Câu lạc bộ Doanh nhân OF

GamCaoMayLanh

Xe container
Em có mấy gạch đầu dòng gạch vội:
- BQT/BQL/BCN... CLB nên có ít nhất một bác Admin, Mod, Super Mod tham gia quản lý và phát triển CLB ngay từ buổi đầu. Nên có một nhóm nòng cốt để gầy dựng CLB.
- Trong diễn đàn mình em có đọc thấy có một quán café Kết nối. CLB có nên phối hợp với các bác ở quán đó?...
- Hội viên CLB có thể tham gia với tư cách chủ doanh nghiệp hoặc cá nhân miễn là có thành ý...
- Nên giành thời gian để tập trung củng cố và phát triển các doanh nghiệp của hội viên. Các chương trình ăn chơi nhảy múa hát hò giai đoạn nàynên hạn chế, có thể làm 1 năm 2 lần chẳng hạn. Sau này có điều kiện thì tha hồ, sợ các bác không có sức ấy chứ.:))
Nhân tiện đúng ngày doanh nhân - doanh nghiệp Việt Nam, em chúc tất cả sức khoẻ và thành công, sớm ra mắt CLB. Ngày này em cũng chả làm gì nhiều, chỉ nhớ về những kỷ niệm thơ ấu nơi khu chợ sầm uất. Em nhớ mãi về hai bà cụ, 1 cụ bán dưa cà mắm muối đầu cột điện trước cửa phố cũ nhà em, chỉ có hai cái lọ dưa cà muối thôi mà cụ đã nuôi 2 con cụ ấy ăn học lên đến tiến sĩ; một bà cụ nữa bán trầu cau trong chợ tóc bạc đẹp như tiên, chiều khách và tâm lý vô cùng. Cả hai cụ bà đều rất có cốt cách của những người Mẹ Việt Nam, Người Mẹ Doanh Nhân Việt!.

tuananh072012

Xe điện
đến hôm nay hội còn khuyết 2 vị trí đối ngoại và thủ quỹ ,các Cụ đăng ký đi ạ

tuananh072012

Xe điện
Cụ có tinh thần chỉ đạo quá.
Cụ chủ có phone em rồi chắc có gì cụ ấy sẽ gọi.
mợ vì đồng đội tý đi - em chỉ đạo gì đâu thấy các Cụ ko tập trung vào chuyên môn em gợi ý thế thôi .

BonBonTT

Xe điện
Em thấy càng nói càng rối như tơ vò vì không có cụ nào cầm cái

tuananh072012

Xe điện
tinh thần là mọi thành viên cùng đóng góp cho hội phát triển Cụ ạ , Cụ cầm cái cũng đc nếu Cụ đủ thời gian dành cho hội .

BonBonTT

Xe điện
tinh thần là mọi thành viên cùng đóng góp cho hội phát triển Cụ ạ , Cụ cầm cái cũng đc nếu Cụ đủ thời gian dành cho hội .
Cái này không phải thích là được cụ nhá. Người cầm trịch phải đủ tâm đủ tầm. Lời nói có trọng lượng, tuổi đủ chín chắn, có sức thu hút, lãnh đạo tốt, đưa ra các chương trình...Chứ kiểu trên bảo dưới không nghe thì lại được 3 bữa nửa tháng là lại giản tán như bao hội trước đây ạ

VCHDHN

Xe container
Cụ nào là doanh nhân " chân chính " mới đc cầm cái. Cứ thé mà bầu thôi, căn cứ vào việc ai làm nghĩa vụ với NN nhiều nhất.

RX8

Xe hơi
Cùng quan điểm. Cụ chủ tuyệt đối không share thông tin em đăng ký nhé. Làm ơn đừng để em lại mất nốt tí lòng tin còn lại chứ?:(.

Lý do muốn thành lập là vì không muốn dây dưa đến mấy ông quốc doanh mà sao lại có mục liên quan đến Hội doanh nghiệp trẻ và yêu cầu nhiều thông tin chi tiết thế kia?
Về phần cháu, cháu đảm bảo những thông tin các cụ đưa hoàn toàn bảo mật. Và cũng vì nhiều cụ cảm thấy đưa nhiều thông tin là nhạy cảm nên tạm thời các cụ chỉ cần đăng ký thôi cũng được. Hôm nào OFF chính thức thì cụ nào thấy có ích sẽ tham gia thì có thông tin chi tiết sau. Lúc là hội viên chính thức thì cần thông tin chi tiết để tránh việc lừa đảo giữa các thành viên hay lợi dụng lòng tin các thành viên vào mục đích cá nhân.

