[Funland] CCCM đã có lúc nào muốn buông bỏ tất cả để được tự do

.Xukthal

Xe container

VQ_A8

Xe tăng
Em cũng muốn như cụ chủ thớt nhưng khó thực hiện quá. Nay đã hơn 50 niên rồi mà vẫn phải cày, chưa thể buông bỏ được :(

cháu lên 3

Xe container
Cụ nào muốn buông bỏ thành phố thì về ngoại thành làm hàng xóm với em, em còn 5000m trang trại đang chỉ trồng cây cho châu chấu bay chơi thôi :))

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ thớt còn trẻ và kiểu như xa lánh trần tục, vậy thì dễ, thử tìm Chùa thanh tịnh công quả như quét lá đa...quá dễ thực hiện. Thực ra dễ như quét lá đa trên Chùa cũng phải có căn, không phải ai cũng quét được, được vài ngày... nại chạy phồng áo đấy ạ. :D
Chùa cũng có sự phức tạp của chùa đấy cụ. Tìm được chùa thanh tịnh như trong phim, trong truyện chắc khó.
Nhà em có tí liên quan đến chùa em biết, sân si tị nạnh bọn chen đủ cả. Em lên được 1 hôm giỗ tổ xong sợ mất mật.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mấy lần định như cụ,
Nhưng vừa mở cửa ra đã nghe thấy tiếng vợ : Lày đi đâu đấy.
Lại thôi#:-s.
Buông sớm thì có tấm gương là Qua
Già "gân" là các lão đại gia Lê Ân, Hoàng Kiều :D

Trục

Xe ba gác
Mình năm nay 35 tuổi chắc so với nhiều Cụ thì vẫn còn trẻ chán, vốn sống thì chưa đủ nhiều. Mình chỉ chia sẻ suy nghĩ xem có cụ nào có ý nguyện như mình không.
Hiện tại công việc của mình khá là tự do thu nhập ổn tầm trên dưới 50tr tháng chả nhiều nhưng đủ để gia đình sống cs dư dả 1 cách bình thường, vợ con, nhà cửa, xe cộ đều có đủ.
Nhưng nhìn chúng mình không thích tiền, kiếm tiền toàn vì để lo cho gia đình, còn bản thân thì mình chi dùng rất ít, không có nhu cầu sắm sửa gì, dùng tối giản nhất là dc.
VD - xe thì có đi là đươc, nhà có để ở là được.
Mình chỉ có ý nguyện là cố cày 1 time đến tầm 40 hoặc chậm nhất 50 tuổi thì đưa hết lại cho vợ con quản lý. Mình cầm 1 ít phòng thân và tìm 1 nơi thanh tịnh để sống (nơi đó thì mình cũng chuẩn bị sẵn rồi)
Có cụ nào có ý định tương tự như mình không
Bạn đang bị khủng hoảng tuổi băm nhăm thôi, vài năm sau lại khác ấy mà.

hd-vt

Xe container
Chùa cũng có sự phức tạp của chùa đấy cụ. Tìm được chùa thanh tịnh như trong phim, trong truyện chắc khó.
Nhà em có tí liên quan đến chùa em biết, sân si tị nạnh bọn chen đủ cả. Em lên được 1 hôm giỗ tổ xong sợ mất mật.
Thế em mới bẩu phải có căn mờ nị. Em dẫn lời một cụ sư nổi tiếng nói đấy ạ. Ông ý tuyển đến hàng trăm để làm...nối dõi hehe, nhưng đuổi sạch. Dưng quét kiếc thì lúc nào cũng cần... được sư nịnh ra mặt.
Hồi chưa vợ, rảnh vài lần cũng đú đi quét lau chùi tượng, cũng được vái lấy vái để khi mình đang trên bục bá vai bá cổ tượng...lau chùi, chả thấy...oách gì cả. :D

35t, thu nhập đều 50 củ/tháng, không hiểu cụ thớt tích lũy được những gì rồi mà đã muốn buông bỏ?
Em phải cảm ơn các cụ buông bỏ sớm, nhường cơ hội để em dấn thêm.

vanphiet

Xe buýt
Em thì thích lang thang, kiểu đi phượt xuyên việt, đang phấn đấu 45 tuổi buông hết cho con cái chỉ còn 2 vợ chồng già lang thang khắp mọi miền tổ quốc.

