Câu lạc bộ Sorento - Tucson: Từ A đến Z (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

pupil

Xe điện
Vừa roài e được hãng GM cho làm đại lý ủy quyền, e đang triển khai xd tại Mỹ Đình. nếu đủ xiển thì khoảng tháng 8 đi vào hoạt động (Showroom + Service). E mời cụ qua làm đúng qui trình xịn cho V2 của cụ. Hic
Chúc cụ thuận buồm xuôi gió !

Lexus430sc

Xe điện
Tuan_HCV nói:
Em vừa hỏi thằng bạn buôn lốp nó bảo 6.1tr/quả (lốp Pháp hoặc Mỹ) không biết thế nào.
Đang chuẩn bị lên lấy báo giá lốp mit về trình lãnh đạo gấu mẹ. duyệt chi xong em Ứ mua lốp mít đâu. Làm 4 quả Kumho còn thừa 14 củ rưỡi làm con niu i bát ngon choét lại vừa miếng.
Cụ tính như thần, he he...

Lexus430sc

Xe điện
tovit nói:
Để tránh phát hiện cụ lấy dao gọt chữ Mit roài viết KUMHO cho an toàn. Hic
14 củ e sợ chỉ được loại 16g cụ làm luôn con lốp phụ nữa để kiếm 32g cho mấu
mà hình như cụ làm ở bộ GT hay Vi na sin hay sao mà thạo thế
Thế xin thêm kinh phí 3 củ chỉnh độ chụm là có 32Gb, he he.

Tuan_HCV

Xe hơi
Không được cụ ạ. Vì trên 25 củ là phải đưa ra quốc hội họp bàn rồi. nên theo em làm con 16G là chuẩn luôn. không phải bàn bạc gì cả.

Tuan_HCV

Xe hơi
Thạo gì vậy cụ? em không hiểu ý cụ . Em không làm ở 2 nơi ấy . em giờ thất nghiệp đi lang thang thôi.

toan1477

Xe điện
Em vừa hỏi thằng bạn buôn lốp nó bảo 6.1tr/quả (lốp Pháp hoặc Mỹ) không biết thế nào.
Đang chuẩn bị lên lấy báo giá lốp mit về trình lãnh đạo gấu mẹ. duyệt chi xong em Ứ mua lốp mít đâu. Làm 4 quả Kumho còn thừa 14 củ rưỡi làm con niu i bát ngon choét lại vừa miếng.
Ai cũng hỉu chỉ 1 người không hỉu :))

Tuan_HCV

Xe hơi
Trời tưởng gì, cái đấy trên OF 10 cụ thì 9 cụ làm như em . 1 cụ không làm vì gấu không duyệt. \:D/

Winstorm07

Xe container

toan1477

Xe điện

Lexus430sc

Xe điện

o0atulao0

Xe tăng
E ngắm đc cái bệ X5 với cái trải khoang hành lý cũng cái chống sước 3 đờ sốc sau rùi rẻ đc 5% :))

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Thegioioto nói:
Đảo lốp xe là một trong những hoạt động bảo dưỡng quan trọng bởi nó có thể tăng tuổi thọ lốp, bảo đảm an toàn khi lái. Thông thường, quá trình đảo lốp có thể thực hiện theo phương pháp đổi chéo, đổi thẳng hoặc đổi ngang, tùy thuộc từng kiểu dẫn động.

Nguyên nhân phải đảo lốp định kỳ là do lốp trước và lốp sau bị mài mòn với tốc độ khác nhau. Thông thường, khi đánh tay lái, ma sát sẽ khiến lốp trước mòn nhanh hơn. Đối với xe có động cơ đặt trước, lốp trước chịu 60% trọng tải chiếc xe và đóng vai trò là điểm đặt công suất máy, bất kể chiếc xe đó dẫn động cầu trước hay cầu sau. Hơn nữa, bánh trước phải chịu 80% lực phanh nên lốp trước mòn nhanh hơn lốp sau. Thông thường, thứ tự mòn đối với xe tay lái thuận nhiều nhất ở lốp trước bên phải, đến lốp trước bên trái, lốp sau bên phải và cuối cùng là lốp sau bên trái.

