[Funland] Câu chuyện đi mua xe chạy ngâu của em

thanhtrung052

Xe tăng
Cụ kiếm con l100 v8 at ấy ốp sần còn hơn này nhiều giá cũng tầm đó

keyon

Xe tăng
Những ông bỏ vợ lại lằng nhằng thủ tục bán xe ợ. Còn những ông chưa vợ thì mua xe đời mới chứ có mua đời cũ đâu
Em không bình luận về giá , nhưng cách từ chối nghe cứ sao sao. Vô tình hoặc cố ý đưa vợ ra nghe nó cứ hèn hèn.
Ra ngoài xã hội cũng vậy đi chơi ăn nhậu với bạn các ông cứ hỏi xin phép vợ chưa, về đi không vợ gọi bla bla. Nghe mà ốm,

Slimz

Xe buýt
E thì chắc quit từ lần 2 cho nhanh, éo chơi với bọn cò quay

hamcuare!

Xe container
Khổ thân ông ofer có xe bán :))
Ông đi mua xe cũng kiên nhẫn k kém, chắc xe ngon nên cố bằng đc vẫn k thắm duyên vs nhau.
E thì next cmn luôn từ lúc cái kiểu đợi vợ về, tìm giấy tờ rồi.

Sứa.

Xe điện
Vâng, xe thì cũng ko phải bạn ấy đi từ đầu, mà cũng mua lại của salon năm 2022. Nên km trên đồng hồ cho vui thôi ạ
Xe đã qua salon thì cụ tìm con khác cho đỡ hối hận.
Tốt nhất tìm con SUV nào dưới 5 năm mà mua.

Taihoatu

Xe lăn
Khổ thân ông ofer có xe bán :))
Ông đi mua xe cũng kiên nhẫn k kém, chắc xe ngon nên cố bằng đc vẫn k thắm duyên vs nhau.
E thì next cmn luôn từ lúc cái kiểu đợi vợ về, tìm giấy tờ rồi.
Hì vầng, nhưng tìm xe cũ nó cũng khó, mới lại xe thì bán rồi đang ko có xe đi nên vẫn cố đấm ăn xôi

Taihoatu

Xe lăn
Xe đã qua salon thì cụ tìm con khác cho đỡ hối hận.
Tốt nhất tìm con SUV nào dưới 5 năm mà mua.
Vâng, sang tháng e tìm cái khác thôi, nhưng mức tiền có thế chắc ko đc cái nào dưới 5 năm cụ ạ.

xedieu

Xe cút kít
Cụ chủ cứ vững tin với lựa chọn nhé. Prado 2011 với 2015 (đầu năm) là same same như nhau về cấu hình. Chạy 2011 nó vẫn rất ổn đấy vì dòng này rất bền. Nhìn vào hs 4 cấp và mã lực thì chưa phản ánh đầy đủ đâu. Em đoán con “của” cụ đã lên form rồi.

Nhưng mua xe cũ còn rủi ro là không nộp phạt nguội được (cụ lưu ý tra kỹ) vì em vừa phải xử lý hộ một case mãi mới được nộp phạt!

Sứa.

Xe điện
Bản máy xăng là 2.7 bác nhé, chung máy vs thánh lật Fortuner.
Là em thì sẽ đặt luôn em Ỉn mới cứng mà đi cho nhẹ người, xe giờ có hiếm nữa đâu, nhiều sự lựa chọn ok hơn...
Xe 13 tuổi, AT 4 số, kinh dị thật.

Nhưng con này cũng bền bỉ.
Bền gì thì bền chứ đi 13 năm rồi thì sao = con xe mới đc, mua con Ỉn như cụ trên vừa yên tâm đi lại sướng :D Em thấy xe máy 2.7 mà 4 số thì cũng hãi :))

matizvan2009

Xe ba gác
Đầu tháng em kể chuyện 3 lần mua xe chạy ngâu thất bại của em với một bạn chủ doanh nghiệp:
1. Lần 1: hẹn hò giao dịch dẫn cả công chứng đi cùng:
+ Anh ơi, vợ em đi làm nên chưa về đc
- ok, anh em mình giao dịch xong thì mang đến cho vk em ký
+ A ơi, em tìm ko được đăng ký kết hôn, để chiều e vk em về rồi a qua nhé. Và chiều thì goik và nhắn đều ko hồi âm.
2. Lần 2: sau khoảng 3 ngày.
+ Anh ơi, a thông cảm cho e, vợ e nó ko đồng ý bán, e có thuyết phục nó thì nó bảo phải 750 thì mới ok ( trước thống nhất 720). Và anh qua làm việc với vợ e nhé
- Ơ xe của e cơ mà, sao lv với vk e, mà a trả em 720 là giá tốt nhất rồi (như e nói thợ họ đã trả 650 mà e ko bán)
+ Ok, anh. Để e nc với vợ em.
+ A ơi, vk em ok rồi a ạ, mai a bảo công chứng qua nhé.
Đến Oh30 đêm thì, anh ơi e không giao dịch nữa a nhé.
Lần 3: Cách đây 1 ngày,
- Em ơi, a đồng ý trả em là 750 nhé,
+ Ok anh, để em nghĩ
+ Anh ơi, vợ em nó ko đồng ý bán anh ạ, anh dư giả thì trả thêm e thành 780 đi,
- anh chốt 750 là giá rất cao cho cái xe đó rồi, thợ cũng chả bán đc giá đó đâu.
+ Ok anh, vậy 3h chiều a qua lấy nhé.
Đến 2h30 chiều thì e nhận đc tin nhắn: anh ơi em ngừng giao dịch a nhé, xin lỗi anh.