TraiKhongSo

Xe tăng
cháo cũng mung nấu ý định buông bỏ cơ mờ thu nhập kém quá nên chả buông được, haix

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Mình năm nay 35 tuổi chắc so với nhiều Cụ thì vẫn còn trẻ chán, vốn sống thì chưa đủ nhiều. Mình chỉ chia sẻ suy nghĩ xem có cụ nào có ý nguyện như mình không.
Hiện tại công việc của mình khá là tự do thu nhập ổn tầm trên dưới 50tr tháng chả nhiều nhưng đủ để gia đình sống cs dư dả 1 cách bình thường, vợ con, nhà cửa, xe cộ đều có đủ.
Nhưng nhìn chúng mình không thích tiền, kiếm tiền toàn vì để lo cho gia đình, còn bản thân thì mình chi dùng rất ít, không có nhu cầu sắm sửa gì, dùng tối giản nhất là dc.
Mình chỉ có ý nguyện là cố cày 1 time đến tầm 40 hoặc chậm nhất 50 tuổi thì đưa hết lại cho vợ con quản lý. Mình cầm 1 ít phòng thân và tìm 1 nơi thanh tịnh để sống (nơi đó thì mình cũng chuẩn bị sẵn rồi)
Cái này gọi là khủng hoảng tuổi trung niên. Nhưng đến hơi sớm...
Nhục nhất là thanh tịnh dăm bữa thì vợ gọi con khóc... lại bắt đầu lại từ đầu.

Cụ đưa lên đây là đẽo cày giữa đường rồi, ko ổn tý nào, mỗi người mỗi ý. Cụ đã nhắm được mục tiêu của mình như thế thì cụ cứ cố gắng hết sức để đạt được, đời cụ thì cụ sống chứ ko ai sống cho cụ cả, miễn cụ vui vẻ, lương thiện là được.

Ba nhăm mà nghĩ như cụ thì hơi sớm nhể? Còn trẻ chán mà cụ

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cụ đúng là cao nhân. Chỉ bậc cao nhân đắc đạo từ bỏ vợ con tìm nơi thành tình tu ẩm.
Khi nào dưới về hưu đã. Chứ còn dựng đứng e là khó tìm nơi than tịnh. Có tuổi xào khan vất vả lắm

quy la tien

Xe điện
Dĩ nhiên là em vẫn làm chứ cụ chỉ là không phải làm cv kiếm tiền nữa thôi. E nghĩ dành nửa đời kiếm tiền lo cho gia đình là đủ rồi. Con mình sau này cũng sẽ có nền tạng mình để lại còn nó thành công hay thất bại thì mình lo mãi làm sao được.

Đúng rồi cụ, buông chỉ là buông những thứ khiến mình mệt mỏi. E thấy cầm tiền có gì vui đâu, mệt. Trao cho vợ con quản lý, nhà cửa xe cộ nữa. Mình có thân không là thấy nhẹ nhàng rồi. Mà đến tầm 50t, thì mình hướng về TÂM nhiều hơn
Nhân chuyện chủ thớt nói chuyện Tâm, xin kể mẩu chuyện ít nhiều liên quan:
O xứ thiên đường khi sếp chuẩn bị công tác bổ nhiệm cán bộ, anh Tài nắm được cơ hội cũng bỏ trăm triệu chạy chọt nhưng có vẻ chưa xong, sếp bẩu“ Mình quý cái Tài của cậu, nhưng mình muốn thêm cái Tâm nữa”, Tài nghĩ lâu nay mình cũng cung cúc tận tuỵ, tốt tâm sao mà chưa vừa ý sếp, bèn về hỏi vợ thì được dạy rằng cố vay mượn bỏ thêm 300tr nữa chắc xong việc; lời như đồn sau khi đưa thêm 300 nữa được cất nhắc lên vị trí cao hơn cả mong đợi; lai về hỏi vợ, được trả lời rằng “Ông ý trước là giao viên văn, mê truyện Kiều…’, - truyện Kiều thì liên quan gì; - Bố mày thật là, ông ý chả nói quý cái Tâm sao, chữ Tâm kia mới bằng ba chữ tài”.
Tâm như rứa thì còn Sân si lắm!
Em fun tý!