Câu lạc bộ Tucson - Sorento: Từ A đến Z

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chạ thấy các cụ lưu tâm đến ý kiến iem gì cạ, iem dỗi đây, mai đi phong tọa tài khoạn
Ầy ầy, em đang rất để ý đến TK của Cụ đấy ợ, vì cái khoản 2tr của Kè mà em đang bị LĐ khiển trách đấy.

tuanbac

Xe tăng
Cụ post lên để các cụ ngẫm dần, ọp là quyết luôn chứ lúc đó mới nghe thì lâu lắm! :(
Em đề nghị vụ này để ọp ta bàn, em nghĩ cũng không mất nhiều thời gian đâu. Mà đúng là em cũng chưa nghe 2tr của Cụ Tăc để từ thiện đâu.

tuanbac

Xe tăng
Kính thưa Cụ tuctuc, em sợ nhất là các loại qui định, nội qui. Sợ lắm lắm.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Các cụ nhà mềnh cho ý kiến đi ạ! Mà 2 tr của CT Tacke lại mang đi làm từ thiện ư? :(
Đấy là ý của Cụ TucTuc ợ.

Ối xời ơi, mới mấy ngày không vào thấy nhà cao vùn vụt, trèo mãi mới lên đỉnh.
Báo cáo các cụ em xin tổng kết quỹ hội cập nhật đến 22h ngày 11 tháng 10 năm 2011 như sau:
Tiền tồn dư sau một số lần ọp ẹp là: 500.000 VND
Tiền cọc vụ Cúc Phương của Chủ tịch danh dự Tắc kè là 2.000.000VND ( khoản này đã thống nhất dành làm từ thiện, ở đâu thì chờ các cụ nghị quyết cho)
Tiền thừa các vụ ọp ẹp trước khi em tiếp quản chức BTTC do cụ xedieu bàn giao lại (em vưỡn chưa thấy nổi lên trong TK): 1.000.000 VND
Tổng cộng tồn dư đến thời điểm em phọt bài (22h10 ngày 11-10-2011) này là 3.500.000 VND
Cẩn cáo!

xedieu

Xe cút kít
Em đề nghị vụ này để ọp ta bàn, em nghĩ cũng không mất nhiều thời gian đâu. Mà đúng là em cũng chưa nghe 2tr của Cụ Tăc để từ thiện đâu.
Theo em từ thiện là khi có sự vụ gì, CLB hô hào, ai cảm thấy nên đóng thì đóng chứ ko nên góp sẵn thành của để dành. Đấy là ngu ý của em thế!

Giả dụ, em thu và giữ quỹ 50 củ. Sau đó em bảo có trường hợp 1 cháu nhỏ khó khăn cần giúp đỡ, em giúp hết sạch 50 củ rồi - cháu nó tên là f1xedieu. Lại sinh ra vote để từ thiện... :P

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Theo em làm từ thiện thì mỗi người đóng góp một chút, và ủng hộ mỗi nơi một chút chứ ko nhất thiết có bao nhiều dồn hết vào 1 điểm. VD đợt này mình dự kiến ủng hộ 10tr mà anh em đóng góp đc 11tr thì mình làm gì với 1tr thừa ra đó.

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Chạ thấy các cụ lưu tâm đến ý kiến iem gì cạ, iem dỗi đây, mai đi phong tọa tài khoạn
Bản điều lệ mà Cụ sưu tầm có chỉnh sửa em thấy rất hay chặt chẽ đủ nội dung cần thiết, tuy nhiên ý kiến của Cụ Điếu có lý khi Lãnh đạo hội có Chủ tịch và Tổng giám đốc điều hành ( CEO) =Người mà hàng ngày luôn bận rộn để duy trì Hội vì vậy cần chỉnh sửa đôi chút cho phù hợp tình hình Hội hơn . Các Cụ cho ý kiến tiếp sau đó hội nghị Đại cử chi T5 chốt và đóng dấu ban hành.

tuctuc2010

Xe điện
Theo em từ thiện là khi có sự vụ gì, CLB hô hào, ai cảm thấy nên đóng thì đóng chứ ko nên góp sẵn thành của để dành. Đấy là ngu ý của em thế!

