[Funland] Cậu chuyện thực của cuộc đời em...

HeoQuay66

Xe tăng
Em xin phép Admin trước, không lòng vòng: mục đích em chia sẻ THẬT là để các anh em bị chấn thương/ thoái hoá/ thoát vị như em biết đâu có tư duy tìm được cách thoát khỏi bệnh. Nhưng trong cuộc đời này, sự thật mất lòng. Nếu topic này động vào nồi cơm của 1 số phòng khám, admin vui lòng yêu cầu xoá bớt 1 số đoạn miêu tả chi tiết, đừng xoá nick tội em. Em chỉ muốn anh em of có kinh nghiệm với bệnh thoát vị đĩa đệm và thoái hoá khớp.

Đi thẳng, có đầu có đuôi:

1, Chương 1: Từ chấn thương nhỏ xíu dẫn đến liệt dây thần kinh toạ
....... ( tua nhanh đoạn đầu)
Tôi nằm trên giường một buổi sáng mùa thu và tiếng chuông ip kêu vang. Nhưng tôi không cách nào với được chiếc ip, nhà không còn ai đi làm đi học hết. 1 mình tôi với cơn đau từ cột sống, không cách gì ngồi dậy được. Không lật úp người được! Cuối cùng, bằng đôi tay còn khoẻ tôi nghĩ ra cách trườn dần và vịn tay đứng lên được, lúc 12h trưa! Mất 5 tiếng đồng hồ chỉ để đứng thẳng lên. Tôi còn chưa hiểu chuyện gì xảy ra cho đời mình và buộc phải gọi điện nhờ người thân đưa đi khám
......
Vào phòng khám, các bác sĩ tận tình đã mang súng bắn, kim châm điện và thuốc cứu giúp tôi. Kim châm không phản ứng gì! Nghĩa là đã liệt!
Bạn y tá bảo anh yên tâm, đợi chút. 15ph sau bắt đầu giật, bạn bảo ok rồi anh. Và đến chiều tối tôi đi lại được. Theo lời bác sĩ chạy cũng được( chịu).
Tôi hết sức cám ơn và lòng biết ơn của tôi được thể hiện bằng hiện vật, nên các bác sĩ rất quý. Không có lý do gì họ không hết lòng chữa bệnh cho tôi. Nhưng... đời không như là mơ!
Sau 5 ngày châm cứu, giường kéo, đắp thuốc tôi cảm thấy cơn đau có vấn đề: đau đột ngột xong lại thôi như đùa! Tôi hỏi bác sĩ kiểm tra kỹ thì bảo chỉ là do đốt sống nó truyền xuống chân. Mình có chuyên môn gì đâu nghe sao biết vậy! Bác sĩ chụp chiếu kiểm tra rất kỹ và kết luận tôi bị L5-s1 gì đó. Điều trị đúng chỗ đó nhưng tại sao tôi vẫn đau?
Và châm cứu ngay cả chân bên không đau mỗi lần về đều tê?
Tôi buộc phải tư duy lại. Các cụ phải hiểu rằng khi bị 1 cơn đau dội lên não khó mà thông minh được, nhưng lúc này buộc phải khôn lên! Khôn sống mống chết! Tôi linh cảm đi sai liệu trình nên nói với bác sĩ là hết đau rồi, cho xuất viện. Cám ơn sự nhiệt tình và tận tâm của bác sĩ. Ông ấy bảo dạy cho thêm 2 bài tập tự tập, tôi cũng rất cám ơn vâng dạ ra về, bác sĩ chữa tới hơn 1 vạn ca với số năm 40 năm chữa các vấn đề xương khớp rồi....

2, Chương 2: ĐỜI ĐỪNG TIN AI CẢ

Giờ đây tôi chỉ có 1 mình. Với 1 bác sĩ tới 40 năm kinh nghiệm còn có thể sai, thì đời này còn tin ai?
Mẹ tôi bảo con xuống gặp thầy Xxx, người ngày trước chữa khỏi khớp tay cò súng cho mẹ ( bệnh viện trả về chỉ có tiêm). Tôi bảo thực ra ông ấy là học trò ông kia mà? Mẹ bảo trò giỏi hơn thầy xưa nay không hiếm, đừng vịn vào cái đấy.

Thôi cùng đường, đành.
Cơn đau khiến tôi không thể đi, nhờ bạn đưa lên phòng khám. Và ông thầy tìm ra ngay sau 10s: tôi không bị trật đốt sống nào cả!

trật chỉ là biểu hiện, mấu chốt tôi bị thoái hoá khớp háng và nó tạo gai, cọ vào đám rối thần kinh toạ, nhưng mới bị thôi nên chụp rất khó thấy ( thông cảm cho các bác sĩ trước). Ông ấy bảo yên tâm. 5 ngày xong. Tôi bán tín bán nghi nhưng thôi, đành.

và công cuộc chữa bệnh đến khỏi hẳn bắt đầu ( tua nhanh).

..............

