[CCCĐ] Câu chuyện một dòng sông, Mê Kông ký sự phiên bản Chuot_ngo

nthethang

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ thớt. Ảnh đẹp quá cụ ạ.

nissan CFR

Xe tăng
Trong khi bọn em thơ thẩn với đống Stupa và Mandala bằng vàng trang trí đá quý thì Nysma lao như bay ra để check in với ban quản lý cho kịp giờ. Khi quay ra các bác sẽ xuống bằng được phía sau của cung điện
LR-6883 by pinklotussummer, on Flic
Và không gì tuyệt hơn bằng những hàng hoa trồng dọc theo đường xuống của Potala
Mợ ấy đây nè cụ Bắp cải

Mợ chủ ơi, tôi muốn xin mợ mấy cái ảnh gốc để treo ở cái quán cà phê vườn nho nhỏ của tôi được ko. Với một điều kiện là phải có chữ ký của mợ trên ảnh, chứ tôi ko xin ảnh ko đâu #-o

nissan CFR

Xe tăng
Mợ cũngcho e xin mấy cái mợ nhé

look4fun

Xe máy
Đẹp quá,thiên đường dưới hạ giới,cám ơn cụ chủ thớt

Chuot_ngo

Xe tải
Đoàn bọn em toàn hội sống tiếc kiệm nên cứ nghe thấy điểm nào phải chụp ảnh mất tiền là cả lũ bỏ qua luôn :)) và cuối cùng chả chụp được cái ảnh con Ngao tạng nào cả, thôi thì sống tiếc kiệm nên cứ đường với đất trời ta chụp, thẳng tiến EBC nào
DSC_8304 by pinklotussummer, on Flickr

DSC_8354 by pinklotussummer, on Flickr

DSC_8380 by pinklotussummer, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

herozoro

Xe đạp
Em hóng ảnh của bác cho vơi cái khát khao.

Chuot_ngo

Xe tải
Mợ chủ ơi, tôi muốn xin mợ mấy cái ảnh gốc để treo ở cái quán cà phê vườn nho nhỏ của tôi được ko. Với một điều kiện là phải có chữ ký của mợ trên ảnh, chứ tôi ko xin ảnh ko đâu #-o
Được ạ, nhưng bác cần độ phân giải cỡ bao nhiêu, và bác cần ảnh nào. À mac đợt bác đi 30/4 năm ngoái có chị gái nào tên Vũ Trang ko ạ
Cảm ơn cụ chủ thớt. Ảnh đẹp quá cụ ạ.
cám ơn bác

Mợ cũngcho e xin mấy cái mợ nhé
Vâng, bác muốn ảnh nào ạ

Đẹp quá,thiên đường dưới hạ giới,cám ơn cụ chủ thớt
Cám ơn bác

Trời ơi, đẹp tuyệt vời cụ ạ. Không biết bao giờ em mới có cơ hội đây
Em thì chưa bao giờ nghĩ em sẽ đi trong năm nay

Chuot_ngo

Xe tải
Trước khi lên EBC các bác sẽ phải qua một trạm kiểm soát của quân đội, các trạm kiểm soát có trên tất cả các con đường của Tây Tạng, nhưng thường là các bác ngồi trên xe bạn hướng dẫ sẽ xuống trình permit và passport. Riêng ở Trạm kiểm soát lên EBC các bác phải xuống xe và trình passport. Chuyến này đi rất buồn là không được trêu chọc zai xinh, gái đẹp. Hồi bọn em đi Phượng Hoàng cứ ngồi trên thuyền hò hét bằng tiếng Trung được chị cùng đoàn dạy: cô gái xinh đẹp ơi có lấy anh làm chồng không, bla bla.... Chuyến này đi bất đồng ngôn ngữ rồi ko có cảm hưngs nên ko trêu.
Nhưng mà hôm ở trạm kiểm soát có bạn lính siêu đẹp zai đúng kiểu chất Tạng mấy con không chịu được cứ hảo soái k ưa... Rồi liên mồn .... Làm bạn í hỏi Nýma đội đấy nói gì, Nýma cũng tinh nghịch nói luôn: Các bạn í xin số điện thoại của mày.... Bạn zai mặt đỏ bừng từ mang tai đến cổ, mấy con hý hửng cười ....
Thôi tiến quân tiếp lên EBC chuẩn bị cho đoạn đèo cao nhất trong hành trình nào
DSC_8413 by pinklotussummer, on Flickr

DSC_8435 by pinklotussummer, on Flickr

DSC_8437 by pinklotussummer, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:
Đoàn bọn em toàn hội sống tiếc kiệm nên cứ nghe thấy điểm nào phải chụp ảnh mất tiền là cả lũ bỏ qua luôn :)) và cuối cùng chả chụp được cái ảnh con Ngao tạng nào cả, thôi thì sống tiếc kiệm nên cứ đường với đất trời ta chụp, thẳng tiến EBC nào

