[Thảo luận] Câu chuyện hay với CSCĐ khu vực Xuân Thủy

HUNGSMUN

Xe container
Mấy anh xxx tuyệt quá, đúng là người Cắn Sắt của dân.
Thực ra trong chúng ta ai cũng biết xxx ra đường để làm gì (vỏ ngoài là tuần tra kiểm soát...). Đến bao giờ lực lượng này và các lực lượng công quyền hết mùi mắm tôm nhỉ:@)? Các bác lờ đờ có thực sự muốn làm trong sạch không nhỉ?

thangktvta

Xe tăng
Chủ thớt phạm 2 lỗi: K guơng (phạt 80-100k và đeo tai nghe nhạc 40-60k), tuy nhiên mấy lỗi này CSCD k có đủ thẩm quyền để phạt mà phải CSGT (1), lỗi dưới 200k thì phạt tại chỗ (2), CSCD đi không có CSGT (3). Từ 1, 2, 3 ta có là CSCD không thể phạt cụ chủ vụ này được.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
mấy a xxx này ko chuyên nghiệp như xxx tỉnh nhể, cơ mà chuyện của chủ thớt nghe cũng nhạt như nước ốc

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
cụ đúng là ki bo, bọn em chốt ấy có 3 người phải ra đường cả, chúng em cũng vất vả lắm, đày mưa dãi nắng cả ngày kiếm cho đủ chỉ tiêu trên giao, thừa bao nhiêu mới vào túi bọn em chứ có sướng gì đâu..... vậy mà.... cho có 50k.... keke
nói thật với cụ chứ em dị ứng nhất với những thanh niên đi xe không gương lại còn nghe headphone, nguy hiểm lắm, không gương thì không nhìn được đằng sau nó thế nào rồi đúng ko, một là cứ xin nhan rồi rẽ bừa theo kiểu " cướp đường " , 2 là phải ngoái lại xem có ai ko mới rẽ, nhìn được đằng sau rồi thì hôn bố nó vào mít ông đi trước thì cũng quá tội. thứ 2 là đeo headphone để nghe nhạc thì đằng sau họ còi cụ làm sao nghe thấy? lúc đi qua đường tàu không có barie mà chỉ có còi reng reng cụ ko nghe dc, ko chú ý trước sau thì..... ôi đốt vía, em ko dám nghĩ nữa.
cụ còn mắc thêm cái tội hối lộ "đày tớ ", cái này càng không đáng, cứ bảo sao giờ xxx hư đến thế, hơi tí là vòi vĩnh dọa nạt... nhưng tại ai? đúng là ra đường không ai nói trước được gì, cũng không ai lúc nào cũng vỗ ngực " tôi không bao giờ hối lộ xxx ". đôi khi vì 1 lý do tế nhị nào đó con người ta vẫn cứ phải chậc lưỡi thôi ạ.

theo em cụ về nhà lắp ngay gương chiếu hậu vào cho em, chí ít là 1 cái bên trái rồi tập cho mình cái thói quen đi đường nhìn gương hậu đi cho an toàn cụ ạ, quen rồi đi xe không gương sẽ thấy sợ sợ cho mà xem. đeo headphone để nghe điện thoại lúc có cuộc gọi đến cũng được nhưng tốt nhất có điện thoại thì xin nhan vào vỉa hè đỗ lại mà nghe cho an toàn, đừng vừa đi đường vừa nghe nhạc nguy hiểm lắm
vụ này em ko votka trừ vì em cũng có 1 thời của cụ, cũng từng thế nọ thế kia ... nhưng giờ tuổi cũng có tí dừ rồi, vả lại em không dám tự hào nhưng từ hồi tham gia trên OF em học được khá nhiều điều hay, đi đường điềm đạm và biết luật hơn ạ, bớt vi phạm hơn ạ :D
chúc các cụ lái xe an toàn.