Mỗi lần OFF số lượng người có thể đông nên Cafe thì sẽ loãng, ko trao đổi được hết thông tin cần thiết khó kết nối tất cả các thành viên. Vì vậy sẽ cafe với 1 nhóm để lên kế hoạch và đảm bảo những thành viên chính đều có mong muốn xây dựng 1 Group khỏe mạnh, minh bạch, có ích. Sau đó khi OFF sẽ cần hội trường đủ lớn để tổ chức công bố thông tin, bầu ban cán sự hội, cùng đưa ra các quy định hoạt động và định hướng của hội, nếu các cụ không chê thì cuối tuần mời các cụ qua nhà máy của em cũng được. Em sẽ bố trí cho công nhân nghỉ 1 buổi để gặp mặt các cụ, nhưng em vẫn ưu tiên hướng thuê hội trường đàng hoàng và lên kế hoạch chi tiết với 1 nhóm hơn. Ngày mai em xin phép gọi điện cho cụ ạ.

Em nghĩ cũng nên họp trù bị...Em đang sẵn thời gian, các cụ cần gì thì ới em
Chăc cụ ấy lấy theo phom cũ của một hội nào đó cụ ấy đã tham gia.

Em nghĩ việc chắt lọc thành viên là cần thiết ạ. Em sợ nhất sự tạp nham, hội ăn nhậu, hội tán phét... rất mất thời gian.
@Mợ Ướt làm việc với với Cụ Núi 68 - Cụ Chủ để lên đề cương đi
@ Cụ Fujitsu làm cố vấn các vấn đề kỹ thuật đc đấy ạ , Cụ lôi kéo thêm anh em trong ngành tư vấn cho hội ạ , Cụ nêu rõ mục đích tốt đẹp thì anh em sẽ giúp thôi .
@Cụ Nhạc họa : thời gian đầu Cụ kết hợp với mợ Ướt làm chung công việc .
và các tài năng khác còn đang ẩn giấu , đôi khi phải Tam cố thảo lư các Cu/ Mợ ấy mới tham gia - cái này do mợ Ướt + cụ Nhạc làm .
vấn đề sàng lọc ko khó , còn vấn đề thông tin khai báo cũng rất linh hoạt - cốt yếu thể hiện đc background - có khả năng kiểm chứng - của từng cụ là ổn .
Em có mấy gạch đầu dòng gạch vội:
- BQT/BQL/BCN... CLB nên có ít nhất một bác Admin, Mod, Super Mod tham gia quản lý và phát triển CLB ngay từ buổi đầu. Nên có một nhóm nòng cốt để gầy dựng CLB.
- Trong diễn đàn mình em có đọc thấy có một quán café Kết nối. CLB có nên phối hợp với các bác ở quán đó?...
- Hội viên CLB có thể tham gia với tư cách chủ doanh nghiệp hoặc cá nhân miễn là có thành ý...
- Nên giành thời gian để tập trung củng cố và phát triển các doanh nghiệp của hội viên. Các chương trình ăn chơi nhảy múa hát hò giai đoạn nàynên hạn chế, có thể làm 1 năm 2 lần chẳng hạn. Sau này có điều kiện thì tha hồ, sợ các bác không có sức ấy chứ.:))
Nhân tiện đúng ngày doanh nhân - doanh nghiệp Việt Nam, em chúc tất cả sức khoẻ và thành công, sớm ra mắt CLB. Ngày này em cũng chả làm gì nhiều, chỉ nhớ về những kỷ niệm thơ ấu nơi khu chợ sầm uất. Em nhớ mãi về hai bà cụ, 1 cụ bán dưa cà mắm muối đầu cột điện trước cửa phố cũ nhà em, chỉ có hai cái lọ dưa cà muối thôi mà cụ đã nuôi 2 con cụ ấy ăn học lên đến tiến sĩ; một bà cụ nữa bán trầu cau trong chợ tóc bạc đẹp như tiên, chiều khách và tâm lý vô cùng. Cả hai cụ bà đều rất có cốt cách của những người Mẹ Việt Nam, Người Mẹ Doanh Nhân Việt!.
Các cụ cùng cháu lên kế hoạch với nhé. Chứ nói trong thớt lâu lại bị loãng ạ. Chiều nay cháu bận quá nên không vào xin ý kiến các cụ luôn được.

