[Funland] Cầu Tứ Liên nối Tây Hồ với Đông Hội, Đông Anh

raul135

Xe tải
Cả dự án khoảng hơn 4k căn, thấy bảo đợt 1 này bán tầm 1.5k căn. Giờ đã gần 3k booking rồi, hic hic hết cơ hội. Sợ thật đấy 😅 đôi khi phải ạ mấy ông này!

Ba Gờ

Xe máy
Booking phải nộp nhiêu cụ nhỉ.
Hay tay trái booking tay phải

stevevuxx

Xe buýt
Cả dự án khoảng hơn 4k căn, thấy bảo đợt 1 này bán tầm 1.5k căn. Giờ đã gần 3k booking rồi, hic hic hết cơ hội. Sợ thật đấy 😅 đôi khi phải ạ mấy ông này!
Tôi mua một căn ở đây thôi. Giá kiểu này không chơi nổi nữa :) Đợt tới vào Sài Gòn mua chỗ khác, giá nhà Hà Nội đợt này vượt Sài Gòn kha khá rồi.

thanhxuan21

Xe buýt
Mua 17 (6 có, 11 vay) nhưng mỗi năm dòng tiền cũng phải có khoảng 1 - 2 củ để ra để thanh toán chỗ vay, chứ không sập hầm như chơi.
Cụ đọc ko kỹ là để lại 4 tỏi chi trả gói vay ngoài (thừa sức đc vài năm) sau khi hết hạn 18th - ls0%, tầm 5-6 năm thì VCL thừa sức đạt đc giá Ciputra bh. Ko làm cách này thì ko gia tăng giá trị ts trừ khi có đủ tiền

thanhxuan21

Xe buýt
Đợt tới vào Sài Gòn mua chỗ khác, giá nhà Hà Nội đợt này vượt Sài Gòn kha khá rồi.
Lúc Thủ Đức 20tr/m2 ko ai mua, lúc lên tp giá 200tr/m2. Lúc HN chững 2012 -2018 & 2018-2023, cg ko ai mua (chê cao, đợi hạ ...), dòng tiền cả nc & nc ngoài chảy các nơi về tăng vọt, nhiều người lại lỡ cơ hội

taiadau

Xe điện
Bao nhiêu e không biết.
Nhưng OP, dân vẫn đi chợ, bia hay cafe đầy. Chưa thấy ai không ra ngoài thì đúng hơn!

Hay nói cách khác, phát biểu "Ko ai từ Ocean Park ra Trâu Quỳ" của cụ sai toét.

Còn câu hỏi "à bao nhiêu ông đi nhậu? Tháng đi nhậu mấy lần?"

E thấy cụ cũng toàn dựa vào cảm tính :)
Cụ ấy chỉ sai mỗi cái OCP ko ra Trâu Quỳ thôi, còn mấy cái kai khá đúng. Trâu Quỳ khu 31 ha nó nhộn nhịp như kiểu Tạ Hiện của Gia Lâm ý, đông đúc, nhộn nhịp và sầm uất lại ngay gần OCP nên dân chơi tối, đêm toàn mò sang thôi.

raul135

Xe tải
Cụ đọc ko kỹ là để lại 4 tỏi chi trả gói vay ngoài (thừa sức đc vài năm) sau khi hết hạn 18th - ls0%, tầm 5-6 năm thì VCL thừa sức đạt đc giá Ciputra bh. Ko làm cách này thì ko gia tăng giá trị ts trừ khi có đủ tiền
Sorry cụ, đúng là tay nhanh hơn não nên ko thấy ý đấy của cụ.

Tôi mua một căn ở đây thôi. Giá kiểu này không chơi nổi nữa :) Đợt tới vào Sài Gòn mua chỗ khác, giá nhà Hà Nội đợt này vượt Sài Gòn kha khá rồi.
Ko phải do nhát ma ko nhưng tôi thấy có vẻ e ngại, nếu đến giờ lượng booking, bán ổn liệu có cần cái ảnh phiếu tạm tính post khắp nơi ko? Không hiểu do giờ khôn lên hay công tác làm truyền thông của các sàn kém đi, nhưng thấy chất lượng nhân sự môi giới bđs (gồm các khâu như giới thiệu sp, bán, truyền thông ...) xuống hoặc trình độ lên chậm hơn trình độ của người mua. Giá SG giờ đẹp hơn giá HN nhiều, có thể trong kia nguồn cung đa dạng hơn và người SG có nhiều kênh đầu tư, làm ăn, kinh doanh hơn nên mức độ đầu tư vào BDS cũng kém HN.

Chỉnh sửa cuối:

dog.fearless

Tháo bánh

Ko phải do nhát ma ko nhưng tôi thấy có vẻ e ngại, nếu đến giờ lượng booking, bán ổn liệu có cần cái ảnh phiếu tạm tính post khắp nơi ko? Không hiểu do giờ khôn lên hay công tác làm truyền thông của các sàn kém đi, nhưng thấy chất lượng nhân sự môi giới bđs (gồm các khâu như giới thiệu sp, bán, truyền thông ...) xuống hoặc không trình độ tăng chậm hơn trình độ của người mua. Giá SG giờ đẹp hơn giá HN nhiều, có thể trong kia nguồn cung đa dạng hơn và người SG có nhiều kênh đầu tư, làm ăn, kinh doanh hơn nên mức độ đầu tư vào BDS cũng kém HN.
giờ cụ muốn sàn với cdt lịch sự, chuyên nghiệp như tây, thật thà như đếm thì đúng là mơ

