[Thảo luận] Câu chuyện hay với CSCĐ khu vực Xuân Thủy

chuongTB

Đi bộ
so bac den roi e cung y nhu bac dua 100k nhung e van doi dc tien thoi trong do co may a cd tra thoi lai mat 20k tien 2k e vai cuoi qua

capnong67

Xe máy
Vậy cụ có dám khẳng định là cụ không bao giờ dùng điện thoại khi đang lái xe ko ?
Còn em, em khẳng định là em vẫn phải dùng điện thoại khi đang lái xe, tất nhiên chủ yếu dùng để nghe cuộc gọi, còn đột xuất thỉnh thoảng vẫn phải có nhu cầu gọi đi, phải chấp nhận thôi, mặc dù biết là vi phạm, nhưng cuộc sống vẫn phải thế, ko nghe điện thoại thì nhiều chuyện xảy đến lắm. Em biết, trên OF từ xưa đến giờ vẫn phát động làm đúng luật GT, nhưng thử hỏi, lái xe có khi lên đến 4 tiếng đồng hồ liền, ko nghe điện thoại gọi đến thì ..rách nhiều việc, hơn cả việc mấy chú xxx vịn nữa đấy. Em vẫn lái xe, và lái xe bình thường, hãy coi lái xe như việc đi lại bình thường, ko việc gì phải căng thẳng thái quá, thì việc lái xe nghe điện thoại, có khi an toàn hơn, vì tất nhiên lúc đó lái xe sẽ tự động giảm tốc độ, mắt vẫn tập trung quan sát GT trước mắt.
Em thấy nhiều cụ trên này tuyên bố tuân thủ luật GT tối đa, thậm chí có phần máy móc, nhưng vẫn bị vịn như thường. Em thì quan điểm, đã lái xe ra đg là phải biết chấp nhận những gì có thể thông cảm đc, ko việc gì phải máy móc cả, đến mấy chú xxx nhiều khi còn đứng ra điều tiết đường, cho các cụ đi tắt đi ngang, nếu phía trước có chướng ngại vật nữa là.
cụ cứ mái thoải mà dùng chứ có sai j đâu???cụ lái 4b thì luật đâu có cấm dùng khi đang lái xe,chỉ cấm đối với 2b thôi( ko thấy chỉ có ở ĐIỀU 9-xe mô tô đấy à???)

ngocanh0787

Xe tải
đọc top này em bùn cười quá, các chú CSCĐ dạo này lượn phố Xuân Thủy, dọc nguyễn phong sắc kéo dài suốt, tối nào chả có, toàn bắt khám cốp, khám chán ko thấy gì thì bắt lỗi ko giấy tờ với ko gương...

Camry06

Xe buýt
Chả hiểu chủ thớt mất bao công để viết lên cái này làm gì? khoe mình giỏi mặc cả hay để nói về sự suy đồi của các chú CĐ?

dugianghubt

Xe tăng
Of ko khuyến khích hành động của cụ ... đã mang danh la liếm trên of mà còn như thế .......................đề ngị mod từ lần sau nếu có những thớt thế này thì phải ban ngay chủ thớt it nhất là 1 tuần cảnh cáo

Thuannv

Xe tải
Em chỉ thấy 1 điều, chuyện kụ kể e nghe nhiều rồi ạ

libetta

Xe đạp
Tại cụ chủ kể chuyện nên mọi người chê rồi, năm nay cả nước mất mùa nên xxx cũng mất mùa cần xèng như vậy là biết rồi

libetta

Xe đạp
Of ko khuyến khích hành động của cụ ... đã mang danh la liếm trên of mà còn như thế .......................đề ngị mod từ lần sau nếu có những thớt thế này thì phải ban ngay chủ thớt it nhất là 1 tuần cảnh cáo
Cụ này lại nịnh mod rồi, bài viết chẳng có gì là sai, chỉ có sai với tinh thần of thôi mà cụ lại nịnh mod ban nick của người ta thì hơi quá. Nếu là cụ, e hỏi cụ sẽ nghĩ thế nào

libetta

Xe đạp
E chạy xe tải nhiều nên chuyên chơi 50/50 vì lỗi của xe tải bọn e mà ương là chết luôn nên đọ bài này cũng thấy bình thường. E nghĩ chắc cụ chủ chỉ muốn nhấn mạnh quả xxx cố tình để ăn rồi lại còn chờ người ta đổi tiền thôi. Nếu là e đi 2b như thế thì e sẽ cố lấy biên bản, vì như thế mình còn đc đóng tiền vào nhà nước, cho các chú ấy nhỡ đâu lại đi uống bia về các chú ấy say thì chết

Fusuke

Xe đạp
Các cụ chém kinh quá, chủ thớt té mất roài:)).

