cây xăng ăn gian cực kỳ

Colla09

Xe hơi
...bắt các cây xăng phải có 1 dãy các bình....

- Nhớ ngày xưa có thời BQL chợ để mấy cái cân chuẩn cho người mua kiểm tra sau mua hàng...
- Theo em :69:thì nên kiến nghị NN bắt các cây xăng phải có 1 dãy các bình (giống như bán lẻ bằng tay ấy, nhưng to hơn). Người bán cứ bơm từ cây vào đấy. Xong xuôi (ai cũng :21:) thì khách hàng thì tự cầm vòi xả vào bình xe mình. Tốn công một tý, nhưng đỡ bị ấm ức, bức xúc,... Quan trọng nhất là xã hội sẽ dần TRUNG THỰC:41: hơn.

Nhà em góp ý để XÂY. Chứ cứ tìm cách CHỐNG mãi, thực tế chả ăn thua gì.

DaiGai

Xe tải
Hôm qua em bơm ở cây xăng gần Ngã 3 Kim đồng - Giải phóng, vừa mở nắp bình đã thấy con nhân viên BH cho vòi vào, em chặn lại & hất hàm bẩu nó: Mày nhìn xem đồng hồ số mấy: Gần 80k các bác ạ, nó cười trừ ... Em quên, mie, tý nữa là xơi cả chùm chìa khóa vào mẹt, làm ăn bố láo đến thế là cùng ... :mad::mad::mad::mad::mad:

alehap

Xe tải
11h sáng nay, thằng ku em gọi điện bảo, 12h hôm nay xăng tăng giá. Dù biết là cuộc đời này thật giả vàng thau lẫn lộn, thế nhưng đèn vàng nổi từ chiều qua rồi.
Vậy là 11h20 em ra cây xăng quen chỗ Nguyễn Tuân, làm 40l. Nói thật các bác là em sợ 40l nó sợ phè ợ ra mất. Thế nhưng chỉ sau đó 6 phút, lần đầu tiên được tự cầm vòi bơm để chợt nhận ra 1 điều đơn giản như chân lý vậy- từ xưa đến giờ, ai, ở đâu, cay nào bơm xăng cho mình cũng thiếu các bác thân yêu của em ợ. Cho dù mình có làm gì hay nói thế nào đi chăng nữa, cảnh báo kiểu gì cũng vậy, tuy đều là tiền mình, hết mấy thì mình giả thế mà xăng vẫn thiếu.
Ôi sướng, cảm ơn thằng em bơm xăng tự nhiên đau bụng để anh hiểu ra cái điều mà mọi người nói mãi anh đ'o chịu hiểu.

tientv

Xe tải
Em thì áp dụng một cách hơi khác các bác ạ, em thấy cũng khá hiệu quả, ít nhất thì mâý ông bà bơm phải reset về 0 mơí bơm được.
Em cứ nhìn số km trên đồng hồ, ang áng cần bơm bao nhiêu lít là đầy bình (căn cứ vào mức tiêu thụ của xe, ví dụ đồng hồ trên xe chỉ 140km, cần bơm 14l là đầy bình) em xuống xe bảo bơm cho tôi 13l chứ ko bơm là bao nhiêu tiền, họ ko thể nhẩm được 13l là bao nhiêu tiền ngay mà đành phải xoá về 0 rồi bấm số lít là 13 rồi mơí bơm, khi gần đầy thì có thể máy tự ngắt, lúc đó mình mới bảo bơm thêm cho tròn số tiền. Kiểu bơm theo lít này rất gây khó chiụ cho mấy ông bà cầm vòi bơm, nhưng được cái họ khó ăn gian hơn cuả mình so với việc ko đưa về 0.
Bác nào thấy cách này được thì vodka cho em nhé.
Em thì toàn bảo bơm đầy bình => Nó chả biết là đầy bình là bao nhiêu lít chứ đừng nói bao nhiêu tiền. Nhưng phải để ý xem có đứa nào đứng cạnh cây xăng bấm nút gì không.

