[Funland] CCCM đã có lúc nào muốn buông bỏ tất cả để được tự do

dz0r0

Xe điện
Mình năm nay 35 tuổi chắc so với nhiều Cụ thì vẫn còn trẻ chán, vốn sống thì chưa đủ nhiều. Mình chỉ chia sẻ suy nghĩ xem có cụ nào có ý nguyện như mình không.
Hiện tại công việc của mình khá là tự do thu nhập ổn tầm trên dưới 50tr tháng chả nhiều nhưng đủ để gia đình sống cs dư dả 1 cách bình thường, vợ con, nhà cửa, xe cộ đều có đủ.
Nhưng nhìn chúng mình không thích tiền, kiếm tiền toàn vì để lo cho gia đình, còn bản thân thì mình chi dùng rất ít, không có nhu cầu sắm sửa gì, dùng tối giản nhất là dc.
VD - xe thì có đi là đươc, nhà có để ở là được.
Mình chỉ có ý nguyện là cố cày 1 time đến tầm 40 hoặc chậm nhất 50 tuổi thì đưa hết lại cho vợ con quản lý. Mình cầm 1 ít phòng thân và tìm 1 nơi thanh tịnh để sống (nơi đó thì mình cũng chuẩn bị sẵn rồi)
Có cụ nào có ý định tương tự như mình không
Em hỏi đùa chứ súng cụ còn đạn không mà mới 35 đã nghĩ đến tìm nơi thanh tịnh để sống? Em thì hơn cụ dăm tuổi, kiếm cũng nhiều hơn cụ dăm hào mà thấy vẫn thiếu kinh hoàng! Con ngan già nó đòi mua cái trang trại để cuối tuần về nghỉ ngơi xếp hình mà em cày mãi chưa được đây ạ! Em thật :))

skype0211

Xe tăng
Hợp lý đấy cụ, nhưng cụ chú ý vấn đề đam mê nhé, buông bỏ hết thì phải chạy theo đam mê, ko mấy hôm lại chán cảnh thanh tịnh ngay.

Rivers

Xe container
Kiểu anh Qua thu nhỏ à cụ.

boy_spott

Xe điện
Mới 35t đời còn dài lắm cụ ạ, nghĩ thế nhưng không phải thế , còn bao biến cố sao lường trước được

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em mà có cái nhà mặt phố 4 tầng cho thuê cả 25tr, 1 cái cc cho thuê 10tr, 1 cái cc 120m2 để vợ con ở, tk dư 10 tỉ thì em thề em để hết cho vợ con rồi cầm 1 ít đi thanh tịnh, cho vợ lấy chồng mới.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Em mà có cái nhà mặt phố 4 tầng cho thuê cả 25tr, 1 cái cc cho thuê 10tr, 1 cái cc 120m2 để vợ con ở, tk dư 10 tỉ thì em thề em để hết cho vợ con rồi cầm 1 ít đi thanh tịnh, cho vợ lấy chồng mới.
Phấn đấu đc bao nhiêu % rồi cụ.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Mình năm nay 35 tuổi chắc so với nhiều Cụ thì vẫn còn trẻ chán, vốn sống thì chưa đủ nhiều. Mình chỉ chia sẻ suy nghĩ xem có cụ nào có ý nguyện như mình không.
Hiện tại công việc của mình khá là tự do thu nhập ổn tầm trên dưới 50tr tháng chả nhiều nhưng đủ để gia đình sống cs dư dả 1 cách bình thường, vợ con, nhà cửa, xe cộ đều có đủ.
Nhưng nhìn chúng mình không thích tiền, kiếm tiền toàn vì để lo cho gia đình, còn bản thân thì mình chi dùng rất ít, không có nhu cầu sắm sửa gì, dùng tối giản nhất là dc.
Mình chỉ có ý nguyện là cố cày 1 time đến tầm 40 hoặc chậm nhất 50 tuổi thì đưa hết lại cho vợ con quản lý. Mình cầm 1 ít phòng thân và tìm 1 nơi thanh tịnh để sống (nơi đó thì mình cũng chuẩn bị sẵn rồi)
Nhiều lúc mỏi mệt hoặc cuộc sống thích sự giản đơn nó sẽ có tâm lý ntn cụ ạ. Em cũng từng nghĩ như vậy, nhưng đến giai đoạn khác thì lại thay đổi. Đành phải chờ thời gian thôi.