Quê bầm

Xe container

Ko phải do nhát ma ko nhưng tôi thấy có vẻ e ngại, nếu đến giờ lượng booking, bán ổn liệu có cần cái ảnh phiếu tạm tính post khắp nơi ko? Không hiểu do giờ khôn lên hay công tác làm truyền thông của các sàn kém đi, nhưng thấy chất lượng nhân sự môi giới bđs (gồm các khâu như giới thiệu sp, bán, truyền thông ...) xuống hoặc không trình độ tăng chậm hơn trình độ của người mua. Giá SG giờ đẹp hơn giá HN nhiều, có thể trong kia nguồn cung đa dạng hơn và người SG có nhiều kênh đầu tư, làm ăn, kinh doanh hơn nên mức độ đầu tư vào BDS cũng kém HN.
SG nó sôi động lắm nhưng media ko bơm thổi và thị trường trong đó nó chuẩn hơn thôi, đi đâu trong đó chả gặp các cụ ngoài HN ôm tiền vào mua nhưng ngược lại ko có ai người SG mang tiền ra HN mua cả

lenhaque2

Xe buýt
SG nó sôi động lắm nhưng media ko bơm thổi và thị trường trong đó nó chuẩn hơn thôi, đi đâu trong đó chả gặp các cụ ngoài HN ôm tiền vào mua nhưng ngược lại ko có ai người SG mang tiền ra HN mua cả
sài gòn tiền trong đó toàn tỉ phú gốc hoa thôi cụ ạ......cụ cuồng sài gòn quá..........tỉ phú gốc hoa và người hoa đang bị hút tiền về khủng khiếp rồi...........

mà phỏng cụ: ko rõ cụ đã cầm đc lô sài gòn nào chưa ???

stevevuxx

Xe buýt

Ko phải do nhát ma ko nhưng tôi thấy có vẻ e ngại, nếu đến giờ lượng booking, bán ổn liệu có cần cái ảnh phiếu tạm tính post khắp nơi ko? Không hiểu do giờ khôn lên hay công tác làm truyền thông của các sàn kém đi, nhưng thấy chất lượng nhân sự môi giới bđs (gồm các khâu như giới thiệu sp, bán, truyền thông ...) xuống hoặc trình độ lên chậm hơn trình độ của người mua. Giá SG giờ đẹp hơn giá HN nhiều, có thể trong kia nguồn cung đa dạng hơn và người SG có nhiều kênh đầu tư, làm ăn, kinh doanh hơn nên mức độ đầu tư vào BDS cũng kém HN.
Cái trò đăng kia là do chủ đầu tư. Chủ đầu tư bảo thé nào thì sàn phải làm như vậy và training nhân viên như vậy và nhân viên phải làm đúng như vậy.
Giá đẹp hơn là do dân bake đang tập trung đánh ngoài này chưa vào lại trong đấy. Sốt đợt trước trong đấy dân bake hoặc gốc bake trong đấy mà :) Mấy dự án trong đấy mua đông dân ngoài này lắm.

Amigo

Xe tăng
Em nghĩ do tư duy của người miền Bắc và miền Nam khác nhau, ở ngoài Bắc thì có tiền dư thừa là kiểu gì cũng tính đến tích trữ tài sản : mua vàng, mua đất. Còn người miền Nam thì họ sống phóng khoáng và ảnh hưởng bởi tư bản nhiều hơn nên chi tiền cho tiêu dùng, xe cộ và kinh doanh nhiều hơn.

lenhaque2

Xe buýt
Em nghĩ do tư duy của người miền Bắc và miền Nam khác nhau, ở ngoài Bắc thì có tiền dư thừa là kiểu gì cũng tính đến tích trữ tài sản : mua vàng, mua đất. Còn người miền Nam thì họ sống phóng khoáng và ảnh hưởng bởi tư bản nhiều hơn nên chi tiền cho tiêu dùng, xe cộ và kinh doanh nhiều hơn.
miền nam chênh lệch giầu nghèo nó lớn hơn, người có tiền toàn gốc hoa, mấy người đó ko thích "ra bắc"
còn chủ yếu dân lao động k có tiền tích lũy, có đồng nào xào đồng ấy

đừng nhầm lẫn mà ăn trái đắng đấy cụ
k tự nhiên ngoài bắc này mua đc nhà đất tiềm lực tốt hơn hẳn trong nam

dog.fearless

Tháo bánh
cụ nhầm rồi sắp tới sẽ tới sóng MN khi MB đạt đỉnh, mà em chưa biết đỉnh là khi nào thôi

phuongnguyen99

Xe đạp

Cái này không mới cụ. Về bán hàng Vin cực giỏi làm truyền thông, chẳng trách các đầu giám đốc kinh doanh trong tập đoàn thay liên tục, thậm chí có 1 bác giám đốc gọi là công thần xây những viên gạch đầu tiên của Vinhomes còn bị thay vào năm ngoái thì phải hiểu ntn. 1 năm sẽ có 1-2 lần thị trường sẽ xuất hiện tin giao dịch 1 deal cực khủng ở 1 số dự án của Vinhomes, tuy k rõ thực hư nhưng tác động thì lại cực kì rõ rệt. Ở Vin bán hàng là 1 nghệ thuật 😁

anphudong

Xe tăng

Lacet_ti

Xe container
Trời. Ko có chỗ để ô tô à? Với xây 5 tầng, môic tầng 1 ngủ thế này khác gì kiểu nhà 30m2 xây 5 tầng mà bọn chia lô xây đầu tư đâu?
Rồi tiền vào để ở khoảng 15-20 tỉ.
Em phục ai có ngần ấy xiền xong leo thang bộ hàng ngày, ở tầng 4,5 thì thoai ;))