[Thảo luận] Câu chuyện của hòn đá

yeswrong

Xe buýt
Xe em đang bon bon trên đường đi Mộc Châu, vừa đi qua khu đô thị em nhích ga 1 chút chạy khoảng 70Km/h và gặp 1 hòn đá nằm trên vạch bánh xe phải, theo quán tính em né sang trái tránh vì đường vắng không có xe ngược chiều.
Đi 300m tiếp theo gặp 1 chú xe máy chỏ ngón tay cái xuống đường e hiểu ngay là có XXX, quả đúng như vậy, xa xa có 1 đoàn xe dừng lại và khi giảm tốc em đến gần thì được tín hiệu dừng xe. Đoạn này khoảng Km90 đường đi Sơn La
XXX: Anh cho xem giấy tờ
Em: Anh dừng xe với lý do gì
XXX: Tôi yêu cầu anh cho xem giấy tờ thì anh cứ cho xem đã
Em: Tôi cần biết lý do dừng xe
XXX: Anh đi sai phần đường
Em: OK giấy tờ đây và tôi y/c được xem ảnh (Quả thực em không biết sai ở đoạn nào)
....
Vào Lập biên bản em lại y/c 1 xxx già (đội trưởng) cho xem ảnh mới chấp nhận ký biên bản thì được giải thích khi nào nhận quyết định sẽ được xem ảnh. ...ai cũng đòi xem ngay thì chúng tôi không đáp ứng nổi, anh đang là người vi phạm còn đòi hỏi gì...." Gần tiếng đồng hồ cãi nhau về luật (trong tay em có sẵn thông tư 27, ND 34 và luật GTDB) cuối cùng được xem ảnh thật,
Ngồi xe chuyên dụng của xxx, em được cho quay lại khoảng 400m, đến nơi tìm quanh không thấy : ai xxx gọi điện: ".. anh ở đâu ra cho người vi phạm xem ảnh" lú lù 1 chú cao to khoảng 8 chục ký quần bò, áo phông trong lùm cây đi ra cầm theo con máy ảnh KTS canon A300. Đúng là em đè vạch liền 1 vệt bánh sau ảnh rõ nét. Hết cãi, nhìn quanh... trời ơi viên đá. Anh có thấy viên đá kia không tôi tránh chướng ngại vật. Về đến nơi em có trình bày là tránh hòn đá thì được xxx già giải thích, cái đó chắc là ngẫu nhiên thôi, bọn tôi cũng tính các trường hợp tránh người đi bộ rồi nhưng không lấn vạch và em biết thế là sập bẫy rồi cãi vô ích.
--------------
Câu chuyện hòn đá là vậy và đây là đoạn tiếp....

xedieu

Xe cút kít
Lót dép chờ đọc tiếp!

Mr.Saclo

Xe tăng
Cái này còn tinh vi hơn bẫy Của XXX Thanh Hóa bác ơi .Thôi " số" nó thế rồi thì ngậm ngùi chứ bít làm sao bác nhỉ .

socyeu

Xe hơi
bẫy chết người

KarinMoon

Xe tăng
:)) đọc đến quả tránh đá em dự thế nào cũng có cắn trộm ai ngờ đúng thật =))

NguyenChiVan

Xe tăng
chẳng ở đâu trên thế giới này có xxx như ở ta thật là buồn biết bao giờ mới thoát cái cảnh này các cụ nhỉ ?

xe365vn

Xe container
biên bản đã được lập thì cãi nữa cũng vô ích
hình như ko xé được thì phải
e đoán mò thế ko biết có đúng ko?
vì mấy lần dính, bị lập biên bản, gọi cho người thân alo cho xx hỏi lập bb chưa, xxx bảo rồi, thế là người thân lại bảo e là lập rồi, ký đi cho xong

CIVIC 30M

Xe buýt
Nếu đúng xxx bẫy hòn đá thì xxx không bằng con c.hó ạ, như vậy rất nguy hiểm cho các phương tiện tham gia giao thông. Đây là 4B chứ mấy bác 2B mà đâm phải hòn đá đó thì ai chịu trách nhiệm :-?.

theph

Xe điện
Em hỏi khí không phải chứ cụ LongNguyen gì đó có thể đưa bài này lên báo được không? Em chỉ cần thông tin XXX thấy đá làm cản trở phương tiện giao thông mà không dẹp đi trong khi vẫn chụp ảnh để phạt là đã thấy chuối rồi.

xanoxa

Xe tải
Hòn đá có thể nào "vô tình" nằm ở vị trí "nhạy cảm" buộc phải né và cán vạch, và người "bắn" không thể "ngâũ nhiên" tìm được vị trí "tốt và khuất" đến thế để làm việc. Thật độc ác và thâm hiểm nếu đây đúng là sự thật !!! Chia buồn với bác chủ thớt.

TÔN

Xe container
ối Mộc Châu [-O< anh Lượng Đen :77:

namlieu102vnn

Xe điện
nếu trong ảnh mà có cái hòn đá thì cháu nghĩ rằng cụ long nguyễn lại có bài báo nữa :)
mà cụ này lại tao bón rồi x-(

yeswrong

Xe buýt
Chẳng còn gì để nói, hình ảnh rõ nét em ký biên bản chấp nhận!. Giọng em bắt đầu hạ em trình bày xa xôi nên xin anh tạo điều kiện được nộp phạt ngay vì không có thời gian quay lại.
xxx Lỗi này 700K phòng mới có thẩm quyền chứ chúng tôi không có biên lai phạt ngay được, thôi anh cứ đi đi mai quay về tôi sẽ báo cáo lãnh đạo làm luôn quyết định, lên kho bạc nộp và về luôn. Anh cứ để số điền thoại lại
Em làm theo, ghi lại số điện thoại và xin số của chú đội trưởng này nhưng không cho... nghĩ 1 lúc mới nhớ ra: "các anh tạo điều kiện cho nhưng kho bạc đâu có làm vào ngày chủ nhật".
Trình bày mãi mỏi mồm và kết quả không được (chắc do bị ghét vì cãi lý ngay từ đầu) em đành nói em quen nhiều trên này lắm nên việc cỏn con không muốn nhờ vả... dọa cũng không xong và càng bị ghét hơn. Em đành cầm biên bản về xe gọi điện xin trợ giúp thật sự, kẹp sẵn 200K và sổ đăng kiểm (cảm ơn thôi vì em biết nhờ chắn là xong việc) nằm chờ 15 phút xxx ra gõ cửa bảo đưa tờ biên bản vàng và ra giải quyết: XXX ghi mặt sau: "Phạt cảnh cáo nhắc nhở." và y/c em ký vào đó trả lại giấy tờ xxx bảo em đi cẩn thận ... xúc động đến mức lóng ngóng quên mất không đưa quyển sổ đó cho xxx nhận quà cảm ơn.
Sau đó cái người thân giúp em cũng mắng em 1 chầu vì tội cãi lý làm ông tổ trưởng này rất phật ý
Khoảng 2 Km tiếp theo lại 1 xe biển xanh 28 đõ vênh *** ra ngoài đường sát đoạn gần kẻ vạch liền, lần này em rất cẩn thận đi tốc độ 15km/h lách qua an toàn và tổ cảnh sát cách đó cùng khoảng 200m. Hiểm ác thật
Chuyện của em là hết và đoạn sau là chuyện của xe khác và xxx
------------------
Trong khoảng 1,5 giờ đồng hồ nì nèo và nói chuyện về luật và các tình huống bất ngờ kiểu hòn đá e liên tục nghe bộ đàm từ bụ cây gọi về đọc biển số xe, mô tả màu xe và bắt hàng loạt và toàn bộ biển HN, và 1 xe biển 89 không có xe nào biển 26, 28 cả.
Điều rất lạ là tổ này làm việc rất nghiêm, xuống xe là viết biên bản, không xin xỏ gì được hết cả, không nhận tiền làm luật (quá rắn) vâng sau khi mỗi bác tài trình bày khoảng 5 phút thì 1 chú giải quyết cho các bác tài không muốn quay lại lấy bằng là ghi vào mặt sau của tờ biên bản vàng: " Do điều kiện xa không có thời gian quay lai thực hiện quyết định phạt, tôi xin nhờ tổ CSGT nộp hộ mức phạt 700K cho hành vi đi sai phần đường quy định" thế là nhận bằng đi tiếp và chú đó không quên dặn khi nào có điều kiện ghé qua phòng CSGT thì nhớ lấy biên lai, ôi ai mà thèm quay lại lấy biên lai cơ chứ....
Có bác hỏi biên bản có hủy được không? Công an thì em không biết nhưng nên Hải Quan thì hủy tốt, chỉ làm cái báo cáo lý do hủy là hủy được hết, (VD lý do ghi nhầm biển số xe chẳng hạn)
-------------
Kết luận
1. Khi bị dừng xe thì đừng cãi xxx vì bây giờ xxx quá quen với các bài trên OF này rồi, đủ bằng chứng mới bắt. Tốt nhất là anh em hiểu nhau, thuận cả đôi đường
2. Khi đã ký biên bản thì cũng chưa nên tuyệt vọng vì phải quay lại vì có thể nhờ xxx nộp giúp bằng cách ghi: "do điều kiện ở xa ..." và nằn nì nhợ nộp hộ kiều gì cũng được (nhỡ có bị ghi hình thì giải trình nói tạo điều kiện và có chứ ký tự nguyện của lái xe => quá ổn).
3. Xin trợ giúp từ người thân
4. Mang theo thật nhiều tiền để giải quyết mục 2 phòng khi không có mục 3
--------------
Em đã sai rồi và chỉ nói kinh nghiệm cho bác nào lỡ dính thôi, xxx giờ bằng chứng ngon lành lắm

