[Funland] câu hỏi thực tế các cụ ở đâu khi có điều kiện sở hữu 2 nhà.

Tony_Le

Xe container
Hình như có nhà phố thì lại thích nhà vườn, có nhà vườn lại thích nhà phố, còn có cả 2 thì chuyển sang thích không ở nhà (du lịch, hoặc đơn giản là chạy qua chạy lại giữa 2 cái nhà) hay sao ấy các cụ ạ :D
Em không thích ở nhà, có thời gian là em lượn, xa gần gì cũng lượn.

PotusTan

Xe buýt
Đợt vừa qua cũng có phong trào mua đất, xây nhà vườn vùng ngoại thành , mua đất nhà trong khu đô thị nghỉ dưỡng sinh thái.
Bỏ qua việc pr sale này nọ em hỏi câu hỏi thực tế là những cụ đã sở hữu:
1. Đã sở hữu nhà phố to rộng nhà 1 .
2. Đã mua nhà thứ 2, nhà vườn vùng ngoại thành to rộng đầy đủ gồm ( nhà vườn tự xây, nhà ở quê, nhà trong khu nghỉ dưỡng... tương tự)
3. Thời gian công việc tự do, con học ol, tiền bạc không phải lo ( có nguồn thu nhập ổn định, có tích trữ đủ dùng vài năm...)
Nếu đủ điều kiện như trên ĐÃ CÓ nhé mà tình hình phức tạp này các cụ hiện đang ở đâu? Nếu được chọn thì có chọn lại không .?
Em thực tế đủ 3 điều kiện . quên thì ôn bà mất gần hết còn mẹ thì ở cùng rồi nên vừa rồi em vốn ở nhà ngoại thành kiểu nhà vườn nghỉ dưỡng homestay . nhưng khi thấy thông báo 24/7 là HN giãn cách nên em chợt nghĩ không gì bằng trung tâm đầy đủ.
Trang thiết bị cũng đầy đủ hơn ngôi nhà thứ 2 này.
Nên quyết định về HN.
Hiện giờ sau gần tháng giãn cách và một số thông tin abc về tình hình dịch các cụ cũng thấy rồi. Cả nhà lại có 2 luồng tranh luận:
1. dịch lây lan vì tập trung, nếu ở ngôi nhà thứ 2 ấy tuy thiếu thốn hơn nhưng ít người thưa dân an toàn là trên hết. Mua gì đợi ship lâu nhưng vẫn có đồ thiết yếu , mất điện, muỗi, abc cũng không bằng tính mạng giờ học ol hết rồi.
2. Không gì bằng giãn cách ở Phố đầy đủ mà nhà rộng ( nhà em 6 tầng thang máy sân thượng có vườn nhỏ 60m2 thỉnh thoảng nhớ rừng cũng mắc võng cafe...bbq được)

Vậy là có 2 luồng tranh luận trên.
Em đưa ra thực tế của mình vì cũng không gì chính xác bằng trải nghiệm thực tế bằng tình hình hiện tại. Giờ dịch thay đổi làm các quan điểm khác cũng thay đổi từng ngày quá nhanh.
Hôm nay nghĩ thế này mai thế khác rồi.
Cám ơn các cụ.
.....
P/s: em đang ở cái nhà tập thể trong Hà Nội, 54m2 nhà và 6m2 lồng cọp làm ban-công, cũng đủ cả cây - hoa - lá - cá. Thỉnh thoảng bắc a-lô nói chuyện với cô bé thuê căn hộ bên cạnh qua... lồng ban-công, cũng... NHÃ phết.

cadan

Xe container
Anh em nhà em có mấy người mua nhà HN nhưng vẫn sống ở quê Ninh Bình, họ sống ở quê vì công việc, vì quan hệ và cũng quen rồi sống thấy thỏa mái hơn. Cá nhân em thấy ở quê em gần đường 1A, gần khu CN, gần điểm du lịch sống rất thỏa mái.
Đó, quyết định phần lớn nằm ở: môi trường sống, trách nhiệm và thói quen sống

Tony_Le

Xe container
Vâng. Em cảm nhận thấy vậy các giá trị quan niệm thay đổi từng ngày. Cụ có cảm nhận thấy như vậy không . ?

