[Funland] Cccm Cẩn thận khi đi sửa màn tivi .

Marance

Xe điện
Phải phân tích chuyên sâu giống buôn Chứng thôi cụ ợ.
Đắt chưa chắc đã ngon, rẻ chưa chắc đã vớ vẩn - khá đúng với trường hợp này về tivi. Nhưng đôi khi lại vừa hay, vừa may nữa :)).
Em lại so sánh:
Ốm đi viện khám hết tiền triệu chả khỏi, về nhà ra hiệu thuốc gần nhà mua gói thuốc vài chục có khi lại khỏi.
Mua Chứng, sửa TV có khi còn mặc cả được, chứ vào viện thì không, phỏng cụ?

niceshot

Xe container
Tháng trước bà chị cùng khoa có cái tivi bị nháy màn hình . Mang đi các cửa hàng đều kêu hỏng màn và phải thay màn hết tầm 8 củ . Cuối cùng nghe e tư vấn thì nhờ ông anh phòng điện nước của bv xem cho . Đồng chí ấy mang về xem và sửa hết tầm 500k thì lại xem bình thường mà ko cần phải thay màn .
Tuần trước thì đến lượt em và 1 chú trong khoa cũng bị lỗi màn hình . Em mang cả 2 tv đến nhờ đ.c ấy xem cho và đều ko phải thay màn . Mỗi tv hết 500k lại xem như thường .
Nên e đoán đội thợ hay dùng chiêu thay màn nếu tv có lỗi màn hình . Nếu khách đồng ý thay màn có khi chỉ cần sửa hết 500k lại tính giá thay màn vài củ . Còn bán xác thì mua giá như cho, sửa đi bán lại vẫn ngon . Nói chung kiếm vài củ ngon ơ .
Nên các cụ các mợ có tv hỏng màn cứ phải cẩn thận .
Vậy ông anh điện nước ấy tìm ra bệnh gì, và xử lý như thế nào cụ phổ biến luôn để ae có kiến thức làm việc với các chú thợ!

xherox

Xe điện
Xác nhận với cụ chủ, hiện nay cứ tivi ko lên màn mà gọi thợ vào là thợ báo thay man cái đã.
Bà chị em vừa bị với cái tivi Samsung, thợ bảo thay màn hết 6tr, hôm sau bà chị gọi chỗ khác thì ko phải hỏng màn, mà thay cái gì bên trong hết 1.5tr là lại bình thường.

kaku223223

Xe tăng
tivi,tủ lạnh,máy điều hòa......đồ điện gia dụng gọi thợ thì em thấy 100% là bị thịt Mấy năm trước em bị vụ điều hòa tủ lạnh rồi.

Xã hội nó thế, thằng biết thịt thằng ko biết thôi cụ. thịt lòng vòng nhau

Thanhtranbk

Xe buýt
Món Tivi vs bếp từ thợ vặt kinh hồn, cccm nên tra google lỗi trước khi mang đi sửa, e may có cậu bạn bên viện đo lường thạo món này nên đỡ được kha khá, mỗi tội gặp nhau lần nào cũng say vắt lưỡi

agrimeco

Xe lăn

LuckyCar

Xe container
Tháng trước bà chị cùng khoa có cái tivi bị nháy màn hình . Mang đi các cửa hàng đều kêu hỏng màn và phải thay màn hết tầm 8 củ . Cuối cùng nghe e tư vấn thì nhờ ông anh phòng điện nước của bv xem cho . Đồng chí ấy mang về xem và sửa hết tầm 500k thì lại xem bình thường mà ko cần phải thay màn .
Tuần trước thì đến lượt em và 1 chú trong khoa cũng bị lỗi màn hình . Em mang cả 2 tv đến nhờ đ.c ấy xem cho và đều ko phải thay màn . Mỗi tv hết 500k lại xem như thường .
Nên e đoán đội thợ hay dùng chiêu thay màn nếu tv có lỗi màn hình . Nếu khách đồng ý thay màn có khi chỉ cần sửa hết 500k lại tính giá thay màn vài củ . Còn bán xác thì mua giá như cho, sửa đi bán lại vẫn ngon . Nói chung kiếm vài củ ngon ơ .
Nên các cụ các mợ có tv hỏng màn cứ phải cẩn thận .
Đúng như cái TV nhà em. Hỏng em chả thèm sửa vì không muốn bọn trẻ con xem, đến lúc có WC đành phải vật nó ra xem nó hỏng gì, em chả có nghề gì cũng biết lên mạng đặt đồ về thay, đúng khoảng 500k, chạy ngon chét. Còn có nghề có khi thay con tụ mấy chục nghìn lại ngon ngay. Nhưng mang ra thợ luôn là thay cả màn hình.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Giờ thợ thuyền bát nháo lừa đảo quá, trước e sửa tủ lạnh cũng bị lừa 1 vố website giả, đến chúng nó phán hỏng bo mạch sau hoá ra hỏng quạt

Dungdonganh

Xe tải
Sao k thấy ông nào vào sửa tivi vào đây mà phân trần nhỉ.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Phải phân tích chuyên sâu giống buôn Chứng thôi cụ ợ.
Đắt chưa chắc đã ngon, rẻ chưa chắc đã vớ vẩn - khá đúng với trường hợp này về tivi. Nhưng đôi khi lại vừa hay, vừa may nữa :)).
Em lại so sánh:
Ốm đi viện khám hết tiền triệu chả khỏi, về nhà ra hiệu thuốc gần nhà mua gói thuốc vài chục có khi lại khỏi.
Mua Chứng, sửa TV có khi còn mặc cả được, chứ vào viện thì không, phỏng cụ?
Có khi phúc chủ lộc thầy cụ ạ =))

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Giống em hôm trước hạ 2 cái tivi xuống để lăn sơn tường và nhân tiện em báo nhân viên gọi thợ đến sửa cái tivi bên ngoài nó bị tối màn hình. Cậu thợ đến tưởng sửa 2 cái tivi hạ xuống rồi tháo hết ra xong phán 1 cái chết nguồn 2tr, cái còn lại chết màn hình 6.9tr. Em mới thắc mắc bảo sửa có 1 cái tivi mà sao lại báo giá 2 cái là thế nào nhỉ? Em chạy xuống thì bố thợ báo giá cho 2 con tivi vẫn xem bình thường thành 1 cái hỏng nguồn, 1 cái hỏng màn hình. Các cụ có cần em quăng số của thợ chuyên sửa tại nhà khu vực Cầu Diễn lên cho các cụ tránh không ạ =))

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Dtht.laixe

Tháo bánh
TV SS đời cũ loại 55" cả năm ko xem, tết vừa rồi căm điện bật cứ kêu tiếng rồi tắt rồi lại lóe lên kêu rồi tắt, cứ lăp lại nếu ko ngắt giắc nguồn. Ko biết bị bệnh gì cc?