Giả dụ, em thu và giữ quỹ 50 củ. Sau đó em bảo có trường hợp 1 cháu nhỏ khó khăn cần giúp đỡ, em giúp hết sạch 50 củ rồi - cháu nó tên là f1xedieu. Lại sinh ra vote để từ thiện... :P
Vâng cụ ạ, dưng mờ theo ngu ý của em thì quỹ hội cũng là một hình thức của để dành. Khi cụ tự nguyện đóng vào 50 củ thì lúc đó là tài sản chung rồi, lúc đó chi tiêu gì thì phại theo nghị quyết tập thể cụ ạ. Thế cho nên em mới nghĩ cần phải kiện toàn "cương lĩinh" hội cho ló rõ ràng ạ.

xedieu

Xe cút kít
Theo em làm từ thiện thì mỗi người đóng góp một chút, và ủng hộ mỗi nơi một chút chứ ko nhất thiết có bao nhiều dồn hết vào 1 điểm. VD đợt này mình dự kiến ủng hộ 10tr mà anh em đóng góp đc 11tr thì mình làm gì với 1tr thừa ra đó.
Giống quỹ hội phụ huynh mất òi, làm từ thiện thì ai mà dự kiến ủng hộ bi nhiêu đc, mà dự kiến làm gì cụ ơi... :)

tuctuc2010

Xe điện
Thì khi mình ủng hộ xong là tổ chức tổng kết rút kinh nghiệm với 1 tr đấy cụ nhể:D. Nếu chỉ em với cụ thì có mà lướt khướt:))

xedieu

Xe cút kít
Vâng cụ ạ, dưng mờ theo ngu ý của em thì quỹ hội cũng là một hình thức của để dành. Khi cụ tự nguyện đóng vào 50 củ thì lúc đó là tài sản chung rồi, lúc đó chi tiêu gì thì phại theo nghị quyết tập thể cụ ạ. Thế cho nên em mới nghĩ cần phải kiện toàn "cương lĩinh" hội cho ló rõ ràng ạ.
Đấy đấy, em nói vote chính là cái nghị quyết cụ nói đấy, tự nhiên mỗi lần muốn từ thiện cái gì lại phải đủ mặt để vote nghị quyết. :(

toan1477

Xe điện
mải oánh cờ vèo 1 cái thêm mấy trang đọc toét cả mắt
thôi em đi ngủ đây đừng cụ nào gọi em nhé

xedieu

Xe cút kít
Bản điều lệ mà Cụ sưu tầm có chỉnh sửa em thấy rất hay chặt chẽ đủ nội dung cần thiết, tuy nhiên ý kiến của Cụ Điếu có lý khi Lãnh đạo hội có Chủ tịch và Tổng giám đốc điều hành ( CEO) =Người mà hàng ngày luôn bận rộn để duy trì Hội vì vậy cần chỉnh sửa đôi chút cho phù hợp tình hình Hội hơn . Các Cụ cho ý kiến tiếp sau đó hội nghị Đại cử chi T5 chốt và đóng dấu ban hành.
Nên lược bớt còn 1/3 thôi, dài quá chả ai đọc thì lại hóa vô nghĩa CT ạ.

xedieu

Xe cút kít
Em vẫn bảo vệ quan điểm từ thiện là tự nguyện theo ý thích của từng người, cho nên có vụ gì CLB đứng lên hô hào, được bao nhiêu mang đi làm từ thiện hết chứ không nên định sẵn quota làm gì cả. Giả dụ mình định ủng hộ OF 10 triệu nhưng chỉ góp được 7 tr thôi thì sao ạ?

Trường hợp nữa, cụ A bảo em chỉ thích làm từ thiện cho trẻ em, cụ B bảo em chỉ thích làm từ thiện cho người già, cụ C bảo em ưu tiên giáo dục, cụ D bảo em nghĩ y tế cần hơn... Ra nghị quyết ntn đây, bỏ phiếu tính quá bán à?

Ngay cả MTTQVN hay Đài THVN khi làm chương trình từ thiện cực lớn cũng đâu có ra sẵn chỉ tiêu được đâu! Rồi lằng nhằng lắm, 9 người 10 ý không xử lý khéo lần sau hô hào chả ai góp nữa thì chết!

Trạng thái
Thớt đang đóng