Ob3xuT

Xe điện
cụ làm hư xxx mà còn lên đây khoe thì đủ gạch đá xây nhà luôn rồi

unknown.king

Xe tăng
=)) cụ quá phăn cụ ạ. em mà là cụ em cứ cứng bảo làm bb đi. em éo bao h có hảo cảm với mấy cái thằng cơ động ít học đấy cả. cãi lý nó chết với mềnh ngay. mà chặn mềnh lâu lại éo vớ đc con nào nữa thì khổ.
cũng may, số em chắc ngon lành, đi xe bao lâu chưa bị cơ động vịn bao h. dù xe em đổi màu lung tung =))

xe thủng lốp

Xe container
Tùy cơ ứng biến thôi cụ chủ, lần sau nhớ đổi tiền lẻ loại 20k nhá kiểu gì nõ cũng lấy :))

XichLoMay4Banh

Xe hơi
Riêng cụ chủ nói không phải bênh chứ , cụ chủ phai bị phạt 5 lit mới đúng vừa sai ko gương lai còn đeo tai nghe nhỡ xẩy ra tai nạn thì cụ tính sao với tai nghe . tự dước họa vào thân

cwise

Xe container
CHuyện cũng buồn cười đấy chứ ạ.

matmo

Xe tăng
Cháu không nhịn được cười...Cuộc sống đời thường cơmáogạotiền vui nhể!
Nhưng cụ chủ nên lắp gương cho xế nhé. Cụ sai rồi mờ!
Chuyện này vui nhưng cũng không nên công khai, "nộ hàng" quá!
Khi ra đường đêm nhờ họ nên cũng vững tâm hơn, cụ chủ đã sai còn "kibo" quá! Hê hê hê. :))

Chỉnh sửa cuối:

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Đeo tai nghe đi ở HCM bị bắt lâu rồi, ở HN 1-2 năm trở lại đây mới bắt đầu bắt. Cá nhân em ủng hộ việc cấm cái này, nguy hiểm lắm. Bao lần em bực mình vì mấy bác đeo tai nghe đi ngênh ngang giữa đường, còi đèn nhưa điếc + mù.

Em vod cụ chủ 1 chén vì đã dũng cảm đối đáp với CĐ, đồng thời phạt cụ chủ 1 chén vì làm chưa đúng qui trình của OF, tổng lại là hòa.
Rút kinh nghiệm của cụ chủ, là em thì lần sau em sẽ xử lý, chờ đi đổi tiền lẻ, sau 30 phút quay về nói là không đỏi được tiền lẻ, các anh cho xin cái Biên bản. Lúc này thì đúng là kịch tính được đẩy lên đến tột cùng.
Cụ cứ yên tâm, cái lỗi của cụ, tình huống tăng nặng cũng chỉ tối đa 100k. Vì CSCD nó thhícchh hành dân, thì mình chơi bài hành lại nó. Tự dưng mất 30 phút chờ lấy 50k,ại phải xì Biên bản...
PS: em chả ngại gặp cơ động lắm, nếu thực sự gặp cơ động thì cứ bảo họ cho về phương gần nhất. Cơ động đi đêm thường không có Áo xanh đi theo, và cũng không có ô tô chở xe vi phạm. Cụ cứ rút cái chìa khóa ra, khóa cổ vào. Nếu vi phạm thì CSCĐ được quyền giữ xe nhưng chìa khóa vẫn là của mình!

tungkhuyen

Xe điện
Cụ đã thiếu hiểu biết rồi lại còn tỏ thái độ. Chúng nó có khốn nạn thật thì cụ cũng ko vì thế mà thấy hay.

manhkienhb

Xe tải
Lần sau không làm thế cụ chủ nhé!

lemdao

Xe buýt
Ko nói đến chuyện khác, nhưng việc đầu tiên đi đường thì cố gắng đừng có sai phạm gì cả. Cụ chủ đã đi xe ko gương lại còn đeo tai nghe thì sai rồi. Nghe nhạc thì về nhà mà nghe.
Có lần đi làm sáng, 1 chú sv đeo tai nghe lượn trước đầu xe em đến vài chục mét, chỗ bảo tàng phòng ko gần trường y, về sau em mới còi, mà còi mãi mà chú này cứ nghênh ngang như đang mộng du, ko chịu được e gí mít phát bắn lên lên trên, mà vẫn ko có biểu hiện gì tỉnh ra cả, cứu lượn lờ và ngênh ngang như mộng du như vậy.