[Funland] Cccm Cẩn thận khi đi sửa màn tivi .

mr.gallant

Xe tải
Nhà e có con samsung, đợt nồm vừa rồi tivi để dưới tầng 1 ẩm nên khi mới bật lên thấy màn hình nháy nháy nhưng bật được 1 lúc thì hết nháy.
Có phải do nồm ẩm ảnh hưởng đến tb điện tử hay bệnh gì các cụ nào giống như nhà e k ạ

sieunhancutchan

Xe tăng
Thay màn thì ko rẻ nhưng sợ lại ko đc thay màn vẫn tính giá thay màn ấy cụ .
Em nghĩ là hỏng cáp hay hỏng mấy con tụ hoặc gì đó tương tự nên thay rẻ chứ nếu lỗi cả cái bo mạch thì thay sẽ đắt. Thợ ngoài hàng thì cứ báo giá thay cả panel để chủ sợ mà bán lại cho thợ, thợ thay hết tí tiền là bán lại kiếm vài củ ngon ơ, cửa kiếm ăn của họ.
Mấy cái cáp màn hình hoặc phụ tùng linh tinh lên lazada hay shopee mua thẳng từ tàu về tụi nó bán nhiều mà rẻ bèo, quan trọng về nếu biết tự thay thì đỡ hoặc gặp thợ có tâm như bác gặp thì họ chỉ lấy tí ti tiền công thôi.

Chỉnh sửa cuối:

cuc_cu

Xe tăng
Phần lớn đang xem bình thường mà đen xì thì chỉ hỏng mấy con IC thôi, sửa hết 200k-500k tùy chỗ. Trc TV nhà em cũng bị tương tự, mang ra hàng gần nhà cũng báo hỏng màn thay mất tiền triệu. Cũng may, đại ka nhà em dân kỹ thuật, có nghề nên mang sang nhà nội cho đại ca bố sửa.... đo đạc thay đúng con IC mua hàng linh kiện vài chục ngàn lại ngon choét.

susu

Xe điện
Tháng trước bà chị cùng khoa có cái tivi bị nháy màn hình . Mang đi các cửa hàng đều kêu hỏng màn và phải thay màn hết tầm 8 củ . Cuối cùng nghe e tư vấn thì nhờ ông anh phòng điện nước của bv xem cho . Đồng chí ấy mang về xem và sửa hết tầm 500k thì lại xem bình thường mà ko cần phải thay màn .
Tuần trước thì đến lượt em và 1 chú trong khoa cũng bị lỗi màn hình . Em mang cả 2 tv đến nhờ đ.c ấy xem cho và đều ko phải thay màn . Mỗi tv hết 500k lại xem như thường .
Nên e đoán đội thợ hay dùng chiêu thay màn nếu tv có lỗi màn hình . Nếu khách đồng ý thay màn có khi chỉ cần sửa hết 500k lại tính giá thay màn vài củ . Còn bán xác thì mua giá như cho, sửa đi bán lại vẫn ngon . Nói chung kiếm vài củ ngon ơ .
Nên các cụ các mợ có tv hỏng màn cứ phải cẩn thận .
Em còn mua 20k về sửa hết có 30p thôi ạ

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Phần lớn đang xem bình thường mà đen xì thì chỉ hỏng mấy con IC thôi, sửa hết 200k-500k tùy chỗ. Trc TV nhà em cũng bị tương tự, mang ra hàng gần nhà cũng báo hỏng màn thay mất tiền triệu. Cũng may, đại ka nhà em dân kỹ thuật, có nghề nên mang sang nhà nội cho đại ca bố sửa.... đo đạc thay đúng con IC mua hàng linh kiện vài chục ngàn lại ngon choét.
Cụ bảo đại ca bố mở cửa hàng sửa chữa chuyên cho ofer đi:D

