[CCCĐ] Câu chuyện một dòng sông, Mê Kông ký sự phiên bản Chuot_ngo

bác chọn ảnh chứ em ko hiểu đc style của bác mà chọn hộ được, thế chắc ko phải chị bạn em, Chị bạn em đầu gấu đầu nhựa lắm

Rượu đã mời và bác chỉ cần send địa chỉ email em sẽ gửi sang

Cố lên bác ạ
ảnh phong cảnh thôi mợ chuột ạ. Vì tôi treo ở nhà vườn mà

chiaki649

Xe hơi
Khổ thân tôi. Sai lầm khi vào cái thớt này.
Thế là từ giờ phút này trở đi, ngày nào cũng phải vào hóng post mới cho mà xem T_T

Chuot_ngo

Xe tải
Đường nó cứ như thế này thì bảo sao không có đồng chí vật, xuống đến nơi đoàn em một gái đã bị say xe
DSC_8490 by pinklotussummer, on Flickr
Càng đi xuống thấp dãy Hymalaya càng hiện ra gần hơn
DSC_8506 by pinklotussummer, on Flickr

Chuot_ngo

Xe tải
Sau khi đi qua khỏi cái đèo vô cùng nổi tiếng này, cả lũ phát hiện ra một vấn đề rất đau lòng là sẽ không kịp ngắm hoàng hôn ở EBC, đừng đùa thế chứ. Bọn này là cái bọn ham hố chụp ảnh mà không kịp ngắm hoàng hôn ờ, đâu lòng vô tận nhưng biết làm sao.
DSC_8520 by pinklotussummer, on Flickr
Nhìn hoàng hôn tắt dần trước mắt mà đau lòng như cắt, nước mắt đầm đìa
DSC_8524 by pinklotussummer, on Flickr

Chuot_ngo

Xe tải
Khi đến EBC thì hoàng hôn vừa tắt, chả chụp được gì chỉ kịp nhìn ngắm Everest trong hoàng hôn đỏ rực không một gợn mây. Theo lời Ný ma thì rất hiếm ngày Everest không có mây như vậy. Khi đến nơi, cảm giác khó chịu kéo đến, bắt đầu nhâm nhẩm đau đầu. Cả lũ rúc vào trong lều nằm bẹp dí, một ông anh đã bị trúng gió can tội ban nãy tung tẩy trên đèo mà không đội mũ
Tối đến tầm 9h cũng cố vác xác ra làm kiểu Milky way
DSC_8542 by pinklotussummer, on Flickr
DSC_8548 by pinklotussummer, on Flickr

TNTuan

Xe điện
Đẹp chết ng. Cảm ơn mợ nhiều vì những bức ảnh này
Hóng tiếp nào

Chuot_ngo

Xe tải
Một đêm mất ngủ vì bí, lều đóng kín, em ngủ lơ mơ vì thiếu dưỡng khí, một cái lều to đùng như thế này nhưng chỉ được phép chứa chấp 6 tên mà đoàn em đã 6 tên rồi còn bác lái xe và Nýma nữa là thành 8, thế là Ný ma dặn đêm bọn quản lý nó đi kiểm tra, thì chúng mày rúc vào trong chăn để tránh nhớ. Sáng sau nghe kể lại là kiểm tra 2 lần, ngủ lơ mơ mà chả biết gì, con em bảo em đập chị mấy lần cho chị vào chăn mà bà cứ ngủ làm nó phải chui vào....
DSCF1059 by pinklotussummer, on Flickr

Chuot_ngo

Xe tải
Sáng hôm sau thức dậy tầm 6 giờ bảo để ngắm mặt trời mọc, nhưng mà đến tận 8 giờ trời nó vẫn như thế này đây ạ
DSC_8553 by pinklotussummer, on Flickr
Đoàn em có hai chú hơi mệt (một chú say xe, 1 chú cảm lạnh) nên quyết định ở lều ngắm đỉnh Everest còn 4 chú còn lại mua vé 25Y đi nên điểm ngắm cách đó 4km, bạn nào mà khỏe mạnh có thời gian thì trek lên cũng được
Everest Base Camp theo em dịch là điểm cắm trại để ngắm Everest. Có 2 EBC, Base Camp phía Nam là ở Nepal và Base Camp phía bắc là ở Tây Tạng tại 5.150 mét. BC ở Nepal thì các cụ phải trek lên, đây là một trong những cung phổ biến ở Nepal cơ bản trong tầm 14 ngày còn BC ở Tây Tạng là cứ oto thẳng tiến.
Lúc bọn bọn em lên đến nơi thì Everest hoàn toàn bị che trong mây
DSC_8565 by pinklotussummer, on Flickr

