đóng theo giá mới mà đề nghị CĐT đối thoại với dân (ko có cuộc đối thoại nào đến nay). TDP tuyên truyền, thuyết phục cư dân di chuyển xe nhưng cũng ko có ai tuyên truyền hay gì. Thậm chí thông báo Nội dung cuộc họp ngày 7/2 cho cư dân nắm cũng ko có. Đến hôm nay 13/2 CĐT gửi cho các hộ dân thông báo như này

Văn bản soạn thảo có chữ ký nhưng ko có dấu mộc. Mục số 2 ghi "không hoàn thành số tiền còn thiếu trên thì BÊN thống nhất". Bên này là bên nào vậy ah?

CĐT Sông Đà đag rất coi thường cư dân, coi thường pháp luật. Số liệu dỏm thể hiện trình độ và năng lực quản lý yếu kém. Trây ỳ ko chịu thực hiện Thông báo của Quận, chiếm dụng tài sản chung của cư dân, chiếm dụng phí bảo trì gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến quyền lợi của cư dân.
Chả biết có phải âm binh của cụ Dream Thai không nhưng gộp vào cho xôm cụ ạ. Ý kiến em đưa ở đây rồi https://www.otofun.net/threads/dau-tranh-voi-cdt-nhu-o-viet-duc-complex-lieu-co-dung-ko.1853869/

Dream Thai

Xe điện
Ai làm chứng cho bác là có 3 bên bị ảnh hưởng. CĐT bảo Tối đa có 380 lốt xe mà họp vs CQ bảo gần 500 lốt. Chỗ đâu đẻ ra mà thừa thế.
E ko có con số chính xác số hộ ko đóng theo giá mới, đó chỉ là dựa trên thông tin CĐT đưa ra, e dự đoán chắc có ~50 hộ ko đóng theo giá mới là max (sau 14.2)

Dream Thai

Xe điện

airblade03

Xe máy
E ko có con số chính xác số hộ ko đóng theo giá mới, đó chỉ là dựa trên thông tin CĐT đưa ra, e dự đoán chắc có ~50 hộ ko đóng theo giá mới là max (sau 14.2)
Cụ chắc ko hiểu vấn đề em nói. Trong văn bản họp vs CQ ngày 7/2, CĐT báo có 347 hộ đồng ý, 150 ko đồng ý. Vậy là tổng có 497 hộ có lốt xe ô tô. Nhưng văn bản gửi cư dân ngày 8/2 thì bảo thiết kế tối đa là 380 lốt xe ô tô/704 hộ. Vậy hơn 100 lốt xe nó lòi ra ở đâu. Số liệu như này thì cụ bảo em có nên tin các số liệu khác ko có vde ko?

Dream Thai

Xe điện
Cụ chắc ko hiểu vấn đề em nói. Trong văn bản họp vs CQ ngày 7/2, CĐT báo có 347 hộ đồng ý, 150 ko đồng ý. Vậy là tổng có 497 hộ có lốt xe ô tô. Nhưng văn bản gửi cư dân ngày 8/2 thì bảo thiết kế tối đa là 380 lốt xe ô tô/704 hộ. Vậy hơn 100 lốt xe nó lòi ra ở đâu. Số liệu như này thì cụ bảo em có nên tin các số liệu khác ko có vde ko?
Cụ tưởng tượng nhé, 1 thằng nó tăng giá phở từ 35k lên 40k, và nó nói giờ giá bánh phở, thịt bò tăng, nếu e bán giá 35k thì e lỗ. Nếu là e thì e cũng chả tin số liệu nó đưa ra, đấy chỉ là cái cớ, lý do là nó thấy các hàng khác bán 40k, và nếu nó bán 40k thì vẫn có người ăn.

Gio cứ săm xoi cái số liệu đó làm gì cho mệt, có phải só liệu CĐT cc cho bên thuế đâu mà phải chính xác.

E thấy vài cách đấu tranh như bgio là ok nè:
1. CĐT phải kẻ lai vạch đỗ xe cho rộng hơn
2. Đuổi ko cho người ngoài vào gửi xe
3. Lam sổ hồng cho dân
Khi nào xong 3 cái trên thì hẵng tăng giá :))

airblade03

Xe máy
Cụ tưởng tượng nhé, 1 thằng nó tăng giá phở từ 35k lên 40k, và nó nói giờ giá bánh phở, thịt bò tăng, nếu e bán giá 35k thì e lỗ. Nếu là e thì e cũng chả tin số liệu nó đưa ra, đấy chỉ là cái cớ, lý do là nó thấy các hàng khác bán 40k, và nếu nó bán 40k thì vẫn có người ăn.

Gio cứ săm xoi cái số liệu đó làm gì cho mệt, có phải só liệu CĐT cc cho bên thuế đâu mà phải chính xác.

E thấy vài cách đấu tranh như bgio là ok nè:
1. CĐT phải kẻ lai vạch đỗ xe cho rộng hơn
2. Đuổi ko cho người ngoài vào gửi xe
3. Lam sổ hồng cho dân
Khi nào xong 3 cái trên thì hẵng tăng giá :))
Bác cũng thấy là CĐT nên làm 3 cái trên rồi mới tăng giá đúng ko ah. Vậy mà CĐT vẫn gửi cái giấy cho từng hộ yêu cầu nộp bổ sung 150k. Ko thì CĐT tự ý cho rằng cư dân đồng ý ko gửi xe nữa hoặc trừ vào các khoản phí khác. Ngay văn bản họp vs CQ thì CQ cũng đề nghị CĐT thực hiện những điều kia chứ có bảo thực hiện tăng giá xe đâu.

vkthang

Xe container
Bác mua nhà là nó đã mang cái lốt gửi xe ra để làm điều kiện hấp dẫn rồi. Giờ mua bán xong thì nó thay đổi kích thước, tăng giá gửi xe. Bác bảo em là anh Chí, vậy bác bỏ gần 3 tỷ ra mua nhà rồi xem bác bị thế có fai là Phèo ko. Bác ở ngoài, vào gửi cc là xe ngoài, đương nhiên fai giá cao hơn cư dân bọn em bỏ tiền ra mua nhà chứ. Bác so sánh khập khiễng thế mà cũng thấy đc ah. Trước khi mua cc, em gửi ngoài còn 2tr cơ bác ah.
Cái chuyện công trừ nhân chia nhập nhèm mà bác còn bỏ qua cho cả 1 CĐT xây dựng thì em đoán bác cũng chả xây đc cái gì. Có khi đi chợ hàng ngày còn chả biết tính toán. Mang tiếng là CĐT mà đưa ra cái văn bản thế mà cũng có người chấp nhận thì chả hiểu thế nào.
Họ thu PHÍ DỊCH VỤ đúng quy định nhà nước, thuận mua vừa bán cư dân có thể sử dụng hoặc không mà cụ, cư dân thấy đắt thì mang xe ra ngoài gửi, chứ sao lại cản trở việc kinh doanh của CĐT và cuộc sống sinh hoạt của các cư dân khác nhỉ? CC chỗ em ngoài VĐ3 còn thu 1350k xe đầu, 1500k xe thứ hai mà chẳng ai kêu ca cái gì cụ ạ.

Dream Thai

Xe điện
Bác cũng thấy là CĐT nên làm 3 cái trên rồi mới tăng giá đúng ko ah. Vậy mà CĐT vẫn gửi cái giấy cho từng hộ yêu cầu nộp bổ sung 150k. Ko thì CĐT tự ý cho rằng cư dân đồng ý ko gửi xe nữa hoặc trừ vào các khoản phí khác. Ngay văn bản họp vs CQ thì CQ cũng đề nghị CĐT thực hiện những điều kia chứ có bảo thực hiện tăng giá xe đâu.
Theo e thì bgio việc đấu tranh cũng có kết quả nhất định, nên có 1 cuộc họp để CĐT có cam kết giải quyết 3 vde nêu trên = văn bản, có timeline/deadline đàng hoàng.

