Đánh giá CCCM cho e đánh giá về hàng ghế sau M3 sedan và City top

Sealno1

Xe hơi
Cụ thớt đến mazda và honda chỉnh ghế cho thoải mái rồi ngồi thử là biết mà. Hỏi trên này người cao người thấp ko chuẩn.

Mũi tên bạc

Xe container
Rộng ngang . Ko rộng dọc . Đó là sự thật chưa kể m3 có khúc xương sống to tổ chảng ngáng chân vô cùng bất tiện . M3 nó giống kiểu xe Bmw cứng chắc nhưng chỉ ngồi 4 người đc thôi
Cụ nói phét. Nếu ng theo cụ ngồi 4 ng thì em đoán cụ nặng 2 tạ và cao 2m!

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cụ nói phét. Nếu ng theo cụ ngồi 4 ng thì em đoán cụ nặng 2 tạ và cao 2m!
E ngồi giữa rồi và xin lỗi cụ là ngồi chỗ đó rất buồn ....ỵ. e cao 1.69m nặng 62kg cụ ợ . E là vận động viên nên ko bệnh tật gì cả nói vậy để cụ ko nói phét cho các cụ khác tưởng bở

Mũi tên bạc

Xe container
E ngồi giữa rồi và xin lỗi cụ là ngồi chỗ đó rất buồn ....ỵ. e cao 1.69m nặng 62kg cụ ợ . E là vận động viên nên ko bệnh tật gì cả nói vậy để cụ ko nói phét cho các cụ khác tưởng bở
Cụ cao và nặng vậy cụ càng nói phét. Ba ng kích thước như cụ ngồi ngon. Em đã từng chở ba ng kích thước như cụ và một phụ nữ! Có thể cụ có con City cụ đưa nó lên mây. Tranh luận với cụ xin dừng ở đây, còn cụ chủ mua xe lần đầu thì nên nhờ ng có tâm đi thử và mua cùng!

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cụ cao và nặng vậy cụ càng nói phét. Ba ng kích thước như cụ ngồi ngon. Em đã từng chở ba ng kích thước như cụ và một phụ nữ! Có thể cụ có con City cụ đưa nó lên mây. Tranh luận với cụ xin dừng ở đây, còn cụ chủ mua xe lần đầu thì nên nhờ ng có tâm đi thử và mua cùng!
Cụ đọc kỹ đi . E ngồi chỗ giũa như ngồi xổm trong wold cup vậy . Còn ko bao giờ ngồi vắt chân chữ ngũ đc như city cụ nhá

nsminhnhat

Xe đạp
Em chưa bao giờ ngồi City cả nhưng không bao giờ em tin khoảng cách giữa hai hàng ghế M3 ngắn hơn City nhiều cả. M3 thiết kế kiểu dáng thể thao nên mui xe có thể dài hơn chút nhưng kích thước tổng thể nó dài hơn City hơn 14cm!
Cụ chưa ngồi chưa vội kết luận cụ ạ. Có nhiều cái mazda 3 hơn city nhưng khoảng cách hàng ghế thì m3 thua cụ ạ. Ngồi và đi vào hàng sau vẫn cấn, city thoải mái.

MrBuiHien

Xe máy
Ngồi city thực sự rộng rãi, thoải mái. Hàng ghế sau cũng có cửa gió đh luôn. Chắc chắn hơn m3. M3 thì nội, ngoại thất đều đẹp và sang hơn. Cảm giác lái ko khác nhau đáng kể. Nếu cụ muốn vừa rộng rãi, vừa đủ option và ko nặng nề thương hiệu thì elantra sẽ đáp ứng đc

Anhlt773

Xe đạp
Ngồi city thực sự rộng rãi, thoải mái. Hàng ghế sau cũng có cửa gió đh luôn. Chắc chắn hơn m3. M3 thì nội, ngoại thất đều đẹp và sang hơn. Cảm giác lái ko khác nhau đáng kể. Nếu cụ muốn vừa rộng rãi, vừa đủ option và ko nặng nề thương hiệu thì elantra sẽ đáp ứng đc
Hôm trước e vừa đi con city từ Hà Nội lên Lao Cai, công nhận khoang hành khách rộng cụ ak, cốp to, chở đc cả núi đồ. Nhưng e thích m3 hơn, đẹp vs nhiều option, chấp nhận hi sinh tí cụ ak, chứ tầm tiền này khó e nào 10 phân vẹn 10. Nhà e vẫn thích xe nhật hơn cụ ak

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Sự thật là City là hạng thấp hơn M3 nên nhiều cái sẽ thua M3 nhưng công nhận hàng ghế sau City rất rộng. E đã ngồi hàng ghế sau của City, trong lòng bế trẻ con 4 tuổi mà vẫn thấy rộng, còn khoảng cách với ghế trước. Còn M3 hàng ghế sau ko đc rộng bằng City là đúng, nhưng nó vẫn đủ dùng chứ ko phải chật. City sx ra còn hướng đến người mua làm dịch vụ nên hàng ghế sau rộng là đúng rồi.