cabin

Xe buýt
Con tivi nhà em hết bảo hành cái là bị y như cụ chủ nói. Tắt mất nửa màn hình, gọi thợ đến gạ phải thay màn hình mới, e bảo nếu chú e ko có cách sửa được thì a mua cái mới to hơn, đẹp hơn. Nói xong câu đó thì nó bảo để e xem lại, thấy tí toáy 1 lúc thì bảo xem được rồi và giải thích abc có vẻ ghê gớm nhưng thực chất là chỉ cắm lại giắc, e đoán khả năng lỏng giắc cắm màn hình. Xong xuôi xin 500k =))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Không cứ TV đâu cụ, em chả có chuyên môn gì nhưng mấy hôm nay nhà em đập bung bét ra mà đội thợ nề lẫn thợ điện sửa chữa em phải nói suốt k có làm ẩu và xấu lắm. Có nhiều cái đèn to treo lên rồi em nói họ lại gỡ ra làm lại vì nhìn k mê đc. Nói chung nhiều thợ giờ làm k có tâm. Mấy anh lái chứng khéo còn có tâm hơn cụ ạ.=))
Lái chứng thì mỗi tội hay làm em chóng mặt cụ ạ !

susu

Xe điện
Giá này là bọn em chấp nhận đc hơn giá thay màn cụ ạ . Không phải ai cũng biết về kt như cụ đâu
Em có phải nghề đâu. Biết chút thôi. Hôm đi ra đồng nát tìm miếng mica có việc. Ngồi cafe thì ông chủ bảo có con tv đang xem có đồng nát đi qua không để bán. Em bảo anh bán cho em về phá ra lấy miếng mica. Ông ấy bảo ok. Bán cho chú 20k. Em về loay hoay lúc lại chạy được. Giờ vẫn vứt ở xưởng để soi cam

xukthal

Xe lăn
Cụ cho e xin số đc k ạ. Em có cái tv chẳng mấy khi dùng hôm nọ phát hiện bị 1 sọc rất nhỏ ở góc. Thợ bảo phải thay màn gần bằng TV mới r ạ :D
Ti vi nhà em có sọc rõ to bằng cái đũa ở giữa nhưng em chả sửa, cứ xem 5 năm nay chả thấy nó to ra
Tv samsung nhà e vừa hết BH thì màn hỏng, thợ bảo hành hãng nói thay màn hàng ngoài 5 củ, bảo hành 3 tháng. Em kêu đắt thế thì nó bảo thanh lý ới em, giá mua 1tr5. Em bảo thế thôi, để tôi nghịch.
Cụ cho em xin số dt với em có con màn sony còn mới bị sọc cũng cần xử lý cho f1. Thợ cũng bẩu thay màn mà em k xem TV nên em chưa thay.
Tivi nhà em cũng cùng hoàn cảnh này.
Nhà e có con samsung, đợt nồm vừa rồi tivi để dưới tầng 1 ẩm nên khi mới bật lên thấy màn hình nháy nháy nhưng bật được 1 lúc thì hết nháy.
Có phải do nồm ẩm ảnh hưởng đến tb điện tử hay bệnh gì các cụ nào giống như nhà e k ạ
Con tivi nhà em hết bảo hành cái là bị y như cụ chủ nói. Tắt mất nửa màn hình, gọi thợ đến gạ phải thay màn hình mới, e bảo nếu chú e ko có cách sửa được thì a mua cái mới to hơn, đẹp hơn. Nói xong câu đó thì nó bảo để e xem lại, thấy tí toáy 1 lúc thì bảo xem được rồi và giải thích abc có vẻ ghê gớm nhưng thực chất là chỉ cắm lại giắc, e đoán khả năng lỏng giắc cắm màn hình. Xong xuôi xin 500k =))
Các cụ gom hết TV hỏng ta làm chuyến xuống Nam Định sửa chỗ BS Bùi cho rẻ nhá :-bd:-bd:-bd
PS: Kết hợp mợ nào khám tide nữa thì càng uy tín \m/
Manhpd MuathuHN252 Maihong_
E ở Nam Định cụ ạ . Các cụ trên này đa phần ở HN nên ko tiện
BS Bùi và Y sĩ 123 Uốn tổ cbức đón đoàn nhá :!!:!!

MuathuHN252

Xe cút kít

Manhpd

Xe cút kít

namson229

Xe điện
tivi,tủ lạnh,máy điều hòa......đồ điện gia dụng gọi thợ thì em thấy 100% là bị thịt Mấy năm trước em bị vụ điều hòa tủ lạnh rồi.
toàn phải gọi chỗ quen 1 tý, ko lại bị chặt chém, lừa...các kiểu luôn

buicongchuc

Xe ba gác

Dr Thanh Bùi

Xe lăn