P/s Theo các cụ/mợ thì em có nên trả tiếp 780 để xem có lần 4, hay lần 5 nữa không? Hì hì
Chúc các cụ/mợ ngày đầu tháng vui vẻ, mạnh khoẻ
Em luận lại là cả 2 lần thì giá LÀM VIỆC VỚI VỢ đều là 30 củ.

DaDieuchienxu

Xe container
"Ko ai tắm 2 lần trên cùng 1 dòng sông" cả, đằng này cụ chủ tắm ~ 3 lần, và có thể hơn thế nữa!
Nếu có lần 4, cụ chủ nên bắt chước kiểu Bố già Corleone khi chuộc hợp đồng cho đứa con nuôi Jhonny Fointain ấy. Thay vì đi cùng 1 công chứng viên thì vác theo 1 bạn kiểu Luca Brasi.
Thế mới đc việc! :-bd

couto_hung

Xe tăng
riêng con xe prado mà có cho e cũng ko thèm lấy

xe gì cao lênh khênh, ngồi tròng trành

e ngôi banqg sau từ linh đàm về mai dịch mà xuống xe lảo đảo như ngừoi say rựou

chắc tại e chạy sedan máy dọc cầu sau quen rồi nên ko ngồi dc prado

Taihoatu

Xe lăn
Cụ chủ cứ vững tin với lựa chọn nhé. Prado 2011 với 2015 (đầu năm) là same same như nhau về cấu hình. Chạy 2011 nó vẫn rất ổn đấy vì dòng này rất bền. Nhìn vào hs 4 cấp và mã lực thì chưa phản ánh đầy đủ đâu. Em đoán con “của” cụ đã lên form rồi.

Nhưng mua xe cũ còn rủi ro là không nộp phạt nguội được (cụ lưu ý tra kỹ) vì em vừa phải xử lý hộ một case mãi mới được nộp phạt!
Vâng, em cảm ơn cụ. Thực ra tìm dòng này xe đẹp cũng khó cụ ạ. Giờ con cái lớn hết rồi nên mới muốn đổi cái xe gầm cao để thỉnh thoảng đi chơi.
Còn này chưa lên form cụ ạ, vì lên form em đã ko mua. Chủ mới chỉ độ đôi đèn, thay cái màn hình 360, smart key. Nhưng nếu mua về thì chắc phải mua đôi đèn mới thì mới đk đc. Nên giá là không hề rẻ

Chỉnh sửa cuối:

laonongtridien

Xe buýt
Vợ ở đây thật là có tác dụng
Với loại này thì lần thứ 4 có 650 triệu cháu cũng cho next.
Lươn lẹo là bản chất thì cái xe cũng không ngon như mình nghĩ

Cháu hồi xây nhà, đặt Pico 6 cái điều hòa. Hẹn ngày giờ xong, thì đội thợ hẹn lên hẹn xuống không đến. Cu trưởng nhóm bị gọi nhiều nên gắt cháu mấy câu

Hủy luôn, ra Nguyễn Kim mua 6 con khác đắt hơn gần chục cho 6 máy

Pico gọi điện xin lỗi, bảo xuất hóa đơn và xuất kho rồi. Cháu chỉ bảo méo thích mua của mày nữa, thà tao mua đắt hơn tao vẫn mua
Cụ chủ thớt nên học cụ này.
Cứ bảo dịch vụ nói chung của chúng ta (mua, bán, trao đổi) ko chuyên nghiệp, một phần rất lớn do chính bên bán / bên mua mang tính cả nể, cò quay, khôn lỏi…
Cụ chủ nên cho bên bán một bài học vì cách làm thiếu chuyên nghiệp, nhất là lại với chủ một doanh nghiệp, chữ tín cần hơn nữa.

FORWD

Xe tải
Vote thằng bán xe bỏ vợ.

Taihoatu

Xe lăn
Cụ chủ thớt nên học cụ này.
Cứ bảo dịch vụ nói chung của chúng ta (mua, bán, trao đổi) ko chuyên nghiệp, một phần rất lớn do chính bên bán / bên mua mang tính cả nể, cò quay, khôn lỏi…
Cụ chủ nên cho bên bán một bài học vì cách làm thiếu chuyên nghiệp, nhất là lại với chủ một doanh nghiệp, chữ tín cần hơn nữa.
Vâng cụ,
Ko đc việc của mình thì hơi buồn chút thôi, rồi lại tìm cái khác. Còn bên bán thì kệ thôi,

xedieu

Xe cút kít
Vâng, em cảm ơn cụ. Thực ra tìm dòng này xe đẹp cũng khó cụ ạ. Giờ con cái lớn hết rồi nên mới muốn đổi cái xe gầm cao để thỉnh thoảng đi chơi.
Còn này chưa lên form cụ ạ, vì lên form em đã ko mua. Chủ mới chỉ độ đôi đèn, thay cái màn hình 360, smart key. Nhưng nếu mua về thì chắc phải mua đôi đèn mới thì mới đk đc. Nên giá là không hề rẻ
Chỉ cần máy móc khô ráo, phớt không thấm là được. Còn dàn gầm cụ lấy về cái gì hỏng thì thay mới, vài tháng rà soát là ok. Xe mà lịch sử bảo dưỡng đầy đủ hoặc gần đủ càng ok nữa. Dòng này nhiều bác có tiền đi và bảo dưỡng đều lắm (chỉ từ covid là nhiều xe không vào hãng nữa vì ít đi).