Chương 3 : Chữa bệnh thế nào là đúng?
phần quan trọng, các cụ bỏ qua mấy cái khác cũng được:

- Tóm lại 5 ngày chạy vèo vèo, chạy luôn 4 tầng cầu thang và nhảy luôn cóc. Bạn tôi đi cùng tiện chữa luôn cổ, nó dân ngân hàng ngồi lắm. Nhưng... chưa xong đâu.
Thầy bảo thế này: Tôi vừa dùng bấm huyệt và điếu ngải cho cậu, không châm cứu. Vì thoái hoá châm chả tác dụng gì không khéo còn liệt thêm. Nếu cậu bị cấp tính tôi mới dùng đến kim. Nhưng tác động ngoài chỉ đạt 80%. Đến đây cậu phải dùng thuốc mới khỏi hẳn, và tập luyện nữa.
( tua nhanh đoạn này, chú ý còn thầy thuốc nữa)

Và tôi nói thật là khi hết đau, đầu óc sáng suốt rồi tôi mới hiểu ra vấn đề: Có 2 điểm các cụ chú ý:

1. TẠI SAO THẦY THUỐC KINH NGHIỆM LẠI KHÔNG KHÁM RA? Do thầy già yếu, tay mềm như tay con gái còn chấn thương lại quá sâu, thông cảm cho thầy. Còn phim chụp cực khó thấy! Tôi vẫn rất cám ơn người thầy đầu tiên và các anh em ở phòng khám. Chỉ là, bệnh đâu dễ khám!

2, 5 buổi cho oai thực ra chính xác chỉ 1-2 buổi thôi.

1-2 buổi đầu là khởi động mở huyệt, buổi 34 là tấn công chỗ đau các bên đối xứng, buổi thứ 5 chỉ là kéo thử kiểm tra chứ thực ra khỏi rồi. Nên nhớ rằng không có thuốc nào trên đời định vị lại được khớp/ đĩa đệm khi nó trật. Buộc phải tác động vật lý, các bác sĩ mỹ cũng làm tương tự, với máy móc hiện đại hơn thôi.

tóm lại là em đã khỏi, trái gió trở giời không đau.
Nhưng, đời vẫn chưa là mơ, đừng đùa với bệnh tật chấn thương:

4, Chương 4: THUỐC

CÁI NÀY HƠI DÀI TÓM TẮT NGẮN:

Người giỏi châm/ bấm chưa chắc giỏi thuốc. Sau khi khỏi em mới hiểu: 100% thuốc khớp sẽ ảnh hưởng dạ dày, thận. Người chuyên châm cứu sẽ không đủ năng lực dùng thuốc. Và phải bác sĩ chuyên thuốc: cho thuốc đủ chữa dạ dày và bảo đam an toàn cho thận nữa!

kết luận: tin bác sĩ ít thôi. Cám ơn các bác sĩ nhiệt tình và cuối cùng em đã khỏi hoàn toàn. Nhưng năng lực con người là có hạn. Đây là đời thật, không phải phim ảnh, không có hoa đà nào hết, mà phải ít nhất 3 bác sĩ cho cùng 1 bệnh!

Coi như số em ăn may: bác sĩ 1 cấp cứu dùng kim châm là chuẩn, nhưng chữa tiếp như lời bác sĩ 2 là em liệt dây thần kinh nếu châm quá nhiều!

bác sĩ 2 bấm là chuẩn nhưng thuốc thận trọng, có thể gây bệnh dạ dày.

bác sĩ 3 hưởng thành quả của 2 người trước, nói xấu cả 2 ( tính xấu của các bác sĩ thôi thông cảm), nhưng thuốc an toàn dẫn đến khỏi hẳn.

Ngoài đời thật, bác sĩ này chê bác sĩ kia là bình thường. Không như phim ca ngợi đâu. Em xin cám ơn tất cả các bác sĩ đã giúp em khỏi bệnh. Nhưng cũng để lại ít tư duy cho các cụ. Còn duyên hay ý trời jj thì thôi, tuỳ.

Còn 1 bác sĩ nữa, nổi tiếng. Bác sĩ 2 bằng tuổi bảo tao nghe mày hô mưa gọi gió ác lắm, tao với mày giao lưu vài chiêu cho vui. 2 bên khởi động chuẩn bị chiến, thì bác sĩ nổi tiếng bảo thôi thôi, nhìn này không đánh được, chịu. À thế hoá ra quảng cáo toàn bố láo đưa nhau lên: chỉ đánh với người kém mình mới thắng, và chỉ chữa bệnh cho người... dễ khỏi. Còn ca nào không chữa được ỉm đi!
E mở bát, tối về đọc sau.

quynhanh03

Xe điện
E cũng bị L4,5. Châm cứu nát lưng, thuốc uống phì cả người mà chả khỏi. Sau tự mình tập kéo xà, kéo cột sống khi thấy đau. Trộm vía, hơn chục năm nay ngon vãi. Kiêng khiêng vác nặng thôi

thngaylangthang

Xe ngựa
Nếu ko tin ai thì bình thường cũng khó sống, nói chi lúc bênh tật ...

datto70

Xe container
Văn dài, lòng vòng, nội dung ít.
Cụ thớt làm vài cái gạch đầu dòng thì OK hơn.