Như vậy có ổn không các bác???

pmhunghero

Xe buýt
giờ ở đâu chả thế, tình hình giá dầu TG tăng cao, các cây săng thi nhau ăn gian.
kể cả các cây săng mà các bác trên OF cho vào list là làm ăn đàng hoàng.

xe dung tích bình xăng 80 lít, bơm tính tiền thành 83 lít, đến trẻ lên 3 nó cũng khộngchiu được.
tẩy chay thì chỉ có đi xe đạp. chán thế :77:

pmhunghero

Xe buýt
giờ ô tô pải chế ra bảng đồng hồ điện tử cho bình xăng , mình còn bao nhiêu,bơm thêm bao nhiêu nó báo chính xác luôn.

kickn_rush

Xe hơi
Mịa kiếp, thế éo có cách nào hả các bác. Em bực mình lắm 8o|8o|8o|.

TrafficJam

Xe hơi
Hôm nay đọc thớt này mới thấy rất nhiều bác bị thủ đoạn không reset đồng hồ về 0, nhất là cây xăng cuối đường Láng đúng chỗ ngã 3 (trái ra ngã tư sở, phải đi Nguyễn Trãi).

Hôm CN em về quê, kô kịp mua xăng ở cây quen, nên cũng đổ ở cây xăng này. Do chưa đọc thớt này nên em không chú ý, khi đổ em quên kô nhìn đồng hồ, đến lúc trả tiền ông chú ngồi trong xe mới nói chú nhân viên không reset đồng hồ về 0 mà vẫn để ở số 60nghìn, xuống cãi nhau thằng nhân viên trối bay. Lúc đó em đang vội đi nên tặc lưỡi bỏ qua, nhìn lên đồng hồ xăng thấy đúng là bị thiếu khá nhiều so với em vẫn đổ vì xe em có đồng hồ báo xăng còn đi được bao nhiêu km nữa: bình thường nếu đồng hồ báo đi được 100km nữa, đổ 50L thì đồng hồ sẽ báo khoảng 450km, thế mà ở cây này trước khi đổ 120km, sau khi đổ 50L chỉ báo có 430km. Thế là em mất toi khoảng 5-6 L rồi (cả gian lẫn đồng hồ điêu nữa).

Vậy em báo các bác biết để cạch cây này ra.

Mấy cây em hay đổ, xăng A95 em thấy rất chuẩn: Đường Láng (đoạn gần cầu Trung Hòa), Cây xăng Cầu giấy (gần tòa nhà HiTC). Không bao giờ phải nhắc nhân viên đặt lại đồng hồ.

Chỉnh sửa cuối:

29Z-3679

Đi bộ
Em hay đổ xăng ở cuối đường Lê Văn Lương cũng đã cẩn thận rồi mà ngơ cái nó cũng đớp ngay,bọn này mất dạy thật

tqppmpc

Xe buýt
Thực ra thì cây xăng nào cũng an gian, vấn đề lá it hay nhiều thôi, nếu không ăn gian thì nó sống bằng gì ? lại còn chung chi cho các boss của nó nữa chứ, thử không chung chi xem, sau 6 tháng mời các chú về văn phòng ngồi, đổi người khác ra ngay ( do yêu cầu công việc ) hoặc là đổi các chú đi cây khác, ít khách hơn, nên tốt nhất các bác cứ tìm mấy cây của Petrolimex, tất nhiên vẫn bị ăn gian nhưng cũng đỡ, chứ đừng bơm ở mấy cây làm đại lý. khi bơm đừng nói bơm bao nhiêu, cứ bơm đầy bình rồi tự ngắt, thế là ổn nhất, tránh xa mấy cây của Chất đốt, Petec, Xăng dầu Quân đội.

t2b

Xe tải
E thấy cây xăng đầu đường Tràng Tiền nhiều bác Taxi bơm, chắc đủ hơn đấy các bác ạ.

TRàng tiền làm gì có cấy xăng hả bác, nó ở chỗ nào ạ?

hbthang

Xe tăng
tot qua, em di xe dau chac chang bao gio bi nhu cac bac dau nhi

croak

Xe hơi
E thấy cây xăng đầu đường Tràng Tiền nhiều bác Taxi bơm, chắc đủ hơn đấy các bác ạ.

