[Thảo luận] Câu chuyện hay với CSCĐ khu vực Xuân Thủy

ngochuanit

Xe buýt
Chào các cụ !
Tham gia diễn đàn cũng được một thời gian, học hỏi được khá nhiều kinh nghiệm của các cụ , em cảm ơn rất nhiều, và sau bao ngày thì em cũng đã có được chút kinh nghiệm khi đi tham gia giao thông . Và đặc biệt là ứng xử với XXX
Hôm nay em cũng cố một câu chuyện muốn chia sẻ với các cụ một vụ khá là hài hước giữa em và các bác cơ động trên khu vực đường Xuân Thủy.
Chả là hôm đó em trên đường đi làm về. Hôm đó trời khá là đẹp, gió thổi nhè nhẹ , những cũng đủ làm sảng khoái tinh thần sau một ngày làm việc, cảm thấy yêu hà nội, yêu đơi hơn. Theo thói quen cứ vui vui là em lại lấy chiếc máy còi ra ấn cái tai nghe vào và lướt trên chiếc 2b về nhà . Đang đi , không biết yêu quý em như thế nào mà em bị mấy chú cơ động tít ngay chỗ đối diện pico 173 Xuân Thuy . Tâm trạng đang vui là thế vậy mà bị cái gậy của anh cơ động ngồi sau chiếc Dream dúi dúi vào ng làm em giật hết cả mình. Dí đầu xe em :
CĐ: Mời anh , cho xe vào lề đường chúng tôi kiểm tra
EM: .....( Ngoan ngoan làm theo mà chưa hiểu chuyện gì xảy ra)
CĐ: Anh cho kiểm tra giấy tờ
EM: ( học hỏi tinh thần các cụ trên OF - mặc dù em cũng hơi run chả hiểu vì sao như kiểu sắp bị đánh ý hihih )
Em bị..bị.... lỗi gì vậy ạ !
CĐ: Anh Cứ cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ
EM: ( lúc này thiết nghĩ chắc lại dính không gương rồi ....) Chẹp thế là dăm dắp em đưa
CĐ: Chào anh H, thế anh có biết vì sao chúng tôi dừng xe anh không ?
Em:?????
CĐ: Xe anh không có gương , và đeo tai nghe khi điều khiển phương tiện giao thông
EM : ( Cái cố ) Về lỗi không gương thì em chấp nhận , nhưng anh cho em hỏi lỗi đeo tai nghe bị phạt theo điều nào , khoản bao nhiêu, để nếu có sai thì em còn rút kinh nghiệm
...
Mấy chú ấy chả nói gì nữa , chẳng trích dẫn gì về việc đeo tai nghe nữa.....( em cũng không hiểu rõ là cái này có bị cấm không, và nếu bị phạt là phạt bao nhiêu ...cụ nào biết bảo em với nhé )
CĐ: Thế giờ em định như nào đây, lâp biên bản nhé acbd......dọa em các kiểu
EM: Cứng tý - Vâng , các anh cứ cho em cái biên bản lỗi không gương.
Lúc này như kịch bản đã lên sẵn một chú CĐ khác ghé vào bảo em , thôi em làm ở đâu, nhà chố nào, tối rồi ra xin anh ấy giải quyết nhanh rồi về cho sớm .....bla bla
Ông CĐ kia thì cứ găm găm cái biên bản..
Em : Lỗi em bị bao nhiêu anh cứ cho em cái BB mai em lên đội 6 nộp
CĐ: Ừ , mày thích thì tao cho ( mặt hầm hầm chắc akay lắm )
Xong cứ lấy cái bút chấm chấm vào BB hình như chả biết viết gì -- đoạn này làm em hơi buồn cười
Ông CĐ kia thì cứ thế giờ mày thích lập bb chứ gì, cho nó cái bb cơ, nói nhẹ không nghe...
Một ông khác thì cứ , thôi xin anh ấy đi ( hí hí quả này chắc muốn em đưa xiên luôn đây )
Em : Cũng muộn rồi, anh xem thế nào xử lý nhanh hộ em , em còn về, Nói thật với anh em còn có 50K, anh xem nhận giúp em ( Lỗi ko gương nếu có lập BB cũng chỉ có 90K là cùng )
CĐ: Như vậy sao được hả em , thôi anh lập BB nhé ( dọa em )
EM: Thôi anh lập BB đi em ky, em còn về ( hơi cay rồi ... )
CĐ:......Chắc nghĩ ko làm gì đươc em thế là : Thôi đưa tièn đây
Số em đen thế nào lúc đó trong ví chỉ có mệnh giá 100K, 200K và 500K hhixx hix . Phải làm sao đây, thôi thì em rút đồng 100K ra bảo anh ơi anh có tiền trả lại em 50K :D , ông cơ động mà hay kích em xin lỗi ý, ông ấy bảo : Ơ cái thằng này ... ( kèm theo một câu nói bậy .... ) cho mẹ xe nó về phường cơ, thế mà bảo có 50K à.....bla bla......
Số em nó khổ thế đấy, lại phải trình bày và bảo anh chờ em đi đổi tiền lẻ tý nhé ... Mấy chú cơ động cứ thế đứng tròn măt nhìn em đi đổi tiền....ọc ọc chắc kay lắm đây ha ha
...
..
Cuối cùng thiệt hại là 50K, mất gần 30p vì còn phải đi đổi tiền lẻ :D
Cảm ơn các cụ đã đọc bải , chúc các cụ một ngày vui vẻ

acc_75

Xe điện
Nhạt thếch!
thế mà còn vác ra đây để khoe.