ok123

Xe máy
Vô cùng độc ác và nham hiểm!!!x-(

djjava

Xe hơi
Chẳng còn gì để nói, hình ảnh rõ nét em ký biên bản chấp nhận!. Giọng em bắt đầu hạ em trình bày xa xôi nên xin anh tạo điều kiện được nộp phạt ngay vì không có thời gian quay lại.
xxx Lỗi này 700K phòng mới có thẩm quyền chứ chúng tôi không có biên lai phạt ngay được, thôi anh cứ đi đi mai quay về tôi sẽ báo cáo lãnh đạo làm luôn quyết định, lên kho bạc nộp và về luôn. Anh cứ để số điền thoại lại
Em làm theo, ghi lại số điện thoại và xin số của chú đội trưởng này nhưng không cho... nghĩ 1 lúc mới nhớ ra: "các anh tạo điều kiện cho nhưng kho bạc đâu có làm vào ngày chủ nhật".
Trình bày mãi mỏi mồm và kết quả không được (chắc do bị ghét vì cãi lý ngay từ đầu) em đành nói em quen nhiều trên này lắm nên việc cỏn con không muốn nhờ vả... dọa cũng không xong và càng bị ghét hơn. Em đành cầm biên bản về xe gọi điện xin trợ giúp thật sự, kẹp sẵn 200K và sổ đăng kiểm (cảm ơn thôi vì em biết nhờ chắn là xong việc) nằm chờ 15 phút xxx ra gõ cửa bảo đưa tờ biên bản vàng và ra giải quyết: XXX ghi mặt sau: "Phạt cảnh cáo nhắc nhở." và y/c em ký vào đó trả lại giấy tờ xxx bảo em đi cẩn thận ... xúc động đến mức lóng ngóng quên mất không đưa quyển sổ đó cho xxx nhận quà cảm ơn.
Sau đó cái người thân giúp em cũng mắng em 1 chầu vì tội cãi lý làm ông tổ trưởng này rất phật ý
Khoảng 2 Km tiếp theo lại 1 xe biển xanh 28 đõ vênh *** ra ngoài đường sát đoạn gần kẻ vạch liền, lần này em rất cẩn thận đi tốc độ 15km/h lách qua an toàn và tổ cảnh sát cách đó cùng khoảng 200m. Hiểm ác thật
Chuyện của em là hết và đoạn sau là chuyện của xe khác và xxx
------------------
Trong khoảng 1,5 giờ đồng hồ nì nèo và nói chuyện về luật và các tình huống bất ngờ kiểu hòn đá e liên tục nghe bộ đàm từ bụ cây gọi về đọc biển số xe, mô tả màu xe và bắt hàng loạt và toàn bộ biển HN, và 1 xe biển 89 không có xe nào biển 26, 28 cả.
Điều rất lạ là tổ này làm việc rất nghiêm, xuống xe là viết biên bản, không xin xỏ gì được hết cả, không nhận tiền làm luật (quá rắn) vâng sau khi mỗi bác tài trình bày khoảng 5 phút thì 1 chú giải quyết cho các bác tài không muốn quay lại lấy bằng là ghi vào mặt sau của tờ biên bản vàng: " Do điều kiện xa không có thời gian quay lai thực hiện quyết định phạt, tôi xin nhờ tổ CSGT nộp hộ mức phạt 700K cho hành vi đi sai phần đường quy định" thế là nhận bằng đi tiếp và chú đó không quên dặn khi nào có điều kiện ghé qua phòng CSGT thì nhớ lấy biên lai, ôi ai mà thèm quay lại lấy biên lai cơ chứ....
Có bác hỏi biên bản có hủy được không? Công an thì em không biết nhưng nên Hải Quan thì hủy tốt, chỉ làm cái báo cáo lý do hủy là hủy được hết, (VD lý do ghi nhầm biển số xe chẳng hạn)
-------------
Kết luận
1. Khi bị dừng xe thì đừng cãi xxx vì bây giờ xxx quá quen với các bài trên OF này rồi, đủ bằng chứng mới bắt. Tốt nhất là anh em hiểu nhau, thuận cả đôi đường
2. Khi đã ký biên bản thì cũng chưa nên tuyệt vọng vì phải quay lại vì có thể nhờ xxx nộp giúp bằng cách ghi: "do điều kiện ở xa ..." và nằn nì nhợ nộp hộ kiều gì cũng được (nhỡ có bị ghi hình thì giải trình nói tạo điều kiện và có chứ ký tự nguyện của lái xe => quá ổn).
3. Xin trợ giúp từ người thân
4. Mang theo thật nhiều tiền để giải quyết mục 2 phòng khi không có mục 3
--------------
Em đã sai rồi và chỉ nói kinh nghiệm cho bác nào lỡ dính thôi, xxx giờ bằng chứng ngon lành lắm
Trời, đang ủng hộ bác vì chính nghĩa mà chiến đấu thì đọc đến đây thấy nản và cụt hứng quá :(

koj.k0ol

Xe tăng
haizzz... biết là bị bẫy mà mìn vẫn phải mất tiền,xxx lại còn tỏ ra là công minh, đúng luật...ôi...chán...

TÔN

Xe container
cụ mà gặp anh LĐ thì có alo lên zờii cũng rứa :D

yeswrong

Xe buýt
Nếu đúng xxx bẫy hòn đá thì xxx không bằng con c.hó ạ, như vậy rất nguy hiểm cho các phương tiện tham gia giao thông. Đây là 4B chứ mấy bác 2B mà đâm phải hòn đá đó thì ai chịu trách nhiệm :-?.
Vâng, rất nguy hiểm và thất đức cho ai làm rơi ra đó mà không dọn đi, trên xe em có 5 người gồm gấu, em gái và 2 đứa bạn của nó, gấu ngồi ghế trước còn hỏi em nếu lỡ đâm phải hòn đá thì thế nào nhỉ? em trả lời nếu tốc độ nhanh thì có thể nổ lốp, chậm thì nó cũng văng vào gầm xe làm méo cái gì đó dưới gầm... Gấu còn bảo sao không ai dọn đi nhỉ? em trả lời chắc là xe nào chở đá làm văng ra ai mà đi nhặt hết đã dọc đường được, nào ngờ biết bao nhiêu tài mất tiền oan nơi đây, lại còn được ban ơn nộp hộ nữa chứ

thrang

Xe tải
thế cái lúc cụ quay lại chỗ nó bẫy cụ có đưa cục đá xuống rệ đường không .... xem xxx nó nhìn cụ với ánh mắt nào

yeswrong

Xe buýt
Trời, đang ủng hộ bác vì chính nghĩa mà chiến đấu thì đọc đến đây thấy nản và cụt hứng quá :(
Em không cãi được nữa vì hình ảnh quá rõ nét, em xem tận mắt trên máy ảnh. Vấn đề tình huống khẩn cấp cũng được đưa ra nhưng không được chấp nhận. Gấu nhà em còn tức bảo thế thì các anh nên phạt hòn đá mới đúng.
Em thành thật với các bác là mất tiền em không tiếc vì nó là bài học. Em đã xin các chú tạo điều kiện cho nộp ngay 700K vì không muốn quay lại như các bác tài khác nhưng không được (vì bị ghét) nên mới dùng giải pháp gọi điện thoại cho người thân.
Bảo em quay lại hơn 100Km đường đèo đó để giải quyết thì chết mất