TRàng tiền làm gì có cấy xăng hả bác, nó ở chỗ nào ạ?
Chắc bác ý định nói cây xăng ở gần dốc Bác Cổ

kickn_rush

Xe hơi
Mịa, em vừa bơm 300k xăng giá 19 k mới, thấy báo đúng bằng lần trước bơm 300k giá 14.5 ở chỗ đường Láng gần cầu vượt Ngã Tư Sở. Bực mình thật. Nó ăn của mình đến hơn 20%.

yeuemnhieu

Xe hơi
Nói chung là cây xăng nào cũng ăn gian cả nhưng ăn gian vừa phải thôi cho người đổ xăng còn chấp nhận được. Chứ ăn gian nhiều lần sau em đánh bài chuồn

cuhaifus

Xe container
Nói chung là cây xăng nào cũng ăn gian cả nhưng ăn gian vừa phải thôi cho người đổ xăng còn chấp nhận được. Chứ ăn gian nhiều lần sau em đánh bài chuồn
Bác nói đúng, nếu mình bán xăng mình cũng phải an gian thôi mà. Ít nhất là bị ăn gian do chỉnh máy, kô cẩn thận RS lại thì bị trả tiền oan

Cahtra2008

Xe tăng
Mịa, em vừa bơm 300k xăng giá 19 k mới, thấy báo đúng bằng lần trước bơm 300k giá 14.5 ở chỗ đường Láng gần cầu vượt Ngã Tư Sở. Bực mình thật. Nó ăn của mình đến hơn 20%.
Chính xác là 31% chứ bác,đúng là bực quá bác nhỉ:'(

vihali

Xe container
Các bác ơi cho em hỏi: hôm nay em bơm xăng ở đầu Linh Đàm. Con bé bán xăng bơm xong xe máy thì quay sang em, nó giữ cần xăng rồi bấm cái gì đó. Em bảo nó gạt về 0 lại lần nữa thì nó bảo "gạt về o hay không thì ảnh hưởng gì". Em cứ yêu cầu, nó lại giữ cần xăng xuống rồi bấm. Khi được 200 nghìn thì nó nháy cho dừng lại đó, rồi em bảo đổ thêm 100, nó lại giữ và bấm.

Ở các trạm xăng khác, họ chỉ việc gạt cần xuống rồi bơm đến số tiền yêu cầu hoặc ấn số tiền trước rồi để đó cho xăng chảy khi nào hết tiền thì ngừng.

Tại sao nó có quả nghiệp vụ lạ mắt thế nhỉ? Lần sau em đổ xăng, cứ mang máy ảnh ra quay xem nó có thao tác giống thế không để làm vật chứng.

htm76us

Xe tải
Các bác ơi cho em hỏi: hôm nay em bơm xăng ở đầu Linh Đàm. Con bé bán xăng bơm xong xe máy thì quay sang em, nó giữ cần xăng rồi bấm cái gì đó. Em bảo nó gạt về 0 lại lần nữa thì nó bảo "gạt về o hay không thì ảnh hưởng gì". Em cứ yêu cầu, nó lại giữ cần xăng xuống rồi bấm. Khi được 200 nghìn thì nó nháy cho dừng lại đó, rồi em bảo đổ thêm 100, nó lại giữ và bấm.

Ở các trạm xăng khác, họ chỉ việc gạt cần xuống rồi bơm đến số tiền yêu cầu hoặc ấn số tiền trước rồi để đó cho xăng chảy khi nào hết tiền thì ngừng.

Tại sao nó có quả nghiệp vụ lạ mắt thế nhỉ? Lần sau em đổ xăng, cứ mang máy ảnh ra quay xem nó có thao tác giống thế không để làm vật chứng.
Chia bùn với bác, bác bị nó ăn gian mất khoảng 20 ngàn rồi, nó còn chưa làm trò nháy, thả, nháy, thả đấy bác ợ