Còn việc tăng giá gửi xe, dù mình ko muốn, hoặc cần điều kiện, thì dù sao CĐT họ cầm đằng chuôi, họ cương quyết tăng thì mình cũng ko làm gì dc họ, chỉ có option dùng hay ko dùng dv của họ thôi 8-x 8-x

wild nature

Xe điện
Theo e thì bgio việc đấu tranh cũng có kết quả nhất định, nên có 1 cuộc họp để CĐT có cam kết giải quyết 3 vde nêu trên = văn bản, có timeline/deadline đàng hoàng.

Còn việc tăng giá gửi xe, dù mình ko muốn, hoặc cần điều kiện, thì dù sao CĐT họ cầm đằng chuôi, họ cương quyết tăng thì mình cũng ko làm gì dc họ, chỉ có option dùng hay ko dùng dv của họ thôi 8-x 8-x
Chỗ bôi đậm thì cụ xem lại Hợp đồng mua nhà xem. Điều khoản gửi xe và các điều khoản liên quan Sử dụng chung, sử dụng riêng nữa

airblade03

Xe máy
Họ thu PHÍ DỊCH VỤ đúng quy định nhà nước, thuận mua vừa bán cư dân có thể sử dụng hoặc không mà cụ, cư dân thấy đắt thì mang xe ra ngoài gửi, chứ sao lại cản trở việc kinh doanh của CĐT và cuộc sống sinh hoạt của các cư dân khác nhỉ? CC chỗ em ngoài VĐ3 còn thu 1350k xe đầu, 1500k xe thứ hai mà chẳng ai kêu ca cái gì cụ ạ.
Vậy là treo đầu dê bán thịt chó chứ nhỉ. Em mua nhà vì CĐT bảo có lốt đỗ xe cho cư dân. Chỗ đỗ xe đúng tiêu chuẩn, giá okie. Nhưng sau đó CĐT kẻ lại vạch đỗ ô tô bé lại để tăng chỗ đỗ xe máy cho dân văn phòng cho thuê, cho dân ngoài vào đỗ xe xong đòi tăng giá. Vậy như bác nói thì e ko đồng ý thì ra ngoài gửi. Mấy nữa nó tăng 1tr5, 1tr8 thì em cũng fai chịu ah. Nói thì cũng fai đúng mới làm chứ

taton7983

Xe buýt
Cđt này quá dốt. Để giá trông xe ngay từ đầu là 1.5 tr thì có phải h nhàn thân ko

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ thường cđt khôn, không hạch toán hầm để xe vào giá thành đâu, nên hầm để xe vẫn thuộc sở hữu của cđt. Họ không tăng giá vượt trần thì lý lẽ vẫn thuộc về họ, và họ cũng chẳng có nghĩa vụ phải trình bày lãi lỗ với cư dân.
Em thấy chung cư để xe 1,5tr là ngon rồi.
Hầm là của chung chứ ? Luật quy định rồi! Chỗ đỗ xe 2-3 bánh là chung ! Chỉ có chỗ đỗ ô tô là của cđt thôi !!

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là treo đầu dê bán thịt chó chứ nhỉ. Em mua nhà vì CĐT bảo có lốt đỗ xe cho cư dân. Chỗ đỗ xe đúng tiêu chuẩn, giá okie. Nhưng sau đó CĐT kẻ lại vạch đỗ ô tô bé lại để tăng chỗ đỗ xe máy cho dân văn phòng cho thuê, cho dân ngoài vào đỗ xe xong đòi tăng giá. Vậy như bác nói thì e ko đồng ý thì ra ngoài gửi. Mấy nữa nó tăng 1tr5, 1tr8 thì em cũng fai chịu ah. Nói thì cũng fai đúng mới làm chứ
Có lot đỗ ô tô cho cư dân chứ không phải của cư dân. Họ kẻ lại vạch hay không nhưng đảm bảo mỗi hộ có 3 chỗ đỗ xe đạp, máy đủ điều kiện 7,5m2 là không sai luật !!

vkthang

Xe container
Chủ bãi xe tăng giá đúng theo quy định thì họ không sai cụ ạ. Còn vấn đề cam kết thì phải giấy trắng mực đen, không nghe nói mồm được.

