Cây xăng dốc Bác Cổ và con Ếch nhà em! Lần thứ 2 ạ!

lắc lư

Xe tải
Cụ nổi tiếng ghê. Em nợ ly rượu tối mới mời :))

Phucyenxanh

Xe điện
Cháu cũng bị 1 phát ở Cây xăng Nam Hồng - Đường Thăng Long Nội Bài
Xăng 10.000 đ/l : Tiền đã đủ 10.000 nhưng số lít trên cột bơm lại chỉ có 0.8
Cháu đã cãi nhau với bọn nó và cạch từ năm đó tới giờ
Cháu đề nghị OF nhà ta cùng cạch mẹt bọn lừa đảo kiểu này ạ

Sonlolo

Xe hơi
đọc bài của cụ mà em cũng giật mình, htrước đổ xăng em aveo, em đổ hết 900K, với giá xăng 21390, thì được khoảng 42lit, trong khi dung tích con xe của em là 40 hay 45 lít ấy.
Chết thật, kiểu này phải xem lại xem như nào. Có khi đi mua xăng theo kiểu đong vào can thôi ấy :(

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Lão XO nhớ lời hứa cho lên VOVGT nhá!!!
Phóng viên cần chứng cớ cứ bảo gặp em.
Còn đoạn video quay đồng hồ cây xăng nữa em chưa post lên đây.
Nếu có đoạn video cụ tự quay nữa thì tốt rồi, kẻo lúc đó họ lại nói do cụ yêu cầu viết hóa đơn lên như vậy !
vì thường thì em đổ xăng cũng hay yêu cầu viết lên tầm 2tr về đưa kế toán khấu trừ.
Cụ cho lên face để share rộng cảnh báo mọi người tẩy chay bọn buôn gian bán lận thôi cụ ơi .

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Con mẹ cái bọn cướp ngày chó chết này. Cụ nào làm bên truyền thông nhảy vào cho ra ngô ra khoai cho dân nhờ đi

tran duc chi

Xe buýt
Đong điêu kiểu này áp dụng cho a95 nhiều hơn: xe ngon hơn, người mua cũng ít khi đi cạn bình như cụ chủ thớt, xe máy mua lẻ ít nên khó phát hiện hơn.
Với các cây P thì các cột (đồng hồ) đều được cân đo kẹp chì đầy đủ: liệu gian dối có hệ thống hay không?

Còn 1 vấn đề nữa là thường đi tỉnh đổ xăng lại được nhiều hơn ở HN dù xăng ở tỉnh đắt hơn 1 tí (em đã thử nhiều lần khi đi XV) :)
Cái này đối với các cây xăng Petro là có hệ thống.Em ở trong Nam cũng đã bị dính một lần khi đổ xăng cho xe máy.

trungtinh1

Xe đạp
Em chả hiểu thế nào, em đi Ford ranger bản 2.2 vừa lấy xong,hỏi cửa hàng bán xe nó bảo có 10 lít trong xe rồi đi thoải mái, em chay. Xe ra cửa hàng mua luôn, bơm 85 lít,trong khi đấy theo nhà sản xuất bình xe em nó bảo 80 lít,cụ nào cá độ bao nhiêu em cung độ !

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em chả hiểu thế nào, em đi Ford ranger bản 2.2 vừa lấy xong,hỏi cửa hàng bán xe nó bảo có 10 lít trong xe rồi đi thoải mái, em chay. Xe ra cửa hàng mua luôn, bơm 85 lít,trong khi đấy theo nhà sản xuất bình xe em nó bảo 80 lít,cụ nào cá độ bao nhiêu em cung độ !
Cụ chạy hết đi rồi đổ lại mới chuẩn ạ.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Em thắc mắc tí là cũng có không ít vụ ntn đã xảy ra, sao chả khi nào thấy Hãng xe của loại xe dính trấu hô lên: "bình tôi từng này lít, sao lại đổ được nhiều thế?" các bác nhỉ :-??

laodatma

Xe điện

halfwheel

Xe tải
Trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng một sờ! Để khách quan em nghĩ có thể làm một vụ thực nghiệm tương tự như vụ xe matiz trước đây http://www.petrolimex.com.vn/nd/tin-chuyen-nganh/bai_dang_tren_dantricomvn_la_thieu_can_cu_chinh_xac/default.aspx . Các cụ nghĩ sao ợ! :-? Như vậy mới đúng tinh thần otofun chứ không mang cái hỗn danh autochửi thì cụ Thắng (XO) buồn lắm :D
Vụ này em cũng có theo dõi, thấy đầy đủ 3 mặt 1 kết luận rõ ràng thế mà chả thấy mấy ông chuyên gia hãng Daewoo xác nhận lại vụ dung tích bình xăng ở các điều kiện thực tế khác nhau (hình như có hỏi 1 ông kỹ thuật xe Daewoo, nói đúng như sách hướng dẫn sử dụng :)).

Em thì vẫn nghiêng về có sự sai số kỹ thuật, dung lượng bơm với dung tích bình nó không khớp lệnh với nhau. Vụ này mà thực nghiệm được như vụ Matiz kia thì 3 năm rõ 10, không phải lăn tăn.

Căn bản ở đây là phản ứng của chúng ta, thấy có gì đó không ổn là cứ phải làm to lên để dùng số đông tác động nhằm xử lý rõ sự việc, chứ ít khi nghĩ cần đến làm việc trực tiếp với đơn vị quản lý (có thể mời cả phóng viên đi làm việc cùng vì mấy vụ kiểu này là anh em phóng viên khoái lắm ;))).

Chỉnh sửa cuối:

neverfg

Xe điện
Xem ra vụ này hay đây. Theo e bác chủ thớt nên yêu cầu petrolimex kiểm tra bình xăng của xe mình, khi kiểm tra gọi cả cơ quan chức năng và báo chi vào xem ai đúng ai sai. Còn về nguyên tắc của xe hơi thì nhà sản xuất luôn khuyến cáo mức đổ xăng thấp hơn dung tích thực của bình xăng vì đảm bảo an toàn do xăng nở ra khi nhiệt độ cao.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ anh em gì với Tàng kangnam không ạ.
ấy chết Cụ ơi em có biết gì chú ấy đâu, em làm cái nick này là do dịp ấy gieo đc mấy hạt trong chậu thôi. E hay đổ xăng ở cây này vớ vẩn mình cũng bị chúng nó ăn cướp nên bức xúc thôi