Chỉnh sửa cuối:

gachaybo

Xe tăng
Hội này hay quá. Em xin chân dự khuyết

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Về phần cháu, cháu đảm bảo những thông tin các cụ đưa hoàn toàn bảo mật. Và cũng vì nhiều cụ cảm thấy đưa nhiều thông tin là nhạy cảm nên tạm thời các cụ chỉ cần đăng ký thôi cũng được. Hôm nào OFF chính thức thì cụ nào thấy có ích sẽ tham gia thì có thông tin chi tiết sau. Lúc là hội viên chính thức thì cần thông tin chi tiết để tránh việc lừa đảo giữa các thành viên hay lợi dụng lòng tin các thành viên vào mục đích cá nhân.

Mỗi lần OFF số lượng người có thể đông nên Cafe thì sẽ loãng, ko trao đổi được hết thông tin cần thiết khó kết nối tất cả các thành viên. Vì vậy sẽ cafe với 1 nhóm để lên kế hoạch và đảm bảo những thành viên chính đều có mong muốn xây dựng 1 Group khỏe mạnh, minh bạch, có ích. Sau đó khi OFF sẽ cần hội trường đủ lớn để tổ chức công bố thông tin, bầu ban cán sự hội, cùng đưa ra các quy định hoạt động và định hướng của hội, nếu các cụ không chê thì cuối tuần mời các cụ qua nhà máy của em cũng được. Em sẽ bố trí cho công nhân nghỉ 1 buổi để gặp mặt các cụ, nhưng em vẫn ưu tiên hướng thuê hội trường đàng hoàng và lên kế hoạch chi tiết với 1 nhóm hơn. Ngày mai em xin phép gọi điện cho cụ ạ.

Các cụ cùng cháu lên kế hoạch với nhé. Chứ nói trong thớt lâu lại bị loãng ạ. Chiều nay cháu bận quá nên không vào xin ý kiến các cụ luôn được.
Cháu nghe cụ nói mà hồi hộp quá như là đi họp cổ đông cty ý ạ. Cháu dk chân lon ton nhá

RX8

Xe hơi
Cháu cũng xin nói luôn là hội này chưa tồn tại, vì vậy dĩ nhiên chưa có pháp nhân. Bây giờ chúng ta mới đang cùng trao đổi để xem có lợi ích thật không khi hội được thành lập và hoạt động thế nào để có ích. Cái đó phụ thuộc vào sự nhiệt tình và mong muốn của các cụ. Các cụ cùng xây dựng, đoàn kết thì có ích cho các cụ, còn không dĩ nhiên chẳng có ích gì mà mất thời gian. Chắc các cụ đa phần cũng chẳng ai muốn tham gia hội này để nhậu nhẹt vì tiếp khách không đã mệt rồi. Vì vậy nên cháu càng muốn gặp 1 nhóm các cụ nhiệt tình nhất để lên kế hoạch cho cẩn thận để không phí thời gian của các cụ tham gia. Đương nhiên do năng lực của cháu còn kém, nên mong các cụ khi OFF sẽ bầu cụ nào có năng lực và tâm huyết thực sự lên làm chủ tịch để hội được phát triển nhất, mang lại lợi ích cho thành viên nhiều nhất. Cháu xin làm thư ký để ghi chép lại ý kiến các cụ ở đây, vì thớt dài, nói trên thớt loãng thông tin nên tạm thời là vậy. Hẹn các cụ khi OFF ạ!

thao_nguyen_43

Xe đạp
Em thành phần tôm tép,nhưng mong được nghe kinh nghiệm của các cụ.Em đăng ký một chân dự khuyết cụ chủ nhé.

jonh_nash

Xe hơi
Vẫn chưa thấy em trong danh sách. Em đăng ký lại. 09 sáu sáu 8.56780

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Sắp có cỗ chưa các lão? E hóng vụ of thôi:((

xe=com

Xe hơi
Em chỉ là 1 ranh nhân xin dc mạn phép hóng các Cụ để học tập ạ !!!!

truongan898

Xe tải
Hay quá nhưng em lo điều kiện: "Phải tham gia tối thiểu 50% số buổi OFF của hội" em sẽ không đáp ứng được