Câu lạc bộ Tucson - Sorento: Từ A đến Z

Trạng thái
Thớt đang đóng

o0atulao0

Xe tăng
Hic.. E trót dại cá indo thắng ai dè nó thắng thật câc cụ ơi, e buồn quá e đi uống trà đá đây :((
Tại hôm qua e thấy thằng bạn nó đặt hết vé cho đội tuyển VN từ trước nên e trọt dại ;))

Lexus430sc

Xe điện
o0atulao0 nói:
Hic.. E trót dại cá indo thắng ai dè nó thắng thật câc cụ ơi, e buồn quá e đi uống trà đá đây :((
Tại hôm qua e thấy thằng bạn nó đặt hết vé cho đội tuyển VN từ trước nên e trọt dại ;))
Cụ tỉnh táo đấy! Trà đá đâu em đi với :P

isengineer

Xe buýt
Chán quá các cụ ạ. Nói chung đá hết mình nhưng vẫn thua

Lexus430sc

Xe điện
tizzi nói:
haha, em thôi ko teen nữa cụ ạ, nhưng mà em thấy bọn Indo toàn sự dụng hàng nhập loại 2 nên mới thắng đội loại 1 của ta =))
Mình cũng có hàng nhập sao không đá? Giờ đổ lỗi lung tung là không được.

tizzi

Xe tải
Mình cũng có hàng nhập sao không đá? Giờ đổ lỗi lung tung là không được.
Bác ơi, mình có hàng nhập nhưng mà chủ trưởng của các cấp lãnh đạo là không dùng được dùng đến, mà chỉ được dùng zin VN 100% thôi nên mới vậy ạ.

Em thấy trong khu vực chỉ có VN, Thái, Malay, và mấy anh nghèo khác (lào, Campuchia, Myammar,... ) là không dùng hàng ngoại, còn Phi, Indo, Bruney thì đầy. Em thấy không "fair" chủ phải chấp nhận :)

toan1477

Xe điện
Hehe em vừa đi cửa khẩu Mộc Bài về đi ngang qua khu trung tâm thấy anh em bán cờ VN nhiều thế , không biết hôm nay là lễ gì mà bán cờ nhiều thế các cụ nhỉ?

Lexus430sc

Xe điện
tizzi nói:
Bác ơi, mình có hàng nhập nhưng mà chủ trưởng của các cấp lãnh đạo là không dùng được dùng đến, mà chỉ được dùng zin VN 100% thôi nên mới vậy ạ.

Em thấy trong khu vực chỉ có VN, Thái, Malay, và mấy anh nghèo khác (lào, Campuchia, Myammar,... ) là không dùng hàng ngoại, còn Phi, Indo, Bruney thì đầy. Em thấy không "fair" chủ phải chấp nhận :)
Nhập tịch thì là công dân rồi, sao còn phân biệt nữa?

tizzi

Xe tải
Nhập tịch thì là công dân rồi, sao còn phân biệt nữa?
À cái này em nghĩ chắc là các bác trên muốn giữ tinh thần dân tộc ạ, chứ công dân nhập tịch thì dù công hiến 200% nhưng vẫn không được lòng các bác ý. Cần thay đổi tư tưởng hị hị hị

xedieu

Xe cút kít
Em vừa gặp cụ XO nào ở An Lão í

Lexus430sc

Xe điện
Lexus430sc nói:
Trước em cũng thi thoảng coi bóng đá VN, thế mà bây giờ em chán cực.

Chán thế đ éo nào? Đùa chừ từ trước đến giờ em vẫn cho bóng đá VN là một trò cực vô bổ trong những trò vô bổ. Hay ho gì mà xem mấy chú yếu đuối về tinh thần và thể chất bệnh hoạn đuổi theo trái bóng mà một em gái làng chơi có thể mua được chục quả với mỗi dù. Hay ho đ éo gì cái việc cả nước cứ mong ngóng vào một chuyện mà chuyện đấy lại do một lũ đầu đất điều hành và một bầy nhà quê ngố ngọng thực hiện.

Phàm các bậc hiền nhân, có ai coi bóng đá ra cái đ éo gì đâu? Từ Khổng Lão Trang đến Marx Lê Mao, từ Jesus Thích Ca đến Ông Đạo Dừa, các bậc vĩ nhân coi sứ mệnh cải tạo xã hội cài tạo con người là mục đích chính của cuộc sinh tồn này, tất thảy đều dí d ái vào bóng đá :D

Tại sao lại thế? Vì đấy là một trò chơi của cảm xúc. Mà các từ bậc vĩ nhân đến những con người chân chính, đều hiểu một điều rằng, sự cần thiết để làm nên thứ trật tự của xã hội này, và rộng hơn là cả thế giới đại đồng kia, là tư duy logic, là kỷ luật dựa trên sự phân công rạch ròi trách nhiệm và quyền lợi, chứ không phải thử cảm tính yêu ghét đồng bóng rất mực đàn bà mà bóng đá và đám đông của nó vẫn đang thể hiện.

Thế mà he he, tuyền thể nhân dân vẫn nhiệt tình hô vào cổ vũ, nhiều người còn bỏ cả tiền túi ra ủng hộ nữa.

Thật, em chỉ biết gọi cái cảm giác đó, cái cảm giác hả hê chiến thắng, buồn tủi khi thất bại là một việc thực sự vô bổ và chả liên quan mẹ gì đến mình ấy, không còn gì hơn, là sự tha hóa, trụy lạc của tâm hồn.

Copy & paste.
Em quote lại cho cụ Teenzi :D

smallboy

Xe tăng
Việt nam vô uỵc....................................... .............h

Trạng thái
Thớt đang đóng