hoangdole

Xe buýt
Đã hối lộ người thi hành công vụ lại còn lên đây khoe, xấu hổ quá

PAsingle

Xe hơi
về phường nộp cho tử tế chứ để bọn đấy nó ăn bẩn hả cụ, em đi đường chùa Láng nhiều , cũng bị CD vịn nhiều, giờ lắp gương và mua bh rồi, đi tự tin hơn hẳn :D, cụ cũng nên lắp cái gương vào, có 70k thôi

HuyPhongMSC

Xe máy
Nhân tiện đây xin hổi các bạn, thực sự thì không ai muốn vi phạm giao thông cả. Hồm qua mình đi từ đường 5 lên cầu Vĩnh Tuy, khi xuỗng chân cầu mình đi rất cẩn thận, xin xi nhan, giảm tốc độ vào bên trái đường. Đàng đi đột ngột chú công an lừ lừ từ ngã tư chỉ mình vào lề đường.Mình ngoan ngoãn chấp hành giảm tốc độ, rồi cũng đột ngột đạp thốc ga đi thẳng. Chú công an ú ớ nhìn mình đầy tiếc luối. Mình cũng ân hận chút với chính bản thân vì lỗi không nghe hiệu lệnh máy chú ấy. Nhưng mình thắc mắc ko hiểu mình mắc lỗi gì, mong các bác giúp mình vì rất nhiều người bị bắt ở đoạn đó rồi. Xin chân thành cảm ơn.

MerSLK200

Xe tải
Website
galuoc.vn
XH bây h loạn quá CSCĐ mà cũng đi bắt ko gương

HuyPhongMSC

Xe máy
tình hình anh em cùng cảnh ngộ chia sẽ các cung đường bị bắt để tránh, thời buổi kinh tế khó khăn, đỡ hộp sữa nào cho con tốt bấy nhiêu phải không các bác.

hoang_vo

Xe tải
Cụ kể ra đây chỉ tổ để ae ném đá,thấy cụ kém cỏi quá đấy,có mỗi cái ko gương mà cũng phải dúi $ cho chúng nó,cái bọn cđ dốt nát ấy biết d... j,cụ cứ cho nó lập bb xem nó có dám lập ko,CHÚNG NÓ KO CÓ THẨM QUYỀN XỬ LÝ CÁI LỖI "ko có gương chiếu hậu bên trái" hay " sử dụng điện thoại di động,tai nghe,thiết bị âm thanh" khi đang đk ptien đâu cụ ạ.cụ mua quyển NĐ 34 về mà nghiên cứu đi,đừng để chúng nó bắt nạt như thế nữa.*** bố láo thế mà gặp e thì e cho chúng nó phải chạy theo mà xin ko e kiện cho há ***.nghe chuyện cụ bực cả mềnh
vậy nó có đưa mình về phương ko cụ "cạp nong"? cái này e mù tịt!

meoluoi

Xe điện
Có mỗi cái gương tháo ra làm gì

MR_TIM

Xe tải
NGHỊ ĐỊNH CỦA CHÍNH PHỦ SỐ 146/2007/NĐ-CP NGÀY 14 THÁNG 09 NĂM 2007 QUY ĐỊNH XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH TRONG LĨNH VỰC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ

"...Điều 9. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy, xe máy điện, các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy (kể cả xe ba gác máy, xe lôi máy) vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

1. Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 40.000 đồng đến 60.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định ở điểm a, điểm b, điểm đ, điểm l, điểm o khoản 2; điểm c, điểm h khoản 3; điểm a, điểm c, điểm đ khoản 4; điểm a, điểm c, điểm d khoản 5; điểm d khoản 7 Điều này thì bị xử phạt theo các điểm, khoản đó;

b) Không báo hiệu trước khi xin vượt;

c) Chuyển hướng không nhường đường cho người đi bộ tại nơi có vạch kẻ đường dành cho người đi bộ qua đường hoặc cho người điều khiển xe thô sơ đang đi trên phần đường dành cho họ;

d) Lùi xe mô tô ba bánh không quan sát hoặc không có tín hiệu báo trước;

đ) Dùng đèn chiếu xa khi tránh nhau về ban đêm;

e) Người đang điều khiển xe sử dụng ô, điện thoại di động, tai nghe (trừ người khiếm thính); người ngồi trên xe sử dụng ô..."
Đấy bác tham khảo nhé, CSCD bắt đúng tội và lỗi, bác còn làm hư CSCD thì bác lên đây chả biết khoe cái gì? Đã sai còn khoe. Chán.

ngochuanit

Xe buýt
Ở đây thì em thừa nhận là em sai rồi, dưng cái mà em muốn nói tới là cái chuyện kỳ kèo bớt một thêm hai của những người đi làm nhiệm vụ như CĐ, đợi ng dân đi đổi tiền lẻ ( sau khi đã mặc cả xong ) rồi kẻ đấm người xoa... Haizzz vậy mà các cụ.....