Vì vậy, các lốp phải được thay đổi vị trí cho nhau từ trước ra sau theo nguyên lý lốp mòn nhiều nhất thay cho lốp mòn ít nhất. Đảo lốp nên thực hiện vài lần trong vòng đời của lốp theo quy trình của nhà sản xuất nhằm cân bằng mức độ mòn và tăng tối đa tuổi. Tuy nhiên, nếu không có hướng dẫn sử dụng, đảo lốp có thể áp dụng theo các cách tuỳ thuộc hệ dẫn động của xe. Đối với xe dẫn động cầu trước, thứ tự đảo tuân theo lốp sau phải ra trước trái, lốp sau trái ra trước phải, lốp trước trái ra sau trái, trước phải ra sau phải.

Ngoài ra, xe dẫn động cầu trước có thể đổi lốp theo kiểu chéo toàn bộ. Đối với xe dẫn động cầu sau hoặc dẫn động 4 bánh, lốp trước trái ra sau phải, trước phải ra sau trái, sau phải lên trước phải, sau trái lên trước trái. Bên cạnh đó, xe dẫn động bánh sau có thể áp dụng kiểu đổi chéo toàn bộ. Nếu lốp hoặc bánh có hướng (lốp có rãnh) thì nên đảo lốp thẳng.

Ngược lại, nếu lốp không có hướng và có kích thước khác nhau, thứ tự đảo lốp sẽ trên cùng một trục. Trong trường hợp xe có bánh dự phòng, nó sẽ thay cho bánh nào mòn nhiều nhất và bánh được thay sẽ thành bánh dự phòng. Đối với xe dẫn động cầu trước, bánh dự phòng thay cho bánh trước bên phải nhưng lắp vào bánh sau bên phải, còn bánh sau bên phải lên bánh trước bên trái, bánh trước bên trái xuống bánh sau trái, bánh sau bên trái sẽ lên bánh trước phải. Đối với xe dẫn động cầu sau, bánh dự phòng được thay cho bánh trước bên trái.

Thời gian đảo lốp phụ thuộc nhiều vào chủng loại và hướng dẫn của nhà sản xuất, tuy nhiên, hầu hết các hãng khuyến cáo nên đảo lốp định kỳ trong khoảng 8.000-10.000 km.
Em thấy nó còn phụ thuộc vào cầu trước, cầu sau lằng nhằng phết :(

Winstorm07

Xe container
CT xác nhận giúp em cái bệ bước X5 có phải còn 2t7 ko?
Nếu có thì em làm phát. Đang muốn mua mà chưa có xèng:D
Em nghĩ là chuẩn đấy, tuy nhiên bác cứ chờ cờn phơm của bác Mas xem sao.

Ốp trang trí trụ B là cái nào CT?
Hình như là cột ở giữa của trước cửa sau ý. Nó có miếng dán bóng soi gương kiểu như film

E ngắm đc cái bệ X5 với cái trải khoang hành lý cũng cái chống sước 3 đờ sốc sau rùi rẻ đc 50% :))
Cứ xin kinh phí đủ 100% rồi chỗ thừa mình tính sau ;)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com

o0atulao0

Xe tăng
hình trang web của cụ Mát xa đai hết rồi còn đâu
E nhìn toàn ngoài đời rùi các cụ nhà mềnh hầu như lắp bệ hết rùi mà nên cần j ảnh đâu. Cụ tranh thủ đợt này mà lắp luôn đi tiết kiệm đc ối đấy vì e thấy cụ màu km n lắm :D

o0atulao0

Xe tăng
Em nghĩ là chuẩn đấy, tuy nhiên bác cứ chờ cờn phơm của bác Mas xem sao.

Hình như là cột ở giữa của trước cửa sau ý. Nó có miếng dán bóng soi gương kiểu như film

Cứ xin kinh phí đủ 100% rồi chỗ thừa mình tính sau ;)
CT sửa hộ e cái nhé để e còn làm tờ trình :))

Bóng Chày

Xe lừa
Em nhầm pót thẳng anhe để chân nên lỗi. Chơ em tý.
em vừa gọi điện nói chuyện với bác Mát xa rồi. Ai lấy để chân điểm danh chiều qua lấy 1 thể.
Đây rồi. mà mấy cái ba đờ sốc lắp vào trông xe cồng kềnh không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em nhầm pót thẳng anhe để chân nên lỗi. Chơ em tý.
em vừa gọi điện nói chuyện với bác Mát xa rồi. Ai lấy để chân điểm danh chiều qua lấy 1 thể.
Đây rồi. mà mấy cái ba đờ sốc lắp vào trông xe cồng kềnh không nhỉ?
Cụ mà trên 1m7 thì đừng lắp bậc vướng lắm, zời mưa thì bẩn quần còn zời nắng thì bỏng bắp chân, em bị vài phát oi :((

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng