[Funland] Cc có con gái sẽ xử lý ntn với trường hợp này

Bang lang

Xe điện
Không họ hàng, không thân quen gđ cháu bé lớp 6 đâu nhưng vừa lướt tin này mà em sôi máu cc ạ
Người lớn sẽ khá khó xử lý trong ca này, tay chân thì không thể mà bỏ qua càng không được
Em hồi xưa ko chơi với bọn con gái trong lớp vì bọn nó chia ra mấy phe, thỉnh thoảng hỏi mày theo phe nào, em toàn bảo tao chả theo phe nào nên bọn nó lại nể. Em ko đánh nhau với con gái bao h cả nhưng con trai thì 1,2 lần vì bọn nó trêu em, mỗi lần đánh là em đánh rất nhanh, thằng lớn hơn ko đánh được là em cầm gach phang, tóm lại là liều nên đối thủ sợ. Còn chơi thì em chơi hẳn với đứa đanh đá lại nhiều tiền. Lớn hơn, em sẽ tìm đứa nào gấu nhất để chơi chứ ko phải đứa học giỏi nên em ko bao h bị ai bắt nạt cả mặc dù em hoc dốt và Rất hiền lành:)

30xx1631

Xe điện
Cũng tội cụ ạ
Đáng học đàn hát múa hay những môn nhẹ hàng như hội họa, ngoại ngữ... thì lại phí thời gian đi học mấy món để lo tự vệ bản thân
Ko phí đâu cụ ah, rèn luyện thể lực và cả trí lực. Hình thành cả tính cách con người đó. Chỉ tiếc xã hội bây giờ loạn quá, thời gian cũng là hữu hạn để đáp ứng cái gì cũng muốn trẻ con học

Huthasa

Xe lăn
Đo
Ở một tin khác
Link: https://vietnamnet.vn/nu-sinh-lop-6-o-ha-noi-bi-xe-ao-da-thang-vao-mat-2051520.html
Trong đoạn clip, nữ sinh này vừa khóc vừa quỳ, chắp tay xin lỗi nhưng nhóm nam nữ vẫn không tha, mà tiếp tục chửi tục và lao vào xé áo nữ sinh. Cao điểm cú đạp của một nữ thanh niên khiến nữ sinh này ngã ngửa. Xung quanh, nhiều người hò reo cổ vũ.

Đoạn bôi đỏ trên em thấy cũng rất đáng sợ, bé ntn lớn lên nhân cách ra sao?!
Đơn giản là em tìm mấy đứa đánh giầy tẩn cho bọn này 1 trận.

Ko phí đâu cụ ah, rèn luyện thể lực và cả trí lực. Hình thành cả tính cách con người đó. Chỉ tiếc xã hội bây giờ loạn quá, thời gian cũng là hữu hạn để đáp ứng cái gì cũng muốn trẻ con học
Trẻ em học võ rất ổn, nhưng cũng ngại tuổi các cháu thiếu kiềm chế, có chút "vốn' dễ xài vô tội vạ thôi ạ

sskkb

Xe tăng
Các con k là cc nên mọi câu trên của cụ đều vô nghĩa
Thứ nhất k thể đánh trả 2 đứa lớn hơn
Thứ hai, môi trường học đường tẩu vi đi đâu, ngày nào cũng chạm mặt, chạm hội đối thủ
Ko rõ hồi xưa cụ đi học có đánh nhau ko, chứ thời em (7x,8x) còn thủ dao đến lớp chém nhau, ca sáng/chiều phục kích ca chiều/sáng. Yếu thế hơn thì nhanh chân mà chạy thôi, biết nó hung hãn thì biết điều mà tránh mặt là xong. Chẳng qua hồi đó ko có internet nên ko ai biết thôi. Nếu chỉ là đánh 1,2 trận cho hả giận thì thôi, còn nếu kiểu bắt nạt hàng ngày thì báo cho nhà trường xử lý là xong.
.
Còn cụ hỏi nếu là con em hả, con em cũng là loại hiền lành hay bị bắt nạt, em chỉ dạy nó cách tránh xung đột, ko tránh được thì làm sao ít bị đau nhất khi ăn đòn. Còn nếu em gặp trực tiếp thì em nhảy vào đấm luôn đứa kia, kể cả nó là trẻ con em cũng đấm (may mà em chưa phải làm thế bao giờ) , em quan niệm đơn giản bố mẹ chúng nó ko dạy đc chúng nó thì để xã hội dạy.

sskkb

Xe tăng
Em ủng hộ ra xxx xử lý. Nhẽ cứ đánh con người ta xong là lại hoà giải. Nếu thế bọn nó sẽ nhờn không sợ. Phải xử lý nghiêm để không tái diễn.
Nó ko sợ đâu cụ :) ko biết trẻ con thời nay tính nết thay đổi thế nào, chứ trước thời bọn em mà mấy đứa côn đồ bị đình chỉ học tập, đuổi học... thì bọn nó còn thù hơn, quay lại đánh nạn nhân đau hơn cụ ạ. Nên phạt thì cứ phạt, nhưng ko mong nó sẽ sợ mà ko đánh con mình đc đâu.

TânPhạm_999

Xe buýt
Bạo lực học đường này xưa nay vẫn có, e nhớ thời e đi học cấp 3, ông nào mà nhà xa trường thì xác định là vất vả. Bị bọn gần trường đánh suốt ngày - lý do là nhìn ngứa mắt thì đán. Đỉnh điểm là có cậu bạn cùng lớp e, đến nỗi phải nghỉ học... trường hợp khác thì chuyển trường.

anhtintin

Xe tải
Ví dụ như có thằng nhóc quỷ nó tấn công đâm mù mắt con cụ.
Nhà thằng nhóc kia nói câu: "con nít nó có biết gì đâu?"
Thì lúc đó sẽ hòa giải ra sao ta? :^o

toyennha

Xe lăn
Số em hên. Nhỏ lớn chẳng đánh nhau với ai. Mặc dùng em cực láo. Lúc cấp 2 cả đám chơi với nhau từ lớp 6. Mà đám đó đông nhất trường nên mặc định ko đánh nhau. Lên cấp 3 thì cả trường cấp 2 dời qua cấp 3 nên mặc định cấp lớn hơn gây sự với 1 đứa là gây sự với cả khối. Mà lúc đi học em lại có tiền nên cứ lùm xùm sắp đánh nhau em lại nhảy vào can rồi kéo đi vào can-tin uống nước và em trả sau vài lần như vậy bọn nó lại thường bên vực nhau và em lại khỏi đánh nhau

hoviethung

Xe lăn
Ở một tin khác
Link: https://vietnamnet.vn/nu-sinh-lop-6-o-ha-noi-bi-xe-ao-da-thang-vao-mat-2051520.html
Trong đoạn clip, nữ sinh này vừa khóc vừa quỳ, chắp tay xin lỗi nhưng nhóm nam nữ vẫn không tha, mà tiếp tục chửi tục và lao vào xé áo nữ sinh. Cao điểm cú đạp của một nữ thanh niên khiến nữ sinh này ngã ngửa. Xung quanh, nhiều người hò reo cổ vũ.

Đoạn bôi đỏ trên em thấy cũng rất đáng sợ, bé ntn lớn lên nhân cách ra sao?!
Hóng thôi.

Xechaybangcom

Xe điện
Chả bù cu con nhà em, đi đâu cũng kết bạn được, ham chơi mỗi tội học lười. Bữa sang Myanmar, đi chùa bên đó mà nhoằng cái đã chơi với thằng cu con dân địa phương, mà đồ chơi chỉ là cái nắp chai bia 😀

duytrong

Xe lăn
Không tẩu mãi được, nó đợi ở cổng trường ấy, chả nhẽ trốn học.
Vụ này em ủng hộ cho ra toà. Nhà em mà có con gái, em cho nó chơi thể thao với học võ sớm, không thì boxing cũng được, để còn có cái mà tự vệ.
Con gái em cũng cho đi học võ karate từ nhỏ nên cũng chả bị bắt nạt bao giờ, kể cả với chồng nó bao giờ.

duytrong

Xe lăn
Nếu bé gái bị đánh mà nói lại với phụ huynh thì kiểu gì cũng có cách giải quyết. Chỉ sợ gia đình e cũng đang có vấn đề nên em cũng chẳng biết trông cậy vào ai: mồ côi, bố mẹ ly hôn, bố mẹ quá bận bịu làm ăn không quan tâm, vô tâm gia trưởng...
Biết sớm giải quyết sớm, nếu e nói trước với bố mẹ về nguy cơ xung đột, thì bố mẹ và thầy cô có thể cũng đã có cách để ngăn chặn cuộc đánh lộn đã xảy ra. Ví dụ: không ra khỏi trường, bố mẹ đưa đón, khi bị quây thì điện thoại hay la làng lên, chạy đến phòng của thầy cô...Bố mẹ cũng tìm gặp bọn kia hoặc phụ huynh chúng nó để răn đe...

E biết trước e sẽ cảnh báo, răn đe. Răn đe mà không nghe chắc chắn nhẹ cũng được ăn cú đấm, mạnh hơn thì chưa biết.
Cứ theo quân sư này là phải đạo, chuẩn ợ.

bspvietnam

Xe tăng
Học sinh đánh nhau có 2 vấn đề:
1/ bị bắt nạt: cần phải có các kỹ năng thoát hiểm khi bị tấn công, và tăng khả năng phòng chống bị bắt nạt (tránh tham gia vào các việc rắc rối).
2/ bị số đông tẩy chay: tức là cách ứng xử, cách giao tiếp, hành vi tạo ra sự ức chế của cộng đồng.
Vd, em có đứa cháu nó không chơi được với ngay cả 5 đứa anh em của nó trong nhà từ bé đến giờ học cấp 3. Đồ ăn của nó, nó cất đi, tìm cách ăn của đứa khác, đến khi hết, nó mang đồ ăn của nó ra ăn trước mặt đứa khác , để các đứa kia thèm, xin nó không cho. Đồ chơi của nó, nó giấu kỹ, không ai tìm ra, nhưng nó dùng đồ chơi của đứa khác đến khi hỏng, và thường phá hỏng đồ chơi của thằng khác. Đồ càng xịn, nó càng phá. Nhưng đồ của nó từ lúc 3 tuổi đến giờ vẫn còn nguyên.
Quan điểm cá nhân của em, 1 đứa bị đánh, thì bản thân nó đã là một phần nguyên nhân. Bố mẹ cần cố gắng tìm hiểu để giải quyết nguyên nhân gốc.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Cũng khó nhỉ, hồi xưa em cũng toàn bị bắt nạt, hôm nào gặp là 4-5 thằng chúng nó lao vào giao cấu với em, em cũng oánh lại như thường, phụ huynh ko biết hoặc cũng ko quan tâm lắm vì còn bận đi đổi tiền rồi kiếm cái ăn :((

hxduong

Xe lăn
Học sinh đánh nhau có 2 vấn đề:
1/ bị bắt nạt: cần phải có các kỹ năng thoát hiểm khi bị tấn công, và tăng khả năng phòng chống bị bắt nạt (tránh tham gia vào các việc rắc rối).
2/ bị số đông tẩy chay: tức là cách ứng xử, cách giao tiếp, hành vi tạo ra sự ức chế của cộng đồng.
Vd, em có đứa cháu nó không chơi được với ngay cả 5 đứa anh em của nó trong nhà từ bé đến giờ học cấp 3. Đồ ăn của nó, nó cất đi, tìm cách ăn của đứa khác, đến khi hết, nó mang đồ ăn của nó ra ăn trước mặt đứa khác , để các đứa kia thèm, xin nó không cho. Đồ chơi của nó, nó giấu kỹ, không ai tìm ra, nhưng nó dùng đồ chơi của đứa khác đến khi hỏng, và thường phá hỏng đồ chơi của thằng khác. Đồ càng xịn, nó càng phá. Nhưng đồ của nó từ lúc 3 tuổi đến giờ vẫn còn nguyên.
Quan điểm cá nhân của em, 1 đứa bị đánh, thì bản thân nó đã là một phần nguyên nhân. Bố mẹ cần cố gắng tìm hiểu để giải quyết nguyên nhân gốc.
Cháu cụ là 1 trường hợp ích kỷ, gọi quen miệng là xấu tính.
Tuy nhiên, bên ngoài có nhiều trẻ không xấu tính mà vẫn bị bắt nạt - có khi chỉ đơn giản là do "ngứa mắt" các anh chị đại ở trường học chẳng hạn.
Cái này trách nhiệm của nhà trường cũng có, cả PH cũng có, mà gần đây bạo lực học đường càng ngày càng nở rộ :(