BB2014

Xe hơi
E đang bị thoát vị 5 nam roi đây, nhưng ngày đầu châm cưu các kiểu con đà điểu chỉ có tác dụng giảm đau tức thời thôi. Bệnh này không gì bằng tập thể dục như bơi lội, đạp xe, kéo xà uống sửa bổ sung canxi nếu tập đc khí công càng tốt. Em chưa đọc kỹ bài của cụ chủ nhưng em nói thật bệnh này chẳng có ông bác sỹ nào chữa đc cả nhé ... Sau 5 năm tự mình mày mò thể dục thể thao bổ sung dưỡng chất ( không thực hiện đc thương xuyên do vẫn còn cơm áo gạo tiền) em thấy người khac hẳn.

Viên Mỡ

Xe tải
Tóm lại cụ đã khỏi bệnh nhờ bác sĩ chữa đúng không?

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cụ kể lại chuyện của chính bản thân mà cũng bí hiểm thế này, huống nữa là các thầy phải châm cứu, bắt mạch, chẩn bệnh, bốc thuốc,...

minhmo

Xe cút kít
Nhiều chữ quá, em oánh dấu để sau khi ăn trưa có sức mới đọc. ;)

trangitnoi

Xe tải
Văn dài, lòng vòng, nội dung ít.
Cụ thớt làm vài cái gạch đầu dòng thì OK hơn.
Em phải giấu bớt 1 số chi tiết không lỡ các cụ tìm ra đúng phòng khám nổi tiếng ảnh hưởng người ta.
Cụ đọc hiểu có vấn đề tư duy chậm thì cụ cứ đi ra ngoài.

honda_cub79

Xe lăn
Bác sĩ 2 chữa được một nửa, còn bác sĩ 3 là chốt hạ khỏi bênh hả cụ.

trangitnoi

Xe tải
E cũng bị L4,5. Châm cứu nát lưng, thuốc uống phì cả người mà chả khỏi. Sau tự mình tập kéo xà, kéo cột sống khi thấy đau. Trộm vía, hơn chục năm nay ngon vãi. Kiêng khiêng vác nặng thôi
Không có cách nào cho khớp và đĩa đệm vào được 100% tự tập đâu cụ. Họ là các cao thủ khí công đã 5-60 năm luyện tập họ còn dùng thuốc kia. Cụ tự tập trái gió trở giời nó sẽ vẫn đau. Cái em yêu cầu khỏi nghĩa là dứt. Ban đầu em cũng chả nghĩ nó lại phức tạp đến ntn

trangitnoi

Xe tải
Bác sĩ 2 chữa được một nửa, còn bác sĩ 3 là chốt hạ khỏi bênh hả cụ.
Tóm lại bác sĩ 1 giúp em cấp cứu, nếu không có thầy ấy em liệt hẳn.

bác sĩ 2 giúp em 80% đi lại được.

bác sĩ 3 giúp em khỏi hoàn toàn.

em có ngờ đâu phải cần tới 3 bác sĩ cho 1 bệnh.

trước di xem bói bảo số mày bệnh nào cũng khỏi. Hoá ra là không phải nó tự khỏi mà là nhờ tới 3 vị bác sĩ nổi tiếng.

Chuột bạch

Xe container
Túm lại là cụ đã khỏi

chúc mừng cụ nhá

Phong Vân

Xe buýt
Em thoái hóa cả lưng và cổ cộng với cong cột sống đây ạ. Có bệnh thì vái tứ phương nên đóng học khá nhiều. Chữa thuốc hay châm cứu, vật lý trị liệu ...v.v cũng chỉ đỡ tam thời. Nhưng đến khi biết đến Khí công Himalaya của 1 offer và chính thức tập tành hẳn hoi trong vòng 3 tháng thì kết quả cực kì quả quan. Không còn bị tê bì từ vai xuống đến ngón tay hay bê cái cổ cứng ngắc đi làm nữa. Ngoài thuốc thang các kiểu ra thì các cụ nên kết hợp cả vận động hàng ngày bằng các môn khí công, yoga... tùy cá nhân. Riêng em là em đã chuyển từ yoga sang Khí công Himalaya. Hãy giúp cơ thể tự điều chỉnh bằng cách bỏ ra 1 tiếng mỗi ngày thôi các cụ ạ. Em chỉ nói về trải nghiệm bản thân còn lại là Tùy duyên.

trangitnoi

Xe tải
cảm ơn cụ đã share
Nếu có ích cho cụ nào đó thì tốt. Mấu chốt ở đây: bác sĩ 1 giúp em nhưng nếu chữa tiếp thì thành hại em ( có thể liệt hẳn nếu lạm dụng châm cứu), bác sĩ 2 giỏi ngoại khoa nhưng thuốc có thể có tác dụng phụ. Bác sĩ 3 chả biết gì kim châm nhưng thuốc tới 70 năm kinh nghiệm chữa cho các giám đốc bệnh viện, quan chức nhiều rồi nên cơ chế thuốc an toàn, hiệu quả.

wildness

Xe điện
Chuyện cụ kể bí hiểm như vừa tìm ra một bí kíp võ công ấy nhỉ :D
chắc cụ đang mong có nhiều inbox đúng không =))