barca6996

Xe container
Xong cụ ở một mình á cụ :D
Xong rồi cụ định làm gì cho hết ngày ạ, đừng bảo em là sáng ra bờ suối tối vào hang đấy chứ cụ
Èo, tối vào mà sáng mới ra thì em chịu roài, bái phục bái phục ;;)

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Mình đã từng đưa hết cho vợ....
& giờ già rồi ốm đ.éo có viên thuốc.....đ.ái dầm đ.éo có cái bỉm đây.

Mình đang tính đi xin làm bảo vệ ở đâu đó mà kiếm mấy đồng mua nải chuối thắp hương tổ tiên ngày lễ, Tết.

:(

Theo mình, cậu nên đòi lại hết đi.....nhớ giữ sai kê lương & ngân hàng để làm bằng chứng trước tòa.

cụ nhường mợ nhà lại cho em trông hộ :D

butchikim

Xe ba gác
Làm gì cũng được, miễn thanh thản tâm hồn. ;))

Cháu mà ra khỏi nhà ở chỗ khác thì gấu mẹ gấu con cháu phanh thây ra, nghĩ đã không dám rồi :D

hd-vt

Xe container
Có lý đấy. Thực ra ý tưởng này không ít người có đâu chủ thớt. Em thì nghĩ ta buông không có nghĩa sẽ k làm gì và sống mòn đợi về với Tiên tổ mà sẽ sống theo ý thích của mình, làm những việc mình thích, đi những nơi mình muốn. Gắng k làm phiền ai và tránh k để ai làm phiền.
Ấy là phiêu du tự tại.
Em thấy đúng ạ, nhưng thấy là nhiều người không có khái niệm
"Gắng k làm phiền ai và tránh k để ai làm phiền" đâu cụ, được thế ...nại chả giống con dồng cháu dắn.

Cụ thớt còn trẻ và kiểu như xa lánh trần tục, vậy thì dễ, thử tìm Chùa thanh tịnh công quả như quét lá đa...quá dễ thực hiện. Thực ra dễ như quét lá đa trên Chùa cũng phải có căn, không phải ai cũng quét được, được vài ngày... nại chạy phồng áo đấy ạ. :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Xong cụ ở một mình á cụ :D
Xong rồi cụ định làm gì cho hết ngày ạ, đừng bảo em là sáng ra bờ suối tối vào hang đấy chứ cụ
Cụ về những vùng quê xa thì vẫn có ng dân sống xung quanh mà cụ nhưng yên bình thôi. Chứ đâu hẳn phải vào hang lên rừng đâu
Sang bên Sóc Sơn có mà đầy chỗ hoang vắng núi sông tha hồ thanh tịnh.

Chu An

Xe điện
Ước gì được quay lại ở độ tuổi như cụ chủ thớt. Tuổi 30-35 sức mạnh vô biên, tinh thần lạc quan phơi phới. Nhìn mọi thứ vẫn thấy đơn giản và dễ dàng với được...Rồi thời gian trôi vèo 1 cái, bắt đầu bước sang tuổi trung niên thì mới hiểu ra rằng ta đã để trôi qua quá nhiều cơ hội cho gia đình cũng như bản thân. Thời gian dành cho gia đình, con cái không bao giờ là đủ bởi đấy chính là những phần cơ thể của mình.

BMW R60

Xe tăng
Tốt! Với mức thu nhập và tư tưởng như này thì cũng là suy nghĩ, ước mơ của bao người đấy. Cơ mà 40 thì sớm quá. Ít ra tầm 50-55, có tích lũy, tự do tài chính, con cái cũng học xong đại học. Lúc đó " buông bỏ" rời xa chốn thị thành về một vùng quê sống thanh bình, đi du lịch, tìm hiểu phật pháp, nuôi chim, trồngc cây, giao lưu bạn bè... thì còn gì bằng.