Các cụ mua CC mà có phần VP cho thuê TTTM thì phải chấp nhận chung chạ, chật trội là đúng rồi. Dân ở ngoài mà còn vào gửi xe tháng được chứng tỏ giá dịch vụ chỗ cụ đang rẻ.

airblade03

Xe máy
Chủ bãi xe tăng giá đúng theo quy định thì họ không sai cụ ạ. Còn vấn đề cam kết thì phải giấy trắng mực đen, không nghe nói mồm được.

Các cụ mua CC mà có phần VP cho thuê TTTM thì phải chấp nhận chung chạ, chật trội là đúng rồi. Dân ở ngoài mà còn vào gửi xe tháng được chứng tỏ giá dịch vụ chỗ cụ đang rẻ.
Bên em có khu Vp cho thuê TTTM riêng mà. Nhưng CĐT đang chiếm dụng tầng KT2 của cả 4 tòa nhà để cho thuê trái quy định. Khu VP và TTTM có thang riêng, hoạch toán chi phí riêng. Bjo dùng chung thang máy cư dân, chiếm dụng tầng K2 mà ko ghi nhận doanh thu, còn chi phí vẫn tính là cư dân fai chịu thì sao đc bác. Nó cho xe ngoài gửi giá đắt hơn nên nó mới làm trò mèo, muốn đẩy xe cư dân ra mà bác.

airblade03

Xe máy
Có lot đỗ ô tô cho cư dân chứ không phải của cư dân. Họ kẻ lại vạch hay không nhưng đảm bảo mỗi hộ có 3 chỗ đỗ xe đạp, máy đủ điều kiện 7,5m2 là không sai luật !!
Luật là fai chui từ cốp lên lấy xe hả bác. Hay lại đi đo từng vạch kẻ của CĐT. Nói chung cái gì nó cũng fai hài hòa, hợp lý. CĐT tử tế thì bọn em cũng chả phản đối gì. Ngay từ đầu em bảo vde ko fai là đắt rẻ mà là thái độ và cách làm việc của CĐT. Vụ tăng phí gửi xe cũng chỉ là giọt nước tràn ly với tất cả các vde của CĐT thôi

mb.vaynganhang

Xe tăng
Quãng 2019 em vào chơi nhà anh em ở 1 chung cư e nghĩ là tầm trung ở HCM, thuộc quận nào mà gần sân bay TSN ấy (vì đứng ở trong phòng nhìn thấy sân bay, đường băng luôn), mà có slot đỗ xe riêng cố định theo ô đó vị trí đó. tức là xe của mình sẽ chỉ đỗ ở ô đó, xe mình đi ra ngoài ô đó trống thì cũng ko xe nào khác được đỗ vào cả

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Luật là fai chui từ cốp lên lấy xe hả bác. Hay lại đi đo từng vạch kẻ của CĐT. Nói chung cái gì nó cũng fai hài hòa, hợp lý. CĐT tử tế thì bọn em cũng chả phản đối gì. Ngay từ đầu em bảo vde ko fai là đắt rẻ mà là thái độ và cách làm việc của CĐT. Vụ tăng phí gửi xe cũng chỉ là giọt nước tràn ly với tất cả các vde của CĐT thôi
Lot đỗ xe có tiêu chuẩn kích thước. 2300x5500 thì phải. Còn rông 3 m ngang mà thằng bên cạnh đỗ ngu vãn không vào đc. Nếu muốn nói thì phải căn cứ theo quy định và hợp đồng. Post cái đoạn hợp đồng lên là rõ ngay. Còn làm ảnh hưởng đến người khác là hành vi xấu xí