Ví dụ như hai bức đầu tiên này mợ này. Tôi muốn treo các ảnh chụp phong cảnh cỡ khoảng 25x40. Mợ cứ xem ảnh nào đẹp nhất thì cho tôi xin. Thực sự ảnh của mợ trong thớt này cái nào cũng đẹp nên tôi chả biết chọn kiểu gì.
Năm ngoái đoàn tôi đi có một bạn tên Trang, nằm bệt suốt chuyến. Khi đến Shegat se phải thuê một bình ô xy to như bình cấp cứu bệnh viện ấy để dùng suốt chặng đường. Trang làm văn phòng nên đi chủ yếu là lo chuyện hậu cần.

Có lỗi sau xảy ra với yêu cầu của bác:
Úi, sao bác chú ý tới bác Chuot_ngo nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải rót rượu cho 20 người khác rồi mới rót lại cho bác Chuot_ngo được.
Tôi ko rót thêm rượu cho mợ được, thôi mời mợ rượu kiểu này vậy

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Có lỗi sau xảy ra với yêu cầu của bác:
Úi, sao bác chú ý tới bác Chuot_ngo nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải rót rượu cho 20 người khác rồi mới rót lại cho bác Chuot_ngo được.
Tôi ko rót thêm rượu cho mợ được, thôi mời mợ rượu kiểu này vậy
Em thì chạ được chén nào :(

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Nhiệm vụ của mày là sau khi mợ chủ gật đầu cái thì mày ra cop file ảnh cho a ngay, nghe chửa.
Hí. Hí được gặp mợ Chuot_ngo là happy rồi...nhưng em đương khát ziệu chẳng biết có nhớ lấy đc ảnh ko nữa ;))

bimbim1976

Xe điện
Mình đã bị bỏ lỡ chuyến Tây Tạng Kailash năm nay vì lí do sức khỏe, ko biêt năm tới có đi được ko nữa,
Tây Tạng huyền bí với bao bí mật linh thiêng, đọc biết bao sách về Tây Tạng rồi mà chưa có dịp đi tới.

Chuot_ngo

Xe tải
Cuối cùng cũng lên đến đỉnh đèo, lời dặn duy nhất của Ný ma là mặc ấm, di chuyển ở ngoài chậm và không ở lâu. Ný ma cảnh báo có rất nhiều bác rất khỏe mạnh nhưng chủ quan nhởn nhơ ở ngoài nên đã shock độ cao, mà ko shock cũng cảm lạnh. Đoàn em dính 1 bác cảm lạnh vì cái tội ra ngoài không mặc ấm
DSC_8321 by pinklotussummer, on Flickr
Từ đây các bác có thể nhìn thấy dãy Hymalaya bạc đầu trong tuyết trắng
DSC_8455 by pinklotussummer, on Flickr
DSC_8466 by pinklotussummer, on Flickr

qt25.5

Xe đạp
Đẹp quá mợ Chuot_ngo ơi! Đường giờ đẹp thế, hồi em đi đường này chưa làm, chạy gần 200km offroad tê người.

Chuot_ngo

Xe tải
Ví dụ như hai bức đầu tiên này mợ này. Tôi muốn treo các ảnh chụp phong cảnh cỡ khoảng 25x40. Mợ cứ xem ảnh nào đẹp nhất thì cho tôi xin. Thực sự ảnh của mợ trong thớt này cái nào cũng đẹp nên tôi chả biết chọn kiểu gì.
Năm ngoái đoàn tôi đi có một bạn tên Trang, nằm bệt suốt chuyến. Khi đến Shegat se phải thuê một bình ô xy to như bình cấp cứu bệnh viện ấy để dùng suốt chặng đường. Trang làm văn phòng nên đi chủ yếu là lo chuyện hậu cần.
bác chọn ảnh chứ em ko hiểu đc style của bác mà chọn hộ được, thế chắc ko phải chị bạn em, Chị bạn em đầu gấu đầu nhựa lắm

Hí. Hí được gặp mợ Chuot_ngo là happy rồi...nhưng em đương khát ziệu chẳng biết có nhớ lấy đc ảnh ko nữa ;))
Rượu đã mời và bác chỉ cần send địa chỉ email em sẽ gửi sang

Mình đã bị bỏ lỡ chuyến Tây Tạng Kailash năm nay vì lí do sức khỏe, ko biêt năm tới có đi được ko nữa,
Tây Tạng huyền bí với bao bí mật linh thiêng, đọc biết bao sách về Tây Tạng rồi mà chưa có dịp đi tới.
Cố lên bác ạ