Đúng là khó có sự lựa chọn tuyệt đối thật.
Không, tính cách sao thì nó vẫn thế, thay đổi toàn diện phụ thuộc tiền trong túi. Thay đổii từng ngày trên mồm thôi, thực tế vẫn như cũ vì tiền có đâu mà thay.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Dịch này ở ngoại ô là tốt nhất cụ ạ, có không gian và việc làm vườn...
Hàng xóm ở xa ko sợ covid.

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em thì ở nhà vườn, nhưng mà lại trong phố.
Cực kỳ vắng vẻ, vắng hơn ở quê luôn
phố nhỏ, bên số chẵn có đúng 5 số nhà
và chỉ có 1 mình nhà em . bên cạnh là 1 cơ quan nhà nước đã bỏ hoang 2-3 năm nay. ở HN vẫn là sướng nhất

coolpix8700

Xe ngựa
Nhà làm việc của em trên XN

Thời gian đi về (đã phải dừng khai báo ở 2 chốt kiểm dịch)

Thường mang theo khi về

coolpix8700

Xe ngựa
Gốc đào tết vừa rồi covid nhà vường không đến lấy, em mang lên XN cho xuống đất

Đất rất rộng nên ngoài các vành đai keo và bạch đàn, em cũng cho trồng rất nhiều rau và cây ăn quả

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe container
Đợt vừa qua cũng có phong trào mua đất, xây nhà vườn vùng ngoại thành , mua đất nhà trong khu đô thị nghỉ dưỡng sinh thái.
Bỏ qua việc pr sale này nọ em hỏi câu hỏi thực tế là những cụ đã sở hữu:
1. Đã sở hữu nhà phố to rộng nhà 1 .
2. Đã mua nhà thứ 2, nhà vườn vùng ngoại thành to rộng đầy đủ gồm ( nhà vườn tự xây, nhà ở quê, nhà trong khu nghỉ dưỡng... tương tự)
3. Thời gian công việc tự do, con học ol, tiền bạc không phải lo ( có nguồn thu nhập ổn định, có tích trữ đủ dùng vài năm...)
Nếu đủ điều kiện như trên ĐÃ CÓ nhé mà tình hình phức tạp này các cụ hiện đang ở đâu? Nếu được chọn thì có chọn lại không .?
Em thực tế đủ 3 điều kiện . quên thì ôn bà mất gần hết còn mẹ thì ở cùng rồi nên vừa rồi em vốn ở nhà ngoại thành kiểu nhà vườn nghỉ dưỡng homestay . nhưng khi thấy thông báo 24/7 là HN giãn cách nên em chợt nghĩ không gì bằng trung tâm đầy đủ.
Trang thiết bị cũng đầy đủ hơn ngôi nhà thứ 2 này.
Nên quyết định về HN.
Hiện giờ sau gần tháng giãn cách và một số thông tin abc về tình hình dịch các cụ cũng thấy rồi. Cả nhà lại có 2 luồng tranh luận:
1. dịch lây lan vì tập trung, nếu ở ngôi nhà thứ 2 ấy tuy thiếu thốn hơn nhưng ít người thưa dân an toàn là trên hết. Mua gì đợi ship lâu nhưng vẫn có đồ thiết yếu , mất điện, muỗi, abc cũng không bằng tính mạng giờ học ol hết rồi.
2. Không gì bằng giãn cách ở Phố đầy đủ mà nhà rộng ( nhà em 6 tầng thang máy sân thượng có vườn nhỏ 60m2 thỉnh thoảng nhớ rừng cũng mắc võng cafe...bbq được)

Vậy là có 2 luồng tranh luận trên.
Em đưa ra thực tế của mình vì cũng không gì chính xác bằng trải nghiệm thực tế bằng tình hình hiện tại. Giờ dịch thay đổi làm các quan điểm khác cũng thay đổi từng ngày quá nhanh.
Hôm nay nghĩ thế này mai thế khác rồi.
Cám ơn các cụ.
.....
Vấn đề cụ đăt ra nó nhiễu nhiều thông tin quá, vậy nên cụ cũng bị rối ! Theo em tình hình này thì chơi chiến thuật dịch ở đằng đông thì ta về đằng tây ! Đơn giản vậy thôi !