Chuot_ngo

Xe tải
Đẹp quá mợ Chuot_ngo ơi! Đường giờ đẹp thế, hồi em đi đường này chưa làm, chạy gần 200km offroad tê người.
Bọn em đã phê lắm rồi mà bác còn offroad thì không biết thế nào, đường vừa làm xong đẹp lắm bác ạ

Thank bạn

Khổ thân tôi. Sai lầm khi vào cái thớt này.
Thế là từ giờ phút này trở đi, ngày nào cũng phải vào hóng post mới cho mà xem T_T
Mình sẽ cập nhật thường xuyên để không uổng công bạn vào hóng

tham gia cuộc thi ảnh đi CỤ, MỢ ơi
đẹp quá ...
Dạ em có tham gia rồi bác ạ, cũng được mấy cái giải vui vui
Đẹp chết ng. Cảm ơn mợ nhiều vì những bức ảnh này
Hóng tiếp nào
Cám ơn cụ

TungNguyenMD

Xe container
Không liên quan nhưng mợ cho em xách máy đi theo học chụp chịch được không ạ?

Chuot_ngo

Xe tải
Sự đợi chờ ngọn núi ló ra như thế này đây ạ, chờ đợi trong mỏi mòn

sayxeoto

Xe máy
Thực ra câu chuyện sốc độ cao nó ko đáng sợ như những lời đồn đại và quan trọng nhất là cơ địa của từng người có thích nghi với việc thay đổi áp suất hay ko thôi. Đoàn e đi 21 người chả ai bị sao dù trai gái già trẻ đủ cả, đến ngày thứ 10 mới có 3 người quỵ ( ttoand những ông cao to nhất - trong đó có e) nguyên nhân chỉ là chủ quan tưởng ko xi nhê gì nữa nên nhảy nhót hú hét tên đỉnh đèo cao 5200m, sau mới bị lịm dần. Các cụ đừng nghĩ là rèn luyện sức khoẻ chạy bộ, leo cầu thang mà thích nghi được nhé. Vấn đề ở Tạng ko phải khoẻ hay yếu mà là có thích nghi với điều kiện ko khí loãng hay ko mà thôi. Ngay sau chuyến bay của e một ngày cũng có 6 nàng kiều cũng cùng cơ quan e, tuổi toàn đôi mươi hừng hực sức sống thế mà vừa hạ cánh xuống sân bay Lhasa lập tức cả 6 nàng đều phải tiêm ngay một mỗi nàng một mũi vào mông và vứt ngay lên máy bay quay trở lại Thành đô nếu như ko muốn trở về Việt Nam trong hòm kẽm. Sang Tây Tạng hầu như mặt ai cũng bị phù lên do ô xi ít, độ ẩm lại cao cứ phải hít thở lên tục dẫn đến hơi nước đầy trong phổi. Tất cả những túi bánh kẹo, cà phê hoà tan sang bên đó đều bị căng phồng như quả bóng bay luôn.
Nói như cụ, vậy không có một công thức hay quy tắc rì cụ nhờ, cơ địa mỗi ng thôi, đen thì bị về luôn rồi.... hic

Chuot_ngo

Xe tải
Cuối cùng sau sự đợi chờ mỏi mòn hơn 1 giờ đồng hồ, đỉnh Everest hay còn có tên là đỉnh Chomolungma (cao 8848m) cũng ló cái mặt ra để trình diện các anh em và các chị em, tên Chomolungma là tiếng Tạng ạ có nghĩa là Thánh Mẫu của vũ trụ
DSC_8582 by pinklotussummer, on Flickr
Em nghe đồn là phim Everest hay lắm không biết các bác đã xem chưa, chứ đoàn em có ông hôm trước xem ra mắt phim Everest xong hôm sau đi Tây Tạng luôn.