ndkhoivtv

Xe tăng
Các cháu SV chuyên cắm tai vào head xong lượn 2b tít mù ngoài đường ngày càng tồ đi. Chuyện nghe... nhạt toẹt!

AnhTiếnMobile

Xe điện
Cụ lại làm hư CSCD Roài mà bọn đấy đói hay sao mà trong túi cũng ko có đến 50k nhỉ .Hay toàn tiêu tờ xanh chắc

jackiehuy

Xe điện
em mời cụ ly vang đỏ, cụ vi phạm giao thông rõ ràng mà còn làm hư xxx. em không hoan nghênh

hung303

Xe điện
Chuyện chả có gì, sai nộp phạp mà cụ cho hẳn vào box này :)

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Mấy chú cđ mà cứ lập biên bản có khi ko còn thớt làm hàng này cho các cụ chém đâu :D

tiensa

Xe buýt
Sai thì nộp phạt đi kụ! Mấy thằng Cướp đêm này còn lộng hành hơn mấy thằng Cướp ngày, chỉ vì chưa có cái clip 'xin đểu' nào lên báo nên chúng nó vẫn ngông nghênh chặn tiền trắng trợn của dân, ăn nói mất dạy với dân...Bọn Cướp ngày bị quay clip nhiều nên bị kỷ luật cũng nhiều, thậm chí nhập kho nên giờ ăn nói với dân cũng đàng hoàng hơn. Kụ nào làm quả clip cho bọn Cướp đêm toi bớt đi cho XH nó trong lành

dieu_tbd

Xe buýt
- Chuyện hay đấy chứ! Cứ như chuyện :" Đồng hào có ma của" version 2 của Nguyễn Công Hoan!
- Các cụ đừng nặng cái quan điểm cứ sai phải nộp phạt, phải thế nọ phải thế kia... Nghe nó hình thức lắm!
- Chúng ta đọc truyện của cụ để ngẫm cái sâu xa hơn chứ quan trọng gì cái chuyện Vi phạm giao thông mấy chục nghìn bạc. Nếu thế cụ chủ thớt chả phải mất công suy nghĩ rồi viết ra đây cho chúng ta đọc làm gì!

longaav

Đi bộ
có một lần tôi tham gia giao thông ở tp. Đà Nẳng, lúc đó là 23h30 đêm, xe tôi chở 3. Đang đi biển về vừa qua cầu sông hàn gặp 4 anh CD, dừng xe:
CD: khỏi hỏi giấy tờ, chú chở 3, " đi ban đêm biết luật chưa".
Tôi: Rút 100k đưa vào tập biên bản, thế là chở 3 tiếp thôi...

dung_155

Xe đạp
e chịu cụ đây'. cách đây 3 ngày e cũng phải biếu chúng nó 2 xe 300k mà vã cả nước bọt

ducle

Xe hơi
chán cụ, đeo tai nghe nguy hiểm lắm có biết ko? lại còn hối lộ nữa.

ABCZ13

Xe tải
VN có văn hóa mặc cả mà các cụ, phải làm giá trước không nhỡ bị chém L-) tiền bạc cả chứ có phải giấy đâu nhỉ, được hìu nào hay hìu đấy, cụ này làm hư xxx rồi :P
Mà cho e hỏi thật chứ trên này liệu bao nhiêu % các cụ cứ mắc lỗi dù to hay nhỏ là nộp 100% cho nhà nước nhỉ, bao cụ 50/50 với call người thân nhỉ :-?

Chỉnh sửa cuối:

Gyn G.O

Xe hơi
Tại cơ động nó cũng chả được học hành ra gì nên non luật thôi.
Điều 9. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 40.000 đồng đến 60.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
k) Người đang điều khiển xe sử dụng ô, điện thoại di động, thiết bị âm thanh, trừ thiết bị trợ thính; người ngồi trên xe sử dụng ô.

Thấy hài nhất cái đoạn đi đổi tiền lẻ. Cứ như ra chợ mua mớ rau. Ôi, đầy tớ của nhân dân. Buồn........!!

Chỉnh sửa cuối:

ke0kul

Xe buýt
1 khi CSCĐ nó bực lên thì nó đưa xe về đồn, chẳng bb gì sất. tùy hứng của nó thôi.

do minh tu

Xe hơi
cụ giàu thế còn ko cho e xin tờ:D