dexom

Xe Cứu Trợ
Em sẽ ở nhà vườn cho nó sướng cái thằng người.

duongqua

Xe container
E chọn thuê nhà khác để ở tiện đủ thứ của mình từ gần nơi làm việc con cái học hành,đi chợ,không gian tốt. Còn lại 2 nhà kia e cho thuê đập vào nhà thứ 3 phải đi thuê và lấy tiền ăn. Nhà thuê thì linh động luôn thích ở đâu mình chuyển,hỏng thì chuyển,ko tiện thì chuyển,hàng xóm củ chuối thì chuyển,tất nhiên nhà mình thuê cũng phải tầm trung cấp trở lên để có thể đáp ứng hết nhu cầu của GĐ cũng như chủ nhà họ sẽ cho thuê lâu dài!
Chứ thật sự nghĩ nhiều lúc mua cái nhà ở cố định xong găpj phải các yếu tố khách quan ở trên mà phải bán or cố chịu để ở e thấy khó chịu và khổ lắm!

ubisapro

Xe trâu
Đợt giãn cách này, ở vùng ven HN thích hơn.

BMV_HN

Xe điện
Không, tính cách sao thì nó vẫn thế, thay đổi toàn diện phụ thuộc tiền trong túi. Thay đổii từng ngày trên mồm thôi, thực tế vẫn như cũ vì tiền có đâu mà thay.
Cái em đang nói là tiền vẫn thế nhưng những tin tức về dịch bệnh trong SG và HN tác động đến tâm lí cũng từng người và từng ngày.
Từ tác động về dịch bệnh sẽ thay đổi về quan điểm trước đó về mặt tinh thần không phải nói về vật chất cùng điều kiện tương đồng

• Vodka
Reactions: UFA

winnghiepdu

Xe điện
Hỏi mọi người thì em nghĩ nó vô cùng mình cứ thử thế nào mình thích là được.
Em có trang trại ở Vĩnh Phúc mà em không đủ tiền kham nên em bán rồi , như em với tình hình dịch bệnh hiện nay thì em thích ở dưới nông thôn cho nó thoáng đãng, những vùng không có khu công nghiệp thì không sợ có ổ dịch.
Hết giãn cách em về quất Lâm thuê cái nhà ở tạm.

BMV_HN

Xe điện
Vấn đề cụ đăt ra nó nhiễu nhiều thông tin quá, vậy nên cụ cũng bị rối ! Theo em tình hình này thì chơi chiến thuật dịch ở đằng đông thì ta về đằng tây ! Đơn giản vậy thôi !
Cám ơn cụ nhé.

luyenok

Xe điện
E đang ở CC, ước mơ có 1 biệt thự nhà vườn ở trung tâm, hoặc cứ quận nội thành là đc. Sẽ trồng 1 cây mít.

BMV_HN

Xe điện
Hỏi mọi người thì em nghĩ nó vô cùng mình cứ thử thế nào mình thích là được.
Em có trang trại ở Vĩnh Phúc mà em không đủ tiền kham nên em bán rồi , như em với tình hình dịch bệnh hiện nay thì em thích ở dưới nông thôn cho nó thoáng đãng, những vùng không có khu công nghiệp thì không sợ có ổ dịch.
Hết giãn cách em về quất Lâm thuê cái nhà ở tạm.
Cám ơn cụ.
Đúng em cũng cân nhắc trước khi hỏi vì nó phải phụ thuộc điều kiện thực tế.
Do vậy nên vẫn có các khảo sát xã hội đơn giản như trao đổi về quan niệm lựa chọn cùng bạn bè khi cafe nhậu nhẹt thôi mà.
Tuy nhiên đôi khi đối với nhiều khi em thấy học bạn bè trong các thảo luận với nhiều người chỉ là cafe nhậu nhẹt ấy còn quý hơn trong các cuộc hội thảo họp hành hào nhoáng nhưng chẳng đọng lại gì.
Vì nó tự nhiên và thực tế.

dracula_bg

Xe điện
Nếu là em thì em chọn ở nhà vườn giữa trung tâm hà lội :D

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có 5 cái nhà thì sao cụ?