MrBuiHien

Xe máy
Hôm trước e vừa đi con city từ Hà Nội lên Lao Cai, công nhận khoang hành khách rộng cụ ak, cốp to, chở đc cả núi đồ. Nhưng e thích m3 hơn, đẹp vs nhiều option, chấp nhận hi sinh tí cụ ak, chứ tầm tiền này khó e nào 10 phân vẹn 10. Nhà e vẫn thích xe nhật hơn cụ ak
Vậy M3 đi cụ, cụ đã nói câu ko xe nào 10 phân vẹn 10 thì cụ mua m3 cũng ko phải ân hận đâu, xe đẹp từ trong ra ngoài, option đầy đủ :)

dungng

Xe máy
Về độ bốc của động cơ thì Honda hơn mazda nhiều. Honda cty 1.5 và mazda 3 1.5. Thì các cụ bảo xe nào phân khúc cao hơn. City và mazda hướng tới khách hàng khác nhau. Ai thích trẻ chung, cá tính thì mazda vì mazda thiết kế kiểu thể thao. Nếu phục vụ gia đình, êm ái, không gian rộng rãi thì city.

Mũi tên bạc

Xe container
Hàng ghế 2 city ăn đứt rộng hơn M3 là cái chắc. xem thông số M3 kích thước lớn hơn nhưng khaong máy nó to, k tối ưu bằng City. mà M3 đi ồn, vỏ mỏng bỏ xừ ra, toàn đồ tàu, chán!!!!
Có nghĩa là M3 ko hơn City cái gì đúng ko cụ?

Mũi tên bạc

Xe container
Về độ bốc của động cơ thì Honda hơn mazda nhiều. Honda cty 1.5 và mazda 3 1.5. Thì các cụ bảo xe nào phân khúc cao hơn. City và mazda hướng tới khách hàng khác nhau. Ai thích trẻ chung, cá tính thì mazda vì mazda thiết kế kiểu thể thao. Nếu phục vụ gia đình, êm ái, không gian rộng rãi thì city.
Cụ lại nhìn thông số mà phán r, cụ chắc chưa có khái niệm hộp số hay sao ấy nhỉ?

NewDriverCity

Xe tải
Với Honda city top thì mazda 3 1.5 do anh Hải lắp chưa thể hiện đc nhiều sự vượt trội.Đó là lí do giá của nó chỉ chênh hơn vài chục triệu mặc dù xếp chiếu trên.Có thể khách hàng cuồng loạn đẩy giá trị thực 1 số dòng xe lên cao.Như vios trc đây.Nhưng dần dần giá trị thực tế sẽ đc thiết lập đúng trật tự nếu có 1 dòng khác thực sự tốt cạnh tranh.Không phải khách hàng ko đủ thông minh để biết vì sao 2 xe hơn kém nhau 50 củ.Mà chỉ là 1 số khách hàng sau khi mua xe mình chọn đều bảo vệ quan điểm của mình, tự cho mình thông minh hơn.Tranh cãi làm gì sớm,đường dài mới biết ngựa hay.Chưa biết mèo nào cắn mỉu nào.5 10 năm nữa sẽ rõ :)

dungng

Xe máy
Cụ lại nhìn thông số mà phán r, cụ chắc chưa có khái niệm hộp số hay sao ấy nhỉ?
Hộp số liên quan gì phân khúc hả cụ. Atis, cvic, tenna đều CVT. Quan trọng nhất là động cơ và chiều dài trục cơ sở. Mazda 3 không thể hiện sự vượt trội.

Mũi tên bạc

Xe container
Hộp số liên quan gì phân khúc hả cụ. Atis, cvic, tenna đều CVT. Quan trọng nhất là động cơ và chiều dài trục cơ sở. Mazda 3 không thể hiện sự vượt trội.
Cụ nói ở trên là độ bốc đúng ko? Cái độ bốc một phần do hộp số đó cụ! Em có nói gì liên quan đến phân khúc đâu!